คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 108

หน้าที่ 108 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 8 58 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 109 110 111 112 113 114 115 116 117 118 158 208 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,606 ถึง 1,620 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

Member maneepong's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบนครน่าน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ซากก็หลักแสนแล้วมั้งพี่ครับ 555 ส่วนตัวผมก็ชอบนะรถเมกัน ผมเห็นในอู่แถวโชคชัยสี่อยู่เหมือนกัน ยินดีกับพี่เค้าด้วยครับ แลนด็โรเวอร์ก็เป็นรถในดวงใจครับ
    เสาร์ที่ผ่านมาไปแข่งเสือภูเขานานาชาติที่เขื่อนภูมิ พล (แต่ขอบายไม่ได้ลงเพราะฝนตกหนักฟ้าร้องน่ากลัว ก่อนปล่อยตัว ) แต่ได้ไปชมการประกวดจักรยานโบราณที่นั่นพอดี บรรยากาศก็ช่วยเพิ่มสีสันให้งานระดับชาติพอสมควร

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    สมัยก่อนอาศัยการคมนาคมทางเรือเป็นหลัก...จึงมีชื่อเ รียกกันเช่น...ท่าล้อ....ท่าม่วง...ท่าเรือ...ท่ามะก า...ท่าเสา...ก่อนเข้าเขตราชบุรัแล้วไปลงทะเลที่สมุท รสงครามหรือแม่กลองครับ
    จริงด้วยสิครับ นึกขึ้นได้ "วุ้นเส้นท่าเรือ" คุ้น ๆ ว่าของเมืองกาญจน์ หรือเปล่าครับ

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    เวลาไปเห็นเพื่อนๆหรือคนรู้จักที่สะสมของในแนวอื่น แล้วก็อยากจะมีแบบเค้ามั่ง เกิดกิเลสมีแรงบันดาลใจอยากจะได้ขึ้นมาพักนึง แต่หลังจากนั้นไม่กี่วันกิเลสมันก็จะแฟบเหมือนเดิม เรามาทางของเราดีกว่า แค่จักรยานทางเดียวก็ทำเอาแทบจะไม่มีกินอยู่แล้ว ขืนดิ้นรนชอบหลายๆทางพาลจะอดตายทั้งครอบครัวพอดี
    เดี๋ยวนี้ตัวเองเก็บของเก่าทั่วๆไป ไม่ค่อยจะได้เน้นจักรยานมากนัก อาจจะเป็นเพราะทำรถเสร็จหมดแล้วอะไหล่ก็เลยไม่รู้จะซ ื้ออะไร ไอ้เรื่องจะไปซื้ออะไหล่หรือไฟสวยๆไว้ชื่นชมในตู้แบบ เมื่อก่อนก็คงหมดความจำเป็นแล้ว เมื่อก่อนมีความคิดอยากจะมีอยากจะได้เยอะๆ อยากจะทำสถิติให้ตัวเอง บ้าเรื่องมีของมากมีของสวย กลายเป็นว่ายิ่งมีมากดันยิ่งไม่ค่อยสุขเพราะอยู่ไม่ส ุขเห็นอะไรก็อยากจะมีอยากจะได้เพิ่มไปหมด
    การสะสมไม่ว่าจะเรื่องสะสมอะไรหากคิดว่าสะสมเอาไว้ดู ยามว่างจากงานหรือความสุขเล็กๆน้อยคลายเครียดมันก็จะ เป็นประโยชน์ แต่หากสะสมเอาไว้เพื่อแข่งขัน แข่งมี แทนที่มันจะคลายเครียดกลับทำให้เครียดมากไปอีก เครียดทั้งเสียเงิน กลุ้มที่จะต้องหาวิธีการเอาเงินมาซื้อของ ใช้หนี้ เครียดเมื่อเห็นใครได้อะไรที่ดีกว่าตัว ฯลฯ สิ่งเหล่านี้เคยเป็นมาและหายไปหมดแล้วเมื่อหลายปีก่อ น
    เดี๋ยวนี้ไม่รู้สึกอยากได้ แต่จะดีใจแทนมากกว่าเมื่อเห็นคนรู้จักกันได้อะไรมา เหมือนเราไปชมดอกไม้สวยๆบานที่บ้านคนอื่น เพราะอย่างไรเสียมันเป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้อยู่แล ้วที่คนๆหนึ่งจะครอบครองของไปได้ทุกอย่าง
    เห็นรถเชฟฯหน้าโหนก กระบะโป่งข้างคันนี้ ทำให้นึกถึงความอยากได้ไปหมดของตัวเองในช่วงหลายปีที ่ผ่านมา ก็เลยนำมาเล่ากันเล่นๆครับ
    เข้าใจอารมณ์ครับ และยังระลึกถึงคำพูดอาจารย์ทวีไทย ที่ท่านเคยพูดว่า เมื่อปกครองไม่ไหวก็ต้องปล่อยไปให้คนอื่นปกครองต่อ ช่วงนี้เลยเนือยๆลง เอาเงินที่ซื้อของมาซื้อเสื้อผ้าแต่งตัวดีดีพาหญิงกิ นข้าวบ้างแล้ว หาอะไรอร่อยๆทานบ้าง ครับหลังจากเขียมอยู่หลายเดือน
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naymodx อ่านข้อความ
    จริงด้วยสิครับ นึกขึ้นได้ "วุ้นเส้นท่าเรือ" คุ้น ๆ ว่าของเมืองกาญจน์ หรือเปล่าครับ
    ใช่ครับ...วุ้นเส้นท่าเรือ โรงงานเดิมอยู่ถนนสายเก่า เดี๋ยวนี้เปิดดักนักท่องเที่ยวอยู่สายใหม่....ถ้าจะพ ูดถึงของฝากมีมากครับ....เพราะเป็นเมืองท่องเที่ยวที ่ไม่ไกลจากเมืองกรุง สามารถไปกลับได้วันเดียวกัน.....
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    ใช่ครับ...วุ้นเส้นท่าเรือ โรงงานเดิมอยู่ถนนสายเก่า เดี๋ยวนี้เปิดดักนักท่องเที่ยวอยู่สายใหม่....ถ้าจะพ ูดถึงของฝากมีมากครับ....เพราะเป็นเมืองท่องเที่ยวที ่ไม่ไกลจากเมืองกรุง สามารถไปกลับได้วันเดียวกัน.....
    ขอบคุณครับอาจารย์mka ผมไม่ค่อยแน่ใจ เพราะไม่ค่อยได้ไปเมืองกาญจน์ ไปทีไรฝนตกทุกที
    ประมาณฝนแปดแดดสี่เหมือนกัน 5555
    ไปบ่อพลอยว่าแล้ง ๆ กลางวันร้อนเปรี้ยง พอเย็นมืดดื๋อฝนกระหน่ำ
    ศรีสวัสดิ์ก็ประมาณกัน ... ก็เลยค่อนข้างเข็ดครับ.

