ขอวิธีดู LAM3 liแท้หน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ขอวิธีดู LAM3 liแท้หน่อยครับ

Cool ขอวิธีดู LAM3 liแท้หน่อยครับ

พอดีผมกำลังหาซื้อLamอยู่ครับไปเจอ Lam3li No-Bookเขาจะขาย48พันเขาบอกแท้ทั้งคัน
    เครื่อง90%สี70%หน้าซื้อไหมครับแล้ววิธีดูว่าชิ้นไหน แท้อิตารี่ดูตรงไหนครับช่วยบอกว่าของแท้มันดูยังไงช่ วยบอกด้วยครับ
    1.เลนส์ไฟหน้า+กรอบเลนส์
    2.ไฟท้าย
    3.เสื้อไฟ
    4.บอดี้+พื้น(ไม่รู้เรียกอะไร)
    5.ท่อไอเสีย
    6.ชุดยาง(คิ้ว,ยางพื้น,ปลอกคันเร่ง)
    7.ไมค์
    8.ครอบโช๊ค
    นอกจากนี้ดูตรงไหนอีกครับที่พอดีผมไม่รู้เลยครับกรุณ าช่วยบอกผมทีเช่งพวกเครื่องหรือชิ้นส่วนภายใน
    ครับผมอยากได้มากแต่กลัวถูกต้มครับ
    ขอบคุณล่วงหน้า
    ถึงจะบ้าก็จะขี่..Lambrettaเหมือนเดิม;) /\3

ช่วยผมด่วนเลยครับพี่

Member huregan's Avatar
    สถานที่
    Lammania...มอสสายแข็ง
    ขอบคุณ
    0

1...เลนนะคับต้องเป็นเลนที่มีตรงกลางปั้มinnocentiเป ็นแก้วนะคับไม่ไช่พลาสติก
    2...มันมีหลายอย่างคับต้องถอดออกมาดูตัวฐานจาปั้มคาเ รโร้
    3...อันนี้ผมไม่ทราบ
    4...บอดี้ไม่ต้องกัวคับแอลไอส่วนมากจะแท้ตรงเฟมข้างใ นโครงจาปั้มLi150
    5...จะมีปั้มอินโนอยู่ตรงข้างที่หันออกมาตงตัวรถคับ. มันพูดยากอะ
    6...ของแท้ไม่ต้องกัวคับมีขายเส้นละประมาน120-150
    7...มันพูดยากคับต้องเห็น
    8...ผมก้อไม่ค่อยรุอะไลถ้าตกหล่นยังไงขออภัยด้วยนะคั บ
    ปล.ทุกอย่างที่คุนถามมีขายหมด.........ถ้าให้ดีต้องเ น้นไมล์อะคับ
    เรดบีคือกุ้งที่สวยที่สุดในโลก...

