พี่ๆครับน้องกำลังจะซื้อรถ c 70 แล้ว อยากทราบว่าดูยังไงจะได้ไม่โดนหลอก

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: พี่ๆครับน้องกำลังจะซื้อรถ c 70 แล้ว อยากทราบว่าดูยังไงจะได้ไม่โดนหลอก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Red face พี่ๆครับน้องกำลังจะซื้อรถ c 70 แล้ว อยากทราบว่าดูยังไงจะได้ไม่โดนหลอก

พี่ๆครับวันนี้น้องกำลังจะซื้อรถ c 70 แล้ว อยากทราบว่าดูยังไงจะได้ไม่โดนหลอก
    มีวิธีดูรถยังไงมั้งครับเค้าขาย19000ผมต่อเค้าเหลือ1 7000 เค้าบอกว่าเครื่องดีมีทะเบียนโอนได้ใหม่ทั้งคันและถั งแยกอะครับแพงไปไหมครับขอความกรุณาชี้แนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kerryberry : 25-03-2006 เมื่อ 09:18

Cr@ve Scooter Club terng's Avatar
    สถานที่
    สมาคมหื่นสกูตเตอร์
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน แพงงงงงงงงงงงงงงงงง

แพงครับ....17000 ถือว่าเเพงมากๆๆ.....เเต่ยังไงก็ต้องดูสภาพรถ+ของติด รถ.ว่าอยู่ในสภาพไหน เเท้หรือเทียม ยังไงต้องดูรถประกอบด้วยครับ....เเนะนำว่าถ้าราคานี้ ควรจะได้รถเเบบที่ร้าน junk shop นะครับ..
    ถึงจะถือว่าคุ้ม ยังไงลองไปเปรียบเทียบรูปรถดูครับ..ถ้ามีรูปโพสให้ดู จะได้บอกถูกครับ..มึนๆๆๆจินตนาการไม่ออก/\4

สมาคมหื่นสกูตเตอร์แห่งสยามประเทศ
    ------------------------------------------------------------
    Mr.Phakids Chantang * Tel :: 097-9622791 * terng@windowslive.com * http://www.facebook.com/kru.terng * บัญชี ธ.กรุงไทย สาขาชนแดน 623-1604-21-7
    ------------------------------------------------------------
    Special thanks :: Sothor_ko ,สาวก Vespa&Lambretta ,Li_150 ,กังหันลมโบราณ ฯลฯ และ ITALY 200....ผู้เติมเต็มความฝันของผม

Senior Member gujaba's Avatar
    สถานที่
    TreEbUr
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ...........

ต้องลองลงรูปไห้พี่ๆเค้าดูกานอะครับจาได้ช่วยกันตัดส ินไจครับ แต่ส่วนตัวแล้ว 17 ไม่แพงเท่าไหร่ครับนะครับ แถวบ้านขายกันก็ 14-15 แต่ไม่มีเบียนอะคิดดูแล้ว 17 ไม่เท่าไหร่หรอกครับ

Senior Member jarusclub's Avatar
    สถานที่
    Jarus classic club
    ขอบคุณ
    0

ผมก้อว่าแพงอยู่นะคับ อยู่ทางบ้านผมแค่ 8-9พันเอง ราคาเปนหมื่นซื้อตาต่ำม่ะดีกว่าหรอคับ /\2
    ]

Senior Member
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณวานรสัญจร
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jarusclub
    ผมก้อว่าแพงอยู่นะคับ อยู่ทางบ้านผมแค่ 8-9พันเอง ราคาเปนหมื่นซื้อตาต่ำม่ะดีกว่าหรอคับ /\2
    เจ้าก๊อปพูดถูกครับ

ชมรมรถโบราณวานรสัญจร

ร้าน บ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร เยื้องศูนย์คูโบต้า อ.โกสุมพิสัยครับ

085-6097759 เม วานรสัญจร

http://www.facebook.com/memoclassicclub
    FACKBOOK ของ เม วานรสัญจรครับ

https://www.facebook.com/memobbhkosum
    FACKBOOK ของร้านบ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร สินค้าเพียบ

นายศักดิ์พงศ์ เตชะอุไรวงศ์
    หมายเลขบัญชี 410-0-20851-0
    ธนาคารกรุงไทย
    สาขาโกสุมพิสัย (ออมทรัพย์)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เเถวบ้านผม 2 คัน 1800.

