อยากถามพี่แจ็คและพวกพี่ๆ Lammania ครับ

ชื่อกระทู้: อยากถามพี่แจ็คและพวกพี่ๆ Lammania ครับ

Junior Member 64สีทอง's Avatar
    สถานที่
    Lunatic Vespa Chiang Mai
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากถามพี่แจ็คและพวกพี่ๆ Lammania ครับ

พอดีตอนนี้ผมเปลี่ยนจากขับVespa มาครับLAM 3 li 150 เลยอยากรู้ว่า เลนส์ไฟหน้า
    กรอบไฟหน้า เรือนไมล์ หัวราง ของแท้ราคาเท่าไร่ครับ และอยากดูว่ารูปร่างหน้าตาของแท้เป็นอย่างไร่ครับช่ว ยเอารูปลงให้ดูหน่อยครับ สาเหตุเปลียนจากขับVespa มาขับLAMBRETTAก็เพราะว่าชอบและก็มี LAMMANIA เป็นกลุ่มในดวงใจครับ ขอบคุณครับ /\2/\2/\2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 64สีทอง : 11-08-2007 เมื่อ 00:45

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 64สีทอง อ่านข้อความ
    พอดีตอนนี้ผมเปลี่ยนจากขับVespa มาครับLAM 3 li 150 เลยอยากรู้ว่า เลนส์ไฟหน้า
    กรอบไฟหน้า เรือนไมล์ หัวราง ของแท้ราคาเท่าไร่ครับ และอยากดูว่ารูปร่างหน้าตาของแท้เป็นอย่างไร่ครับช่ว ยเอารูปลงให้ดูหน่อยครับ สาเหตุเปลียนจากขับVespa มาขับLAMBRETTAก็เพราะว่าชอบและก็มี LAMMANIA เป็นกลุ่มในดวงใจครับ ขอบคุณครับ /\2/\2/\2

ขอบคุณมาก ครับที่เป็นกำลังใจให้ lammania
    ยินดีให้คำปรึกษา

ส่วนเรื่องราคาไม่ตายตัวครับ อยู่ที่สภาพของ และ ราคาผู้ขายต้องการ
    แต่ราคามาตรฐาน ลองดูตาม ลิงค์ครับ บวก-ลบ-คูณ-หาร กันเองว่าราคาเท่าไหร่
    (ในรูปเป็นงาน รีโปร์ดัก Casa )
    คลิกเข้าไปตามลิงค์ มีรูปอะไหล่ที่คุณต้องการเกือบทุกชิ้น ?

อะไหล่แลม-3- http://teccorp.web.aplus.net/parts_serIII.shtml
    อะไหล่แลม-4- http://teccorp.web.aplus.net/parts_ld.shtml
    ลายเซ็นแลม3 http://www.scomo.net/index.php/cPath/53_88_165

ราคาที่กทม. หรือ ที่สังเกตุตามเน็ต และตลาดรัชดา

เลนส์ไฟหน้า -800-1000-1300-1500
    กรอบไฟหน้า 800-1000-1300
    เรือนไมล์ -100-300 รีโปร์
    ไมล์ทั้งลูกเดิมๆแท้ๆ -1000-1300-1500-2000
    หัวราง -500-1000

**ผิดพลาดประการใดขออภัยราคาไม่ได้ตั้งขึ้นเอง จากที่เห็นทั่วๆไป**
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Junior Member LaMMaFiA005's Avatar
    สถานที่
    LaMMaFiA
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .....

หมู่ บอยยย เป็นคนไม่ทำมาดาจิงๆ....em24
    แล้วอะไหล่รถถังละหมู่บอย..