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

Smile ครับผม

มาเที่ยวซิครับจะพาไปกิน....ห่างจากบ้านประมาณ 5 โล ไม่ต้องเอารถมาครับ ..มาเอาที่บ้านสูบลมแล้วปั่นไปกิน

แถวท่าเรือมีจักรยานโบราณหลายคันแต่ไม่ค่อยได้รวมตัว กันครับ....อ้อตลาดท่าเรือ...ชื่ออาจจะซ้ำกับ อ.ท่าเรือ...อยุธยา..จึงเกิดชื่อเรียกกันว่า...ท่าเร ือพระแท่น...หรือ ท่าเรือน้อย(น่าจะเป็นสถานีรถไฟ)

สมัยก่อนอาศัยการคมนาคมทางเรือเป็นหลัก...จึงมีชื่อเ รียกกันเช่น...ท่าล้อ....ท่าม่วง...ท่าเรือ...ท่ามะก า...ท่าเสา...ก่อนเข้าเขตราชบุรัแล้วไปลงทะเลที่สมุท รสงครามหรือแม่กลองครับ
    มีจังหวะคงได้ไป...เมื่อสัก 5 ปี ไปนอนเมืองกาจฯ ยังไม่มีจุดหมาย ตอนได้แหล่งที่อยากไปคือตลาดท่าเรือ เดี๋ยวบอกที่บ้านจะพาไปทานข้าวเกียบปากหม้อ..เข้าล็อ ค..ผมก็แว็ปหาอาจารย์ซะ..ขอบคุณครับ ..( เพื่อนๆของที่บ้านอยู่เมืองกาญฯกันเยอะ )
    ขอให้พระคุ้มครอง

