เก็บคืนและวันที่ผ่าน ที่เคยได้ปวดร้าว ยังมีเรื่องราวที่ดี ที่รอให้จดจำ - หน้า 5

ชื่อกระทู้: เก็บคืนและวันที่ผ่าน ที่เคยได้ปวดร้าว ยังมีเรื่องราวที่ดี ที่รอให้จดจำ

Giggog Member Simple-Morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ B.Boy Morgan อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่น้อง ผมไม่ได้เข้ามา นมยานมาก เฮ้ย(ไม่ใช่) นมนาน มากเลย อิอิอิ เพราะ คอมพัง อิอิอิอิ ไม่มีตังฃ่อม อิอิอิ

เป็นคอมอินเดีย ไม่ใช่อิตาลี่ก้งี้เเหละ เสียบ่อย

หิหิหิ
    บ.บาปคับ
    เครือข่าย คนบ้ารถถีบ(ภูเก็ต) http://www.facebook.com/#!/home.php?...789979727&ap=1

I love Thaiscooter wake-up's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Simple-Morgan อ่านข้อความ
    เป็นคอมอินเดีย ไม่ใช่อิตาลี่ก้งี้เเหละ เสียบ่อย

หิหิหิ
    บ.บาปคับ
    ตกลงเป็น บ.ใบไม้เหรอ เพลงนี้ไม่เคยได้ยินน่ะ ....อิอิอิ

บอกฉันบอกเธอ ว่ารักเธอมากกว่าใคร
    บอกว่าห่วงใย บอกรักจริงใจกับเธอ

อยากให้รู้ความจริงในใจ เก็บไว้ยังไม่เคยบอก
    เวลาเป็นใจ ให้เธอได้รู้คำตอบ แค่เพียงบอกกันว่าฉันรักเธอ

บอกไปแล้ว ขอให้เธอมั่นใจ
    ว่าจะไม่แอบไปรักใคร ก็ใจฉันมันมีเพียงแต่เธอ
    บอกอีกครั้ง ย้ำให้ฟังเพื่อความแน่ใจ
    ชอบที่เธอเป็นคนไม่เหมือนใคร

เอาแค่นี้พอ.....ศิลปิน บางกอกจิ๊กโกโล่ อัลบั้ม กรีนไลท์โปรเจ๊ค
    ตัวต่อไป ค.กระบือจ้ะ
    คิดดี พูดดี ทำดี สังคมน่าอยู่

Member timmy_morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan Scooter Phuket
    ขอบคุณ
    0

Talking

ค่ำคืนรี้ เจ้าอยู้หนใด หรือเจ้าอยู่ในวัยแห่งความฝัน เหตุใดหนอชีวิตเจ้าใย ไร้จุดหมายยย

ด้วยความปรารถนาดีจาก ปปส.

อิอินึกมะออกอ่าพี่น้อง เอ้า สอ เสีย แล้วกันเน้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย timmy_morgan : 19-10-2007 เมื่อ 16:56
    DEAD END STREET
    Techno Upper Mental
    Be cool,don't be a fool!

Giggog Member Simple-Morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ timmy_morgan อ่านข้อความ
    ค่ำคืนรี้ เจ้าอยู้หนใด หรือเจ้าอยู่ในวัยแห่งความฝัน เหตุใดหนอชีวิตเจ้าใย ไร้จุดหมายยย

ด้วยความปรารถนาดีจาก ปปส.

อิอินึกมะออกอ่าพี่น้อง เอ้า สอ เสีย แล้วกันเน้อ

แสงจันทร์กระจ่าง ส่องนำทางสัญจร
    คิดถึงนางฟ้าอรชร ป่านนี้นางนอนหลับแล้วหรือยัง
    แสงจันทร์นวลใหญ่ ข้าจ่อมจมอยู่ในภวังค์
    เรไรเสียงไพรแว่วดัง ยิ่งฟังยิ่งเหงาจับใจ คิดถึง

