รถมีอินวอยจะทำทะเบียนได้แล้วจริงหรือ?

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รถมีอินวอยจะทำทะเบียนได้แล้วจริงหรือ?

Junior Member
    สถานที่
    หายู้
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถมีอินวอยจะทำทะเบียนได้แล้วจริงหรือ?

ผเอิญผมเป็นคนกรุงเทพแล้วมาเรียนที่ม.เกษตร ศรีราชาแล้วก็เล่นรถอยู่ที่นั่น

แล้วเห็นอาทิตย์ก่อนพวกพี่ๆที่เล่นรถอยู่ด้วยกันมีตำ รวจหรือไรเนี่ยแหละ

เรียกคนเล่นรถเก่าแถวๆนั้นไปคุย เค้าบอกว่าปีหน้าจะมีกฏหมายให้รถที่มีอินวอยไปขึ้นทะ เบียนได้

แต่ค่าใช้จ่ายยังไม่รู้ว่าเท่าไหร่ มีใครเคยได้ยินได้ข่าวนี้มามั่งไม๊คับ

เพราะเห็นมีคนมาบอกหลายคนละ

...เซงเลยตู อุดส่าห์เก็บตังตั้งนานซื้อแบบมีเบียนมา รู้งี้ซื้อแค่อินวอยก็ดี ถูกดี

...เหะๆล้อเล่นนะ

ปล.อยากได้เมลไว้คุยเอ็มของพวกพี่ๆที่เล่นรถด้วยกันอ ่ะคับ จะได้เอาไว้ปรึกษาได้

Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเป็นอย่างนี้จริงๆก็ดีมากเลยครับ
    แต่รถอินวอยจะแพงขึ้นนะ

Junior Member ไอ้ตัวเล็ก's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จริงเหรอคับ
    yahoo..scooter
    pond ค่อย mods
    pangpoonpond@hotmail.com em23

Junior Member Bombaza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เป็นจริงก็ดีมากๆเลยครับ อิอิ แหล่มเลย สาธุem95
    ++รักแรกคือแม่ข้า++
    ++รักรองมาคือแม่โขง++
    ++รักนั้นจะหมดลง++
    ++เพราะแม่โขงขึ้นราคา++

Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ระวังตำรวจหากินนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Seerutud01 อ่านข้อความ
    ผเอิญผมเป็นคนกรุงเทพแล้วมาเรียนที่ม.เกษตร ศรีราชาแล้วก็เล่นรถอยู่ที่นั่น

แล้วเห็นอาทิตย์ก่อนพวกพี่ๆที่เล่นรถอยู่ด้วยกันมีตำ รวจหรือไรเนี่ยแหละ

เรียกคนเล่นรถเก่าแถวๆนั้นไปคุย เค้าบอกว่าปีหน้าจะมีกฏหมายให้รถที่มีอินวอยไปขึ้นทะ เบียนได้

แต่ค่าใช้จ่ายยังไม่รู้ว่าเท่าไหร่ มีใครเคยได้ยินได้ข่าวนี้มามั่งไม๊คับ

เพราะเห็นมีคนมาบอกหลายคนละ

...เซงเลยตู อุดส่าห์เก็บตังตั้งนานซื้อแบบมีเบียนมา รู้งี้ซื้อแค่อินวอยก็ดี ถูกดี

...เหะๆล้อเล่นนะ

ปล.อยากได้เมลไว้คุยเอ็มของพวกพี่ๆที่เล่นรถด้วยกันอ ่ะคับ จะได้เอาไว้ปรึกษาได้

ระวังนะครับ ผมเคยโดนเรียกเงินจากตำรวจแถวนั้นมาแล้ว
    ทะเบียนไม่ได้ขึ้นอยู่กับตำรวจครับ มันขึ้นอยู่กับขนส่ง ...

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

30000-40000 ได้มั้งถ้าจำไม่ผิดเอาอินวอยไปขึ้นทะเบียน

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

เวสป้าบ้าที่ซู๊.....ด อีตาบ้า's Avatar
    สถานที่
    เวสป้าบ้านนอก
    ขอบคุณ
    0

เห็นรถประกอบเค้าทำราคามีอินวอยกับมีทะเบียนต่างกันห มื่นกว่าบาท - 20000ครับถ้าจำไม่ผิด
    " เวสป้าบ้าที่ซู๊.........ด "

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ช่ายครับถ้าอินวอยไม่แท้ซวย งานเข้ารถโดนยึดแน่ โหรองเช็คดีๆด้วยว่าเลขตรงกับอินวอยไหมเข้ามาถูกต้อง ตามกฎหมายไหม มิฉะนั้น ซวยแน่

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อินวอยทำทะเบียนได้ตั้งนานแล้ว ว่าแต่ว่าจะมีไครไปทำเปล่าก็ไม่รู้ดูตามลิ้งค์ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=102362

Bookmarks