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ระยะนี้คงได้ขึ้นไปที่เมืองกาญจน์อีกหลายเที่ยว เกี่ยวกับทำห้องน้ำโรงเรียนที่ทองผาภูมิ หวังไว้ว่าหากมีเวลาก็จะแวะเยี่ยมอาจารย์ครับ
    ตอนเรียนอยู่ที่เทคนิคเมืองกาญจน์ มีเฟสสันรุ่นอี.ที.อยู่คันหนึ่งปั่นไปเรียนทุกวัน แต่พอขึ้น ปวช.2-3 ชักไม่อยากขี่แล้วติดเดินเที่ยวตลาดกับเพื่อนมากกว่า หลังจากจูงรถจักรยานตามพื่อนอยู่นาน ทำให้ไม่ค่อยสะดวกอีตอนเดินเที่ยว
    เด็กเรียนที่เมืองกาญจน์จะมีเอกลักษณ์นะครับ คือตัวจะออกล่ำๆขากับน่องมีกล้ามเป็นมัดๆ ใส่กางเกงแกรนด์สปอร์ตกับรองเท้านันยางนะ เท่านี้ก็เท่ห์แล้ว คนที่นั่นชอบเล่นกีฬากัน เด็กเมืองกาญจน์คนไหนเป็นนักกีฬาดังๆนี่คนจะรู้จักกั นทั่ว เป็นแรงบันดาลใจให้พวกที่เหลือฟิตเล่นกีฬาเป็นการใหญ ่ ส่วนเรื่องตีกันไม่มี นานน๊านนนน..จะมีสักครั้ง อย่างเด็กเทคนิคเดินเลาะรั้วโรงเรียนกาญจนนุเคราะห์( โรงเรียนสตรี)ถูกก้อนอิฐโยนออกมาโดนหัว พวกๆต้องขึ้นสองแถวมาหลายคันบุกไปที่หน้าโรงเรียน อาจารย์ตามมาห้ามแทบไม่ทันเล่นเอาคึกคักไปพักหนึ่ง
    พอมาเรียนกรุงเทพฯนี่กลับตรงกันข้ามกัน คนกรุงเทพฯชอบคนตัวผอมๆ ไอ้ประเภทล่ำๆไม่ค่อยชอบกัน รู้สึกเอาเองรึเปล่าไม่รู้
    ตอนเรียนอยู่ที่นั่น ไม่ค่อยจะได้เห็นรถขนาด28"นะครับ เห็นแต่รถ26"แบบธรรมดา แต่ตอนนั้นก็ไม่รู้เรื่องราวอะไรมากนัก มีเพื่อนอยู่คนนึง เรียนไปด้วยตอนเย็นก็ถีบสามล้อส่งตัวเองเรียน ไม่ได้ติดต่อกันนานเดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นยังไง...คิดถึ งเหมือนกัน
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

เรื่องเฉิ่มๆผมก็ไม่น้อยหน้าใครเหมือนกัน.....
    สมัยจบมัธยมก็ได้ออกไปเรียนต่างจังหวัดครั้งแรก....เ ห็นเค้าใส่รองเท้าหนังกันก็อยากใส่มั่ง ไปซื้อรองเท้าหนังในตลาด คู่ละ 55 บาท.....ใส่ไปเรียน....เหมือนเราเป็นรุ่นพี่แล้วเห็น เด็กเข้าใหม่แต่งตัวอย่างไรอย่างนั้น....
    ...รองเท้าไม่ใช่หนังแท้ ใส่แล้วผิวลอกไม่เท่ากัน...เท้าก็บานตามตำราเขยบ้านน อก....คู่ที่ใส่ได้ก็ต้องคู่ใหญ่ๆ ปลายรองเท้าเหลือที่ว่างเพียบ....แล้วเราจะรู้รึว่าเ ราเฉิ่ม...รู้แต่ว่าเราเท่ย์...เฮ้อ....
    ยังเฉิ่มไม่พอ...ทำที่เล่นกล้ามกันอีก...เล่นทุกวัน. ....ซื้อน้ำมันโรเบิร์ดมาถูๆ จนกล้ามขึ้นเป็นมัดๆ.......ตอนหลังเห็นนักร้องวงดิอิ มพอสซิเบิล...เศรษฐา ศิริฉายา..ผอมเป็นกุ้งแห้งแต่ดังระเบิด...ถึงได้รู้ว ่าเราเป็นหนุ่มหุ่นหลงทาง....จะกลับก็ไม่ทันแล้ว ...แต่ยังดีที่ยังหาแฟนได้........
    ......เฉิ่มแบบนั้นยังพอทน...แต่พอไปเรียนได้วันที่ส อง พี่ที่อยู่ด้วยโดดเรียน...บอกว่าให้เอารถกลับด้วย... .รถราเล่ย์ 26" ชาย.....พอได้ยินเท่านั้น...หน้าซีดเป็นไก่ต้ม ตัวเย็นเป็นซากศพอยู่พักหนึ่ง.....ก่อนที่เหงื่อจะแต กเพราะไม่เคยขี่จักรยานผ่านไฟเขียวไฟแดงในเมือง...
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

