สมาชิก Phetchburi Scooter Club รายงานตัวที่นี่ครับ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: สมาชิก Phetchburi Scooter Club รายงานตัวที่นี่ครับ

Senior Member BASSS_13CHOD's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บั้นท้ายดินระเบิด อ่านข้อความ
    เพื่อนๆสมาชิกท่านใดแวะเวียนเข้ามา ทักทายกันหน่อยนะครับ

em95em95em95em95em95em95em95em95em95
    แหมนึกว่าจาไม่กลับมาซะแล้ว 5555+

Senior Member phetcburi's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีพี่ๆ ทุกๆ คน นะครับ
    ผมเด็กเพชร หน้าใหม่
    ไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
    หากทำประการใดผิดพลาดไป ต้องกราบขอ อภัย นะที่นี้นะครับ

T@nOo ScOoter CluB OonjikunG's Avatar
    สถานที่
    Phetchburi Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phetcburi อ่านข้อความ
    หวัดดีพี่ๆ ทุกๆ คน นะครับ
    ผมเด็กเพชร หน้าใหม่
    ไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
    หากทำประการใดผิดพลาดไป ต้องกราบขอ อภัย นะที่นี้นะครับ
    ช่วงนี้มีเด็กรุ่นใหม่ๆ ที่หันมาขี่เวสป้าเยอะแยะเลย

ไม่ทราบว่าหน้าใหม่ หัวเกรียนด้วยป่าว หิหิ สมัยนี้เกรียนเยอะนะต้องสงสัยไว้ก่อน

PHETCHBURI SCOOTER CLUB

E-mail : [email protected] // Tel. 081 - 5718900 < ตานู๋ >
    Facebook : [email protected] // [email protected]

ชื่อบัญชี นายวีรพล ยิ้มแย้ม (Weerapon Yimyam)
    เลขที่บัญชี 118-2-14300-6 (ออมทรัพย์)
    ธนาคารยูโอบี จำกัด (มหาชน)
    สาขาเพชรบุรี

Member tos-os's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัส ดี ครับ โตส ครับ !!!!!!

มาจากโขทัย ครับบบบ

Junior Member nize90's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่คับ....ผมยุ่เพชรบุรีคับ
    แต่ยังไม่มีกลุ่มเลย....
    ขอยุ่ด้วยได้ป่าวคับ..

Junior Member GS160MK1's Avatar
    สถานที่
    Petchburi Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ดีครับ ผมยีนส์ เด็กบ้านใกล้เรือนเคียง กับเฮียเซียและเฮียย้ง ครับ
    เฮียย้ง ผมกลับมาแล้วนะครับ ขอรายงานตัวเลยแล้วกันครับ
    i Viva Vespa !

i BIENVENIDO !

VAMOS AL NUEVO MUNDO

EL CLUB DE LA VESPA DE PETCHABURI

PETCHABURI, TAILANDIA

_I_aM_pLaY_BoY_ Nt_design's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nize90 อ่านข้อความ
    พี่คับ....ผมยุ่เพชรบุรีคับ
    แต่ยังไม่มีกลุ่มเลย....
    ขอยุ่ด้วยได้ป่าวคับ..
    ยินดีครับ

Senior Member บั้นท้ายดินระเบิด's Avatar
    สถานที่
    EMMANUELLE ENTERTAINMENT
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ "ยีนส์" สบายดีนะครับ ว่างเว้นภาระกิจแล้วเจอกันที่เพชรบุรีนะครับ
    สวรรค์ชั้น7 Secret Paradise

T@nOo ScOoter CluB OonjikunG's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บั้นท้ายดินระเบิด อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ "ยีนส์" สบายดีนะครับ ว่างเว้นภาระกิจแล้วเจอกันที่เพชรบุรีนะครับ
    หวัดดีครับพี่ย้ง แล้วไม่ทราบว่าวันที่ 20 งานแลมที่หาดเจ้า จะมาร่วมงานด้วยรึป่าวครับนี่

เห็นเป็นผู้สนับสนุนงานด้วยนี่ครับ อิอิ ถ้ายังไง ถ้าว่างก็กลับมาเที่ยวเพชรบุรีบ้างนะครับพี่

E-mail : [email protected] // Tel. 081 - 5718900 < ตานู๋ >
    Facebook : [email protected] // [email protected]

ชื่อบัญชี นายวีรพล ยิ้มแย้ม (Weerapon Yimyam)
    เลขที่บัญชี 118-2-14300-6 (ออมทรัพย์)

