นายจู๋ ขอขึ้นเงินเดือน

ชื่อกระทู้: นายจู๋ ขอขึ้นเงินเดือน

Member ใครๆก็มีสิทธิ์'s Avatar
    สถานที่
    Classic Layam Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Talking นายจู๋ ขอขึ้นเงินเดือน

>>>> วันที่รอคอย
    >>>>
    >>>>เรื่อง ขอขึ้นเงินเดือน
    >>>>
    >>>>เรียน ผู้จัดการฝ่ายบุคคล
    >>>>
    >>>>
    >>>> กระผม นายจู๋มีความประสงค์ขอขึ้นเงินเดือนโดยมีเหตุผลดังต่ อไปนี้
    >>>>
    >>>> 1. กระผมเป็นผู้ใช้แรงงาน
    >>>> 2. กระผมทำงานในที่ลึกมาก
    >>>> 3. กระผมต้องสอดหัวเข้าไปก่อนทุกครั้งที่ทำงาน
    >>>> 4. กระผมไม่มีวันหยุดสุดสัปดาห์และไม่เคยหยุดวันนักขัตฤ กษ์
    >>>> 5. กระผมทำงานในที่มีสภาวะแวดล้อมอับชื้น
    >>>> 6. กระผมทำงานในที่มืดและไม่มีอากาศถ่ายเท
    >>>> 7. กระผมทำงานในที่ร้อนอบอ้าว
    >>>> 8. กระผมไม่เคยได้รับค่าล่วงเวลา
    >>>> 9. กระผมทำงานที่เสี่ยงกับโรคติดต่อ
    >>>>
    >>>> จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา
    >>>>
    >>>> ขอแสดงความนับถือ
    >>>>
    >>>> (นายจู๋ กาเจี้ยว)
    >>>>--------------------------------------------------------
    >>>>
    >>>>จดหมายตอบจากทางฝ่ายบุคคล
    >>>>
    >>>>
    >>>>เรียน นายจู๋ กาเจี้ยว
    >>>>
    >>>> เนื่องจากคณะกรรมการได้พิจารณาแล้วเห็นว่า
    >>>>คุณไม่สมควรได้รับการขึ้นเงินเดือนเป็นอย่างยิ ่ง
    >>>>เนื่องจากขาดคุณสมบัติ ของการเป็นพนักงานที่ดีหลายประการ
    >>>>ดังที่ได้แจ้งหลายละเอียดดังนี้
    >>>>
    >>>> 1. คุณไม่ได้ทำงาน 8 ชม / วัน
    >>>> 2. คุณงีบหลับหลังจากเสร็จงานเสมอ
    >>>> 3. คุณไม่ทำตามคำสั่งบ่อยๆ
    >>>> 4. คุณไม่ชอบทำงานในที่ประจำของคุณ
    >>>>และชอบแว๊บไปรับงานที่อื่นบ่อยๆ
    >>>> 5. คุณมักไม่ทำงานโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
    >>>>และหลายครั้งที่หยุดงานกลางคัน
    >>>> 6. คุณไม่มีความเป็นผู้นำ
    >>>>ต้องอาศัยแรงกระตุ้นจากภายนอกให้ทำงาน
    >>>> 7. คุณทิ้งให้ที่ทำงาน สกปรกเลอะเทอะทุกครั้งเมื่อเสร็จงาน
    >>>> 8. คุณมักไม่ชอบปฎิบัติตามกฎแห่งความปลอดภัย
    >>>>โดยไม่สวมอุปกรณ์ป้องกัน
    >>>> 9. หลายครั้งคุณไม่สามารถทำงานควบสองกะต่อเนื่องได้
    >>>>
    >>>>
    >>>> จึงเรียนมาเพื่อทราบ
    >>>>
    >>>> ....HR....
    อยากอกหัก แต่ อุปสรรคอยู่ที่ หน้าตา

Member ขอน้ำกินหน่อย's Avatar
    สถานที่
    hatyai scooter club
    ขอบคุณ
    0

หายไปเลยน่ะครับ คุณหน่อย ถ้าเงินเดือนขึ้นแล้วก็เก็บตังค์ไว้หยอดกระปุกบ้าง
    ไว้ซื้อรถ ตอนนี้น้อง ๆ เขาเก็บรถไปหลายคันแล้ว

Junior Member พริ้วลม's Avatar
    สถานที่
    Club Service
    ขอบคุณ
    0

Exclamation พี่หน่อยนิวมีรถ ขายครับ

นิวมีรถขายครับพี่ จริงๆก็ไม่อยากขายหรอกพี่ แต่พอดีต้องเอาเงินไปทำรถครับ นิวขาย สปริ้น หัวเหลี่ยม สีกริ้ปๆ 100% เครื่องฟิต100% ( แอบโมแรงไว้แล้ว ) พี่ รถนิวแต่ง สไต คล้ายๆคันเก่าพี่เลยครับ มีทะเบียนโอนได้ครับ พี่น้องกัน เอาไป 43000ครับ ราคานี้ห้ามต่อน้องแล้วนะ อยากให้ไว้ขี่ด้วยกัน ไม่อยากขายคนอื่น เสียดายรถ เออพี่หน่อย (นิวขายขาดทุนนะพี่ เพราะนิวได้มา ตั้ง 6500) นิวไม่ได้กำไรเลยนะ ( นิดหน่อยเอง ให้น้องเถอะนะค้าบ ) ยังไงพี่กับผม ก็ เหมือนเดิมครับ แบบเราๆเหมือนเดิม ( ไอ้เบียร์ กับ พี่หนุ่ย ด้วยนะ) นอกนั้น ผมไม่รู้ครับ ห่ะๆๆๆ ( รถคันสีน้ำเงิน นะพี่ ) สนใจโทรมานะครับ โทร. 083-2092349 หรือ 086-3549395 นะครับ ไม่รีบพี่หน่อย รอได้ เรื่อยๆ พี่น้องกัน
    em88em90
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พริ้วลม : 09-11-2007 เมื่อ 06:42

Bookmarks