Lammaniaยินดีตอบปัญหาlambretta ครับ - หน้า 71

หน้าที่ 71 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 21 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,051 ถึง 1,065 จากทั้งหมด 1069

ชื่อกระทู้: Lammaniaยินดีตอบปัญหาlambretta ครับ

LAMMANIA..001's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAMBORO อ่านข้อความ
    หวัดดีครับพี่ต่าย ล้อหลังแลมผมถอดไม่ออก เคยถอดของคันอื่น ถอดได้เลยไม่ต้องใช้เครื่องมือพิเศษอะไร
    เลยจะทำเครื่องมือถอด แต่ต้องใช้น๊อต M7 3 ตัว ผมหาซื้อตามร้านฮาร์ดแวร์ทั่วไป มีแต่ M6 M8
    ผมจะซื้อได้ที่ไหนครับ ถ้าไม่ได้จะต๊าปเกลียวเป็น M8
    ตามลิงค์เลยครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=286729

Member LAMBORO's Avatar
    สถานที่
    มิมีกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับพี่ต่าย เยี่ยมเลยเดี๋ยวใช้ของพี่นี่ล่ะ
    วินเทจอยู่รอบตัวเรา

A : 0862164639
    [email protected]
    [email protected]

พาเพลิน's Avatar
    สถานที่
    AF.Service
    ขอบคุณ
    0

พี่ต่ายครับ สเตอร์หน้า-หลัง tv200,sx200,dl200 มีกี่ฟันครับและเหมืนกันทุกรุ่นใช่มั้ยครับ
    ล้อเล็กเวียงโกศัย
    125 ES by AF.Service
    ++++++++++++++++++++
    Tel : 087-566-1428
    บัญชี : นายภุชงค์ สายศร 512-2-14070-9 บ.ออมทรัพย์ ธ.ทหารไทย
    ที่อยู่ : นายภุชงค์ สายศร 1/4 ซ.ป่าห้า ถ.ห้วยแก้ว ต.สุเทพ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50200

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พาเพลิน อ่านข้อความ
    พี่ต่ายครับ สเตอร์หน้า-หลัง tv200,sx200,dl200 มีกี่ฟันครับและเหมืนกันทุกรุ่นใช่มั้ยครับ

tv 200 sx 200 สเตอร์หน้า 15 สเตอร์ หลัง 46

DL 200 หน้า 18 หลัง 47 ครับ

และสามรุ่น เฟื่องไม่เหมื่อนกันเลย

Member LAMBORO's Avatar
    สถานที่
    มิมีกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAMMANIA..001 อ่านข้อความ
    ตามลิงค์เลยครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=286729
    ได้รับน๊อตแล้วครับพี่ ล้อถอดได้แล้ว ขอบคุณมากครับ

indy c200's Avatar
    สถานที่
    บานปลาย คลับ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

พี่ต่ายรบกวนสอบถามหน่อยคับ
    ครอบดั่งเนคไทคแลม 3 ใส่ยังไงคับ ต้องเจาะดั่งป่าวพี่ต่าย

รูป รูป  
    ลั

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ indy c200 อ่านข้อความ
    พี่ต่ายรบกวนสอบถามหน่อยคับ
    ครอบดั่งเนคไทคแลม 3 ใส่ยังไงคับ ต้องเจาะดั่งป่าวพี่ต่าย

โทรถามตูนเลย ผมไม่มีบุญ คือยังไม่เคยใช้อรเฟืนตัวนี้อะ

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAMMANIA..001 อ่านข้อความ
    โทรถามตูนเลย ผมไม่มีบุญ คือยังไม่เคยใช้อรเฟืนตัวนี้อะ
    ขอตอบนะครับ ดั้งเนคไทของแท้ ไม่ต้องเจาะดั้งนะครับ มันจะมีตัวยึดตรงโลโก้แลม
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

theliger's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอถามหน่อยครับ
    คือเท่าที่ผมเจอ แลม 2 มา 2 คัน ตอนเช็คเลขเครื่องกับเวป Scooterhelp แล้วในเวปบอกว่าเป็นเครื่องแลม 1
    ทางเจ้าของก็ยืนยันครับว่ารถเขาแท้แน่นอน ผมเจอแบบนี้มา 2 คันแล้วครับ
    เลยอยากถามว่า รถเดิม ๆ จากโรงงาน มีการใช้เครื่องแลม 1 ใส่แลม 2 หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ
    ts32
    <<< ลัทธิสีน้ำเงิน >>>
    vespa & Lambretta