Member contruction's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  DSCN0462.jpg
Views: 161
Size:  99.5 KBName:  DSCN0460.jpg
Views: 138
Size:  90.5 KB Name:  DSCN0459.jpg
Views: 148
Size:  107.0 KB
    สวัสดีครับทุกท่าน กระผมชื่อโป้งอยู่บ้านแหลมครับ อายุ 25 ปี ขับเวสป้าสีดำครับ
    กระผมมีเรื่องอยากจะให้ช่วยหน่อยครับ พอดีบ้านผมมันน้ำเค็มครับ สนิมก็เลยขึ้นง่าย
    ถึงแม้จะรักษา ดูแลอย่างดี มันก็ยังไม่วายจะขึ้นอยู่ดี
    ช่วยแนะนำร้านปะผุดีๆ และที่สำคัญถูกๆครับ
    แล้วค่าซ่อมแบบคันผมนี้เท่าไหร่ครับ พื้นมันผุมากจนจะแยกออกเป็นชิ้นแล้วครับ
    ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ ขอรายละเอียดเกี่ยวกับร้านซ่อมด้วยครับว่าอยู่แถวไหน
    ผมไม่ค่อยได้ไปไหน เลยไม่ค่อยรู้เส้นทางครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ contruction อ่านข้อความ
    Name:  DSCN0462.jpg
Views: 161
Size:  99.5 KBName:  DSCN0460.jpg
Views: 138
Size:  90.5 KB Name:  DSCN0459.jpg
Views: 148
Size:  107.0 KB
    สวัสดีครับทุกท่าน กระผมชื่อโป้งอยู่บ้านแหลมครับ อายุ 25 ปี ขับเวสป้าสีดำครับ
    กระผมมีเรื่องอยากจะให้ช่วยหน่อยครับ พอดีบ้านผมมันน้ำเค็มครับ สนิมก็เลยขึ้นง่าย
    ถึงแม้จะรักษา ดูแลอย่างดี มันก็ยังไม่วายจะขึ้นอยู่ดี
    ช่วยแนะนำร้านปะผุดีๆ และที่สำคัญถูกๆครับ
    แล้วค่าซ่อมแบบคันผมนี้เท่าไหร่ครับ พื้นมันผุมากจนจะแยกออกเป็นชิ้นแล้วครับ
    ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ ขอรายละเอียดเกี่ยวกับร้านซ่อมด้วยครับว่าอยู่แถวไหน
    ผมไม่ค่อยได้ไปไหน เลยไม่ค่อยรู้เส้นทางครับ

สวัสดีครับผม ยินดีที่ได้รู้จักครับ คนเพชรด้วยกัน อิอิ

ผมชื่อ นู๋ อายุ 30 นะครับ อยู่แถวชุมสาย (เก่า) จวนผู้ว่า

มีน้องๆ ในกลุ่มบอกว่าเคยเห็นซุปเปอร์สีดำวิ่งอยู่ ซึ่งรถของน้องก็ดันไปเหมือนกับน้องในกลุ่มพอดี เลยอยากหาตัวอยู่เลย อิอิ

ในที่สุดก็ออกมาแสดงตัวซะที จากดูรูปสีโดยรวมก็โอเคนี่หน่า เพียงแค่รางเท่านั้นเองที่มีปัญหา

ถ้ายังไงคงต้องทำอยู่ดี แต่น่าเสียดายที่ส่วนอื่นยังดีอยู่เลย เป็นไปได้ก็น่าจะเก็บเอาไว้ใช้งานก่อนนะครับ ไม่ต้องรีบทำหรอกสีอ่ะ

ส่วนเรื่องร้านทำสี ในใจผมถ้าผมจะทำผมก็คงเอาไปให้ที่ร้านสหายยนต์ล่ะครั บ ถึงแม้เค้าไม่ได้ทำเองคือก็ส่งไปให้ที่อื่นทำในส่วนข องสี

แต่รู้สึกว่าจะบอกได้มั้งว่าให้เอาไปที่ร้านไหน ที่รู้มามีส่งไปที่บ้านแหลมด้วย แล้วทำดี แต่ร้านที่หน้าวัดจันนั่นอ่ะทำไม่ค่อยแจ่มเท่าไรครับ

อันนี้ก็ลองๆ ดูครับ ถ้ายังไงลองแวะเข้ามาพูดคุยเอารถเข้ามาให้ชมกันบ้างไ ด้นะครับ พวกผมอยู่กันเป็นกลุ่มอ่ะครับ

ถ้าจะเข้ามาพูดคุย เสาร์ที่ 6 - 7 นี้พวกผมคงไม่อยู่กันนะครับ ไปเที่ยวพะเนินทุ่งกัน อิอิ ถ้ายังไงไว้ออกทริปด้วยกันครับ

Member contruction's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ OonjikunG อ่านข้อความ
    สวัสดีครับผม ยินดีที่ได้รู้จักครับ คนเพชรด้วยกัน อิอิ

ผมชื่อ นู๋ อายุ 30 นะครับ อยู่แถวชุมสาย (เก่า) จวนผู้ว่า

มีน้องๆ ในกลุ่มบอกว่าเคยเห็นซุปเปอร์สีดำวิ่งอยู่ ซึ่งรถของน้องก็ดันไปเหมือนกับน้องในกลุ่มพอดี เลยอยากหาตัวอยู่เลย อิอิ

ในที่สุดก็ออกมาแสดงตัวซะที จากดูรูปสีโดยรวมก็โอเคนี่หน่า เพียงแค่รางเท่านั้นเองที่มีปัญหา

