ถามเรื่องการบุภายในหน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องการบุภายในหน่อยครับ

Senior Member under_ska's Avatar
    สถานที่
    anglia club thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเรื่องการบุภายในหน่อยครับ

1.คืออยากรู้ว่าถ้าได้รถมาแล้วจะทำภายในคือบุทุกส่วนเลยแล้วค่อยทำสีทีหลังได้ไหมครับ
    2.ราคาบิ้วภายในทั้งหมดกี่บาท
    3.ที่ผมเข้าใจคือถ้าจะทำภายในก่อนทำสีคือทำได้แต่เบา ะคู่หน้าและเบาะหลังใช่ไหมครับมีส่วนที่ทำได้อีกไหม
    4.ราคาเท่าไหร่จากข้อ3
    ปล.ผมถามเพื่อความรู้นะครับเพราะกำลังตัดสินใจอย่างม ากเพื่อจะซื้ออยู่ อ้อถ้าพี่ท๊อดเข้ามาดูผมเอกนะครับที่โทรคุยวันนั้นไป ดูรถมาแล้วนะครับรักเลยแต่ไม่รู้จะผ่านเบื้องบนไ** ากได้แล้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

105e club's Avatar
    สถานที่
    Ford Anglia Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

การทำภายในมีรายละเอียดคือ พื้นพรม ชั้นแรกต้องรองใยผ้าเพื่อกันความร้อนและเสียเข้าตัวร ถตอนทำสี้องได้รื้ออกแน่นนอน ผ้าหลังคารองด้วยยางกันความร้อนในส่วนนี้ควรจะทำหลัง จากทำสีและก่อนที่จะประกอบกระจกดีที่สุดเพราะจะได้ดึ งผ้าให้เข้ากับยางขอบกระจก ส่วนเบาะนั้นทำก่อนได้แต่ต้องระวังถ้าเอาไปทำสีต้องถ อดและเก็บรักษาให้ดี แผงข้างประตูก้เหมือนกัน แต่ทุกส่วนนั้นถ้าทำหลังจากทำสีจะดีที่สุด เพราะจะได้เทียบสีภายในให้เข้ากับสีรถได้ด้วย ส่วนค่าทำนั้น แล้วแต่ช่างคับ แต่มีคนแนะนำมาว่าร้านแถวๆวังหินทำดี แต่ยังไม่รู้ว่าชื่อร้าอะไร เดี๋ยวจะลองถามๆมาให้ เพราะมีคนเอาแองเกลียไปทำมาแล้ว ทำทุกอย่าง แผงข้างทำให้ใหม่ ฝีมือระดับประกวด ราคาประมาณ หมื่นเดียว (เค้าว่ามาอย่างนี้) ถ้าใครอยากเห็นตัวอย่าง ลองไปดูรถพี่พฤษกณ์ อยู่แภวๆซอยเสือใหญ่ คันสีชมพูหวานแหวว
    www.fordanglia.com
    ฉันเป็นฉันอย่างนี้ สวรรค์คงไม่ปล่อยให้ฉันตาย

t_dod@hotmail.com

FORD ANGLIA CLUB THAILAND
    ฝากบอร์ดนี้ด้วยครับ เข้าไปเยี่ยมกันหน่อย http://www.thaiscooter.com/forums/fo...ysprune=&f=157

Bookmarks