เรื่องทะเบียนและการโอนรถครับ

ชื่อกระทู้: เรื่องทะเบียนและการโอนรถครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องทะเบียนและการโอนรถครับ

คือว่าผมต้องการจะนำรถเวสป้าย้ายจากจังหวัดยะลามาที่ บ้านผมจังหวัดลพบุรีต้องทำยังไงบ้าง?เนื่องจากหลักฐา นและข้อมูลรถทั้งหมดหายไปหมดแล้วผมไปติดต่อที่ขนส่งจ .ยะลามาแล้วพบว่าไม่มีข้อมูลรถเลย รถคันนี้เป็นของพ่อผมทะเบียนน่าจะขาดได้ประมาณ20กว่า ปีตอนนี้รถจอดอยู่เฉยๆผมต้องการจะเอามาขี่ที่บ้านผมล พบุรีอ่ะครับเลยไม่รู้ว่าจะต้องขนย้ายมายังไงเพราะเอ าขึ้นรถไฟก็ไม่ได้เพราะNo-Bookรบกวนผู้รู้หน่อย นะครับว่าต้องทำยังไงบ้างตอนนี้รถผมก็เหมือนกับรถผีเ ลยไม่มีข้อมูลอะไรเลย

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ถ้ารถเป็นของพ่อคุณเอง ทำไมไปติดต่อที่ขนส่งไม่มีหล่ะคับ.....มันต้องผิดพลา ดอะไรสักอย่างแล้วหล่ะ
    กรมทะเบียนไม่มีทางที่จะทิ้งหลักฐานข้อมูลหรอกคับมัน ผิดวิสัย.........หรือ........
    ทะเบียนไม่ได้ขึ้นที่ยะลา รึเปล่า หรือ ตั้งแต่รุ่นพ่อคุณมันNo-Bookอยู่แล้ว....
    เพราะถ้ามีทะเบียนยังไง ข้อมูล ก็ไม่หายไปหรอกคับ เอาแผ่นป้ายทะเบียนอันเก่าไปให้ทางขนส่งเข้าตรวจสอบด ูคับน่าจะตามได้ง่ายๆ เพราะตามหลักกฏหมายแล้ว ทรัพสิน ต้องตกมาที่คุณซึ่งเป็นลูกอยู่แล้วคับ
    การตามทะเบียนใหม่ไม่น่าจะยากนะ
    ***ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะคับ***
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Junior Member bazelus's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ข้อมูลหายยืนยันว่ามีคับ......ขนส่งแถวภาคเหนือตอนบน มีคับ

แตถ้าอยากส่งรถโดยNo-Bookยืนยัน ก้อลองถามพวกนิ่มซี่เส็งดูคับ
    หรือถ้าไม่มีก้อลองไปถามพวก รถเทเลอร์ที่ขนรถใหม่ๆอ่ะคับ(พวกรถศูนย์ โตโยตู้ ฮอนดร้า อะไรปะมานนี้คับ)แล้วจ้างเค้าขนมา ไม่แพงคับ

strait up,respect em up graffiti's Avatar
    สถานที่
    .......KU Classic Club .............40 Degree crew
    ขอบคุณ
    0

ขนส่งรถทางไปรษณีย์ก็ได้ครับ
    ผมก็ใช้บริการอยู่
    เค้าดูที่ความจุ cc ครับ

ยกตัวอย่างของผมนะครับ
    ส่งรถ ไม่เกิน 125 cc
    จากมหาสารคาม มา กรุงเทพ
    ราคา 1080 บาท
    ระยะเวลาส่ง 3 วัน

สรุปคือคิดตาม cc รวมกับระยะทางครับ
    STRAIGHT UP
    music vespa guitar graffiti

KU63 E59 EE35 KU CLASSIC025

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับยังไงผมจะลองติดต่อที่ขนส่งยะลาดูอีกทีครั บถ้าได้เรื่องยังไงจะมารบกวนใหม่นะครับ

Bookmarks