ขอความร่วมมือ จากกลุ่มรถคลาสสิก---> กรุงเก่าคลาสสิกไบค์ อยุธยา

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอความร่วมมือ จากกลุ่มรถคลาสสิก---> กรุงเก่าคลาสสิกไบค์ อยุธยา

Noi Noi_XL125's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความร่วมมือ จากกลุ่มรถคลาสสิก---> กรุงเก่าคลาสสิกไบค์ อยุธยา

ข้อความข้างล่างนี้เป็นความจริงทุกประการ
    สิ่งที่ผมต้องการคือ อยากให้ เพื่อนผม ที่ชื่อเอ มีความรับผิดชอบต่อสิ่งที่ เอได้กระทำ
    ซึ่งไม่เกี่ยวกับ ชมรมกรุงเก่าคลาสสิกไบค์ อยุธยา
    เรื่องมีอยู่ว่า เอ ได้หลอกผู้หญิงคนหนึ่งให้ไปทำสํญญาซื้อรถมือ สอง
    โดนบอกว่าจะเป็นคนส่งค่างวดเอง โดยส่งงวดละประมาณ 4000 บาท
    โดยมีผม เป็นคนค้ำประกัน ( เอบอกผมว่าค้ำประกันให้เอ แต่พอถึงเวลาเซ็นสัญญา
    กลับบอกว่า ผู้หญิงคนนั้นเป็นคนซื้อ และจ่ายค่างวดเอง ตอนแรกผมไม่ยอมเซ็นค้ำประกัน เพราะเริ่มเอะใจ แต่ด้วยความเกรงใจเอ จึงยอมเซ็นค้ำประกันให้ แต่บอกกับเอว่ามีปัญหาอะไรให้รีบบอกผมเลย
    หลังจากออกรถได้ 1 เดือน เอก็ไม่ยอมส่งค่างวด จนครบ งวดที่3 จึงยอมส่งเพื่อไม่ให้โดนยึด
    ใบแจ้งหนี้ก็ส่งมาที่ผม และผู้หญิงคนนั้น ผมติดต่อไปที่เอ ฏ้ได้รับการยืนยันว่าจ่ายแล้ว แต่ทางธนาคาร ธนชาติ แจ้งยอดช้า ( ไม่เป็นไรมั้ง ครั้งแรก ผมคิดไว้ใจเพื่อน )
    แต่พอครบ 3 เดือน ( ค้างส่งติดต่อกัน ) เอกลับปิดมือถือและลาออกจากงงาน ไปอยู่ที่ลพบุรี พร้อมทั้งเชิดรถหนี ( เจ้าของรถเป็นชื่อผู้หญิงคนที่เอหลอกเขา๗

ผมอยากบอกเอว่า ตอนนี้ทางเราได้แจ้งความเอ ในข้อหา ยักยอกทรัพย์ และฉ้อโกงทรัพย์
    ไว้ที่ สภอ. เมือง อยุธยา เรียบร้อยแล้ว
    ผมอย่ากให้เอติดต่อกลับมาที่ตาล เบอร์โทร 083-0317278 เพื่อเอารถคืนและติดต่อเพื่อคุยกัน ยังไม่สายนะ

รบกวนผู้ที่รู้จัก เอ ( ผู้ชายในรูปข้างบน ) กรุณาแจ้งให้เอ ทราบและติดต่อกลับหาตาลด้วย อยากคุยด้วยมาก ๆ ตอนนี้เดือดร้อนมากๆ ขอความกรุณาด้วย
    ขอบคุณครับ
    Noi_XL125 กรุงเก่าคลาสสิกไบค์
    em85

รูป รูป    

Noi Noi_XL125's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขอความร่วมมือ กับเพื่อนๆ ด้วยครับ ตอนนี้ ผู้หญิงคนนี้เดือดร้อนมาก...โดนฟ้องร้องอยู่ แต่ กลับอยู่อย่างสบาย
    ( เอยังคงออกทริบอยู่....วานคนที่รู้จักเอ ช่วยส่งข่าวถึงเอด้วย ครับ)

ตอนนี้ไม่มีใครติดต่อเอได้จริงๆ ครับ ขอบคุณครับ
    /\4

รูป รูป    

Bookmarks