ผมได้ 70 คันเดียว 500บาท สภาพข้างคอกหมู สนิมหน่อย ของครบ มีทะเบียนด้วย ขาด 3ปีเอง ....เจ้าของคอกหมูเค้าใจดีขายให้ครับ .....................................แต่17000 แพงไปหน่อยครับ

Junior Member greenday's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าไม่แพงหรอกถ้าเป็น ซี70 ถังแยกถ้าเขาทำมาใหม่ทั้งชุบปัดเงาขึ้นล้อทำเครื่องท ำสีและมีทะเบียนอีกตะหากแต่ถ้าทำแค่เครื่องกะแค่สีอย ่างอื่นยังไม่ทำเต็มหมดก็คิดดีๆและดูทรงของรถด้วยต้อ งมีรูปคับ แต่เท่าที่รู้ ร้านที่เขาทำเสร็จเรียบร้อยเต็ม100%ขายอยู่ 20000ขึ้นสำหรับ 70ถังแยกนะ ขนาดถังในยังร้านขายไป23000ทำเต็ม ลองคิดดูค่าชุบปัดเงาทั้งคันประมาณธรรมดานะ2000แถวเย าวราช ทำเครื่อง3000-4500 ทำสีปะผุ 3500-5000 อย่างดีนะอบด้วย และก็อะไหล่ย่อยๆที่ติดรถอีกถ้าเป็นของแท้ก็แพงหน่อย แต่ถ้าเป็นเทียมก็ถูกหน่อยแต่ไม่มากและเดินไฟรถรวมแล ้ว10000ขึ้นใหนยังไม่รวมส่วนที่ซื้อรถมานะ คิดดูนะ

Junior Member greenday's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าจะให้ดูอะไรแท้ไม่แท้คงต้องรื้อทั้งคันอะคับแต่เร ื่องนี้อย่าไปใส่ใจมากเลยมาต่อเติมทีหลังได้ขอให้ครบ ก็พอจะแท้ไม่แท้ว่ากันอีกที...สำหรับรถมีทะเบียนทางท ี่ดีดูหมายเลขเครื่อง เลขตัวโครงรถว่าตรงกับเล่มหรือไม่ส่วนเลขตัวโครงรถนี ่ดูดีๆว่ามีลอยเชื่อมหรือดูแล้วทำมาแป่ะใหม่หรือเปล่ าเพราะเวลาโอนตอนตรวจสภาพรถเจ้าหน้าที่ดูออกนะครับเพ ราะเขาเจอมาเยอะระวังดีๆ แล้วที่เจอบ่อยเลยเสื้อสูบแตกมีรอยเชื่อมอันนี้ถ้ามี ก็ราคาคงตกลงมาหน่อยค่าเสื้อสูบใหม่ และอีกอย่างดูไฟทุกดวงติดมั้ยโดยเปิดสวิตดูโดยไม่ติด เครื่องและติดเครื่องถ้าเปิดสวิตดูตอนไม่ติดเครื่องไ ฟไม่ติดอาจเป็นที่แบต แต่ถ้าติดเครื่องแล้วไฟไม่ติดต้องเดินไฟใหม่ ไอ้การที่โดนหลอกหรือไม่โดนหลอกมันอยู่ที่ว่าคุณซื้อ แบบมีทะเบียนหรือเปล่าถ้าNo-Book หรือมีแค่เล่มให้ตามเองหรือ มีทะเบียนครบไม่ขาดต่อแต่โอนไม่ได้อันนี้ก็เหมือนกับ No-Bookนะครับเพราะเราไม่สามารถเป็นเจ้าของรถได ้ 100% ส่วนมีทะเบียนก็ต้องโอนได้มีหลักฐานครบไม่สวมทะเบียน มาขาย ทางที่ดีซื้อแบบแห้งๆก็ได้จะได้มาทำใหม่ให้ตรงใจเราม ากกว่าเพราะคนเราชอบไม่เหมือนกัน และที่สำคัญถามตัวเองก่อนว่ารักและชอบรถพวกนี้จริงมั ้ยไม่ใช่ตามๆเขาไปเท่ดีแล้วก็เบื่อแล้วก็ขายต่อไม่มี ค่าอะไรหรอกก็แค่ได้เงินเวลาขายนึกถึงเวลาหามันยากนะ ครับ ถ้ารักถ้าชอบจริงๆราคาจะเท่าไหร่ก็ไม่แพงหรอกครับมัน อยู่ที่ใจ ...ดูดีก่อนซื้อรถที่มีทะเบียนระวังซื้อแล้วโอนไม่ได ้นะครับ

Bookmarks