Junior Member 64สีทอง's Avatar
    สถานที่
    Lunatic Vespa Chiang Mai
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพี่ๆ LAMMANIA มากๆ ครับ /\2 /\2

Senior Member LAMMANIA001's Avatar
    สถานที่
    lammania
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 64สีทอง อ่านข้อความ
    สงสัยอะไรโทรมาคุย กับพี่ก็ได้ครับยินดีให้คำปรึกษา ครับ ได้คำตอบทันที่ สงสัยเกี่ยวกับlam ยินดีให้คำปรึกษาเต็มที่ คิดว่าน่าจะให้คำปรึกษากับน้องได้ และ กับทุกท่านนะครับ เพิ่งมาลองเล่นอาจะยังไม่มีข้อมูล ดีครับสงสัยอะไรถามคนอื่นก่อนจะได้ไม่โดนหลอก สงสัยโทรมาคุยเลยครับ ต่าย 081-8202694

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAMMANIA001 อ่านข้อความ
    สงสัยอะไรโทรมาคุย กับพี่ก็ได้ครับยินดีให้คำปรึกษา ครับ ได้คำตอบทันที่ สงสัยเกี่ยวกับlam ยินดีให้คำปรึกษาเต็มที่ คิดว่าน่าจะให้คำปรึกษากับน้องได้ และ กับทุกท่านนะครับ เพิ่งมาลองเล่นอาจะยังไม่มีข้อมูล ดีครับสงสัยอะไรถามคนอื่นก่อนจะได้ไม่โดนหลอก สงสัยโทรมาคุยเลยครับ ต่าย 081-8202694
    ลุงต่ายมาเองเลย โทรเลย รับรองไม่ผิดหวัง
    WE ARE LAMMANIA
    LAMMANIA029
    [email protected]

Senior Member LAMMAFIA 002's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สงใสคงไม่ต้องตอบแระ อิ อิ แต่มีไรสงใสอยากรู้ไรอิก ก็โทรมาคุยเลยก็ได้นะพวก....ทุกคนยินดีอยู่แล้ว

สาเหตุเปลียนจากขับVespa มาขับLAMBRETTAก็เพราะว่าชอบและก็มีLAMMANIA เป็นกลุ่มในดวงใจครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณนะครับ....
    ที่เห็นพวกผมแล้วทำให้เกิดแรงบัลดาลใจในการที่จะเริ่ มเล่น LAM...ยินด้วยกับLAM คันใหม่ครับ
    ไม่มีช่องว่างให้ความอ่อนโยนและLAMMANIA ไม่ใช่ที่สำหรับความอ่อนแอ
    ผู้ที่แข็งแกร่งเท่านั้นจึงเรียกตนว่าชาว LAMMANIA เฉพาะผู้ที่รัก LAM เฉพาะผู้ที่ขับ LAM

ถูกสอนไม่ให้ถอย ไม่ให้ยอมปราชัย ถูกสอนว่าการขับ LAMBRETTA เพื่อเป็นการรักษา LAMBRETTA คือเกียรติยศสูงสุดที่จะได้รับในชีวิต

ไม่ยอมถอยไม่ยอมจำนน นั้นคือกฏ LAMMANIA และตามกฏ LAMMANIA เราจะยืนหยัดต่อสู้และขับ LAM จนตาย ยุคใหม่เริ่มต้นขึ้น ยุคใหม่แห่งLAMBRETTA ทุกคนจะรู้ว่า LAMMANIA 33 คนสละลมหายใจสุดท้ายเพื่อปกป้องมัน...

สุดท้ายแล้วพลังแท้จริงของชาว LAMMANIA คือพวกเราที่ขับ LAM อยู่ข้างกาย เคารพและให้เกียรติกันและคุณจะได้มันกลับมา

"จงจำเราไว้" จงจำว่าเหตุใดเราจึงขับ LAM เพราะเราไม่ต้องการคำสรรเสริญหรือบทเพลง อนุเสาวรีย์ ความต้องการนั้นเรียบง่าย"จงจำเราไว้"ความหวังของเราขอให้เสียงของเรากระซิบถึงท่าน จงบอกกล่าวชาว SCOOTER ผู้สัญจรผ่านไป ณ.ที่แห่งนี้ ตามกฏแห่ง LAMMANIA LAMBRETTA Gang!!!

..."LAMMANIA"...
    THE FIRST LAMBRETTA GANG OF THAILAND

ชีวิตสั้นแต่LAMMANIA ยืนยาว

คำนึงถึงชีวิตที่"กว้างขวาง"มากกว่าการมีชีวิตที่"ยื นยาว"