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

จะให้ตอบทั้งหมด มันคงยากหน่อยหล่ะ ครับเพราะบางส่วนมันต้องดูเอง และสำผัส555 แต่จะเอาส่วนใหญ่ๆและกัน ครับ ที่พอดูง่ายด้วยตาเปล่า และข้อสังเกตุ
    1.- เลนส์ มันจะมีคำว่า innocenti และจะต้องเป็นเลนส์แก้ว แต่มีตัวพลาสติกด้วยเหมือนกัน แต่เห็นเขาบอกว่าไม่แท้กัน ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ ทางที่ดีตัวแก้วจะชัวร์กว่า มันจะมีกระจกที่เป็นยี่ห้อของมันจะมีอยู่2-3ยี่ห้อดังๆ มีของ คาเลโร่ และ แอ๊ปพีเรีย CEV(ไม่อยากเขียนภาษาอักกฤษขี้เกียจไปดูเด๋วเขียนผิด )อะ ไรประมาณนี้หล่ะ จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน
    - กอบไฟ ก็จะมีปั้มไว้ตรงกอบเลย ครับ ไม่ข้างใต้กอบ ก็ด้านบนตรงกลางครับ ยี่ห้อ คาเลโร่ และ แอ๊ปพีเรีย
    2.- มันก็มีอีกสองสามยี่ห้อหล่ะครับ เช่นเดียวกัน คาเลโร่ แอ๊ปพีเรีย แต่มันจะมีแท้ แต่ไม่ใช้ยี่ห้อแต่งอีกผมไม่แน่ใจBosatta ดูที่ชิ้นงานดีกว่า ถ้าดูจากรายละเอียด จะมีแผ่นอะลูมินั่ม ลองไว้ กันความร้อนจากไฟท้าย(กันละลาย)
    3.- งง
    4.- บอดี้ ง่ายๆเลย ครับ แลม3 แอลไอ ไมมีอินเดีย ส่วนพื้น นี่ผมไม่แน่ใจ ครับว่าช่วงไหน(คิดว่าต้องดูเอง)
    5.- ท่อไอเสีย ถ้าดูง่ายๆ(ต้องสภาพดี) มันจะมีปั๊มนูนครับ และมีโค๊ต แต่ถ้าบางอันมันเก่ามากๆอาจจะลบเลือน ต้องดูอีกหลายๆอย่างครับ เพราะอินเดีย ถ้าเก่าๆก็ดูใกล้เคียงเลย ต้องฟังเสียท่อครับ
    6.- ชุดยาง ผมว่าคุณต้องลองสังเกตุ ดูเองดีกว่า ลองดูของแท้เป็นหลัก แล้วคุณ จะรู้ว่าของไม่แท้เป็นแบบไหน ดูที่เนื้องาน มันจะมีชิ้นงาน อยู่3ประเภท 1.แท้ติดรถ(เก่าๆ) 2.รีโพดั๊ก(แท้ทำใหม่) 3.งาน เวียดนาม
    7.- ไมล์ ผมว่าคุณน่าจะดูออกนะครับ ว่างานไหน งานเก่า งานใหม่ แต่คนดูเป็นดูออกเลยครับ แต่ถ้าอธิบายคงอธิบายไม่ได้ ผมไม่รู้จะอธิบายไง เพราะว่าของที่ทำมาใหม่ก็ค่อนข้างทำให้คล้ายของเดิมท ี่สุด เพราะบอกไปคงมีลักษณะเหมือนกัน ครับ แต่ควรดูที่เนื้องานมากกว่า
    8.ที่ครอบโช๊ค (หรือที่เรียกว่าถุงเท้า) ต้องลองศึกษาดูเอง ครับ บอกง่ายๆครับว่าขอแท้ จะเป็นงาน ปั๊มครับ ไม่ใช่งาน หล่อตะกั่ว
    ทั้งหมดนี้ เป็นการดูเป็นหลักส่วนตัว ครับ อาจจะอธิบายได้ไม่ละเอียดสุดๆ เพราะว่ามันต้องดูเอง และเอา ของมาเทียบให้ดูจะง่ายกว่า เพราะบอกไปโดยไม่เห็นภาพนั้น คงจะไม่เข้าใจ และอาจจะเข้าใจผิดได้ง่ายๆ ลองศึกษาดู หน่อยนะครับ แล้วจะเข้าใจ แต่คุณขับเวสป้ามาก่อนอาจจะเข้าใจง่ายขึ้น หลักการเดียวกัน เนื้องาน คุณภาพ แต่แลม-ส่วนใหญ่ จะชอบปั๊มว่า Innocenti แทบทุกชิ้นเลยอะไหล่ (ลองดู) ส่วนที่เป็นอินเดีย จะเป็น API ผมพยายามตอบให้คุณเข้าใจ ที่เหลือลองศึกษาเองนะ ครับ
    มีใครเพิ่มเติมก็ดีนะครับ ผมก็อยากเก็บไว้เป็นข้อมูล ผมก็พยายามอธิบายให้ละเอียด ไม่อยากให้ผู้เล่นใหม่โดน หลอก ถ้ารู้ จะช่วยตอบให้ครับ
    ****ผิดพลาดประการใดขออภัย****
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 24-03-2006 เมื่อ 11:58
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สุดยอดครับ

/\2 สุดยอดเลยครับ พวกพี่พี่ทั้งหลาย ผมเข้ามาอ่านได้ความรู้ขึ้นเยอะเลยครับ /\2

Senior Member gujaba's Avatar
    สถานที่
    TreEbUr
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ordinary bi-man that love nature.

ว้าว ได้ความรู้อิกแล้วเรา ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gujaba : 23-03-2006 เมื่อ 16:57

Member huregan's Avatar
    สถานที่
    Lammania...มอสสายแข็ง
    ขอบคุณ
    0

แต่อย่างไลคุนแลมมาเนีย003รุจิงก่าผมเยอะ........... ....003เสาร์นี้เจอกันนะคับ
    เรดบีคือกุ้งที่สวยที่สุดในโลก...

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ huregan
    แต่อย่างไลคุนแลมมาเนีย003รุจิงก่าผมเยอะ........... ....003เสาร์นี้เจอกันนะคับ
    เด๋วมาดวนเกมกันอิอิ...
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **