ยกเครื่องมาใหม่ หัวเทียนบอดบ่อยมา

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ยกเครื่องมาใหม่ หัวเทียนบอดบ่อยมา

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยกเครื่องมาใหม่ หัวเทียนบอดบ่อยมา

คือว่าผมเพิ่งยกเครื่องมาใหม่คับ เปลี่ยนเกือบทุกอย่างทีเสีย
    หมดไปหมื่อนกว่าบาท แต่ทีนี้ขับไปได้สักอาทิต หัวเทียนบอดดำปี๋เลย
    ผมก็เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ใหม่ ขี่ได้สองสามวัน บอดอีกแล้วคับพี่น้อง เหตุเกิดจากอะไรคับ
    ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยคับ จะไปถามร้านที่ซ่อม บังเอิญร้านอยู่ไกลที่จากที่ผมอยู่มาก
    เลยอยากทราบอาการ จะได้แก้ไขด้วยตัวเองคับ

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ต้องถามว่า การขับ นั้น เร็ว พอ สมควรหรือ ป่าว หรือ ขับ กลัวลูกติด ในการผสมน้ำมัน ออโต้ลูป ก็ เป็ส่วนสำคัญที่ทำให้เกิด อาการหัวเทียนบอด นะค่ะ..........
    วิธีที่จะช่วยให้ลดอาการหัวเทียนบอด ก็คือ ควรที่จะขับเร้วขึ้นอีกหน่อย และไม่ควรผสมออโต้ลูปมากเกินไป นะค่ะ......และในการขับเร็ว ไม่ใช่วัดยาวๆเลยนะค่ะ ควรจะ บิด แล้ว ก็ ปล่อย อ่ะค่ะ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Bookmarks