ถ้ายังไงคงต้องทำอยู่ดี แต่น่าเสียดายที่ส่วนอื่นยังดีอยู่เลย เป็นไปได้ก็น่าจะเก็บเอาไว้ใช้งานก่อนนะครับ ไม่ต้องรีบทำหรอกสีอ่ะ

ส่วนเรื่องร้านทำสี ในใจผมถ้าผมจะทำผมก็คงเอาไปให้ที่ร้านสหายยนต์ล่ะครั บ ถึงแม้เค้าไม่ได้ทำเองคือก็ส่งไปให้ที่อื่นทำในส่วนข องสี

แต่รู้สึกว่าจะบอกได้มั้งว่าให้เอาไปที่ร้านไหน ที่รู้มามีส่งไปที่บ้านแหลมด้วย แล้วทำดี แต่ร้านที่หน้าวัดจันนั่นอ่ะทำไม่ค่อยแจ่มเท่าไรครับ

อันนี้ก็ลองๆ ดูครับ ถ้ายังไงลองแวะเข้ามาพูดคุยเอารถเข้ามาให้ชมกันบ้างไ ด้นะครับ พวกผมอยู่กันเป็นกลุ่มอ่ะครับ

ถ้าจะเข้ามาพูดคุย เสาร์ที่ 6 - 7 นี้พวกผมคงไม่อยู่กันนะครับ ไปเที่ยวพะเนินทุ่งกัน อิอิ ถ้ายังไงไว้ออกทริปด้วยกันครับ

ขอบคุณครับที่ให้คำปรึกษา เอาไว้ผมไปเยื่ยมน่ะครับ อยู่ตรงไหนของจวนครับ ผมไม่ค่อยถนัดเส้นทาง 55+

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ contruction อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับที่ให้คำปรึกษา เอาไว้ผมไปเยื่ยมน่ะครับ อยู่ตรงไหนของจวนครับ ผมไม่ค่อยถนัดเส้นทาง 55+

สมมุติว่าถ้ามาจากฝั่งท่าราบขี่ขึ้นสะพานผ่านคิวรถตู ้ ที่จะไป กทม. แล้วจะมีซอยเข้าทางหลังจวน ขี่เรียบคลองมา แล้วจะไปเลี้ยวขวา

และจะเห็น 4 แยกเล็ก ตรงหัวมุมจะมีร้านขายของชำ และขายน้ำมะพร้าว

และแถวๆ นี้จะมีร้านเกมส์เล็กๆ จอดมาแวะทักทายพูดคุยกันได้เลยครับ ผมเป็นเจ้าของร้านเกมส์

คนใจรักเวสป้าเหมือนกัน คุยกันได้สบายๆ ครับ ยินดีต้อนรับครับ.........

Junior Member Pokumoka's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รายงานตัวครับ
    ไม่สนว่าต้องใช้เวลานานแค่ไหน
    หรือมีอุปสรรค์อะไรอยู่บนเส้นทางข้างหน้า
    อยู่ที่ว่าจะไปรึเปล่า

ร้านขนมหม้อแกง แม่ละเมียดเพชรบุรีช่วงนี้มีโปรโมชั่น

• ส่งรูปคุณถ่ายรูปกับร้านแม่ละเมียดสาขาไหนก็ได้ มุมไหนก็ได้ ให้รู้ว่าคุณได้มาซื้อขนมร้านแม่ละเมียด(ถ้าถ่ายคู่ก ับตัวผมจะพิจารณาเป็น พิเศษ)

• โดยเฉพาะกลุ่มรถคราสสิคทุกชนิด และกลุ่มรถบิ๊กไบท์ทุกชนิด และกลุ่มรถช๊อปเปอร์ทุกชนิด และกลุ่มรถอื่นๆทุกชนิดทุกประเถท(รวมจักรยานด้วย) โดยในรูปควรจะมีคุณกับพร้อมรถคู่ใจด้วยก็จะพิจารณาเป ็นพิเศษ
    • จะมาเป็นกลุ่มหรือจะมาเดี๋ยวถ่ายส่งมาได้เลย รับส่วนสด 5-20%

ส่งรูปพร้อมชื่อที่อยู่ของคุณ มาที่ Email: mealamead@Hotmail.com ทางร้านจะจัดส่งบัตรส่วนลดไปให้ถึงบ้านครับ
    ตอนนี้ส่งมาได้เลื่อยๆครับยังไม่หมดเขตครับ

เวปไซต์ร้านครับ

http://doohuahin.com/A0009.html
    http://www.mealamead.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pokumoka อ่านข้อความ
    รายงานตัวครับ
    ปาค .... ร้ายวะ ออกตัวก็ แรงส์ เลยนะ 55+

ว่าแต่พี่ต้องไปถ่ายรูปแล้วส่งเมลให้ป่าวนี่ ถึงจะได้สิทธิพิเศษ อ่ะ

แนวคิดโครตเจ๋งเลยวะ มันต้องแบบนี้ เด็กเพชรบุรี อิอิ

ปล. เรียนเชิญท่านผู้ใดที่สนใจเชิญได้เลยนะครับ ร้านขนมหม้อแกงแม่ละเมียด ทั้ง 4 สาขา (ใช่ป่ะ)

Bookmarks