กลับมาแล้วครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: กลับมาแล้วครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Member phai-sr's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กลับมาแล้วครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หลายคนคงงง ว่าทำไมผมตั้งกระทู้แบบนี้ อิอิ หลังจากที่ห่างหายจากวงการ sr ไปนาน อิอิ ลืมกำพืดตัวเองไปนาน อิอิ อืมแนะนำตัวเลยดีกว่าน้อยคนคงรู้จักผมและหลายคนไม่รู ้จักผม สวัสดีครับ ผมชื่อ นายไผ่ ขี่เอสอาตั้งแต่เป็นรถส่งแก๊ส อิอิ ล้อเล่นครับจนปัจจุบันกลายเป็นรถที่ผู้คนนิยมและมันก ็น่าหลงใหลจริงๆ sr เป็นรถที่ขี่สนุก แต่งได้หลากหลาย และก็มีกำลังเครื่องใช้ได้ แม้จะทำความเร็วไม่ได้อย่างที่ต้องการ อิอิ คือผมเป็นพวกคลั่
    งความเร็วกับความสวยคลาสสิค แต่สองอย่างนี้มักไปด้วยกันไม่ได้ อิอิ แต่อย่างไรแม้จะลืมกำพืด sr ไปบ้างแต่ก็อดคิดถึงมันไม่ได้ และก็พี่ๆ หลายคนในกลุ่มตากลมที่คุยเป็นเพื่อนผมในขณะที่เรียนอ ยู่ที่ ออสเตเรีย อิอิมีช่วงนี้จะได้คุยกันอีกแล้วหลังจากย้ายบ้านติดเ น็ทใหม่ อิอิ แต่ผมก็ตามดูเว็บบอรด์ กลุ่มตากลมมาตลอดไม่ว่าสงจะไปเที่ยวที่ไหน สมาชิกในกลุ่ม อิอิ ดีครับ ผมว่าดีครับ มีกลุ่มที่ชอบในสิ่งเดียวกันรัก และสนุกกับมัน และที่สำคัญทุกคนเป็นมิตรที่ดีต่อกัน โหพล่ามอะไรนักเนี่ย อิอิ โทษทีครับพล่ามมากไปหน่อย เสียดายที่ไม่ได้ขี่รถกับกลุ่มตากลม เพราะว่ายังคงต้องเรียนต่อที่นี่อีกสองสามปี สิ้นปีนนี้ตากลมก็ไปเชียงใหม่กันอีก กลับไปไม่ทันต้องขี่ไปคันเดียว เฮ้อ หลังจากปีที่แล้วไปสองคัน แต่เอสอากระผมพังขากลับ ความแรงไม่ยั่งยืนครับ ยังงัยก็สวัสดีสมาชิกตากลมทุกคนด้วยครับ

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หนุ่มไทยไปอยู่ออสซี่ เห็นว่าเนตช้าลงรูปไม่ได้เลยอาสาลงให้

เค้าล่ะPhai-SR
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย roOkie : 06-01-2008 เมื่อ 14:37

tod72's Avatar
    สถานที่
    แลมยัง
    ขอบคุณ
    0

ส่วนผมสมาชิกใหม่สวัสดีพี่ไผ่ด้วยคนครับ

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

em90 ไผ่คัมแบ็ก อิอิ em90
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phai-sr อ่านข้อความ
    หลายคนคงงง ว่าทำไมผมตั้งกระทู้แบบนี้ อิอิ หลังจากที่ห่างหายจากวงการ sr ไปนาน อิอิ ลืมกำพืดตัวเองไปนาน อิอิ อืมแนะนำตัวเลยดีกว่าน้อยคนคงรู้จักผมและหลายคนไม่รู ้จักผม สวัสดีครับ ผมชื่อ นายไผ่ ขี่เอสอาตั้งแต่เป็นรถส่งแก๊ส อิอิ ล้อเล่นครับจนปัจจุบันกลายเป็นรถที่ผู้คนนิยมและมันก ็น่าหลงใหลจริงๆ sr เป็นรถที่ขี่สนุก แต่งได้หลากหลาย และก็มีกำลังเครื่องใช้ได้ แม้จะทำความเร็วไม่ได้อย่างที่ต้องการ อิอิ คือผมเป็นพวกคลั่
    งความเร็วกับความสวยคลาสสิค แต่สองอย่างนี้มักไปด้วยกันไม่ได้ อิอิ แต่อย่างไรแม้จะลืมกำพืด sr ไปบ้างแต่ก็อดคิดถึงมันไม่ได้ และก็พี่ๆ หลายคนในกลุ่มตากลมที่คุยเป็นเพื่อนผมในขณะที่เรียนอ ยู่ที่ ออสเตเรีย อิอิมีช่วงนี้จะได้คุยกันอีกแล้วหลังจากย้ายบ้านติดเ น็ทใหม่ อิอิ แต่ผมก็ตามดูเว็บบอรด์ กลุ่มตากลมมาตลอดไม่ว่าสงจะไปเที่ยวที่ไหน สมาชิกในกลุ่ม อิอิ ดีครับ ผมว่าดีครับ มีกลุ่มที่ชอบในสิ่งเดียวกันรัก และสนุกกับมัน และที่สำคัญทุกคนเป็นมิตรที่ดีต่อกัน โหพล่ามอะไรนักเนี่ย อิอิ โทษทีครับพล่ามมากไปหน่อย เสียดายที่ไม่ได้ขี่รถกับกลุ่มตากลม เพราะว่ายังคงต้องเรียนต่อที่นี่อีกสองสามปี สิ้นปีนนี้ตากลมก็ไปเชียงใหม่กันอีก กลับไปไม่ทันต้องขี่ไปคันเดียว เฮ้อ หลังจากปีที่แล้วไปสองคัน แต่เอสอากระผมพังขากลับ ความแรงไม่ยั่งยืนครับ ยังงัยก็สวัสดีสมาชิกตากลมทุกคนด้วยครับ

หวัดดีพี่ไผ่หายไปเป็นปีเลย คิดถึง ผมนึกว่าพี่ย้ายบ้านไปอยู่โน่นแล้ว55
    ได้รถใหม่เอามาโชว์น้องบ้างนะพี่

Member rzuji's Avatar
    สถานที่
    mama
    ขอบคุณ
    0

em24สุดยอดครับ....คุณไผ่

highway's Avatar
    สถานที่
    Highway Oxide Vintage Bike Club
    ขอบคุณ
    0

เห็นมากับตาที่งานบางแสน สุดยอดจริงๆครับ/\2/\2em24em24
    "รถดี คือรถที่ขี่แล้วมีความสุขสนุกไปกับมัน ยี่ห้อ รุ่น ปี ซีซี ไม่เกี่ยว"

Senior Member madakaska's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อืม...แน่นอนจิงๆ
    em24
    Catch the Wind

