มาชมแผ่นเสียงกันดีกว่า - หน้า 4

ชื่อกระทู้: มาชมแผ่นเสียงกันดีกว่า

แผ่นเสียง แพงกว่าเครื่องเล่นอีกนะเนี่ยยยยยยยยยยย/\3
    "ไทยไม่รักของไทย แล้วจะเหลืออะไรให้ลูกหลานดู"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ original_beIR
    ถ่ายทอดเรื่องราว จากแผ่นเสียง เลยหรอพี่
    ครับผม ไหนก็อยากจะชวนสมาชิกมาคุยกันเรื่องแผ่น,เครื่องเล่น แผ่นและอื่นๆที่เกี่ยวข้อง ก็เลยถือโอาศนำเอาข้อมูลที่ได้ค้นหาและอ่านเจอมาเผยแ พร่ด้วย จะได้เป็นประโยชน์กับท่านที่สนใจด้วยครับ /\7

" Bee Gees "
    นักร้องสัญชาติ "ออสเตรเลีย" แนวป๊อปร็อก BG เป็นชื่อย่อของคำว่า "Brothers Gibb" ซึ่งมีความหมายว่า คณะนี้เป็นพี่น้องกัน ที่เกิดจากตระกูล "Gibb" นำโดยพี่ชายคนโตคือ "Barry Gibb" เกิดที่เมือง แมนเชสเตอร์ ประเทศอังกฤษ ในเดือน กันยายน ปี ค.ศ. 1946 ส่วนอีกสองคนเป็นฝาแฝดกัน คือ "Robin Gibb" และ "Maurice Gibb" ปี ค.ศ. 1958 พี่น้องทั้ง3 คน ย้ายตามบิดามารดาไปอยู่ที่ออสเตรเลีย และถือสัญชาติ"ออสเตรเลีย" ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา จากนั้นพวกเขาก็เริ่มต้นสร้างผลงานอย่างจริงจัง

ผลงาน sigle แรกของพวกเขา ผลิตขึ้นในปี 1963 Bee Gees เริ่มมีชื่อเสียงโด่งดังก้องโลกใน ปี ค.ศ. 1970 ซึ่งเป็นยุคของ ดิสโก้ กำลังครองโลก จนถึงปี 1980 Bee Gees มีส่วนทำให้ดิสโก้โด่งดัง เพราะเขาเป็นผู้ที่แต่งเพลงประกอบภาพยนตร์ "Saturday Night Fever" ซึ่งเป็นภาพยนต์เพลงดิสโก้ที่โด่งดังที่สุด นำแสดงโดย "John Travota" ปี 1970 เป็นปีที่โด่งดังที่สุดของ Bee Gees ประสบความสำเร็จในด้านการจำหน่ายแผ่นเสียงเป็นอันดับ 5 ในประวัติศาสตร์ เป็นรองเพียง Elvis Presly, The Beatles, Micle Jackson, และ Paul Mc Cartney เท่านั้น พวกเขาขายแผ่นเสียงได้มากกว่า 110 ล้านแผ่นทั่วโลก และมีเพลงฮิตมากมายอย่างเช่น "Run To Me" เป็นเพลงที่ได้รับความนิยมสูงสุด ออกวางตลาดปี 1971 ขึ้นถึงท็อป 10 ในอังกฤษ ท็อป 20 ในอเมริกา และ อันดับ 2 ในอิตาลี คงไม่มีใครปฏิเสธได้เลยว่าเพลงของ Bee Gees ในปัจจุบันก็ยังคงคุ้นหูและได้รับความนิยมอย่างต่อเน ื่อง หรือพูดได้ว่าผลงานขเพลงของพวกเขาได้กลายเป็นอมตะไปซ ะแล้ว

รูป รูป  

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดเลยพี่เอกข้อมูลแน่นปึ้ก แบบนี้สิครับที่เค้าเรียกว่านักสะสม(ของจริง) ยกนิ้วให้เลยพี่/\2 นับถือๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marlboro
    สุดยอดเลยพี่เอกข้อมูลแน่นปึ้ก แบบนี้สิครับที่เค้าเรียกว่านักสะสม(ของจริง) ยกนิ้วให้เลยพี่/\2 นับถือๆ
    ขอบคุณครับคุณนก/\7

