หงุดหงิด

ชื่อกระทู้: หงุดหงิด

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation หงุดหงิด

ได้ยินเขาพูดกันมา
    1.ว่ากลุ่ม แลมมาเนีย แบบว่าไม่รักกันจริง ไม่สนิทกัน
    2.ต้องมาจำกัดว่าเวสป้า-แลมเบร็ตต้า
    3.ต้องเล่นของแต่งแท้ๆ

]----1---- เลยอยากจะตอบคำถาม พวกนี้ แต่ไม่รู้ว่าจะตอบกับใครดี เพราะได้ยิน มาจะอธิบายคนพูดก็ไม่ได้เพราะเขาไม่ได้พูดกับเรา จริงๆแล้ว คนที่ไม่ได้อยู่ก็คงจะไม่รู้อะไร ในกลุ่มจริงๆก็มีแต่เพื่อนๆสมัยเรียน และรุ่นน้องที่โรงเรียนเก่า แถมคนอื่นๆที่ไม่ได้เป็นรุ่นน้อง ก็เป็นเพื่อนของคนที่เล่นรถในกลุ่มเดียวกัน ซ่อมรถร้านเดียวกัน(ลุงผิน) ทำให้สนิทกันมากๆ ส่วนคนที่อยากจะเข้ามาขี่ใหม่นั้นก็รู้จักกันมาก่อนห น้านี้แล้ว แถมบางคันอยู่ใกล้ๆบ้านกันอีก พวกผมก็ไม่ได้คิดเลยนะว่าจะรวมกันแล้วได้เยอะขนาดนี้ ไม่ใช้ว่าใครขี่แลมก็จะจับมาขี่ด้วยกันหมด ถ้านิสัย และบุคคลิก ไม่เข้ากับเพื่อนๆในกลุ่มได้ก็คง จะขี่ด้วยกันไม่ได้ เราจึงอยากให้มาเจอกันบ่อยๆ ไปออกทริปด้วยกัน เพื่อสร้างความสนิทสนม ป้ายที่มีมันก็ไม่พอที่จะให้ทุกคน(เพราะใครจะไปรู้ว่ าจะมีคนมาอยู่ด้วยเยอะ ทำไว้แค่20กว่าอัน) ใช้ว่าใครมาขออยู่แล้วพรุ่งนี้ได้ป้ายเลย.. ที่เห็นๆกันนั้นสนิทกันหมด แล้วมาพูดได้ไงว่าไม่ค่อยสนิทกัน
    ----2---- ต้องมาจำกัดว่าเวสป้า-แลมเบร็ตต้า ยังไงก็สกูตเตอร์เหมือนกัน คือจริงๆแล้วเริ่มแรกผมและคนอื่นๆก็เคยขี่เวสป้ามาก่ อน แต่เพื่อนและตัวผมเองก็อยากขี่แลมเหมือนกัน คราวนี้เพื่อนๆ ใครๆที่เพิ่งอยากจะเล่นรถใหม่ พวกผมก็บอกให้ซื้อแลมสิ (ก็พวกผมอยู่แลมมาเนียนิ) แต่กลายเป็นว่าพวกผมแบ่งแยก อ้าวก็แต่ละกลุ่มก็มี Concept แตกต่างกันออกไป งั้นผมก็ซื้อมิโอ้(เพราะมิโอ้ ก็เป็นสกูตเตอร์) ก็มาอยู่แลมมาเนียได้สิ (มันได้ที่ไหนเล่า) และ ผมก็เห็นว่าอะไรก็เวสป้าๆ กลุ่มเวสป้า ก็เลยอยากทำให้มีคนตั้งกลุ่มแลมบ้าง ก็เท่านั้นผมว่ามันสวยดี เพราะใครๆก็อยากจะ ต้องการอยากให้กลุ่มมีเป็นที่รู้จักไหม ก็คงบอกตรงๆว่า มีแน่ๆ,มันอาจจะเป็นความฝันของหลายๆกลุ่มที่ อยากสร้างจุดเด่น เอกลักษณ์ สีสันในวงการ แต่การสร้างกลุ่มขึ้นมานั้น คงจะมีคนชอบ และคนไม่ชอบ กลุ่มผม ก็แค่ขี่กันมันๆ สนุกสนาน การที่คุณมีกลุ่มจะทำให้คุณดูเด็ก และ นิสัยจะเหมือนเด็กขึ้นมาหน่อยจริงไหม ทั้งๆที่อายุบางคนสามารถเป็นหัวหน้าครอบครัวได้แล้ว แต่ว่าใครมาบอกว่าผมสร้างกลุ่มมา ไม่ต้องการความเด่นความดัง ผมไม่เชื่อ (ลึกๆก็ต้องมีบ้าง)
    ----3---- ต้องเล่นของแต่งแท้ๆ มันไม่ใช้อย่างนั้นครับ คือถามว่าถ้าอยากใส่ของปลอมกับของแท้ เลือกได้ ใครๆ ก็อยากใส่ของแท้ๆ เจ้าของรถใครๆก็อยากให้รถไม่มีที่ติทั้งนั้น หรือไม่ก็ต้องการให้รถมันสวยๆ ตัวผมเองก็ไม่เคยแนะนำให้ใครๆ ไม่ใส่ของก๊อบเลย แต่คนอื่นๆ ใส่ของแท้คนอื่นก็อยากได้ของแท้ตาม ผมไม่แน่นำให้ซื้อ ของแต่งก่อน ผมจะแนะนำให้ใส่ของติดรถให้ ครบก่อนแล้วค่อยซื้อของแต่งเสมอ แต่ที่ได้ยินมา หาว่ากลุ่มผมต้องเล่น ของแท้ๆ (เอาเป็นว่าใครๆ)ก็อยากให้รถตัวเองสวยๆทั้งนั้น แต่ก็ขึ้นอยู่กับ กำลังทรัพย์ ของแต่ละคนไม่ได้ห้าม ใครอยากจะน้อยหน้าคนอื่นๆหล่ะ
    ***ผมแค่ได้ยินมาก็แค่อยากตอบที่เขาพูด ได้ยินแล้วอึดอัด ผมเป็นคนอ่อนไหวกับคำพูด***
    ****กระทู้นี้อาจจะเป็นกระทู้ที่ไร้สาระ แต่อยากใครคนเข้าใจ****