Senior Member cacarot's Avatar
    สถานที่
    PHETCHBURI SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0

พอดีผมอยากได้แลมมาขี่สักคัน แต่ไม่เน้นมีทะเบียนอ่ะหรอสัญชาติอ่ะแต่อยากทำให้มัน สวยๆหน่อยระหว่างเอาแลม2แปลงเป็นแลม1 ก่ะเอาแลม4มาแปลงเป็นพวกแลม3ก่ะtvอันไหนดีกว่ากันอ่ะ (ผมชอบทั้ง2รุ่นแต่อยากดูว่าอันไหนราคามันเว่อร์กว่า กัน) ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรคับ ขอบคุณคับ

Senior Member jiddy's Avatar
    สถานที่
    --
    ขอบคุณ
    0

แลมของผมเวลาจอดถ้าไม่ปิดก๊อกน้ำมันนี่พอมาสต้าทอีกท ีติดยากมากครับ แถมบางครั้งปิดไว้แล้วตอนสตาทอีกทีก็จะวอดๆต้องบิดๆไ ว้อะครับแล้วก็ดีตามปกติอาการนี้ปกติรึป่าว
    ขอถามเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ
    ---------------
    ผมใช้คาบูเจเท็คครับปิดกรองแต่ทำช่องทิ้งน้ำมันไว้ขน าดเท่าเหรียญบาทเลย เดินเบาดี สต้าทไม่ยาก แต่ตอนเช้าๆต้องใช้โช้คช่วยแต่แค่ทีสองทีก็ติด ตอนออกตัวอืดๆหน่อยคล้ายอากาศไม่พอ แต่รอบกลางๆปลายๆก็ปกติทุกอย่างครับ ผมควรแก้ไขตรงไหนมั้ยครับ รึว่าเท่านี้ก็พอละ ขอบคุณมากครับพี่ต่าย
    คนเก่งนั้นมีมาก คนหายาก.....คือคนดี credit by mini myfriend

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ theliger อ่านข้อความ
    ขอถามหน่อยครับ
    คือเท่าที่ผมเจอ แลม 2 มา 2 คัน ตอนเช็คเลขเครื่องกับเวป Scooterhelp แล้วในเวปบอกว่าเป็นเครื่องแลม 1
    ทางเจ้าของก็ยืนยันครับว่ารถเขาแท้แน่นอน ผมเจอแบบนี้มา 2 คันแล้วครับ
    เลยอยากถามว่า รถเดิม ๆ จากโรงงาน มีการใช้เครื่องแลม 1 ใส่แลม 2 หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ
    อันดับ แรก อย่าเชื่อเจ้าของรถ และเชื่อตัวเอง เพราะ เจ้าของรถมันจะขายรถมันก็บอกอย่างนั้นละ

อันดับที่ สอง scooter help ไม่สามารถเชื่อได้ 100% พี่ให้ แค่ 80% ครับ

ผมเคยเอาเลขโครง lam 1 li 150 แท้ ใส เช็คดู ประมาณ 5xxxxxx ซึ่งรถแท้แน่นอน แต่ scooter help บอกไม่มี ประวัติ

แต่พอเอา เลขโครง แลม 1ที่ขึ้นต้อนด้วย 8xxxxxx เช็ค ซึ่งเป็นรถไทยแท้ทะเบียนโอน จด
    ทะเบียนปี03 มันบอกว่ามันคือ lam 1

ซึ่งจริงๆแล้ว โครง 5 - 6 xxxxxx มันเป็นแลม 1 อยุ่แล้ว แต่8 ก็ใช่เหมื่อนกัน คิดดู

สรุปว่า เชื่อได้นิดหน่อย และโดยปกติ lam 1 li 150 โครง จะประกอบด้วย

โลโก้อินโน * 5xxxxxxx หรือ 6XXXXX ( 6 ต้นๆ) * ไม่มี IGM ต่อท้าย

เครื่อง อินโน 150 li ดาว 7XXXXXXX ดาว

และต้องดูในเครื่องด้วยว่า ตรงช่อง ข้างเสตอร์หน้า ต้องเป็นแบบเรียบ ไม่เป็นรอยกลึง เพื่อวางชิมรองกันเศษเหล็ก ข้างเสตอร์หน้า เพราะ

เลขเครื่อง 7 มันจะไปซ้ำกับช่วงเลขเครื่องของ lam 3 li ครับ

สงสัยอย่างอื่นโทรมาคุยครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cacarot อ่านข้อความ
    พอดีผมอยากได้แลมมาขี่สักคัน แต่ไม่เน้นมีทะเบียนอ่ะหรอสัญชาติอ่ะแต่อยากทำให้มัน สวยๆหน่อยระหว่างเอาแลม2แปลงเป็นแลม1 ก่ะเอาแลม4มาแปลงเป็นพวกแลม3ก่ะtvอันไหนดีกว่ากันอ่ะ (ผมชอบทั้ง2รุ่นแต่อยากดูว่าอันไหนราคามันเว่อร์กว่า กัน) ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรคับ ขอบคุณคับ

อาการสับสนอย่างนี้โทรมาคุยอย่างไว

เพราะคุณกำลังสับสน และไม่มีทิศทางชัดเจน ต่าย 0863229167

โทรมาครับ รับรองได้อะไรกลับไปคิดเยอะ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jiddy อ่านข้อความ
    แลมของผมเวลาจอดถ้าไม่ปิดก๊อกน้ำมันนี่พอมาสต้าทอีกท ีติดยากมากครับ แถมบางครั้งปิดไว้แล้วตอนสตาทอีกทีก็จะวอดๆต้องบิดๆไ ว้อะครับแล้วก็ดีตามปกติอาการนี้ปกติรึป่าว
    ขอถามเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ
    ---------------
    ผมใช้คาบูเจเท็คครับปิดกรองแต่ทำช่องทิ้งน้ำมันไว้ขน าดเท่าเหรียญบาทเลย เดินเบาดี สต้าทไม่ยาก แต่ตอนเช้าๆต้องใช้โช้คช่วยแต่แค่ทีสองทีก็ติด ตอนออกตัวอืดๆหน่อยคล้ายอากาศไม่พอ แต่รอบกลางๆปลายๆก็ปกติทุกอย่างครับ ผมควรแก้ไขตรงไหนมั้ยครับ รึว่าเท่านี้ก็พอละ ขอบคุณมากครับพี่ต่าย
    ปวดหัวกะมันคาบิว เจเทค เดี๋ยวดีเดี๋ยวห่วย

ขอเดาว่าเจเทคเหลี่ยมนะ อาการนี้

ตอบยากนะ ไม่รุ้จะให้แก้ตรงไหนดี นอกจากเปลียนคาบิวใหม่

แต่ถ้าจะให้ตอบ ต้องเซทตามนี้ครับ

หมุนนมหนุอากาศ ตรงที่มีสปริงด้านข้าง ห้ามเกิน 3 ส่วนสี่รอบ ห้ามเกิน

ต่อสายโช๊ค และเวลาสตารทไม่ติด เปิดปากตรงยางค่อคาบิว ก็จะติดแล้วละ

อย่างอื่น ก้ต้องดูไฟ หัวเทียน เคาะ ให้ไกล้เข็มหน่อย

ต้องประมาณนี้คัรบ จะให้แก้เลย ยาก เพราะต้องเปรี่ยนคาบิว พี่เองก็เล่นแนวเดิมนะ แต่คาบ้วเจเทคเหลี่ยมพี่ยังไม่จบกับมันเหมื่อนกัน

theliger's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับพี่สำหรับคำแนะนำ
    ts32
    <<< ลัทธิสีน้ำเงิน >>>
    vespa & Lambretta

หน้าที่ 71 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 21 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks