อยากได้Vespaซักคัน ช่วยแนะนำหน่อยคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากได้Vespaซักคัน ช่วยแนะนำหน่อยคับ

Junior Member platonggo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Exclamation อยากได้Vespaซักคัน ช่วยแนะนำหน่อยคับ

สวัสดีคับ คือตอนนี้ผมอยากได้รถ Vespa ซักคันนึงน่ะคับ แต่ว่าผมเพิ่งหันมาชอบรถ Vespa น่ะคับ ก็เลยไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร อยากให้พวกรุ่นพี่ ๆช่วยแนะนำรุ่นให้หน่อยน่ะคับ ว่ารุ่นไหนที่เค้าเล่นกันเยอะ ๆ รุ่งนไหนที่มันสวย ๆ และรุ่นไหนที่หาง่ายที่สุด ผมฝากไว้และกันนะคับ ช่วยผมที่นะคับ ขอบคุณคับ

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking

สำหรับ เพิ่งเล่นใหม แต่ไม่ได้บอกงบประมาณมา ผมก็จะบอกว่าเวสป้ารุ่นที่เขานิยมเล่นที่สุด และที่คุณเห็นๆกัน นั้น เป็นเวสป้ารุ่นปี1964 หรือ ที่เรียกว่า 64 นั้นเอง เป็นรุ่นยอดนิยม เลย ครับ แต่รุ่นที่ใกล้ๆเคียงกันนั้นก็เป็น รุ่น 62 หรือ 59 มีลักษณะใกล้เคียงกัน ครับ แต่ ยิ่งปีเก่า และผลิตน้อย ก็จะยิ่งแพงขึ้นไปด้วย ครับ แต่ตอนนี้ราคาเวสป้า แลมเบร็ตต้า ก็แพงอยู่ พอสมควรเลยทีเดียว เพิ่งเล่นใหม่ ควรหา คนรู้เรื่องรถ ที่รู้จักเพื่อไปดูก่อนการตัดสินใจ เพราะดูเองไงก็ดูไม่เป็นแน่ๆ มันมีรถหลายสไตย์ หลายรุ่นที่เขาเล่นกัน หรือ ราคา ก็ขึ้นอยู่กับความนิยม
    เวสป้าที่เขานิยมเล่นกันมีรุ่นแยกย่อยใหญ่ๆ
    เวสป้า64 62 59
    เวสป้า G.s
    เวสป้า 50-90 125ซีซี
    เวสป้า ซูเปอร์ super
    เวสป้า สปริ้น หัวโต-หัวเหลี่ยม
    เวสป้า Px150-200 หรือรุ่น Cosa
    Skipper ส่วนรุ่นที่ไม่ได้ลงไว้ คืออาจจะลงไม่ครบ หรือว่ามันเป็นรุ่นหายากครับ ไม่ได้เป็นรุ่นยอดนิยม
    ที่เหลือ ลองศึกษาเอง ครับ ว่ารุ่นที่กล่าวมานั้น เป็นแบบไหน
    ***ผิดพลาดประการใดขออภัย ครับ****
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Junior Member platonggo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมาก ๆคับ ว่าแต่ว่าราคารถน่าจะอยู่ประมาณเท่าไรล่ะคับ

ก็ต้องมี 55000-65000 นะ
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย