-*- ทริปบางแสนดีมะ พี่น้อง

ชื่อกระทู้: -*- ทริปบางแสนดีมะ พี่น้อง

Talking -*- ทริปบางแสนดีมะ พี่น้อง

วันที่ 27 ตุลาคมนี้ เตรียมตัวกันให้พร้อมเน้อ เราจะไปทริป บางแสนกันนะคับ บอกไว้เนิ่น ๆ จาได้เตรียมตัวเตรียมตังกันเน้อ

นี่คือรายละเอียดของงานนะจ๊ะ

พบกับพี่แอ็ด คาราบาวเต็มวง

ที่สำคัญ ปีหน้าก็นโยบายเหมือนเดิมคือ ฟรี ตลอดงานครับ

มีหลายๆกลุ่มสอบถามเข้ามาว่า งานเราจำกัดเฉพาะรถหรูหรือเปล่า บอกได้เลยครับว่า งานของเราพร้อมต้อนรับชาวสองล้อทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็น รถฮาร์เลย์ โกลวิงค์ BMW DUCATI สตีด แฟนท่อม บอส ยามาฮ่า SR CB Sport C70 Vespa หน้ายาว รถโบราณ อื่นๆต่างๆ ยินดีต้อนรับครับ ไม่มีแบ่งชนชั้นครับ ยกเว้น รถในกลุ่ม Wave Mio ต้องขอความกรุณาจอดหน้างานนะครับ

และข่าวด่วนอีกเช่นกัน เนื่องจากกระแสพระราชดำรัสของสมเด็จพระมหาราชินี ทรงรับสั่งถึงโคโยตี้ในขณะนี้ ว่าไม่ค่อยเหมาะสม ทางผู้จัดงานอาจงดในส่วนนี้ออกไปด้วยเพื่อสนองพระราช ดำริของพระองค์ ทางผู้จัดงานจึงเรียนมาเพื่อขอความเข้าใจในสถานการณ์ และขออภัยมาณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ส่วนรายละเอียดของงานมีดังนี้ครับ

ผู้เข้าร่วมงาน ลงทะเบียนและรับเสื้อที่ระลึกฟรี จาก พณ ท่าน สนธยา คุณปลื้ม

โดยในงานมีกิจกรรมมากมายครับ

ก่อนอื่น เราจะรวมตัวกันตั้งแต่ 10 โมงเช้าที่วงเวียนบางแสน เพื่อเดินทางไปยังสนามพัทยาเซอร์กิต โดยจะเข้าไปขับขี่ถึงด้านในกันเลย ระยะทางก็ยาวไป-กลับ เกือบ 200 กม.ซึ่งไม่เคยมีมาก่อน มากันแยะๆนะครับ (ดูรายละเอียดด้านในครับ ) ขบวนยาวๆ ขับขี่กันไกลขนาดนี้ ผมยังนึกภาพไม่ออกเหมือนกัน ต้องมาสัมผัสด้วยตัวเองกันครับ

เพื่อนๆชาวไบค์เกอร์ทุกๆท่าน จะได้มาขับขี่มอเตอร์ไซค์กินลม ชมวิว และทำความรู้จักร่วมกันไปกับเส้นทางสาย Chonburi Skyline ของเราในช่วงเช้านี้

ระยะทางออกจะยาวพอสมควร เพื่อนๆอาจจะหลงไปบ้าง สังเกตุป้ายบอกทางไว้นะครับ มีเป็นระยะๆไว้ให้ครับ หรือติดตามถามทางกับพวกเสื้อส้มได้ทุกคนครับ นอกจากนี้ท้ายขบวนของเรามีรถเซอร์วิสอยู่ เรียกใช้บริการได้เลยครับ

ในส่วนของขบวนนั้น ขอขบวนเป็น 2 แถวนะครับ เหมือนเดิม เพื่อความสวยงามและเป็นตัวอย่างให้ประชาชนได้เห็นกัน นะครับ ระยะทางมันไกล เมื่อเราขับขี่กันอย่างเป็นระเบียบ ประชาชนที่สัญจรไปมา จะได้รู้ว่าจะแซงเราได้ด้านใด ขอความกรุณาให้ความร่วมมือด้วยนะครับ นอกจากนี้ถ้าคันหน้าระยะห่างเกินไป ช่วยเร่งเครื่องหน่อยนะครับ ไม่อย่างนั้นรถยนต์จะเข้ามาแทรกในขบวนได้ครับ มาสร้างสรรค์การขับขี่กันนะครับ

ส่วนเพื่อนๆที่จะมาร่วมขบวนเช้า เติมน้ำมันมาให้เต็มถังกันนะครับ เราจะไปเติมน้ำมันและพักรถและรับพวกที่มาจากทางพัทยา กันอีกครั้ง ที่ปั๊มปตท.ด้านนอก ตรงสาย 336 ก่อนปั๊มเชลล์แล้ววิ่งเข้าสู่พัทยาเซอร์กิตกันเลย ที่ตรงยูเทริร์นที่ 2 นะครับ

นอกจากนี้ เมื่อเรากลับมาจากพัทยาเซอร์กิตกัน เรายังมีการขับขี่รอบเมืองบางแสนอีกครั้งในเวลา 5 โมงเย็นอีกรอบนะครับ โดยจะรวมตัวกันที่วงเวียนบางแสนเช่นเดิม งานมีถึงดึกๆ กันเลย

