ถามเรื่องเบรคหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องเบรคหน่อยครับ

Junior Member jeabjeav's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเรื่องเบรคหน่อยครับ

รถc50 70 100 ของใครเบรคแบบอยู่จึ๊กๆหัวทิ่มหัวตำบ้างครับ ของผมเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ทั้งหน้าและหลังแล้ว แต่เบรคหน้ามันยิ่งกว่ารถถีบอีก มันไหล ขนาดเข็นแล้วเบรคยังไม่อยู่เลยครับ แต่เบรคหลังถ้ากดแรงๆก็ล้อตาย ไปลองรถคันอื่นเบรคหน้าบางคันก็เบรคขึ๊กๆบางคันก็ไหล เหมือนผม อย่างนี้เป็นที่อะไรเหรอครับ พอดีให้ร้านเขาเปลี่ยนให้ 80บาท เบรคหน้านะ em98
    ไม่มีความหมาย ไม่มีเหตุผล ไม่มีตัวตน ไม่มีหัวใจ ไม่มีอีกแล้ว

Senior Member the_araamboy's Avatar
    สถานที่
    the aramboy club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeabjeav อ่านข้อความ
    รถc50 70 100 ของใครเบรคแบบอยู่จึ๊กๆหัวทิ่มหัวตำบ้างครับ ของผมเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ทั้งหน้าและหลังแล้ว แต่เบรคหน้ามันยิ่งกว่ารถถีบอีก มันไหล ขนาดเข็นแล้วเบรคยังไม่อยู่เลยครับ แต่เบรคหลังถ้ากดแรงๆก็ล้อตาย ไปลองรถคันอื่นเบรคหน้าบางคันก็เบรคขึ๊กๆบางคันก็ไหล เหมือนผม อย่างนี้เป็นที่อะไรเหรอครับ พอดีให้ร้านเขาเปลี่ยนให้ 80บาท เบรคหน้านะ em98
    ดุมมันสึกครับรถเรามันเก่าแล้วนะครับ มันเกิดการเสียดสีของผ้าเบรคกับตัวดุมนะครับ เปลี่ยนดุมให้ก็หายแล้ว
    รองเท้ายังมีคู่
    ต่างหูมีสองข้าง
    ตะเกียบมีสองอัน
    ส่วนตัวฉันคู่กับเธอ

[email protected]

Bookmarks