ถามเรื่องแจ้งเปลี่ยนสีรถครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องแจ้งเปลี่ยนสีรถครับ

มาตรฐาน ถามเรื่องแจ้งเปลี่ยนสีรถครับ

ซื้อ 64 ต่อเพื่อนมาในเล่มมานเป็นอีกสี แต่ตัวรถเป็นอีกสีนึงอะครับ แต่เลขโครง และเครื่อง ตรงเล่มนะครับ จะทำเรื่องแจ้งเปลี่ยนสีได้มั้ยครับ เห็นว่าต้องใช้ใบเสร็จค่าทำสีด้วยอะครับ ไปหาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ หรือมีท่านใดพอจะขายให้ได้บ้าง รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Junior Member dudee13's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มีครับ ผมเพิ่งไปโอนมาเห็นว่ามีขายกันที่ข้างกำแพง
    ขนส่งเลยเอ้อผมอยู่อยุธยานะตอนแรกก็ไม่รู้ว่ามี ลอง
    ไปที่ขนส่งที่จะทำการโอนดูแล้วกันผมว่าน่าจะมีลองถาม
    พ่อค้าแถวนั้นดูเขาทำกันเป็นขบวนการแล้ว รู้กัน ลองถามดู
    The Republic of MODs People
    สาธารณรัฐประชาชนชาว

mmmmmmmmm
    mmmmmmmmmmmmmm
    mmmmmmmmmmmmmmmmmmm
    mmmmmmmmmmmmmmmmmmmm
    mmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm
    mmmmmmmmmmmmmmmmmmmm
    mmmmmmmmmmmmmmmmmm
    mmmmmmmmmmmmmm
    mmmmmmmmm

Junior Member blue_vespa64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่ต้องใช้ใบเสร็จก็ได้ครับ
    แค่เราทำเรื่องยื่นคำร้องขอเปลี่ยนสี
    แล้วนำรถไปตรวจสภาพ
    แล้วก็รอเอาเล่มกลับได้เลยครับ
    เสียค่าคำร้อง 15 บาท เองครับ
    (ผมทำที่ขนส่งหมอชิตน่ะครับ)
    ลองดูและกันน่ะครับ
    รถเก่าๆ

I am RATM Toni's Avatar
    สถานที่
    ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

ต้องใช้ใบเสร็จทำสีครับ ขั้นตอนก็ไปที่ ตรอ.หรืออู่ที่ทำสีรถทั่วไป แล้วบอกเค้าว่าขอใบเสร็จทำสี อย่าลืมเอาเล่มทะเบียนไปด้วยนะครับ บอกเค้าด้วยว่าเปลี่ยนจากสีเดิมไปเป็นสีอะไร ค่าใช้จ่ายก็ประมาณ 100 บาท.เสร็จแล้วก็ไปที่ขนส่ง เอาใบคำร้องมาเขียน แล้วขั้นตอนต่าง ๆ ทางขนส่งจะบอกเองครับ
    ถ้าหลักฐานต่าง ๆ พร้อมก็เสียเวลาแป๊บเดียวครับem19
    gongto_1963@hotmail.com
    Kingtona Button II /Line : kingtona24

Member
    สถานที่
    ไม่มีจ๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ผมไปหมอชิต ใช้ บิลเงินสด เขียนเอาเอง เค้าก็ยอมให้นะครับ
    รับงานถ่ายภาพ รับปริญญา และ งานถ่ายภาพทุกประเภท ครับ

www.iambuddha.multiply.com

Bookmarks