บนเวทีเราจะมีการ ประกวดมิสช็อปเปอร์ และอื่นๆ อีกมากมาย ถ้าอยากรู้ว่างานนี้มันส์ขนาดไหน ต้องมาเจอกันให้ได้นะครับ ที่แหลมแท่น บางแสนที่เดิม

อย่าลืมพาสาวๆซ้อนท้ายมากันด้วยนะคร๊าบ รางวัลเรามีมากมาย

ที่สำคัญ งานของชาวไบค์เกอร์ อย่างที่ทราบๆกัน เรามักจะร่วมกันบริจาคเพื่อเป็นการกุศล เนื่องจากงานนี้ฟรีตลอดงาน ( ของกิน ของดื่ม เสียเงินซื้อเองนะครับ )แต่ รายได้ซึ่งจะได้จากการบริจาคของทุกๆท่าน จะนำไปบริจาคให้กับ ศูนย์เลี้ยงเด็กกำพร้าโลเรนโซ่ ซึ่งเป็นศูนย์ที่ให้การช่วยเหลือเด็กติดเชื้อ HIV ที่ อำเภอพนัสนิคม ในจังหวัดชลบุรี ของพวกเรานี่เอง จะมีสักกี่คนที่รู้ว่าบ้านเราก็มีสถานที่ช่วยเหลือเด ็กติดเอดส์อยู่ใกล้ๆพวกเราแค่นี้เอง เจอกล่องรับบริจาคก็ช่วยๆกันบริจาคหน่อยนะครับ จะจัดน้องๆไว้คอยต้อนรับ( การบริจาค ) ขอความร่วมมือมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ปล. ไปกันเยอะ ๆ นะ จาได้หนุก ๆ (ตังค์อ่ะ)

ธนาคารกรุงเทพ สาขาขลุง ชื่อบัญชี นายจิรัฐติ์ เจริญศรีสุข

เลขที่บัญชี 380-0-42954-4

LINE ID: taluengz

คลิ๊ก >>>facebook<<< คลิ๊ก

Tel: 081-1007732 ต้อ

Member [Kcc]Tor]'s Avatar
    สถานที่
    Khlung Classic Club จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีรูปดีๆอีก

มีรูปกระเทยดีๆอีกอะ

Senior Member pek_mctrat's Avatar
    สถานที่
    Only kids and Smf.
    ขอบคุณ
    0

จาไปไหนกันพี่ๆๆอยากไปด้วยอ่ะ ตอนนี้รถไม่วิ่งทำไงดีขอไปด้วยนะ...........
    พี่น้องและผองเพื่อนem24

Talking อัพ ๆ

Up Up ts32

ธนาคารกรุงเทพ สาขาขลุง ชื่อบัญชี นายจิรัฐติ์ เจริญศรีสุข

เลขที่บัญชี 380-0-42954-4

LINE ID: taluengz

คลิ๊ก >>>facebook<<< คลิ๊ก

Tel: 081-1007732 ต้อ

Dezcibell's Avatar
    สถานที่
    Ngamsawai Race Only.
    ขอบคุณ
    0

Talking

จัดไปอย่าให้ เสีย......................

Junior Member
    สถานที่
    ไม่มีครับอยากมีแก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่ๆจะลงมาจันวันไหนฮะ

em86em86 ว่าแต่พี่จะลงมาตัวเมืองจันกันวันไหนอ่ะ แล้วกี่โมง (รบกวนตอบทีจ้า) คือผมไม่รู้อะไรเรยน่ะไม่เคยออกไปไหนเรยอ่ะ ผมชื่อ ต้น จะได้เรียกกันถูกอ่ะ em88em88เอ้อลืมไปเรื่องเงินนี่เตรียมไปซักเท่าไหร่ถ ึงจะพอปากท้องอ่า บอกทีๆ
    รถนี่ถ้าวิ่งไปบางแสนจิงๆนะคัฟแล้วจะบิดประมานเท่าไห ร่อ่ะฮะรถผมเต็มที่ประมาน60เองอ่ะจิๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonkungv3 : 06-10-2007 เมื่อ 09:25

Member [Kcc]Tor]'s Avatar
    สถานที่
    Khlung Classic Club จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พวกพี่ก้อรถเดิมๆอะนะ

เหอะๆ
    วิ่งเท่าไหร่ไม่สำคัญหรอก
    อยู่ที่ใจเมื่อก่อนทองขาวยังไปเลย
    ฮาๆๆๆช่ายปะไอ้แน๊ตem94
    อินเดีย!!!....ไม่ช่ายรถหรือไง!!!!!!!..แสรต

มาตรฐาน อิอิ

ว่าแต่อีตาเบลจะเอารถที่ไหนไปบิดกะเค้าหว่า....em87
    แม้วันเวลาจะผ่านไป
    ก็ไม่เคยเสียดายเพราะฉันได้ก้าวข้าม
    วันเวลามาพร้อมกะ
    Oo.. เ ธ อ ..oO

++++("(oo)")++++

" เมื่อมั่งมีมากมิตรมุ่งหมายมอง
    เมื่อมัวหมองมิตรมองเหมือนหมูหมา
    เมื่อมั่งมีมากมิตรมุ่งมองมา
    เมื่อมอดม้วยแม้นหมูหมาไม่มามอง "

Dezcibell's Avatar
    สถานที่
    Ngamsawai Race Only.
    ขอบคุณ
    0

Talking

งี๊ น้อง ต้อง นั่ง วิบาก พี่ ไป แล้ว

Bookmarks