จริงๆแล้วก็ไปอ่านมาแล้วก็ก็อบของคนอื่นมาอีกทีครับ อย่าไปบอกใครนะครับ/\

ใกล้จะปีใหม่แล้ว ผมก้อยากจะให้ของขวัญเล็กๆ น้อยๆ แก่สมาชิกที่มีความสนใจแผ่นเสียงครับ ใจจริงก็อยากจะให้ทุกคนครับ แต่มันติดตรงปัจจัยหลายอย่าง เอาเป็นว่ามาเล่นเกมกันดีกว่า/\3

กติกามีว่า ใครเป็นคนที่เข้ามาโพสในกระทู้ "มาชมแผ่นเสียงกันดีกว่า" เป็นคนแรกของปี ๒๕๔๙ รับไปเลยครับ แผ่นเสียง เรด อัลบัม (The Beatles /1962-1966) สภาพดีมากๆ

ท่านที่อยู่ในกรุงเทพอาจจะนัดกันมารับของด้วยตัวเองห รือจัดส่งให้ก็ได้ตามความสะดวก สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัดมีบริการจัดส่งให้ครับโ ดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ/\7

รูป รูป  

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่เอกใจดีจริงๆครับ

เดี๋ยววันที่ 31 ผมจะไม่นอนเลย เดี๋ยวเมารอเวลาเข้ามาโพส(ถ้าไหว) ฮี่ๆๆๆ :d

Senior Member original_beIR's Avatar
    ขอบคุณ
    4

งั้นคุณ marlboro ก็ต้องเจอคู่แข่งแล้วหล่ะ อย่าช้าให้เห็นเชียวนะครับ /\3

Senior Member PH_UD's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อย่างนี้ต้องออนไลน์ตั้งแต่ห้าโมงเย็นเลยยยย

/\2

เริ่มนับถอยหลังแล้วครับ/\7

ยังงัยอย่าฉลองกันเพลินจนลืมมาร่วมสนุกกันนะครับ และอย่าลืมพักผ่อนด้วยครับ ขอให้โชคดีทุกคนครับ/\7

มาดูรายละเอียดของอัลบัมนี้ครับ

อัลบัมนี้เป็นดัลเบิลอัลบัมครับ(มีสองแผ่น) มีเพลงทั้งหมด 26 เพลง ดังนี้ครับ

• Love Me Do
    • Please Please Me
    • From Me To You
    • She Loves You
    • I Want To Hold Your Hand
    • All My Loving
    • Can't Buy Me Love
    • A Hard Day's Night
    • And I Love Her
    • Eight Days A Week
    • I Feel Fine
    • Ticket To Ride
    • Yesterday
    • Help!
    • You've Got To Hide Your Love Away
    • We Can Work It Out
    • Day Tripper
    • Drive My Car
    • Norwegian Wood (this Bird Has Flown)
    • Nowhere Man
    • Michelle
    • In My Life
    • Girl
    • Paperback Writer
    • Eleanor Rigby
    • Yellow Submarine

ขอให้โชคดีครับ/\7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ panna
    ใกล้จะปีใหม่แล้ว ผมก้อยากจะให้ของขวัญเล็กๆ น้อยๆ แก่สมาชิกที่มีความสนใจแผ่นเสียงครับ ใจจริงก็อยากจะให้ทุกคนครับ แต่มันติดตรงปัจจัยหลายอย่าง เอาเป็นว่ามาเล่นเกมกันดีกว่า/\3

กติกามีว่า ใครเป็นคนที่เข้ามาโพสในกระทู้ "มาชมแผ่นเสียงกันดีกว่า" เป็นคนแรกของปี ๒๕๔๙ รับไปเลยครับ แผ่นเสียง เรด อัลบัม (The Beatles /1962-1966) สภาพดีมากๆ

ท่านที่อยู่ในกรุงเทพอาจจะนัดกันมารับของด้วยตัวเองห รือจัดส่งให้ก็ได้ตามความสะดวก สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัดมีบริการจัดส่งให้ครับโ ดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ/\7

พร้อมกันแล้วหรือยังครับพี่น้อง เริ่มนับถอยหลังแล้ว/\7

Senior Member original_beIR's Avatar
    ขอบคุณ
    4

มาตรฐาน โชคดีปีใหม่

Happy New Year 2006 ขอให้คนอ่านมีความสุขตลอดปีทุกคนครับบบ /\7

โชคดีปีใหม่ทุกคนครับ/\7

คุณเบียร์ ผมขอเบอร์โทรด้วยครับ/\2

...........สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน...........
    This and a little
    kick will get you
    and your BMW
    about anywhere.

Bookmarks