เรื่องท่อ

ชื่อกระทู้: เรื่องท่อ

มาตรฐาน เรื่องท่อ

เราไม่ใส่ปลายท่อเก็บเสียงเวลาวิ่งจะมีผลอย่างไร
    แลว้วใส่กับไม่ใส่อันไหนดีกว่ากันครับ

Junior Member one-issue's Avatar
    สถานที่
    ที่ๆมีแต่เราสองคน
    ขอบคุณ
    0

:o ......ท่อรถผมก็ไม่มีปลายเหมียนกัน (ชาวบ้านว่ามันดังหนวกหูง่ะครับ)
    เลยอยากถามผู้รู้ว่า.............
    ใส่ท่อตัวไหนถึงจะแรงและเสียงไพเราะแบบเงียบๆหนะครับ ?
    อ ยู่ ห่ า ง ที ไ ร . . . ใ จ จ ะ ข า ด /\4

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

1.ท่อเดิม หรือ2.ท่อปล้อง ไม่ต้องใส่ปลายก็ได้ครับ ใส่แล้วไม่วิ่ง แต่ถ้าเป็น3.ท่อรีดออกซ้าย-ขวา ต้องใส่แน่นอน ไม่ใส่นะเสียงดังเหมือนเรือแน่
    ท่อแบบ 1.ธรรมดา 2.แรงขึ้นมาหน่อย 3.แรงอีกนิด
    เห็นเขาบอกว่าใส่ท่อรีดแล้วกินแหวน แต่อย่าไปสนใจเลยครับ กินนิดกินหน่อย เห็นบางคันถนอมแทบตาย กับอีกคัน ซัดกระจาย เวลาลูกปืนแตกก็ต้องเปลี่ยนลูกใหม่แหวนใหม่เหมือนๆกั น ใช้เวลาพังพอๆกัน แถมยังได้ขี่เร็วสะใจ แต่ถ้าคุณคิดจะผ่าเครื่องสิบปีครั้งคุณใส่ท่อเดิมๆก็ ได้แต่ถ้าจะแรงก็ต้องลองดูครับ ยิ่งถ้าเป็นเวสป้าด้วยนะสบาย (ไอ้ที่พูดมานะลองแล้ว)
    ***โปรดใช้วิจารณญาณในการฟัง***ความเชื่อส่วนบุคคล** *
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 19-12-2005 เมื่อ 12:30
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

เรื่อง ท่อนะค่ะ ถ้าใจรักความแรงก็ ท่อรีด ไปเลย วิ่งชัวร์ แล้วก็ลงลูก Kr เลยนะ อย่าลืม เปลี่ยน คาร์บูเดิม เป็น คาร์บูลอย เลยนะ รับรอง วิ่งบ้าเลือด ส่วนเสียงไม่ดัง เพราะ ฟังไม่ทัน........ แต่ถ้าให้ดี ตัวคุณ ควรเติมแอลกอฮอ ก่อนขับขี่นะจะได้ .......... ไวๆนะ ....

**ปล.อย่าขับเร็วนะ มันอันตราย (ต่อคนอื่น)**

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โปรดพึงระวัง

ความแรงมักสวนทางกับความประหยัด 55+
    น้ำมันยิ่งแพงๆอยู่

Junior Member car6789's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Red face คุณพระ

เครื่อง RB25DET
    ลูกสูบ RB26DETT
    แคมชาฟท์ HKS264
    เฟืองแคมสไลด์ HKS
    ท่อไอดี RB26DETT
    เทอร์โบ GREDDY 07-25G
    เวสเกตแยก TRUST TYPE R
    ท่อไอเสีย APEXI N1
    อินเตอร์ ARC
    ECU POWER FC
    รางหัวฉีด HKS
    หัวฉีด ROTARY 550cc
    ครัทช์ OS3เเผ่น
    เฟืองท้าย SKYLINE 4.3
    ช็อคหน้า RSR
    ช็อคหลัง TEIN
    เบรค SKYLINE R32
    /\2 /\2
    สวัสดีครับ I DONT GIVE A FUCK IF U DONT FUCK ME FI:o:o

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยเรื่อง ควรเติมแอลกอฮอล์ในตัว รับรองความแรงเลยครับ โดนมากับตัวแล้ว
    มันทำให้มือหนักขึ้นเยอะ 5 5 5 แต่ชีวิตก็สั้นลงเยอะ

Bookmarks