[ ขาย ] 13. เหล็กไหลอาจารย์ วิน แคล้วคลาด (คนฝากขายค่ะ)

ชื่อกระทู้: 13. เหล็กไหลอาจารย์ วิน แคล้วคลาด (คนฝากขายค่ะ)

มาตรฐาน 13. เหล็กไหลอาจารย์ วิน แคล้วคลาด (คนฝากขายค่ะ)

13. เหล็กไหลอาจารย์ วิน แคล้วคลาด (คนฝากขายค่ะ)
    ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่า เหล็กไหลนี้ไม่ใช่ขอดิฉันค่ะ มีคนฝากมาขายค่ะ เรื่องราวคนผู้นั้นเป็นคนเล่าเองค่ะ ดังนี้ค่ะ....เป็นเหล็กไหลที่ท่านอาจารย์วิน แคล้วคลาด ท่านได้แบ่งให้กับคณะคนที่ไปร่วมอัญเชิญเหล็กไหลเท่า ๆกัน ถ้าคุณพ่อจำไม่ผิด น่าจะปี 38 ท่านเล่าว่าในคราวที่รับราชการที่พัทลุง ได้เข้าร่วมในคณะที่ไปอัญเชิญเหล็กไหลด้วยเช่นกัน คนที่ไปด้วยกันมีทั้งหมด 6 ท่าน ไม่รวมลูกศิษย์ที่ติดตามท่านอาจารย์วิน แคล้วคลาด และทั้ง 6 ท่าน เป็นข้าราชการที่มารับตำแหน่งต่างๆในจังหวัดพัทลุง ในสมัยนั้นและรวมถึงจ่าท่านหนึ่งที่เป็นคนพื้นเพที่อ ยู่ในจังหวัดพัทลุง คุณพ่อบอกว่าไปเอาที่ไหนแต่ข้าพเจ้าจำไม่ได้แล้ว ไม่มั่นใจว่าเป็นถ้ำสุมะโน ไหมนะ และข้าราชการในเวลานั้นที่คุณพ่อบอกข้าพเจ้าก็จำได้ ว่าพ่อได้บอกว่ามีใครบ้าง แต่ข้าพเจ้าขอไม่เปิดเผยในเวปนี้นะ อาจกระทบกระเทือนท่านทั้งหลายได้แต่ถ้าอยากทราบว่ามี ใครบ้างให้ติดต่อมา แล้วพ่อบอกว่า ท่านอาจารย์วิน แคล้วคลาด มีลูกศิษย์ถวายโรเล็กสีทองท่านจะใส่ไว้ที่ข้อมือเสมอ พ่อเล่าต่อว่าวิธีการอัญเชิญเหล็กไหลของท่าน ท่านจะเอาน้ำผึ้งใส่ไว้บนใบบัว แต่เวลาตัดใช้สายสิญตัด เหล็กไหลยังอ่อนตัวอยู่ ก็สามารถแบ่งให้กับจำนวนคนเท่าๆกันได้ พ่อเล่าว่าเวลาเรียกเหล็กไหลออกมา ถ้ำเหมือนจะถล่ม นี้คือข้อมูลย่อๆ...
    ....ส่วนข้อมูลของเหล็กไหลก้อนนี้ สีจะออกดำแดง ข้าพเจ้าพิจารณาดู บางครั้งดูเหมือนเหล็กบางครั้งดูเหมือนก้อนหิน บางครั้งก็ไม่ใช่ทั้งหินทั้งเหล็ก ดูเนื้อหรือผิวไม่เข้าใจเหมือนกัน ดูยาก ส่วนน้ำหนัก 5 กรัมกับอีก 600 มิลลิกรัม ส่วนขนาด 1.2 cm คูณ 1.2 cm เพื่อให้ดูง่าย ได้ใช้แว่นขยายแล้วถ่ายรูปมาให้ลองพิจรณาดูนะ นัดเจอะเพื่อดูของหรือติดต่อนัดเจอะกัน ราคา 50,000,000 บาทค่ะ (ห้าสิบล้านบาท) *** ปล. งดติดต่อเล่นๆนะค่ะ เนื่องจาก เหล็กไหลไม่ใช่ของดิฉันค่ะ เน้นเฉพาะผู้ที่สนใจสามารถติดต่อสอบถามได้เท่านั้นค่ ะ***
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป            

Bookmarks