ใครมีเทคนิคใหม่ทำไฟหน้า12vให้สว่างขึ้นขอความเห็นคั บ

ชื่อกระทู้: ใครมีเทคนิคใหม่ทำไฟหน้า12vให้สว่างขึ้นขอความเห็นคั บ

[ BLacK CLasSiC ] James Sheffer Munky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใครมีเทคนิคใหม่ทำไฟหน้า12vให้สว่างขึ้นขอความเห็นคั บ

เนื่องด้วยการแปลงไฟเป็น12v.แล้วบางทีมันไม่สามารถส่ องแสงสว่างออกมาได้ไม่มากเท่าที่ควร นอกเหนือจากการติดตั้งดิสชาร์ตไฟแล้ว ใครพอจะมีวิธีที่ให้ความสว่างมากกว่านี้มั้ยคับ ลองโพสลงมาดูกันคับ
    em20. โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและรับฟัง .[SIGPIC][IMG][/IMG][/SIGPIC]

Talking

อัพคับ อยากรู้เหมือนกัน em93

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

1.เปลี่ยนจานฉาย ครับ
    หรือ
    2. เปลี่ยน หลอดซีน่อน(เหมือนรถญี่ปุ่นทั่วไป) แต่ต้องเป็นขั่วไฟ
    3.เปลี่ยนมัดข้าวต้ม12v.
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Junior Member lammafia003's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

เปลี่ยนจานฉาย อาจจะไม่เหมาะสมกับรถบางคัน และ คนชอบแบบเดิมๆ
    แต่จะใช้จานฉายเดิม และเลนส์เดิม ก็ได้แต่เปลี่ยน
    ขั่วไฟ เป็นหลอดซีน่อน
    (ไฟขาดยากขึ้น)

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammafia003 : 03-08-2007 เมื่อ 16:30
    ให้เกียรติทุกคน ก็ต่อเมื่อได้รับเกียรตินั้นกลับมา
    **ข้อมูลลงภาพเต็ม lammaia003 เลยต้องเปิดแมมเบอร์ใหม่**

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

ไฟอันไหนไม่ได้ใช่ก็เอามารวมเป็นไฟหน้า ช่วยได้ลองดู
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยกัน

หาหลอดที่มีวัตต์ต่ำๆซิครับ ไม่ต้องแปลงอะไรเพิ่มเติมเลยครับ อย่างมากก็แค่ขั้วไฟ
    อย่าคิดมาก ของง่ายๆแต่ส่วนมากมักมองข้ามไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Baguette Man : 05-08-2007 เมื่อ 22:36

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

ใช่ๆ เช่นไฟ12v. ใส่ 6v. สว่างแน่
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Junior Member panyayot's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ที่พูดกันใช่แลมป่าวคับ ถ้าใช่รถผมติดแบตเข้าไปสว่างโร่เลยคับ

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

หลอดขาดดิครับ ทำ 12v แล้วใส่หลอด 6 v ต่อให้ วัตเยอะๆๆเลย เวลาสตาร์ทนะไม่ขาดครับ แต่พอขับ เดวก็ขาด เพราะว่าไฟรถไม่ได้ผ่านแบต และไฟเดินไม่สม่ำเสมอ (ป๋มเคยลองแล้วแปลงไฟเป็น12 vใส่หลอด6v วัตสูงๆๆยังขาดครับ) em86
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกันไปใหญ่

ลองอ่านดูดีๆน๊ะครับ ไม่ได้บอกให้ใช้โวลต์ต่ำ (V) แต่ให้ใช้วัตต์ต่ำอ่ะครับ (W)
    ก็ให้ใช้หลอด 12V ตามเดิมนั้นแหละครับ (ไม่ใช่ลดเป็น 6V)
    เช่น 12V 6W, 12V 8W ครับ จะช่วยทำให้สว่างขึ้นได้ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้น
    ขึ้นอยู่กับระบบไฟของแต่ละคันด้วยครับ

[ BLacK CLasSiC ] James Sheffer Munky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

........... ใส่วัตต์สูง ก็สว่างขึ้น แต่ไปดึงไฟอย่างอื่นเบาลงอีก ............
    พวกเราๆก็คงต้องช่วยกันคิดหาวิธีที่ดีที่สุดเพื่อรถ Scooter ของเราๆ
    และรถประเภทอื่นๆเหมือนกัน

ปัญหาใหญ่.....
    ใหญ่ก็ต้องมีขนาด
    ขนาดก็ต้องมีพื้นที่
    พื้นที่ก็ต้องมีความกว้าง
    ความกว้างก็ต้องมีที่สิ้นสุด
    ถ้ามีที่สิ้นสุด
    มันก็ต้องมีทางออก
    em20. โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและรับฟัง .[SIGPIC][IMG][/IMG][/SIGPIC]

ถ้าจะใส่หลอดซีน่อนจะใส่ได้เหรอคับ ไม่ดึงไฟเหรอคับ ทั้งใส่หลอดซีน่อน แต่รถคันนั้นมีไฟต่ำจะทำให้ ความสว่างลดลงใช่ป่ะคับ /\4em98 อีกอย่างVอยู่ที่คอยด์ป่ะคับ เพราะตอนนี้ผมใส่คอยด์12Vของรถมาสด้าอยู่อะคับ แล้วหลอดซีน่อนมันกี่วัตต์อะคับ

มาตรฐาน up

em97ดีครับได้ความรู้ที่หลากหลาย

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .......say hi.........

เบลี่ยนจานไฟไหม่....มัดข้าวต้มไฟใหม่....ตรวจสอบจุด เชื่อมต่อต่างๆ...หลอดไฟเดิมอาจใช้ 12v.35/35w......ต่อคร่อมเรกกูเรตหรือโอเวอร์โหลด...อย่าลืม จานไฟใหม่สำคัญมาก

Junior Member Moche_Oak's Avatar
    สถานที่
    Rayong Classic Since 1997
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

กะลังจะเอารถไปพ่วงเบตอะจะทำให้ไฟสว่างขึ้นปะตอนนี้ไ ฟหน้าหยั่งกะตะเกียงอะ

Bookmarks