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับพี่น้องทุกท่าน

สวัสดีพี่น้องทุกคนทั้งสมาชิกและไม่ใช่สมาชิกกลุ่มตา กลม หวังว่าผมคงมีโอกาสได้ขี่รถเที่ยวกับทุกคน ส่วนความคลั่งsr ช่วงนี้ของผมหายไปเยอะแต่ก็ยังคิดถึงอยู่ทุกวัน ก่อนมามีมือดีล้างรถแล้วทำถังบุบ อิอิ สงสัยกลับไปปีนี้คงต้งเอาไปทำสีใหม่แน่นอน จริงอย่างที่ว่าครับ จะทำสีทำเลย อย่าเอ่ยว่าอยากทำ เศร้าจริงๆ ไม่น่าบ่นเลยว่าอยากทำสีใหม่ เลยต้องปล่อยให้มันบุบไว้อย่างนั้น จนกว่าจะกลับไป ส่วนข่าวสาร sr ออสซี่ก็มีครับ อืมเล่าสู่กันฟังนะครับ sr ที่นี่ส่วนมากเป็น 500 ครับ ถ้าเป็น 400 คือนำเข้ามาใหม่ ราคาไม่ต้องพูดถึงครับ สำหรับที่ยำเข้ามาใหม่ ประมาณ แสนกว่าครับ พี่น้อง sr500 ที่นี่จัดเป็นรถ โบราณ คลาสสิค คนที่ขี่มีแต่แก่ๆ ย้ำ อายุเยอะจริงๆ ส่วน การแต่งรถที่นี่ส่วนมาก เป็นแบบ คาเฟ่ ครับ เค้าไม่ค่อยมี แท๊กเกอร์ แบบบ้านเรา แล้วล้อซี่ลวดก็หายากมากๆ ส่วนมากเป็น แม๊ก เนื่องจากเป็นปีเก่า ทั้งหมด รถsr ที่นี่สำหรับ500 คือ ตัวเก่าน่าจะเริ่มประมาณปี 1978 จนถึงประมาณ 1985 มั้งครับ ราคาอยู่ที่ประมาณ หกหมื่นถึงเก้าหมื่นบาทไทยพร้อมทะเบียนนะครับ บอกแล้วว่า ออสซี่เล่นsr เป็นรถเก่า มีอยู่บอรด์นึงที่พี่ปัน ลงไว้เรื่องclip vdo ที่เอารถไปวิ่งที่ทะเลทราย อันนั้นเป็นร้านขายของแต่งที่ออสเตเรียครับ อยู่ที่ซิดนี่ย์ ขายของโคตร แพงครับ อิอิ แต่ของเค้านำเข้ามาจากญี่ปุ่นทั้งหมด เพราะว่าเป็นตัวแทนจำหน่ายเดียวที่ออส เนี่ยแหละครับ ผมเคยคุยกับเค้าอ่ะครับ เจ้าของเป็นญี่ปุ่น แต่อย่างท่อที่ซื้อให้เม่นไปเมือ่ปีที่แล้วก็เป็นงาน ไต้หวัน ที่ร้านบอกใส่เอส อา ไอ้ก็เลยจัดไป ส่วนราคาเครื่องเปล่าที่นี่ ก็โคตรแพงครับ สองหมื่นกว่า จับไม่ลงสักอย่าง วันนี้ไปร้านหนังสือเห็นเค้าลงขาย sr 500 แต่ดูราคาสะเทือนครับ สองคัน แสนสอง ไม่มีเครื่องคันนึง โคตรแพงเลย บ้านเราเนี่ยดีสุดครับ อะไหล่เพียบ ของแต่งตูม เอาไว้ เดี๋ยว เน็ทดีๆ จะโพสรูปที่นี่มาลงไว้ให้ดูกันนะครับ อย่างงานโชวรถ อะไรอย่างเนี้ยครับ ยังก็ยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกใหม่ๆ เพิ่มครับ

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีใจมากเลยครับที่เห็นไผมาลงกระทู้
    หวังว่าคงไม่ลืมพี่มดคนนี้นะครับ
    ป.ล. หมวกกันน๊อกใส่ดีมาก ๆครับ แต่ไม่อยากลองว่ามันเซฟแค่ไหนหรอก
    อิอิ....อยากใช้ใบนี้อีกนาน ๆ

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่ลืม คร้าบ

ไม่ลืมหรอกครับ อิอิ พี่มด

Junior Member nongtopper's Avatar
    สถานที่
    Little Devil
    ขอบคุณ
    0

ถึงพี่ไผ่
    มือดีที่ทำถังบุบ เขาฝากมาขอโทด ครับ พอดีอยากขัดให้เงากว่าคันอื่นๆ
    แต่ขาตั้งมันดันเลื่อน เลยล้ม บุบเลย
    ปล. ขอโทดจิงๆค้าบบem89
    คิดถึงพี่ไผ่ นะครับ

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ให้อภัยได้ ตูเองก็ไม่น่าบ่นเรื่องอยากทำสีเลย อิอิ ไม่เกี่ยวกันหรอก ถังบุบเพราะล้าง ดีกว่า เอาไปขี่แล้วล้ม รถน่ะซ่อมได้ คนน่ะซ่อมไม่ได้

Bookmarks