พูดอะไรผิดไป ขออภัย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 15-03-2006 เมื่อ 17:56
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Member LaMmaNia013's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใจเย็นครับพี่น้อง

1รักกันจิงป่าว ใช่เวลาและเหตุการต่างๆจะแสดงให้เห็นความรักกันของกล ุ่มเอง
    2รักษาจุดยืนของกลุ่มlammaniaไว้(ใครทำได้แบบเราบ้าง )
    3ของแต่งอยากใส่ของปลอมก็ใส่ อยากใส่ของจิงก็..........ไม่มีกิน555555++

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ผมชื่นชมในความเป็น แลมมาเนีย ครับ

ผมเห็นด้วยกับแลมมาเนียนะครับ แต่ละกลุ่มก็มี เอกลักษณ์ เป็นของตัวเอง
    การที่แลมมาเนียมีแต่ แลม ผมว่าเป็นเอกลักษณ์ที่โดเด่นของ แลมมาเนีย ด้วยซ้ำ
    ในโลกนี้ จะมีกลุ่มแบบ แลมมาเนีย ซักกี่กลุ่มกันเชียว
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LaMmaNia013
    1รักกันจิงป่าว ใช่เวลาและเหตุการต่างๆจะแสดงให้เห็นความรักกันของกล ุ่มเอง
    2รักษาจุดยืนของกลุ่มlammaniaไว้(ใครทำได้แบบเราบ้าง )
    3ของแต่งอยากใส่ของปลอมก็ใส่ อยากใส่ของจิงก็..........ไม่มีกิน555555++
    จิงคร้าบๆๆพี่แต๊ง
    WE ARE LAMMANIA
    LAMMANIA029

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ตัวเราของเราไม่ต้องไปสนใจใคร เราทำแต่เรื่องดีๆ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนก็น่าจะพอแล้ว จริงไหมครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ต่อไป LaMmaNia

Member bizzii_galz's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

Talking

พี่บอยอย่าเครียดๆๆ

ขำๆนา

คัยว่ากลุ่มพี่ก้อม่ายเห็นจาต้องไปสนจัยเลย

คัยจาว่าอารายถ้ามันม่ายช่ายก้อม่ายเห็นต้องแคร์เลย

อย่าคิดมากนาพี่...

:p :p :p :p
    "That I love you
    I have loved you all along
    And I miss you
    Been far away for far too long
    I keep dreaming you'll be with me
    and you'll never go
    Stop breathing if
    I don't see you anymore"

e-mail : bizzii_galz@hotmail.com
    llllllllll.◇ⓚⓐⓔⓦ◇.llllllllll

I love Thaiscooter wake-up's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ชอบแลม แต่ยังไม่มีขับ เลยชอบเข้ามาดูรูปในแก๊งค์นี้ เราเป็นไงเรารู้อยู่แก่ใจ /\2 /\2
    คิดดี พูดดี ทำดี สังคมน่าอยู่

Member lammania030's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อย่าคิดมากคุณ บอย เราก็ทำของเราให้ดีที่สุดพอ ชิวิตเราต้องต้องกำหนดทางเดินของตัวเราเอง /\2

NakedlammaniA Lammania014's Avatar
    สถานที่
    Lammania
    ขอบคุณ
    0

สิ่งสำคัญที่สุดก้อคือการค้นหาโลกที่เป็นของเรา ชีวิตจะมีความหมายก้อเพียงเมื่อเราค้นพบโลกใบนั้น
    lOvE pEaCe bUt sOmEtImE mAkE wAr

รักสงบแต่ถึงรบไม่ขลาด

LAMMANIALAMBRETTAGANG

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

สมัยนั้นอะ กรุงเทพยังถูกเรียกว่าพระนคร รถรางยังวิ่งกันขวักไขว่ ยุคสมัยที่เจมส์ดีน เอลวิส และเพลงร็อกแอนด์โรล กำลังเป็นที่คลั่งไคล้ในหมู่วัยรุ่น ยุคที่นักเรียนช่างกลยกพวกตีกันเป็นกิจวัตร และนักเลงอันธพาลมีมากกว่าพระ นั่นแหละยุคสมัยของพวกเรา ที่เค้าเรียกกันว่า