เมื่อวานไปดูที่ถ่ายหนังที่เกาะสีชังมาครับ แล้วต่อที่บางเสร่ เจอเจ้าlas motorbike ตีตราพม่า กับรถถีบอีกคันไม่ทราบว่าเป็นรถอะไร เหมือนอะไรมารวมกัน แฮนด์ฟิลลิปส์ จานbsa ดุมหลังตีว่าhigh... the mc... classic brakeอะไรไม่แน่ใจครับเพลทอะไรผมไม่ทราบรบกวนชี้แนะด ้วยครับ เพราะผมรู้จักแต่ม้านำ้ครับ ขอบคุณครับ

รูป รูป    

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ต่อครับts01เผื่อเป็นข้อมูลครับ

รูป รูป  

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

[ ตอนเรียนอยู่ที่เทคนิคเมืองกาญจน์ มีเฟสสันรุ่นอี.ที.อยู่คันหนึ่งปั่นไปเรียนทุกวัน

เห็นพี่วสันต์ พูดถึง เฟสสัน อีที ถือว่าเป็นรถไทยรุ่นหายากเลยน่ะครับ เลยน้ำรูปมาให้ชมกัน (รถคนอื่นครับ)
    ถ้าพี่ ใจดีมีเรื่องเล่าเกี่ยวกับbmx มาเล่าให้น้องๆ ฟัง จะปูเสื่อ รอเลยครับ ขอบคุณครับ

รูป รูป    
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เมื่อวานไปดูที่ถ่ายหนังที่เกาะสีชังมาครับ แล้วต่อที่บางเสร่ เจอเจ้าlas motorbike ตีตราพม่า กับรถถีบอีกคันไม่ทราบว่าเป็นรถอะไร เหมือนอะไรมารวมกัน แฮนด์ฟิลลิปส์ จานbsa ดุมหลังตีว่าhigh... The mc... Classic brakeอะไรไม่แน่ใจครับเพลทอะไรผมไม่ทราบรบกวนชี้แนะด ้วยครับ เพราะผมรู้จักแต่ม้านำ้ครับ ขอบคุณครับ
    สวยดีครับ ผมว่ารถตระกูลมือถือขวานนะครับ ไม่แน่ใจครับ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ชัดเจนแล้วนะครับ สำหรับงานวันคาร์ฟรีเดย์ ที่ตอนนี้จัดในมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์บางเขนเป็นที่แ น่นอนแล้ว รายละเอียดหาอ่านได้ในกระทู้ที่ตั้งขึ้นมาไว้ในบอร์ด นะครับ
    รวมถึงนิทรรศการจักรยานโบราณที่กลุ่มคนบ้ารถถีบและเพ ื่อนๆผู้รักจักรยานโบราณได้ร่วมกันจัดขึ้นมาในงานวัน คาร์ฟรีเดย์คราวนี้ และจัดติดต่อกันมาครั้งนี้เป็นปีที่สามแล้ว
    อยากจะขอเชิญชวนเพื่อนๆผู้รักจักรยานทุกๆท่าน เข้ามาร่วมในการณรงค์ครั้งนี้ ซึ่งอาจจะเรียกว่าเป็นงานประจำปีครั้งยิ่งใหญ่ของชาว จักรยานก็ว่าได้
    สำหรับจักรยานโบราณก็เช่นกัน วันนี้ก็อาจจะถือได้ว่าเป็นงานประจำปีงานๆหนึ่ง ที่มีไม่บ่อยครั้งนัก ซึ่งก็จะจัดนิทรรศการเช่นนี้เพียงปีละครั้ง ซึ่งการจัดงานก็ไม่ได้รับผลประโยชน์ใดๆจากทางผู้จัดห ลักทั้งสิ้น รวมทั้งไม่ได้จัดโดยหวังผลประโยชน์หรือรายได้ใดๆ
    จัดที่ม.เกษตรก็ดีเหมือนกันนะครับ สถานที่กว้างขวางดี ไม่ต้องห่วงในเรื่องสถานที่จอดรถ สถานที่อาจจะมองว่าไกลหน่อยสำหรับหลายๆท่าน แต่ก็สามารถนำจักรยานขึ้นรถไฟฟ้าbtsได้ทุกสถานี แล้วลงที่สถานีหมอชิต ปั่นต่ออีกหน่อยก็ถึงแล้ว
    อยากจะขอเชิญชวนทุกๆท่านร่วมกันนำจักรยานโบราณมาร่วม ปั่นรณรงค์และร่วมจัดแสดงนิทรรศการกัน ซึ่งทางกลุ่มคนบ้ารถถีบจะติดต่อกับทางผู้จัดหาที่จอด จักรยานโบราณให้เพียงพอครับ
    วันนี้ขอนำภาพบรรยากาศเมื่อปีที่แล้วให้ชมกันครับ

