สปริงหน้าตัดได้ไหมคับ

ชื่อกระทู้: สปริงหน้าตัดได้ไหมคับ

safetyy's Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนนั้นแหละ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สปริงหน้าตัดได้ไหมคับ

คือผมขี่สปิ้นอยู่ยากให้รถมันเตี้ยจะตัดได้ไหมคับถ้า ตัดควรตัดเท่าไร แร้วถ้าตัดได้ค่าตัดแพงไหมคับem87

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

เอา ของ 64 ใส่ดิ หรืออยากได้ ต่ำว่า 64 มี นะสนไหม มีอยูอัน 100 ถ้าสนใจลงเบอร์ไว้เดียวโทรกลับ
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ตัดสปริงออกซักข้อหรือ2ข้อ โดยประมาณครับ หรือลดขนาดของยางดูก็ได้ จะเตี้ยลงมาหน่อย

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Member chemien's Avatar
    สถานที่
    UBU ScooterCLUB...only
    ขอบคุณ
    0

รถผมก็64แต่อยากโหลดอีกได้ป่ะครับ...เหงคนแถวบ้านบอกว่า ถ้าโหลดลงอีก รถจะสั่นมั๊กมาก
    กลัวรถสั่นอ่ะ...ใช้ล้อ8แล้วล้อ8เล็กสุดยังอ่ะครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chemien : 06-08-2007 เมื่อ 15:23
    Time To Change......::

Contact Me : [email protected]

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

ล้อ 8 เล็กสุดแล้วครับ

แต่แนะนำว่าอย่าตัดเลยครับ
    เด๋วท่อจะบุบเหอๆ หลังเต้าสมัยนี้ยิ่งสูงๆอยู่ เคยโดนมาทีท่อหลุดเลยเข็ดละคร้าบบบ
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

Junior Member wanttogo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ safetyy อ่านข้อความ
    คือผมขี่สปิ้นอยู่ยากให้รถมันเตี้ยจะตัดได้ไหมคับถ้า ตัดควรตัดเท่าไร แร้วถ้าตัดได้ค่าตัดแพงไหมคับem87
    ผมเอาสปริ้นไปตัดมาก็สองร้อยครับ(ไม่รู้แพงไหม)แต่ไม ่รู้ว่าเขาตัดออกเท่าไหร่แต่ก็เตี้ยลงเยอะพอดูเตี้ยม ากเดี๋ยวท่อขูดครับตัวผมยิ่งใหญ่ๆอยู่

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

เตี้ยไปเวลาเลี้ยวโค้งหรือกลับรถหรือเจอตัวหนอนท่อก็ จะถูกับถนน อาจเป็นอันตรายได้ เตี้ยแล้วบางทีอาจดูสวย แต่เวลาใช้งานไม่เหมาะสม

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

แนะนำเวลาผ่นหลังเต่าให้ขึ้นแล้วเอียงๆครับ ลดการเสียดสีลงได้บ้าง
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

Bookmarks