ข้อเหวี่ยงขาดเกิดจากอะไรครับผม

ชื่อกระทู้: ข้อเหวี่ยงขาดเกิดจากอะไรครับผม

Junior Member torTV's Avatar
    สถานที่
    The Libertine
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ข้อเหวี่ยงขาดเกิดจากอะไรครับผม

คือ รถผมมีอาการมีเสียงดังเกิดขึ้นที่ จานไฟ ดัง แก๊ก ๆ ๆ แต่ยังขับได้ปกติครับ
    ผมก็ไม่ได้สนใจ แต่พอขับได้ซัก อาทิตย์นึง มันดังขึ้นเรื่อย ๆ ครับ (เสียงดังที่จานไฟ)
    แล้วมันก็เริ่ม กระตุก ผมก็พยายามขับกลับจนถึงบ้าน ..ตั้งแต่นั้นมามันก็สตาร์ทไม่ติดอีกเลย
    เอาไปให้ช่างดู เค้าบอกว่า ข้อเหวี่ยงขาดครับ ผมอยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไร คราวหลังจะได้ระวังครับ

ปล. รถผมเป็นแลม 3 Tv อ่ะคับ แต่ผมทำเครื่องได้ประมาณ 4 เดือน ซึ่งก็ไม่ได้ใช้ไปที่ไหนไกลเลย
    ตอนช่างเค้าทำ เค้าแนะนำผมให้แปลงเป็น CDi ผมก็ทำตามเค้าแนะนำ ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับที่ผมแปลง
    CDI รึเปล่าครับ ข้อเหวี่ยงถึงขาด รบกวนถามผู้รู้ทีครับผม/\4

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

จากที่พอรู้มานะครับ มันเกิดจาก อายุการใช้งาน และสภาพมากกว่า การซัดกระจายก็มีส่วน แต่ไม่น่าจะขาด เต็มที่ก็น่าจะคตเฉยๆ ผมว่าอยู่กับสภาพของข้อเหวี่ยงมากกว่า และ การใช้งาน
    แต่ผมทำเครื่องได้ประมาณ 4 เดือน ซึ่งก็ไม่ได้ใช้ไปที่ไหนไกลเลย
    ตอนช่างเค้าทำ เค้าแนะนำผมให้แปลงเป็น CDi ผมก็ทำตามเค้าแนะนำ ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับที่ผมแปลง
    CDI รึเปล่าครับ ข้อเหวี่ยงถึงขาด รบกวนถามผู้รู้ทีครับผม

ผมว่าไม่น่าเกี่ยวครับ
    ****ผมพลาดประการใดขออภัย ครับ****
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

ของผมก็เคยมีเสียงที่จานไฟเหมือนกัน แต่ตอนนั้น ของผม มันแบบว่า เกลียวจานไฟมันเสีย จานไฟมันเลยจะหลุด มันก็เลย ไปเสียดสีกะฝาครอบจานไฟ เลยมีเสียงอะครับ
    WE ARE LAMMANIA
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    LAMMANIA029
    [email protected]

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

จาก ที่รู้ มา ถ้าบรรทุกหนัก มาก มันก็อาจทำให้ขาดได้ นะค่ะ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Junior Member meon's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถลากเกียร์มากก็ขาดได้นะถ้าข้อเหวี่ยงขาด
    มีคนว่าเราบ้าที่ขายรถใหม่มาซื้อรถเก่า/\7

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meon
    รถลากเกียร์มากก็ขาดได้นะถ้าข้อเหวี่ยงขาด

เวงกำ งั้นก็ต้อง วิ่งสลับเกียร์ไป มาตลอด เลย หรอ ค่ะ.เช่น 1-4 แล้ว จาก 4- 1 เลยหรือ ป่าวค่ะ.....อิอิ:p
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Junior Member torTV's Avatar
    สถานที่
    The Libertine
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ผมครับ อบอุ่นจิง ๆ

ตอนนี้ผมอยากเปลี่ยนข้อเหวี่ยง Tv 3 อะครับ ไม่ทราบว่า ร้านไหนพอจะมีขายบ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ (พี่ ๆ คนไหนพอจะมีแบ่งขายบ้างก็ขอบคุณมากครับ)

ขอบคุณมากครับ

Bookmarks