ถามเรื่องการโอนรถคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องการโอนรถคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเรื่องการโอนรถคับ

อยากถามว่าเวลาเราไปโอนรถใช้เวลานานไหมคับ เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ถ้าจ้างม้าเร็วหน้าขนส่งจะแพงไหมคับ เพราะผมพึ้งได้ สปริ์น มาคับ แล้วต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ขอบคุณคับ

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

ไปโอนเองดีกว่า ค๊ะ เสียเงินไม่เกินถึง 500 แต่ จ้างนี้ แพงนะขอบอก เสียเวลา ไม่นานหรอกถ้าไปแต่เช้านะ
    เอกสาร มีสำเนาทะเบียน บ้าน บัตรประชาชน เอกสาร มอบอำนาจ การโอนรถ จากเข้าของเดิม
    เอกสารการโอนรถ เอกสารไปหาได้จากขนส่ง ถาม ประชาสัมพันธ์เอาแล้วกัน
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

ถ้าอยู่จังหวัดเดียวกันก็ใช้แค่เอกสารชุดเดียวครับทั ้งผู้ซื้อ และ ผู้ขายครับ เริ่มจาก บัตรประชาชน พร้อมรับรองสำเนาถูกต้อง 1 ใบ ทะเบียนบ้านรับรองสำเนาถูกต้อง 1 ใบ หนังสือมอบอำนาจหากไปโอนด้วยตัวเองหรือผู้ขายเซ็นต์ม าให้ก็ใช้ 1 ใบ คำร้องในการโอนกรรมสิทธิ์รถ 1 ใบให้ผู้ขายเซ็นต์ในช่องผู้โอนกรรมสิทธิ์ และ ผู้ซื้อเซ็นต์ในช่องผู้รับกรรมสิทธิ์ เอกสารในการโอนที่ต้องมีจากเจ้าของทั้งหมด 4 ใบครับผม ส่วนผู้ซื้อ หรือ ผู้รับการโอนกรรมสิทธิ์ก็ ใบ 2 มีบัตรประชาชนชื่อของผู้ซื้อ 1 ใบเซ็นต์รับรองสำเนาถูกต้อง ทะเบียนบ้านชื่อของผู้ซื้อ 1 ใบเซ็นต์รับรองสำเนาถูกต้อง
    ( ปล. ถ้าเป็นรถที่ซื้อมาจากต่างจังหวัดโดยการแจ้งย้ายปลาย ทาง หรือ จะจ้างย้ายเปลี่ยนชื่อ และ แจ้งย้ายออกก็ต้องใช้เอกสารเพิ่มเป็นอีกอย่างละชุดนะ ครับ ) การโอนรถไปเองจะดีกว่านะครับ ถึงจะจ้างเค้าเจ้าหน้าที่ขนส่งก็ต้องตรวจเอกสาร และ เลขตัวถัง หรือ เลขเครื่องยนต์ด้วย ซึ่งถ้าจังหวัดนั้นเจ้าหน้าที่เข้มงวดหน่อยก็มีการขู ดเลขตัวถังบริเวณนั้นๆเพื่อที่จะดูว่าสวมทะเบียนมาหร ือไม่อ่าครับ ถ้ารถใหม่ๆย้ายมาจากจังหวัดอื่นๆก็แย่หน่อยครับ ถ้ารถเก่าๆก็ให้เค้าขูดให้เต็มที่ไปเลยครับผม
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Member
    สถานที่
    ไม่มีจ๊ะ
    ขอบคุณ
    0

อ่าใช่ครับโอนเองดีกว่า

ผมไปเองตอนบ่ายสอง

ประมาณบ่ายสามนิด ๆ ก็เสร็จครับช.ม.เดียวเอง

ที่หมอชิต นะครับ
    รับงานถ่ายภาพ รับปริญญา และ งานถ่ายภาพทุกประเภท ครับ

www.iambuddha.multiply.com

Bookmarks