กลับจากขึ้นเขาเมาเบียร์

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: กลับจากขึ้นเขาเมาเบียร์

Junior Member topez's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking กลับจากขึ้นเขาเมาเบียร์

หลังจากไปเปิดซิงระเบิดโค้งบนเขาใหญ่ แว่ะกินดินโป่งข้างทางมา ต้องบอกว่าถึงแม้เจ็บแต่ประทับใจมากครบทุกรสชาติชีวิ ตเลย ต้องขอบคุณพี่น้องตากลมทุกท่าน,กลุ่มคุณเต้ และน้ำใจจากนักท่องเที่ยวที่ผ่านมาช่วยผมไว้ในตอนแรก อุตส่าห์ช่วยปฐมพยาบาล ประคับประคองกันจนกลับมาถึงบ้านโดยปลอดภัย ขอบคุณทุกๆคนมากครับ

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้าว ! A เองเหรอ สงสัยมานานแล้วว่าเป็นใคร เป็นไงบ้างระบมไหม ปวดมือปวดแขนป่าว หายไวไวเด้อ (ปล. ดินโป่งเขาใหญ่อร่อยป่าว ) จาก ดงเสือผ่าน

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

และแล้วเล็กก็โดนเอแย่งตำแหน่งระเบิดโค้งไปแล้ว อุอุอุ ใจสู้จิงๆน้องเอ แต่ละคนเห็นเอแล้วก็ยังคิดว่าไม่น่าจะขี่รถกลับถึงบ้ านได้เจ็บทั้งมือทั้งคอแต่ก็ยังขี่คาเฟ่คันเก่งถึงบ้ านได้ นับถือๆ รักษาตัวให้หายไวๆเน้อ ทริปหน้าต้องกำชับพี่น้องทุกคนเรื่องชุดสวมใส่ต้องเอ าความปลอดภัยมาก่อนความเท่ห์แล้วล่ะ อุบัติเหตุมันไม่เข้าใครออกใคร(รวมถึงตัวผมเองด้วย)
    ปล.ใครที่เก็บภาพไว้งานนี้ช่วยส่งรูปเข้าเมล์ผมด้วยน ะครับ จะได้เอามายั่วน้ำลายสมาชิกที่ไม่ได้ไปกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PaPaYa : 01-10-2007 เมื่อ 11:46
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

งานนี้ไม่ใช่เอคนเดียวนะครับที่กินดินโป่งบนเขาใหญ่ ยังมีพี่ปันประธานกลุ่มของเรา แอบไปกินทรายกลางดึกที่วังน้ำเขียวอีกคนครับ เรื่องรูปรอหน่อยนะครับพี่ เพราะยังไม่มีตังไปล้างฟิล์มครับ(เงินเดือนยังไม่ออก เลยหงะ เซ็ง) สัก2วันนะพี่ปัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 01-10-2007 เมื่อ 11:59
    """"""""""""YOU KNOW ME ALITTLE GO"''''''''''''''"""
    ประจวบคีรีขันธ์ เมือง 3 อ่าว

อ่าวน้อย อ่าวประจวบ อ่าวมะนาว

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

เอากะเค้าด้วยเหรอครับพี่ปัน โชคดีที่ไม่มีใครเป็นอะไรกันนะครับ
    รอดูรูปอยู่นะครับ จะเอาไปยั่วน้ำลายพลพรรคซะหน่อย
    เข้าฤดูปลายฝนต้นหนาวแล้วรู้สึกคั่นเนื้อคั่นตัวเต็ม ที

ปล. ว่าแต่ทริปนี้ต้องเปลี่ยนชื่อทริปใหม่เป็น “ขึ้นเขา เมาโค้ง” กันแล้วล่ะมั้งครับพี่
    บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

Junior Member ALEX_GIRL's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีพี่ๆตากลมทุกคนเล็กเองคะกลับจากเขาใหญ่เหนื่อย แต่ก็สนุกดีทริปหน้าอยากไปอีกพี่ๆตลกดี
    เอ หายเร็วนะ สู้ สู้ em24

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แล้วแว่นตัดใหม่แล้วหรือยังเอ ตอนกลับก็พยายามเร่งให้กลับก่อนมืดแล้วแท้ๆ แต่ขลุกขลัก
    ในหลายๆเรื่องเลยทำเวลาไม่ได้ ยังดีที่น้าปูให้ยืมแว่นประคองตัวกลับบ้านไปก่อน แต่ก็ยัง
    ไม่ดีเท่าไร รีบๆรักษาตัวด้วยนะ เดี๋ยวไปล้างตาโค้งดงเสือผ่านกันใหม่