เดินทางกลางเถื่อนกลางหมู่เดือนและหมู่ดาว
    แหงนมองฟ้าดั่งมองหาเงา ของเยาวมาลย์อยู่ในสายลม
    ผู้ใดซ่อนเจ้า น้ำค้างเหน็บหนาวและขื่นขม

น้ำตาหยด หยดทุกข์ระทม
    พร่างพรมอยู่ในสองตา หวั่นไหว

* เอาใจและร่าง ออกมาวางเดิมพัน
    เดินทางไกลอยู่ใต้แสงจันทร์
    คิดถึงทุกวัน คิดถึงทุกคืน
    คิดถึงคนรัก ชุบชูใจให้ตื่นฟื้น
    โอ้ฝันอยู่ทุกค่ำคืน ในคืนที่มีแสงจันทร์ อ่อนหวาน

** เอาความฝันใฝ่ สองเราไว้ที่ปลายฟ้า
    เดินทางผ่าน สายธารเวลา
    ขอให้ศรัทธา อย่าลืมลางเลือน
    รอแสงสว่าง อรุณรุ่งรางมาเยือน
    ฝากใจไว้กับแสงดาวเดือน
    ขอให้มาเยือนอยู่ในนิทรา

แสงจันทร์
    คำร้อง ชวาลา ชัยมีแรง
    อัลบัม เพื่อนเพ
    ศิลปิน มาลีฮวนน่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Simple-Morgan : 29-11-2007 เมื่อ 09:24
    เครือข่าย คนบ้ารถถีบ(ภูเก็ต) http://www.facebook.com/#!/home.php?...789979727&ap=1

Junior Member
    สถานที่
    M O R G A N
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Simple-Morgan อ่านข้อความ
    แสงจันทร์กระจ่าง ส่องนำทางสัญจร
    คิดถึงนางฟ้าอรชร ป่านนี้นางนอนหลับแล้วหรือยัง
    แสงจันทร์นวลใหญ่ ข้าจ่อมจมอยู่ในภวังค์
    เรไรเสียงไพรแว่วดัง ยิ่งฟังยิ่งเหงาจับใจ คิดถึง

เดินทางกลางเถื่อนกลางหมู่เดือนและหมู่ดาว
    แหงนมองฟ้าดั่งมองหาเงา ของเยาวมาลย์อยู่ในสายลม
    ผู้ใดซ่อนเจ้า น้ำค้างเหน็บหนาวและขื่นขม

น้ำตาหยด หยดทุกข์ระทม
    พร่างพรมอยู่ในสองตา หวั่นไหว

* เอาใจและร่าง ออกมาวางเดิมพัน
    เดินทางไกลอยู่ใต้แสงจันทร์
    คิดถึงทุกวัน คิดถึงทุกคืน
    คิดถึงคนรัก ชุบชูใจให้ตื่นฟื้น
    โอ้ฝันอยู่ทุกค่ำคืน ในคืนที่มีแสงจันทร์ อ่อนหวาน

** เอาความฝันใฝ่ สองเราไว้ที่ปลายฟ้า
    เดินทางผ่าน สายธารเวลา
    ขอให้ศรัทธา อย่าลืมลางเลือน
    รอแสงสว่าง อรุณรุ่งรางมาเยือน
    ฝากใจไว้กับแสงดาวเดือน
    ขอให้มาเยือนอยู่ในนิทรา

แสงจันทร์
    คำร้อง ชวาลา ชัยมีแรง
    อัลบัม เพื่อนเพ

ศิลปิน มาลีฮวนน่า
    ทำไมถึงทำกับฉานนนนนนได้...em84 ด.เด็กเล็ก...หุหุหุ
    em86Morgan Freemanem86

Platinum Member Hip Hip Huray!!'s Avatar
    สถานที่
    Morgan scooter club
    ขอบคุณ
    0