ยุคแลมเบรตต้าครองเมือง
    WE ARE LAMMANIA
    LAMMANIA029

Member huregan's Avatar
    สถานที่
    Lammania...มอสสายแข็ง
    ขอบคุณ
    0

คนเลามันดีไม่ดีมันย่อมรุอยู่แก่ไจ..............ปล่ อยมันไปไคจาคิดยังไงขอแค่มีคนที่มีอุดมการณ์เดียวกัน ขี่แลมแ ม่ งทั้งวันก้อพอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย huregan : 16-03-2006 เมื่อ 20:20
    เรดบีคือกุ้งที่สวยที่สุดในโลก...

Senior Member LAMMAFIA 002's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่ยาก...

จะไปยากไรละพวกก็หาไอคนที่มันพูดมาเดะเดี๋ยวก็รู้ว่า Lammania รักกันหรือไม่รัก โถ่ไอฟัด..รู้มากนัก ....แ ม่ ง จะได้รู้!!!
    ไม่มีช่องว่างให้ความอ่อนโยนและLAMMANIA ไม่ใช่ที่สำหรับความอ่อนแอ
    ผู้ที่แข็งแกร่งเท่านั้นจึงเรียกตนว่าชาว LAMMANIA เฉพาะผู้ที่รัก LAM เฉพาะผู้ที่ขับ LAM

ถูกสอนไม่ให้ถอย ไม่ให้ยอมปราชัย ถูกสอนว่าการขับ LAMBRETTA เพื่อเป็นการรักษา LAMBRETTA คือเกียรติยศสูงสุดที่จะได้รับในชีวิต

ไม่ยอมถอยไม่ยอมจำนน นั้นคือกฏ LAMMANIA และตามกฏ LAMMANIA เราจะยืนหยัดต่อสู้และขับ LAM จนตาย ยุคใหม่เริ่มต้นขึ้น ยุคใหม่แห่งLAMBRETTA ทุกคนจะรู้ว่า LAMMANIA 33 คนสละลมหายใจสุดท้ายเพื่อปกป้องมัน...

สุดท้ายแล้วพลังแท้จริงของชาว LAMMANIA คือพวกเราที่ขับ LAM อยู่ข้างกาย เคารพและให้เกียรติกันและคุณจะได้มันกลับมา

"จงจำเราไว้" จงจำว่าเหตุใดเราจึงขับ LAM เพราะเราไม่ต้องการคำสรรเสริญหรือบทเพลง อนุเสาวรีย์ ความต้องการนั้นเรียบง่าย"จงจำเราไว้"ความหวังของเราขอให้เสียงของเรากระซิบถึงท่าน จงบอกกล่าวชาว SCOOTER ผู้สัญจรผ่านไป ณ.ที่แห่งนี้ ตามกฏแห่ง LAMMANIA LAMBRETTA Gang!!!

..."LAMMANIA"...
    THE FIRST LAMBRETTA GANG OF THAILAND

ชีวิตสั้นแต่LAMMANIA ยืนยาว

คำนึงถึงชีวิตที่"กว้างขวาง"มากกว่าการมีชีวิตที่"ยื นยาว"

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

เอ้ย.. ใจเย็นพวก.. ไปถามมัน ก็คงไม่ยอมรับหรอก
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Member
    สถานที่
    Lammania Lambretta gang
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สมัยนั้นหนะ

สมัยนั้นหนะ กรุงเทพยังถูกเรียกว่าพระนคร รถ LAMยังวิ่งกันขวักไขว่ ยุคสมัยที่ The Who^- The Beatles และเพลงร็อกแอนด์โรล กำลังเป็นที่คลั่งไคล้ในหมู่ชาว Mods ยุคที่ ชาวModsยกพวกตีกันเป็นกิจวัตร และ Lambretta จำนวนมากยิ่งกว่าพระ นั่นแหละยุคสมัยของพวกเรา ที่เค้าเรียกกันว่า

LAMMANIAครองเมือง
    เฮ้ย........นายส่งตัวคนที่พูดออกมาใครไม่เกี่ยวหลีก ไป้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LAMMANIA011 : 17-03-2006 เมื่อ 01:38
    !!!! LoVE Me Love my LAMMANIA !!!!!

NakedlammaniA Lammania014's Avatar
    สถานที่
    Lammania
    ขอบคุณ
    0

Lammania011 จะไม่พูดแบบหนังได้ป่ะว่ะ พูด********ทั้งวัน กูรู้แล้วว่าดูจนแผ่นงอ (โทดทีค๊าบ ที่พูดไม่สุภาพ) อย่าลืมไปสอบนะโว้ย ไอตู๊ดดดดดดดด
    lOvE pEaCe bUt sOmEtImE mAkE wAr

รักสงบแต่ถึงรบไม่ขลาด

Bookmarks