พี่น้องตากลมมีใครฟัง skaมั่งเอ่ย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: พี่น้องตากลมมีใครฟัง skaมั่งเอ่ย

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่น้องตากลมมีใครฟัง skaมั่งเอ่ย

ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบฟังเพลง ฟังทุกแนวตั้งแต่ดนตีไทยยัน ดนตรีพื้นเมืองของชาวแอฟริกัน แต่ตอนนี้กำลังอินกับ skaเลยอยากหาวัตถุดิบมาดูมาฟัง ใครที่พอจะมีเพลงหรือ DVD concert ของวงแนวska แจ๋งๆขอข้อมูลด้วยครับ โดยเฉพาะวง Tokyo Ska Paradise ชอบมากครับ
    สำหรับใครที่อยากรู้จัก Tokyo Ska Paradise เชิญตามlink เลยครับ
    http://http://www.youtube.com/watch?v=rJZgUpzqAyY
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

hizkerboy hizkerboy's Avatar
    สถานที่
    taklom
    ขอบคุณ
    0

เข้ามาเอาเองเลยดีกว่าปั๊บเยอะมากๆเก็บเงินไปดูที่ญี ่ปุ่นอยู่ อิอิ

Junior Member CheGuvrRa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ฟังอะ ครับ ฟังSka Punk ซะส่วนใหญ่ เเต่ วงที่ชอบก็นี่เลย NIRVANA Kurt koban
    cannabis
    SR 400
    man
    ผุงพาดถัง ไปไหนไปกัน

thitinan thi_tinan's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Ska ฟังเพลิน SkaPunk ฟังมัน
    TAKLOM MOTO GARAGE
    จงอย่าลืมตัวตนของคุณ

ชั่วโมงนี่ t-bone กับ kaijo อย่างเดียวครับในใจ

รูป รูป  
    @การอยู่ร่วมกันบนโลกนั้นไม่ง่ายแต่การเข้าใจและยอมร ับกันก็ไม่ยากเหมือนกัน@

สนใจติดต่อ โอ๊ก 081-7645024

นาย ชนิตย์พล สีนิคม ธนาคาร กรุงเทพ สาขาสันกำแพง เลขที่บัญชี 357-0-84362-7

Junior Member H!zkyG!RL's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ชอบ ชอบ ชอบ แล้ว..... ชอบ เนอะปั๊บเนอะ

i waNNa Hik hik hik

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชอบ ska เหมือนกันคับ

ช่วงนี้ก็จะเป็นวง teddyska คับ ร้าน brickbar ข้าวสารคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CheGuvrRa อ่านข้อความ
    ผมก็ฟังอะ ครับ ฟังSka Punk ซะส่วนใหญ่ เเต่ วงที่ชอบก็นี่เลย NIRVANA Kurt koban
    สมัยลุงเรียก Seattle Sound หรือ แนวกรั้น

Junior Member CheGuvrRa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

งับ พี่ ผม ชอบ ศึกษาประวัติดนตรีวงนี้มาก kurtCobain pat Smear Krist Novselic Dave Grohl Melora Creger NIRVANA งั้นพี่Pokky เเก่ เเล้ว สิ อิอิเเซวๆๆๆ
    cannabis
    SR 400
    man
    ผุงพาดถัง ไปไหนไปกัน

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

กรันซ์ เป็นต้นกำเนิดของอัลเทอร์เนทีฟ ใช่ปะ
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

iluminati's Avatar
    สถานที่
    Alcapone
    ขอบคุณ
    0

ลองหามาฟังนะคับวงพวกนี้ ขอนำเสนอคับ
    sublime
    311 อันนี้วงโปรดผมเลยคับเจ๋งสุดๆๆๆๆๆๆๆๆ
    smash mouth
    mitymity bosstone
    save feris
    no'doubt
    sugary ชุดแรกๆ
    dance hall crashers
    จ๊อบบรรจบ เร็กเก้ มีสกานิดๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iluminati : 23-09-2009 เมื่อ 18:29

มาตรฐาน เรียนเชิญ

เรียนเชิญชาวตากลมวันพุธ 26 นี้ ทีโบนมาเล่นที่ร้าน BUDDA BAR ลาดพร้าวซอย8 ใครว่างใครชอบก็เชิญนะครับ วันนั้นดนตรีก็จะแนวเร้กเก้ สกากันตั้งแต่หัวค่ำเลยครับ
    BUDDA BAR บุตรดา พานิช ลาดพร้าว ซอย 8 081-113-0202 , 086-368-0202 หลังบ่ายสองยันตีสี่ สะดวกสุดๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CheGuvrRa อ่านข้อความ
    งับ พี่ ผม ชอบ ศึกษาประวัติดนตรีวงนี้มาก kurtCobain pat Smear Krist Novselic Dave Grohl Melora Creger NIRVANA งั้นพี่Pokky เเก่ เเล้ว สิ อิอิเเซวๆๆๆ
    แก่แล้วจริงๆ

ตอนเรียนชอบไปซื้อเทปผี ที่โบนันซ่า ฝั่งตรงข้ามมาบุญครอง ม้วนละ25-30 บาท
    ถามคนขายว่ามีแบบแนวๆ วง alice in chain ไหม คนขายก็หยิบชุด Nevermind มาให้ บอกว่า"สดมาก"(ยังจำได้แม่น )
    ตอนนั้น nirvana ยังไม่ดัง เราก็ไม่รู้จัก ก็ให้เปิดลองแค่เพลงแรกเท่านั้นก็เอาเลย

nirvana มี3คน kurt Cobain(กลับบ้านเก่า) , Krist Novselic (ตั้งวงใหม่ชื่อ sweet75) , Dave Grohl (ตั้งวงใหม่ชื่อ foo fighters)

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โบนันซ่า แหม่พี่popก้อบ้านอยู่แถวนั้นเดินทุกวันอะดิ 555
    ผมชอบ ac/dc นะร๊อคแอนด์โรล มันส์ดี

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roOkie อ่านข้อความ
    โบนันซ่า แหม่พี่popก้อบ้านอยู่แถวนั้นเดินทุกวันอะดิ 555
    ผมชอบ ac/dc นะร๊อคแอนด์โรล มันส์ดี
    ชอบมากๆ AC/DC เก๋าจิงๆ นุ่งกุงเกงขาสั้น + ชุดนักเรียน

Bookmarks