ทริปเล็กๆของหม่อมครับ

ชื่อกระทู้: ทริปเล็กๆของหม่อมครับ

Junior Member mom oat's Avatar
    สถานที่
    honda classic paknampo
    ขอบคุณ
    0

Cool ทริปเล็กๆของหม่อมครับ

ขอโทษทีครับ พี่น้องที่วันนั้นไปร่วมทำบุญไม่ได้!เพราะผมออกจากนค รสวรรค์9.30น ของวันจันทร์ กลับมาเรียนต่อที่กรุงเทพ พี่น้องครับผมควบ JX 125 คู่ใจมาจากนครสวรรค์ เข้าทาง มโนรมยิงตรงเข้าชัยนาท แล้วด่านแลกก็มาถึงตำรวจตั่งด่านหน้าเทคนิดชัยนาทครั บ(ตรงที่พวกเราจอดรอกันบ่อยๆ....ดูสาวกันอ่ะ) โดนหลายข้อหาเลยครับ กระจกไม่ใส่ ทะเบียนไม่สวม ท่อดัง เค้าจะปรับผม 1500 ผมก็บอกว่าผมกลับไปเรียนมีตังมา400 เค้าเลยลดลงเหลือ 200ก็รอดไป คราวนีพักกินข้าวที่ช้ยนาทเส็ดก็ตรงออกสุพรรณ เข้าบางบัวทองเลยครับแต่ยังไม่จบหลงทางไปไกล(ไม่ชำนา ญทางในเมืองกรุง) เลยไปเดอะมอล์ ตำรวจเรียกอีกครับเค้าก็ปรับไป100(ข้อหาเดิมทั่งนั้น ) แล้วก็ถามทางเค้าแต่ก็ยังคงหลงคราวนี้ขึ้นไปบนทางด่ว นเลยครับกว่าจะลงได้เฮ้ยเหนื่อยเลยแต่ก็ถึงมหาลัยจนไ ด้ครับ ถือว่าสมบูญแบบ ยังไม่จบทริปครับกลับไม่ได้(จำทางไม่ได้)
    HONDA
    CLASSIC PAKNAMPO
    ฮอนด้าคลาสสิคปากน้ำโพ
    ไม่รู้จะทำตัวให้ดีเท่าไร
    ในเมื่อความเป็นจริงแล้ว.....นั้น
    เธอต้องการอะไรที่มากกว่า........ที่เราเป็น

oatyoo_@hotmail.com
    ติดต่อ 084-0498945

Porjai's Avatar
    สถานที่
    NAKHONSAWAN MOTORCYCLECLUB
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ไม่เป็นไรน้องคิดว่าเป็นประสบการณ์ชีวิต อย่าคิดมาก
    คดีเล็กๆ
    นาย วิศิษฎ์ วงศ์สวัสดิ์ภักดี

ซื้อขายโอนเข้าบัญชีเช็คได้มีจริงของจริงครับ
    ธนาคารกรุงไทย สาขา นครสวรรค์
    เลขที่บัญชี 605-1-03816-7

ธนาคารกสิกรไทย สาขา บิ๊กซี 2
    เลขที่บัญชี 104-2-78580-2

083-2135588,056222512

Senior Member top_paknumpo's Avatar
    สถานที่
    ฮอนด้าปากน้ำโพ
    ขอบคุณ
    0

ชีวิต......ครับ......มอเตอร์ไซค์....เก่า..ๆ....คนใ ช้ถนน......ผู้ดูแลถนน......กับ....ตำรวจไทย.....ทำไ มไม่ไปจับเด็กแว้น.....มากันเป็นร้อย.....เสียงดังสน ั่น....กลางคืนไม่ยอมนอน......ขี่รถกันทั่วเมือง เจอต้องหลบ ถ้าไม่อยากซวย ชาวบ้านตาดำๆเ ขาเดือดร้อน .......อย่าคิดมากครับ......ก็เราคนไทย......เขาให้เ ราท่องไว้....ว่า....เราชอบคนรักกัน......รักกันอย่า รังแกกัน.....คนละสีก็ต้องโดน....
    มีใครบ้าง!ที่เลือกเกิดได้ มีใครบ้าง!ไม่อยากเกิดมาครบ32 มีใครบ้าง!อยากเกิดมาเป็นภาระสังคม ให้ความรักความเมตตา
    หยุด!รังแกคนพิการ
    http://facebook.com/toppaknumpo

Junior Member ikai+c70's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แถวบ้านพี่เขาเรียกว่า"ซวย"em86

CHE666 หมวดJeng's Avatar
    สถานที่
    NAKHONSAWANMOTORCYCLE CLUB(ฮอนด้าปากน้ำโพ)
    ขอบคุณ
    0

เอามันมาเคียร์กับหมวดหน่อยสิใครช่างทำกับหม่อมได้ลง คอ
    [SIZE=4]ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน[/SIZE]

Senior Member top_paknumpo's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หมวดJeng อ่านข้อความ
    เอามันมาเคียร์กับหมวดหน่อยสิใครช่างทำกับหม่อมได้ลง คอ
    ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับ หมวด ผมก็โดนที่พยุหะ นี่ถ้าผู้กำกับไม่เอารถไปซ่อมที่ร้านป้อ....คงจะยาวค รับ...
    มีใครบ้าง!ที่เลือกเกิดได้ มีใครบ้าง!ไม่อยากเกิดมาครบ32 มีใครบ้าง!อยากเกิดมาเป็นภาระสังคม ให้ความรักความเมตตา
    หยุด!รังแกคนพิการ
    http://facebook.com/toppaknumpo

ปากน้ำโพ Bankz70's Avatar
    สถานที่
    ???
    ขอบคุณ
    0

หมวดเจ๋ง อยู่ไหนเอ๋ย

I Love PAD

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ top_paknumpo อ่านข้อความ
    ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับ หมวด ผมก็โดนที่พยุหะ นี่ถ้าผู้กำกับไม่เอารถไปซ่อมที่ร้านป้อ....คงจะยาวค รับ...
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยอีกซักคนนะครับหมวด
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Bookmarks