คุณผู้ชายทั้งหลาย...

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: คุณผู้ชายทั้งหลาย...

มาตรฐาน คุณผู้ชายทั้งหลาย...

คุณผู้ชายทั้งหลาย...
    ถ้าไม่อยากให้ผู้หญิงหลงรักโดยไม่รู้ตัวอย่าทำแบบนี้ เลยนะคะ...

อย่าโทรหาเวลาดึก ๆ เพราะเวลานี้มีไว้ให้คนพิเศษ อย่าโทรมาบ่อย ๆ
    ครั้งละนาน ๆและเวลาเดิมๆทุกๆวัน ฉันจะพาลคิดเข้าข้างตัวเองไปใหญ่

อย่าเล่าเรื่องราวครั้งก่อนกับแฟนคนเก่า และอย่าพูดว่าตัวเองเหงา
    อยากมีใครสักคนให้ได้ยิน เพราะฉันอาจจะอยากเป็นคน ๆ นั้น

อย่าคุยโทรศัพท์กับฉันถึงเช้า
    ก่อนจะบอกอรุณสวัสดิ์พร้อมกับราตรีสวัสดิ์
    ก่อนนอนฉันจะคิดถึงและแม้แต่ในฝันก็คงมีภาพคนอื่นคนไ หนไปนอกจากคุณไม่ได้

อย่าบอกว่าสับสน ไม่อยากทิ้งคุณไป
    หรือช่วงนี้อยากอยู่คนเดียวเพราะฉันจะรอ รอ รอ และรอ

อย่ามาโทรหาทุกวัน วันละล้านรอบ แล้วก็บอกว่าไม่ได้คิดอะไร
    เป็นพี่เป็นน้องกัน เฮ้ออ ฉันอ่ะมันลูกคนเดียว

อย่าลองใจฉัน โดยการหายไปหลายวันๆ เพราะฉันไม่กล้าพอที่จะโทรไปหาเธอ
    ทั้งๆทีใจกระวนกระวาย

ก่อนจะกลับบ้าน อย่าบอกว่าจะไปส่ง ก่อนลงจากรถอย่าบอกว่าดูแลตัวเองดีๆ
    เพราะฉันก็อยากให้เธอมาดูแลฉันจริงๆ

ถ้าฉันเงยหน้าไปสบตาเธอแล้วเจอเธอมองฉันอยู่ อย่าหลบตาฉันทันที
    เพราะเธอรู้ไหม ว่าฉันจะคิดว่าเธอมีใจ

อย่าทำกับฉันเหมือนฉันเป็นเจ้าหญิง
    เพราะสุดท้ายฉันต้องการเป็นเจ้าหญิง ไม่ใช่แค่เพื่อนของเจ้าชาย
    อย่ามาพูดจาให้ความหวัง อย่ามาหยอดฉัน ทำให้อยากแล้วเธอก็จากฉันไป
    ด้วยเหตุผลที่ว่า เราเป็นเพื่อนสนิทกัน

อย่ามาพูดว่าฉันเป็นผู้หญิงที่แสนดี
    ใครได้ฉันไปต้องเป็นผู้ชายที่น่าอิจฉา
    แล้วสุดท้ายผู้หญิงดีๆอย่างฉันก็ไม่มีใครเอา

อย่าบอกว่ากำลังมีปัญหากับแฟน ไม่นานคงเลิก เพราะมันทำให้ฉันรอ เก้อออ

อย่าบอกว่าสบายใจที่ได้อยู่กะเธอ เรามีอะไรคล้ายๆกัน
    เพราะนั่นอ่ะทำให้ฉันคิดมากกกกกกก

อย่าทิ้งการเล่นบอล ดูบอล เพียงเพื่อจะมานั่งคุยกับฉัน
    เพราะจะทำให้ฉันสำคัญตัวผิด

อย่าโทรมาร้องเพลงให้ฟังบ่อยๆ อย่ามาชวนไปร้องเกะกันสองคน
    ฉันไม่รู้ว่าเธอคิดอะไรอยู่ แต่ฉันอ่ะ จะละลายอยู่แล้ววว

ฝากถึงคุณผู้ชายทุกคนที่เข้ามาอ่าน อย่าได้ทำเรื่องนี้ซ้ำอีก
    หากคุณไม่ได้กำลังอยากให้ผู้หญิงคนนั้นหลงรักคุณนะคะ
    " กิ เ ล ส . . . ล้ น "

Member huregan's Avatar
    สถานที่
    Lammania...มอสสายแข็ง
    ขอบคุณ
    0

แค่อ่านก้อทำให้สึกว่าหญิงที่เขียนข้อความคนนี้น่าค้ นหานะเนี้ย...จิงจิงนะ
    เรดบีคือกุ้งที่สวยที่สุดในโลก...

Senior Member jarusclub's Avatar
    สถานที่
    Jarus classic club
    ขอบคุณ
    0

/\6 /\6 /\4

tai504's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โห โดนเลยอ่ะ เข้าใจ เข้าใจ
    คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาด
    คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาดที่แกล้งโง่

Member Skyrider's Avatar
    สถานที่
    พันธุ์เดียวกัน
    ขอบคุณ
    0

มันเป็นเรื่องจริงหรือนี่e11e11e11

หยดน้ำ's Avatar
    สถานที่
    mz-thailand
    ขอบคุณ
    0

มันก็จริง
    ติดต่อสอบถามเพิ่มเติม โทร 0819776529

best_gbdc's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผู้หญิงเค้าคิดเเบบนี้นะ

เราเป็นผู้ชายก็อย่าทำนะครับ

โดนมากๆๆ

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

แจ่มๆครับ
    บักหำน้อย ยโสธร...........

ตรงกะชีวิตไป4ข้อเหอๆ

Bookmarks