เสาที่ติดหางกระรอกกับหางจิ้งจอก ใช้เสาอะไรกันคับ

ชื่อกระทู้: เสาที่ติดหางกระรอกกับหางจิ้งจอก ใช้เสาอะไรกันคับ

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสาที่ติดหางกระรอกกับหางจิ้งจอก ใช้เสาอะไรกันคับ

อยากทราบครับว่าเสาที่ติดหางกระรอกกับหางจิ้งจอก ใช้เสาอะไรกันคับ
    แล้วหาซื้อที่ไหนกัน ที่รู้มามีเสาของแท้แต่แพง,เบ็ด,เหล็กสแตนเสแบบสปิง

ผ้รู้ช่วยบอกหน่อย
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

ส่วนตัว พิ้งกี้ใช้ เบ็ดชิงหลิว ค๊ะ หาได้ตาม ร้าน ขายเบ็ด นะบอกเค้าเบ็ด ชิงหลิว นะ ไม่แพง
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ท่อนปลายของคันเบ็ดเลยครับ ปลายชิงหลิวมันอ่อนไป(แพงกว่าด้วย+หักง่าย)
    เด๋วนี้คันเบ็ดจีนแดงคันละ100กว่าบาทเอง เอามาใช้แค่ท่อนปลาย แล้วค่อยเอามีดคัตเตอร์เลอะๆไกด์ออก แล้วพ่นสีทับ....แจ๋วเลย มีปลายเป็นห่วงด้วย(ไกด์ตัวบนสุด)/\7 ส่วนวิธีจับยึด ไม่รู้ครับ เอาไปจินตนาการณ์เอาเอง อิอิ

ปล.ไม่ก็ลองถามคนที่ตกปลาอยู่แล้วก็ได้ครับ ส่วนมากปลายมันหักแล้วเค้าไม่ได้เอาไปใช้ประโยชน์อะไ ร
    ผมมีคันFenvickไม่ได้ใช้เอามาทำเสาดีมั้ยน๊า...em87

My Bike running on LPG

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.ไวไว อ่านข้อความ
    ท่อนปลายของคันเบ็ดเลยครับ ปลายชิงหลิวมันอ่อนไป(แพงกว่าด้วย+หักง่าย)
    เด๋วนี้คันเบ็ดจีนแดงคันละ100กว่าบาทเอง เอามาใช้แค่ท่อนปลาย แล้วค่อยเอามีดคัตเตอร์เลอะๆไกด์ออก แล้วพ่นสีทับ....แจ๋วเลย มีปลายเป็นห่วงด้วย(ไกด์ตัวบนสุด)/\7 ส่วนวิธีจับยึด ไม่รู้ครับ เอาไปจินตนาการณ์เอาเอง อิอิ

ปล.ไม่ก็ลองถามคนที่ตกปลาอยู่แล้วก็ได้ครับ ส่วนมากปลายมันหักแล้วเค้าไม่ได้เอาไปใช้ประโยชน์อะไ ร
    ผมมีคันFenvickไม่ได้ใช้เอามาทำเสาดีมั้ยน๊า...em87
    จะดีเหรอครับเอาคัน Fenvick มาทำเสา ........อิอิ (แค่แซวเล่นเฉยๆครับ)
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

Bookmarks