** พี่มอสฝากบอกมาว่าช่วงนี้อย่าใช้มือกดหรือค้ำอะไรแม้ แต่เตียงนะเอ ช่วงนี้ให้อยู่ข้างล่างไป
    พลางๆก่อน เดี๋ยวมือจะไม่หายอักเสบ **
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sup148 : 02-10-2007 เมื่อ 09:06

Junior Member piggolo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสียดายคับที่ไม่ได้ไป (รู้ข่าวช้าไปหน่อย)
    โพสรูปให้ดูบ้างนะครับ

Junior Member Freedom_Democracy's Avatar
    สถานที่
    สมาคมแม่บ้านกลุ่มตากลม
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพี่เล็กนะคะที่ไปเป็นเพื่อน ทริปหน้าอยากให้ไปด้วยกันเยอะๆหน่อย ฝนทริปหน้าห้ามพลาดนะ อาทชวนหมอต้องไปเชียงใหม่ด้วยกันนะ ทริปนี้ขอบอกสนุกมากๆคะ

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

ขอให้ เอหายไวๆ และยอมรับในความทรหดมาก ขี่กลับไหว
    ผม หน้าหมวกปลิวเพราะความประมาทเปิดหน้าหมวกรับลม แล้วเร็วไปหน่อย ตอนลงเขา ทำให้ หน้าหมวกปลิวร่วงขากลับเลยต้องตากฝนกลับ กลับมาไม่สบายเลย

แถมออกจากวังน้ำเขียว ดันซ่า ไปหน่อย จะเทโค้งดันเจอกรวดเกือบเอาตัวไม่รอด
    ขากลับมา สรุปได้ว่า ขายึดไฟท้ายหักไปตามระเบียบ ไปเลี้ยวแตกอย่างอื่นไม่มีอารัยเสียหายเพราะ option น้อย เลยรอดตัว
    vespa never die.....

โชคดีจริงๆนะครับ ที่ไม่เป็นอะไรกันมาก แต่ผ่านมาได้ด้วยดี ก็จะได้มีเรื่องคุยกัน อิๆหายเร็วๆนะครับts23

Senior Member lucifer_flee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โหดกันจริงๆนะครับ ทริป นี้ ยังไงต้องขอให้พี่เอหายไวไวด้วยนะครับ

เอ่อพี่ เอ ครับพ่อผมบอกว่ารู้จักพี่เอด้วย พ่อผมชื่อ เฮีลเป็ด อ่ะครับอยู่ระยอง
    (พ่อเค้าดูรูปที่ไปงาน มอเตอร์โชว์แล้ว เค้าบอกว่ารู้จัก พ่อผมพวกๆน้าต้น ล่ะครับ)

Pae. (เป้)
    Email. sumeth.zard@gmail.com
    Tel. 087-607-1827

โอ้โห้ ท่าทางจะสนุกกันมากเลยนะครับ ยังไงก็เอารูปมาให้ชมกันนะครับ ส่วนพวกผมชาวโดฟก็ไปขึ้นเขาเหมือนกันครับ แต่เป็น ขึ้นเขาสามฤดู อยากรู้เป็นยังไงแวะไปดูกันได้นะครับพี่น้อง
    http://www.212cafe.com/boardvip/view...verider&id=415
    @การอยู่ร่วมกันบนโลกนั้นไม่ง่ายแต่การเข้าใจและยอมร ับกันก็ไม่ยากเหมือนกัน@

สนใจติดต่อ โอ๊ก 081-7645024

นาย ชนิตย์พล สีนิคม ธนาคาร กรุงเทพ สาขาสันกำแพง เลขที่บัญชี 357-0-84362-7

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่ปัน ก่อนทริปใหญ่ สงสัยต้องจัดทริป racing scholl กันหน่อยดีกว่า เพื่อความปลอดภัย
    ใครมีรูปทริปวังน้ำเขียวส่งให้ด้วยจ้า moses_488@hotmail.com

Junior Member pp314's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ในที่สุ๊ด.ด..ด..ด.....................ก็กลับกันโดยสวัสดิภาพ.......................คงจะสน ุกกันน่าดูเลย...5555555555555

Bookmarks