มีใครฟังเพลงของแคนตาลูท มั่งป่ะ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มีใครฟังเพลงของแคนตาลูท มั่งป่ะ

Junior Member THE RUT's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีใครฟังเพลงของแคนตาลูท มั่งป่ะ

ไม่ค่อยแน่ใจนะว่าใช่ชื่อวง แคนตาลูท หรือป่าว ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษที ที่ร้องเพลง ขุนกระบี่, กระโดดเตะหลอดไฟ เราว่าเพลงของเค้า เจ๋งดีนะเสียงร้องก้อเป็นเอกลักษณ์ดี เคยฟังเพลงของเค้ามาหลายปีแล้วอ่ะใครมีข้อมูลเพิ่มเต ิมช่วยโพส ต่อด้วยนะ คนที่ไม่เคยฟังลองหาฟังดู ของเค้าดีจริงๆ

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

สังกัดใต้ดินหรอคับ ชื่อคล้ายๆวงเพื่อนผมเลย แคนตาลูป
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Junior Member THE RUT's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใช่ครับ

ใต้ดินครับเจ๋งโคตรๆ

Member sadtarma's Avatar
    สถานที่
    suphan scooter(สายหม้อ)
    ขอบคุณ
    0

รักสีดาไง มันดี

strait up,respect em up graffiti's Avatar
    สถานที่
    .......KU Classic Club .............40 Degree crew
    ขอบคุณ
    0

วง cantaroot
    ประมาณหลายปีที่ผ่านมา
    +เพลงประกอบหนัง ที่บอลลูนแสดงกับป๋าเทพ

ส่วนตัวผมโครตชอบเลยครับ
    ซาวด์ได้ใจมากๆ
    STRAIGHT UP
    music vespa guitar graffiti

KU63 E59 EE35 KU CLASSIC025

Senior Member rudeboy2527's Avatar
    สถานที่
    ก้านกระทุ้ง คลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

ชอบเพลงขุนกระบี่น่ะครับ กระโดดเตะหลอดไฟก็มัน ฮ่าๆๆๆ

kktc family
    ( ก้านกระทุ้ง )

OKUS'27
    Fck this! Let's Ride

Junior Member น้าปลั๊ก's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ชอบเพลงอย่าฆ่ากันด้วยสายตาครับโดนใจมากem95

พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว ตาลีบัน's Avatar
    สถานที่
    สนิมคำราม
    ขอบคุณ
    0

Arrow

เพลงนี้เพราะดี

Artist : แคนตารูท (Cantaroot)
    Artist : Cantaroot - ไม่ว่าอะไร
    Album : Volumn-II
    คืนที่มีฝนพรำคล้ายๆว่าฟ้าจะบอก ถ้าหากว่าเธอร้องไห้ก็ยังมีฉันร้องไห้เป็นเพื่อนเธอเ ป็นลมเย็นๆพัดมาคล้ายๆว่าลมจะบอก ถ้าหากว่าเธอร้อนใจก็ยังมีฉันที่คอยพาทุกข์ สุข ผันผ่านมันก็มีทั้งดีและร้ายอยู่ ขอแต่ให้เธออย่าท้อ และขอให้เธออดทน
    ไม่ว่าอะไรที่เป็นเรื่องดี ก็อยากให้เธอเก็บไว้ แต่ถ้าอะไรที่มันร้ายๆ ให้ฉันรับไว้เองไม่ว่าเธอเหนื่อยและเธอท้อเท่าไหร่ขอ จงอย่าถอย เพราะมีคนหนึ่งที่ตรงนี้ ที่พร้อมจะเคียงข้างเธอ
    ข้างบนก็มีแสงดาวพร่างพราวไปทั่วทั้งฟ้า อะไรที่เธอต้องการก็จะรีบคว้าเอามาให้เธอจะเก็บให้เธ อฝันดี ให้ลืมทุกเรื่องที่เจอและฉันจะเคียงข้างเธอจะอยู่เพื ่อเธอตลอดไป ทุกข์ สุข ผันผ่านมันก็มีทั้งดีและร้ายอยู่ ขอแต่ให้เธออย่าท้อ และขอให้เธออดทน
    ไม่ว่าอะไรที่เป็นเรื่องดี ก็อยากให้เธอเก็บไว้ แต่ถ้าอะไรที่มันร้ายๆ ให้ฉันรับไว้เองไม่ว่าเธอเหนื่อยและเธอท้อเท่าไหร่ขอ จงอย่าถอย เพราะมีคนหนึ่งที่ตรงนี้ ที่พร้อมจะเคียงข้างเธอ
    ไม่ว่าอะไรที่เป็นเรื่องดี ก็อยากให้เธอเก็บไว้ แต่ถ้าอะไรที่มันร้ายๆ ให้ฉันรับไว้เองไม่ว่าเธอเหนื่อยและเธอท้อเท่าไหร่ขอ จงอย่าถอย เพราะมีคนหนึ่งที่ตรงนี้ ที่รักและเป็นห่วงเธอ
    ฉันรักเธอ รักเธอ รักเธอ...
    "ชีวิตนั้นสั้น ศิลปะยืนยาว"

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"

นึ่นิคำ
    มื

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    6

... เคยได้ดูวงเล่นสดตอนที่มีงานดนตรีที่สีสมอ่ะครับ ...
    ... นานมากๆแล้ว ...
    ... ชอบเพลงรักสีดากับเพลงอยากฆ่ากันด้วยสายตาครับ ...

รูป รูป  
    박가희 & 손담비

Bookmarks