Talking

แด่คนที่ฉันเคยรัก แด่คนที่เคยซื่อตรง
    ที่พาชีวิตฉันพลัดฉันหลงไม่มีชิ้นดี

เธอทำให้ฉันหัวเราะ เธอทำให้ฉันร้องไห้
    เธอทำชีวิตที่มีความหมายฉันตายทั้งเป็น

ฉันมันไม่ดีตรงไหน โง่เกินไปหรือเปล่า
    แผลที่เธอทำมันลึกมันร้าวมันเข้าไปฝังใจ

ฉันมันไม่ดีตรงไหน จะบ้าจะตายเพราะเธอ
    หัวใจยังจำยังคืดเสมอถึงเธอคนทำ

แด่คนเคยรัก
    Artist : Tea for Three
    ท.ทหารอดทน
    IN VESPA WE TRUST!
    ทำ ทำ ทำ จะลอง ทำดู จะได้รู้ว่าเธอนั้นทำได้มั้ย!!!
    LIVE FAST, DIE YOUNG!
    &
    LIVE TO RIDE

I love Thaiscooter wake-up's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking

ทุกสิ่งรอบกายในวันวันนี้ดูช่างสวยงาม
    แต่ไม่มีภาพใดที่สวยเกินกว่าภาพเธอคนนี้
    ในช่วงเวลาตอนนี้

แต่ว่าเวลาที่หมุนผ่านไป
    มันบังคับให้เราต้องไกลกันอีกในไม่ช้า
    ก่อนทุกสิ่งจะไม่อาจย้อนกลับมา
    ฉันอยากจะขออะไรสักอย่างก่อนจะได้ไหม
    โปรดเถอะ โปรดเถอะ โปรดเถอะ โปรดเถอะ

เพลย์กราวด์ ชื่อเพลง: อยากให้ช่วงเวลาเหล่านี้อยู่กับเราไปนานๆ ได้ไหม
    อัลบั้ม: Cubic World

ขอบคุณ
    0

Smile

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wake-up อ่านข้อความ
    ทุกสิ่งรอบกายในวันวันนี้ดูช่างสวยงาม
    แต่ไม่มีภาพใดที่สวยเกินกว่าภาพเธอคนนี้
    ในช่วงเวลาตอนนี้

แต่ว่าเวลาที่หมุนผ่านไป
    มันบังคับให้เราต้องไกลกันอีกในไม่ช้า
    ก่อนทุกสิ่งจะไม่อาจย้อนกลับมา
    ฉันอยากจะขออะไรสักอย่างก่อนจะได้ไหม
    โปรดเถอะ โปรดเถอะ โปรดเถอะ โปรดเถอะ

เพลย์กราวด์ ชื่อเพลง: อยากให้ช่วงเวลาเหล่านี้อยู่กับเราไปนานๆ ได้ไหม
    อัลบั้ม: Cubic World
    เล่นต่อเพลงเนี่ย มันสนุกจริงๆ

Junior Member J_Bizzo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ.ถุง

ถอยดีกว่า ม่ายอาววววววววว ดีกว่า

ชองคัยไม่รู้อ่ะ

ต่อด้วยก.ไก่ แล้วกัน
    รู้ ตื่น และเบิกบาน

Junior Member
    สถานที่
    M O R G A N
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ J_Bizzo อ่านข้อความ
    ถ.ถุง

ถอยดีกว่า ม่ายอาววววววววว ดีกว่า

ชองคัยไม่รู้อ่ะ

ต่อด้วยก.ไก่ แล้วกัน
    เกิด..มาเป็น..พ่อค้าแม่ขาย ต้องหาบคอนตั้งแต่บ่ายไปถึงตอนค่ำ
    ต้องทนตากแดด เสียจนผิวดำ..ชีช้ำ..กะหล่ำปลีเอ๋ยนะจ๊ะ
    ข้าวเหนียวส้มตำ ที่อยูหน้าปั๊ม ตำปาปาย่า..ป๊อกๆ...แฮ่
    คา'บาว คับ คา'บาว (พี่เทียรี่ร้องง่ะ...รู้จักป่ะคับเนี่ย...แฮ่)
    ปล. ป.ปลา นะคับพี่น้อง..แฮ่!! มะช่ายเนื้อร้อง อิอิ
    em86Morgan Freemanem86

สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

Talking

[quote=S Santi;865879]เกิด..มาเป็น..พ่อค้าแม่ขาย ต้องหาบคอนตั้งแต่บ่ายไปถึงตอนค่ำ
    ต้องทนตากแดด เสียจนผิวดำ..ชีช้ำ..กะหล่ำปลีเอ๋ยนะจ๊ะ
    ข้าวเหนียวส้มตำ ที่อยูหน้าปั๊ม ตำปาปาย่า..ป๊อกๆ...แฮ่
    คา'บาว คับ คา'บาว (พี่เทียรี่ร้องง่ะ...รู้จักป่ะคับเนี่ย...แฮ่)
    ปล. ป.ปลา นะคับพี่น้อง..แฮ่!! มะช่ายเนื้อร้อง อิอิ[/quote

เป็นชายอย่างอู๊ดมันนึกน้อยใจ
    เนี่ยะน้อยใจ ขายใครไม่ออก
    เหมือนถุยบ้านนอก จะมีก็แรง
    ที่เอาไว้ไถนา

หมดเรี่ยวแรงยังเข้าโรงฆ่าสัตว์
    เจ็บใจจริงๆ มันยังได้ราคา
    เนื้อหนังมังสาของคนกับควาย
    ก็นั่นนะซิ
    แล้วใครจะเหนียวกว่ากัน

อิคึอิคึ
    คนหนังเหนียว
    คาราบาวอยู่ในอก นรกอยู่ในใจครับ

ก.ไก่กั๊กๆคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Simple-Morgan : 29-11-2007 เมื่อ 09:24

Member timmy_morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan Scooter Phuket
    ขอบคุณ
    0

Talking หนุกหนาน

กอ กั๊กนะป๋า..

ก็มีสักครั้งในชีวิตหนึ่ง
    จะซาบซึ้งกับหัวใจ
    อ่านบทกลอนแล้วร้องไห้
    ฟังเพลงได้ตลอดคืน

ลมหายใจ...ความคิดถึง
    อยากมีความรักเป็นที่พึ่ง
    เฝ้าคิดถึงคนชอบพอ
    ค่อย ๆ สาน ค่อย ๆ ต่อ
    ก่อเป็นรักหนักแน่นจริง

ลม ลมหายใจ ความคิดถึง
    หากความรักเป็นเหมือนลม
    คงพร่างพรมอยู่ข้างเธอ
    เฝ้ารอคอยเสียจนเก้อ
    คิดถึงเธออย่างจริงจัง...

ปวดร้าว..ในความรู้สึก..เจ็บลึกในหัวใจ..
    อยากร้องไห้ ..แต่ใยไม่มีน้ำตา..
    อารมณ์แห่งความเหงา
    แต่ไม่นานรักก็ผ่านระบัด
    เหมือนลมพัดเลยผ่านไป
    หากเธอยังจำเพลงนี้ได้
    นี่คือลมหายใจของความคิดถึง...ts01
    เนื้อเพลง: ลมหายใจของความคิดถึง
    อัลบั้ม: เพลงประกอบภาพยนตร์ ทวารยังหวานอยู่
    .ฉินปิน น้อย วงพรู
    ถอ ถุงใส่ถังเบียร์จ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย timmy_morgan : 22-10-2007 เมื่อ 19:04
    DEAD END STREET
    Techno Upper Mental
    Be cool,don't be a fool!

สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ timmy_morgan อ่านข้อความ
    กอ กั๊กนะป๋า..

ก็มีสักครั้งในชีวิตหนึ่ง
    จะซาบซึ้งกับหัวใจ
    อ่านบทกลอนแล้วร้องไห้
    ฟังเพลงได้ตลอดคืน

ลมหายใจ...ความคิดถึง
    อยากมีความรักเป็นที่พึ่ง
    เฝ้าคิดถึงคนชอบพอ
    ค่อย ๆ สาน ค่อย ๆ ต่อ
    ก่อเป็นรักหนักแน่นจริง

ลม ลมหายใจ ความคิดถึง
    หากความรักเป็นเหมือนลม
    คงพร่างพรมอยู่ข้างเธอ
    เฝ้ารอคอยเสียจนเก้อ
    คิดถึงเธออย่างจริงจัง...

