มีปัญหา กับท่อป๊อง อิกแล้วคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มีปัญหา กับท่อป๊อง อิกแล้วคับ

Member ~LeO~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีปัญหา กับท่อป๊อง อิกแล้วคับ

พอดีว่า เพิ่งซื้อมาใส่ อ่ะคับ แล้ว พอใส่ได้ไม่เท่าไหร่
    อ้ายที่ ปลายท่อป๊องอ่ะคับ ส่วนปลาย น่ะคับ ที่เปน โครเมี่ยม
    ด้านที่มันเป็นเกลียวอ่ะคับ หลุด ที่เชื่อมมันไม่อยู่คับ
    ผมควร ต้องเอาไปเชื่อมหรือป่าว ท่อใบอื่นเป็นแบบนี้ไม๊คับ
    แล้วถ้าผมเอาไปเชื่อม อ้ายที่เป็น โครเมี่ยม มันจะเป็ฯ รอย ป่าวคับ

อิกอย่างคับ ซื้อท่อมาใส่ ยังไม่ได้จูนเลยคับ ต้องจูน ยังไงบ้างคับ
    64เครื่อง px น่ะคับ จูน คาร์บูต้อง ทำยังไง

ส่วนใหญ่ขัน อากาศ กี่รอบคับ
    ขอบคุนคับ

Scooter Only
    ขอบคุณ
    0

ไปให้ร้านทำท่อเฮดเดอร์เชื่อม ให้ครับ แล้วเอาสีเทาหรือสีโครเมียมพ่นไว้กันสนิม นิดหน่อยไม่น่าเกลียดมากครับ ท่อที่ซื้อมาคงเชื่อมไม่ดี ลองเอาไปให้ร้านที่ซื้อมา ดูสิครับ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ก็ใสปลายท่อจสุดเกลียวเสร็จแล้วให้ใช้คีมล๊อกจับที่ห ัวของปลายท่อป๊อง แล้วอัดให้แน่น ถ้ากลัวไม่อยู่ก็หาร้านเชื่อมแต้มปลายท่อกับท่อไว้ซั กสองสามจุด

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Bookmarks