รบกวนพี่ กิต หน่อยครับ เกี่ยวกับ Kawasaki Zephyr 400

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รบกวนพี่ กิต หน่อยครับ เกี่ยวกับ Kawasaki Zephyr 400

Junior Member dovedo's Avatar
    สถานที่
    DoveRider
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนพี่ กิต หน่อยครับ เกี่ยวกับ Kawasaki Zephyr 400

เพิ่งจะรู้ว่า พี่กิต ก็ เล่นเจ้าตัว KAWASAKI ZEPHYR ซึ่งผมก็กำลัง สนใจ อยู่เช่นกัน ครับ

ตอนนี้ กำลังหา เจ้า KAWASAKI ZEPHYR 400 ที่มีทะเบียน ราคา 6 หมื่น ต้นๆ ปี 95 ขึ้นไป โดยประมาณ ไม่ทราบว่า พอมี แถวไหน ที่จะเป็น แนวทางให้ ติดต่อสอบถาม ราคาได้ บ้างครับ...กำลังตัดสินใจ ระหว่าง KAWASAKI ZEPHYR กับ YAMAHA XJR อยู่ครับ

และ KAWASAKI ZEPHYR ของพี่ ก็ โดนใจ ผม เลย ไม่ทราบว่า ทำทะเบียน หมด ไปเยอะไหมครับ กรณี ที่เกิด หา รถมีทะเบียนไม่ได้ จริงๆ แล้วจะต้องเอา รถ อินวอย ขอข้อมูลในการตัดสินใจหน่อย นะครับ หรือ พี่ กิต อยากจะ ขาย ก็ ขอราคา ด้วยก็ ดี ครับ......สนใจ มากๆ เลย รบกวนหน่อยนะครับ

ขอบคุณ ครับผม...........em19

ขออนุญาตนะครับ จากความรู้ อันน้อยนิดของผม ไม่ทราบว่า หลังปี 93 - ต้นปี 94 มานี้ รถนำเข้าโดยมากเริ่มที่จะจดทะเบียนในราคาที่สูงมาก จึงไม่ทราบว่า ปี 95 จะมีคนนิยมทำทะเบียนด้วยหรือครับ ยิ่งเป็นคาวา ฯ ด้วยแล้ว บ้านเราหาคนเล่นน้อยอ่ะครับ จากข้อมูลที่พี่ได้มา ลองศึกษาดีดีก่อนนะครับ ด้วยความปรารถณาดีครับผม กลัวพี่เจอทะเบียนสวม มาอ่ะคับ ปี 95 น้อยคันนะครับ ที่จะมีทะเบียนแท้ๆ

ผมก็เล่นคาวาครับ เล่น zr xanthun อยู่คับ ... ด้วยความเคารพครับ em95
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dovedo อ่านข้อความ
    เพิ่งจะรู้ว่า พี่กิต ก็ เล่นเจ้าตัว KAWASAKI ZEPHYR ซึ่งผมก็กำลัง สนใจ อยู่เช่นกัน ครับ

ตอนนี้ กำลังหา เจ้า KAWASAKI ZEPHYR 400 ที่มีทะเบียน ราคา 6 หมื่น ต้นๆ ปี 95 ขึ้นไป โดยประมาณ ไม่ทราบว่า พอมี แถวไหน ที่จะเป็น แนวทางให้ ติดต่อสอบถาม ราคาได้ บ้างครับ...กำลังตัดสินใจ ระหว่าง KAWASAKI ZEPHYR กับ YAMAHA XJR อยู่ครับ

และ KAWASAKI ZEPHYR ของพี่ ก็ โดนใจ ผม เลย ไม่ทราบว่า ทำทะเบียน หมด ไปเยอะไหมครับ กรณี ที่เกิด หา รถมีทะเบียนไม่ได้ จริงๆ แล้วจะต้องเอา รถ อินวอย ขอข้อมูลในการตัดสินใจหน่อย นะครับ หรือ พี่ กิต อยากจะ ขาย ก็ ขอราคา ด้วยก็ ดี ครับ......สนใจ มากๆ เลย รบกวนหน่อยนะครับ

ขอบคุณ ครับผม...........em19
    สวัสดีครับเวย์ โทดทีที่ตอบช้าไปนิด ( พึ่งจะฟื้น เล่นน้ำในขวดกะปันมันหนักไปหน่อย )
    ก็เมื่อหลายวันก่อน ได้คุยกะมิตร เลยรู้ว่าเวย์ตามแซฟฟลายอยู่

เรื่องทะเบียน จริงๆแล้วปีสุดท้ายที่รถใหญ่ยังไม่โดนตอน เปิดให้ทำทะเบียนเสรี จะสิ้นสุด
    ที่ต้นปี 2538 หรือปี 1995 หลังจากนนั้นก็ทำได้ แต่ราคาทะเบียนจะสูงมาก

ที่เป็นทะเบียนแท้ ผมเห็นของเอ็กซ์นี่หล่ะที่สภาพสวย เคยโทรไปคุยกะเค้าก็โอเคนะ ทะเบียนเค้า
    ถูกต้อง http://www.mocyc.com/store/detail.php?id=167990
    แต่ไม่แน่ใจนะครับเวย์ ว่าเค้าขายไปแล้วหรือยัง ลองโทรดูนะครับ

คันนี้ผมคงสวมหล่ะครับ ตอนนี้กำลังหาเล่มอยู่ คันนี้ผมได้มาแพงครับ แต่ถ้าสนใจจริงโทรมา
    ดีกว่าเวย์ หรือไม่ก็ทิ้งเบอร์ไว้ เดี๋ยวผมโทรหา จะสะดวกกว่า

Junior Member dovedo's Avatar
    สถานที่
    DoveRider
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ ข้อมูล จาก พี่ ทั้ง 2 ท่าน มากครับ โดยผมก็ตั้งเป่าของ รุ่นปีไว้ โดยประมาณ น่ะครับ

ตอนนี้ ก็รอ เบิกงบประมาณ อยู่ นะครับ หวังว่าจะเร็วๆนี้........ก็ค่อยๆ ดู และหา ไปเรื่อยจนจะเจอที่ถูกใจ

แล้ว ยังไง ผมจะโทรไปสอบถามนะครับ พี่กิต ส่วน links ที่พี่ให้ดู ผม ก็ เล็ง ไว้ ตั้งแต่ เดือนที่แล้ว ซึ่ง

ได้งบ แล้ว ก็ ก่ะจะโทร ไปสอบถามเขาเช่นกัน ครับ.......ตอนนี้ เกรง ว่า รถจะไปอยู่กับเจ้าของเสียแล้วกระมัง