ปวดร้าว..ในความรู้สึก..เจ็บลึกในหัวใจ..
    อยากร้องไห้ ..แต่ใยไม่มีน้ำตา..
    อารมณ์แห่งความเหงา
    แต่ไม่นานรักก็ผ่านระบัด
    เหมือนลมพัดเลยผ่านไป
    หากเธอยังจำเพลงนี้ได้
    นี่คือลมหายใจของความคิดถึง...ts01
    เนื้อเพลง: ลมหายใจของความคิดถึง
    อัลบั้ม: เพลงประกอบภาพยนตร์ ทวารยังหวานอยู่
    .ฉินปิน น้อย วงพรู
    ถอ ถุงใส่ถังเบียร์จ้า

ถนน ถนน นี้กลับบ้าน
    หนทางที่ผ่านจะไปบ้านของเรา

บ้านของฉันมีท้องฟ้าสีคราม
    ทุ่งนาก็งามรวงข้าวเหลืองวิไล ภูเขาก็สวย
    สวยกว่าถิ่นไหน มีลำน้ำใส ดอกไม้ขึ้นข้างทาง

แม่ไก่บ้านฉันมันออกไข่ทุกวัน
    ส่วนหมูบ้านฉันมันตัวอ้วนน่าดู
    เจ้าแมวบ้านฉันมันชอบจับหนู
    นกเขาขันกู่ทุกครึ่งชั่วโมง

ไอ้น้อยเพื่อนฉันป่านนี้มันคงโต
    มันชอบคุยโวว่ามันเก่งกว่าใคร
    ชกต่อยที่ไหนมันไม่หวั่นไหว
    พอแม่มาไล่มันร้องไห้ โฮ ๆ

ที่หน้าบ้านฉัน มีคนรักยืนคอย
    ดีใจไม่น้อยได้กลับบ้านมา
    เอาตัวมาฝาก แบกรักมาหา
    พ่ออุ้ยแม่อุ้ยจ๋า ลูกยังเหมือนเดิม

ถนนนี้กลับบ้าน -ศิลปิน คู่แข่งไมโครซอฟ

http://www.bloggang.com/mainblog.php...p=37&gblog=244

อิคึอิคึ
    em19

ขอบคุณ
    0

Talking

ได้ไหม...ช่วยบอกกับฉันสักที
    จะรักไม่รักอย่างไร
    ฉันยอม...คำตอบจะเป็นเช่นไร
    อยากรู้แค่เพียงเหตุผล

เอาแค่นี้ล่ะกัน อยากให้ต่อตัว ผ. ผึ้งน่ะ..ฮิฮิ
    flure เพลง คำถามที่ไม่มีคำตอบ

รู้สึกว่าหัวข้อนี้จะคึกคักที่ซู้ดดดด

สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wake-up อ่านข้อความ
    ได้ไหม...ช่วยบอกกับฉันสักที
    จะรักไม่รักอย่างไร
    ฉันยอม...คำตอบจะเป็นเช่นไร
    อยากรู้แค่เพียงเหตุผล

เอาแค่นี้ล่ะกัน อยากให้ต่อตัว ผ. ผึ้งน่ะ..ฮิฮิ
    flure เพลง คำถามที่ไม่มีคำตอบ
    รู้สึกว่าหัวข้อนี้จะคึกคักที่ซู้ดดดด

ผ้าผวย เรามีน้อยผืน กลางคืน แม่คอยย้ำเตือน แต่หนาว มันเชือดเฉือน และเสียดแทง ทุกห้วงใจ ลูกเอ๋ย แม่ก่อไฟ ลูกจ๋า มาอิงผิงไฟ มาอาบไอ อ่นไฟแรงฟืน จนกว่ากลางคืน จะผ่านไปอีกวัน จนกว่ากลางคืน จะผ่านไปอีกวัน .

http://music.siamza.com/music.php?k=64K&id=2005

ชื่อเพลง :: ผ้าผวยสายลมหนาวศิลปิน :: คนด่านเกวียนอัลบั้ม :: คนด่านเกวียน

อิคึอิคึ

Bookmarks