รูป รูป  
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ชัดเจนแล้วนะครับ สำหรับงานวันคาร์ฟรีเดย์ ที่ตอนนี้จัดในมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์บางเขนเป็นที่แ น่นอนแล้ว รายละเอียดหาอ่านได้ในกระทู้ที่ตั้งขึ้นมาไว้ในบอร์ด นะครับ
    รวมถึงนิทรรศการจักรยานโบราณที่กลุ่มคนบ้ารถถีบและเพ ื่อนๆผู้รักจักรยานโบราณได้ร่วมกันจัดขึ้นมาในงานวัน คาร์ฟรีเดย์คราวนี้ และจัดติดต่อกันมาครั้งนี้เป็นปีที่สามแล้ว
    อยากจะขอเชิญชวนเพื่อนๆผู้รักจักรยานทุกๆท่าน เข้ามาร่วมในการณรงค์ครั้งนี้ ซึ่งอาจจะเรียกว่าเป็นงานประจำปีครั้งยิ่งใหญ่ของชาว จักรยานก็ว่าได้
    สำหรับจักรยานโบราณก็เช่นกัน วันนี้ก็อาจจะถือได้ว่าเป็นงานประจำปีงานๆหนึ่ง ที่มีไม่บ่อยครั้งนัก ซึ่งก็จะจัดนิทรรศการเช่นนี้เพียงปีละครั้ง ซึ่งการจัดงานก็ไม่ได้รับผลประโยชน์ใดๆจากทางผู้จัดห ลักทั้งสิ้น รวมทั้งไม่ได้จัดโดยหวังผลประโยชน์หรือรายได้ใดๆ
    จัดที่ม.เกษตรก็ดีเหมือนกันนะครับ สถานที่กว้างขวางดี ไม่ต้องห่วงในเรื่องสถานที่จอดรถ สถานที่อาจจะมองว่าไกลหน่อยสำหรับหลายๆท่าน แต่ก็สามารถนำจักรยานขึ้นรถไฟฟ้าbtsได้ทุกสถานี แล้วลงที่สถานีหมอชิต ปั่นต่ออีกหน่อยก็ถึงแล้ว
    อยากจะขอเชิญชวนทุกๆท่านร่วมกันนำจักรยานโบราณมาร่วม ปั่นรณรงค์และร่วมจัดแสดงนิทรรศการกัน ซึ่งทางกลุ่มคนบ้ารถถีบจะติดต่อกับทางผู้จัดหาที่จอด จักรยานโบราณให้เพียงพอครับ
    วันนี้ขอนำภาพบรรยากาศเมื่อปีที่แล้วให้ชมกันครับ
    ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับพี่

birdshow's Avatar
    สถานที่
    หัวโบราณ
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับพี่
    พี่ crank จะพาคันเด็ดตัวไหนไปดีคับ อยากเห็งจัง
    นาย สันติภาพ ชัยเวทย์
    144/95 ถนนผังเมือง 4 ซอย 10 ตำบลสะเตง
    อำเภอเมือง จังหวัดยะลา 95000
    087-3943878-0849638080
    เลขที่บัญชีธ กรุงไทย 9321396489

em87รักจริง จริงใจ มีเวลาให้ แต่ไม่มีตังค์em87

หน้าที่ 108 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 8 58 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 109 110 111 112 113 114 115 116 117 118 158 208 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks