คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 134

หน้าที่ 134 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 34 84 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 184 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,996 ถึง 2,010 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    67
    Blog Entries
    1

หลายท่านกำลังเริ่ม
    หลายท่านกำลังมันส์
    หลายท่านซื้อจนตังค์หมด
    หลายท่านเริ่มอิ่ม
    หลายท่านเริ่มเบื่อ
    หลายท่านอยากหาคนมาเหมา(เลิก)
    มันคงวนเวียนอยู่อย่างนี้ทุกๆ วงการ

จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail [email protected]

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

สำหรับตัวเองแล้ว ที่เล่นจักรยานก็เพราะเป็นคนเล่นของเก่า รักและชอบของโบราณรวมไปถึงชอบเก็บสิ่งของและเอกสารที ่บันทึกเรื่องราวอดีตเก่าๆของบ้านเรา ซึ่งจักรยานโบราณก็เป็นของเก่า และเป็นส่วนหนึ่งที่เป็นของที่ผู้คนเคยใช้ เคยอยู่ในยุคนั้น
    เสน่ห์อีกอย่างหนึ่งสำหรับของเก่าทุกประเภทก็คือ ความหายาก ของสิ่งไหนยิ่งหายากเท่าใด ก็สร้างความภูมิใจให้แก่เจ้าของเท่านั้น แต่ก็ขึ้นอยู่กับแนวความคิดในการเก็บสะสมว่าเลือกเก็ บอย่างไรแล้วก็ตีค่าความหายากในแนวที่ตัวเองเก็บ ตีวงอยู่เท่านั้น
    หากวันใดวันหนึ่ง ที่เล่นไปจนมีความรู้สึกว่า ไม่รู้จะค้นหาอะไรอีก รู้สึกอิ่มแล้ว ก็คงจะพอ เลิกหา เก็บซ้ำในสิ่งที่มี หันมาเก็บสิ่งอื่นๆที่ช่วยเติมเต็มข้อมูลจักรยานโบรา ณให้มีมากยิ่งขึ้น ข้อมูลใหม่ๆ หรือจักรยานที่เพิ่งถูกค้นพบใหม่ๆ เป็นสิ่งที่น่าสนใจ น่าค้นหา
    บางครั้ง การนิ่ง ไม่ใช่การเลิก แต่คือการรอคอย สิ่งที่อาจจถูกค้นพบขึ้นมาใหม่
    เวลามันน้อย... การเรียงความ เรียงคำอาจจะดูกระท่อนกระแท่น ..... ไว้มีเวลาก็จะเข้ามาคุยใหม่ครับ

รูป รูป  
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

เมื่อก่อนเคยรู้สึกอิจฉาคนเหนือ เชียงใหม่ แพร่ ลำพูน ที่เจอรถสภาพดี ๆ อยู่เ่รื่อย
    หลายคันยังใช้จริงในชีวิตประจำวัน ...
    เมื่อวานไปเปิดหูเปิดตา ถึงได้รู้ว่าเมืองท่านย่าก็ไม่ธรรมดาเหมือนกัน ...
    ประมาณเล่นกันทั้งหมู่บ้าน เก็บบ้านละหลาย ๆ คัน

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เช้าหลังจากเล่นดนตรีที่เมืองย่า ผมเคยนั่งรถเครื่องหาอะไหล่ในเมืองครับ ตอนนั้นเพิ่งเริ่มบ้ารถถีบ ยังมีอะไหล่รถถีบญี่ปุ่น กระเป๋าหนังไม่ตีตรา แล้วก้กระดิ่งอินเดียnec เป็นอาม่าขึ้นไปเอามาจากเล่าเต๊งครับซื้อหมดเลยจากเง ินที่เล่นดนตรีเกือบสี่พัน แฮ่ๆตอนนี้รู้ว่าราคาแพงกว่าในเวปเยอะ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naymodx อ่านข้อความ
    เมื่อก่อนเคยรู้สึกอิจฉาคนเหนือ เชียงใหม่ แพร่ ลำพูน ที่เจอรถสภาพดี ๆ อยู่เ่รื่อย
    หลายคันยังใช้จริงในชีวิตประจำวัน ...
    เมื่อวานไปเปิดหูเปิดตา ถึงได้รู้ว่าเมืองท่านย่าก็ไม่ธรรมดาเหมือนกัน ...
    ประมาณเล่นกันทั้งหมู่บ้าน เก็บบ้านละหลาย ๆ คัน

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ภาพยนตร์ เรื่องช้าง ถือเป็นภาพยนตร์ เรืองยาวเรื่องแรกของไทยครับ โดยชาวต่างชาติครับแต่บางคนไม่ถือว่าเป็นหนังไทยนะคร ับเพราะฝรั่งกำกับ ผมมีดีวีดีผีเรื่องนี้ ซื้อจากจตุจักรครับ ดนตรีประกอบโดยบรูส แกสตันวงฟองนำ้ครับ แสดงว่าดีวีดีที่ได้มาต้องเป้นversionที่ครบรอบอะไรส ักอย่าง เพราะวงฟองนำ้ไม่น่ามีอายุมากขนาดนั้น รุ่นน้องในวงดนตรีต้องเอาหนังเรื่องนี้ไปฟัง เพื่อสอบวิชาเพลงสกอร์(_เพลงบรรเลงประกอบภาพยนตร์)ที ่ดุริยางค์ศิลปากรครับ ฉากไล่ราวกับล่าเสือดาวนี่สุดยอดครับ ยิงตายจริง ทำขวาก ทำกรงเหล็กโดยใช้แพะล่อล่าเสือครับ แล้วก็โขลงช้างถล่มหมู่บ้านก็ดีครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฮัมเบ้อ อ่านข้อความ
    http://www.thaijustice.com/webboard....b=0&id=1415904
    ภาพยนตร์ เรื่องช้าง ถ่ายทำในสยามเมื่อปี 2470 โดยชาวต่างชาติหรือเปล่าไม่แน่ใจ เมื่อ 83 ปีที่ผ่านมา ได้บรรยากาศเก่า ๆ เหมาะกับคนคอหัวโบราณ ชาวรถถีบดี อยากตั้งกระทู้ใหม่ เฉพาะ เกี่ยวกับภาพยนต์ขาวดำ เก่า ๆ ทั้งในและนอก อาจจะเกี่ยวกับรถถีบหรือไม่เกี่ยวบ้าง แต่ได้กลิ่นไอความรู้สึกบรรยากาศวันเก่าๆ ที่ผ่านมาตามกาลเวลา ต่อไปในอนาคตอาจไม่มีให้เห็นอีกแล้ว เพราะมีแต่เปลี่ยนแปลง และเปลี่ยนไปตามกาลเวลา เพื่อเราได้มีโอกาสเห็นสิ่งที่เกิดขึ้นก่อนที่เราจะล ืมตามาบนโลกนี้ มันอัศจรรย์ไหม เห็นด้วยไหมครับ

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

เรื่องราวดีดี
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

Smile ภาพยนตร์เรื่องช้าง

กระทู้คุณฮัมเบ้อ...พอด๊เพิ่งได้ชมเมื่อปีใหม่ 53 นี้เองครับ..ยกครอบครัวไปแค้มปิ้งที่อุทยานแห่งชาติพ ุเตย สุพรรณบุรีทางอุทยานได้จัดฉายภาพยนตร์เรื่องช้าง..สน ุกตื่นเต้นดีครับ...สรุปโดยรวมน่าจะเป็นคือการจับช้า งป่ามาฝึกให้คนใช้ประโยชน์..คนก็อยู่ร่วมกับสัตว์ป่า ดูแล้วมีสัตว์ป่าหลายชนิด..เสือ..ลิง..ช้าง..แต่เสือ ถูกฆ่า..เพราะเสือแอบมากินสัตว์เลี้ยงชาวบ้าน..คนก็ไ ปเอาลูกช้างมา..แม่ช้างโกรธก็เลยยกโขลงมาถล่มหมู่บ้า นคน..จากนั้นคนก็สร้างเพนียดให้ช้างมาติดกับ..ฆ่าช้า งเพราะช้างมีเป็นร้อยตัว โขลงหนึ่งเยอะมาก..ฝรั่งน่าจะเป็นคนสร้างหนังเรื่องน ี้ครับเพราะมีชื่อฝรั่งเป็นผู้กำกับด้วย..ภาพยนตร์เร ื่องนี้ดีครับ ดูแล้วทำให้รักสัตว์ป่ามากขึ้นครับ......
    ขอให้พระคุ้มครอง

ขอบคุณ
    67
    1

นอกจากเล่นรถถีบแล้วเท่าที่เจอพักพวกแถวทางเหนือจะพบ ว่า
    มักจะสนใจอะไรคล้ายๆ กัน
    เช่นเลี้ยงหมา(โย-แผน-อ๊อด-หนึ่ง-ผมเอง)
    ขี่เวสป้าและแลม(โย-แผน-อ๊อด-พี่สิงห์เหนือ-ผมเอง)
    เล่นรถเครื่อง/รถยนต์(อ๊อด-เค-หนึ่ง-รงค์)

ส่วนรูปพอดีไปเจอมา ไม่ใช่ม็อบเสื้อแดง ไม่ใช่การ์ดเสื้อเหลือง แต่เป็นอีกด้านหนึ่งของคนบ้ารถถีบ
    .....ทำไปได้

รูป รูป    
    จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

อ่ะแน๊ะ ติดโผ กะเค้าด้วย กับกระทู้ข้างบน ใจจริงผมก็อยากเล่นกับ น้องๆสตรี ด้วย อิอิ แต่ติดที่ไม่หล่อ คารมณ์ ไม่ดี ไม่มีทุนทรัพย์ เลยไม่ได้เล่น

มีคลิป มาฝาก จากกระปุก ดอท คอม เป็น บางกอก ปี 2480 ดูแล้วก็เพลินดีครับ

http://play.kapook.com/vdo/show-90611
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

ขอบคุณ
    0

Cool

เปรียบเหมือนกับสมัยก่อนเล่นเทปคาสเสทท์เพราะไม่มีกำ ลังซื้อซีดี ขนาดเทปฝรั่งยังตกม้วนละร้อยกว่า เก็บเงินค่าขนมไว้ ซื้อมาเปิดดูปกดูอาร์ทเวอร์คดูเครดิทคนแต่งซำ้แล้วซำ ้อีก มีเนื้อเพลงก็ดีไป หาเนื้อเพลงก็ต้องมาจากการซื้อซีดี บางแผ่นไม่มีเนื้อเพราะอาร์ทเวอร์คต้นแบบไม่มี ก็อาศัยเดอะกีต้าร์ หาเนื้อเพลงที่อัลบั้มนึงถึงจะมีเนื้อเพลงฝรั่งแค่สอ งสามเพลง เลยอินกับเพลงมาก แต่เดี๋ยวนี้จะหมดยุคซีดีแล้ว สะดวกขึ้น คล่องและง่ายโยนใส่ไอพอดเลือกฟัง แต่ผมก้ยังจำลิสท์เพลงได้นะครับในแต่ละอัลบัม ใครออกแบบปก ยังซื้อซีดีโหลดลงไอทูนน์ เพราะกลัวแผ่นพังแล้วก็ยังอยากจับดูแม้กระทั่งกลิ่นก ารพิมพ์ของปกซีดีครับ ผมว่าความสะดวกตอนนี้มันก็ท้าทายอีกแบบในการตามล่ารถ ถีบครับ ใช้ประโยชน์ในการแกะรอย แล้วก็อย่า......นะครับ เป็นเพื่อนกันก่อน ฮิๆๆ ผมยังไม่รู้เรื่องรถถีบเยอรมันเลย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    ได้กลับไปอ่านกระทู้เก่าๆ เดาสุ่มเล่นๆยังจดจำเรื่องราวในช่วงเวลานั้นได้ดี
    ไม่รู้ทำไมเดี๋ยวนี้มันเงียบเหงา ไม่น่าตื่นเต้นเหมือนแต่ก่อนเลยนะครับ
    เมื่อก่อนสนุกกว่านี้เยอะเลย อาจเป็นเพราะเมื่อก่อนนั้นทำรถตามอะไหล่กันยากด้วยมั ้งครับ
    เห็นหมด รู้หมดพอมีคันไ
    เหมือนกับว่าได้ปลดเปลืองกิเลสตัณหาของตัวเองออกไปพร ้อมๆกับอะไหล่ที่ติดอยู่ตามส่วนต่างๆของตัวรถ
    หรือถ้าจะให้ดีอาจจะต้อง...กับจักรยานไปเลย^__^

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

เพลินดีครับ

ขอบคุณ
    0

DURKOPกับNSUครับ งามๆ

รูป รูป    

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

นางในดวงใจผมเลยNSU 28หญิง Durkopรถเพลานี่สวยครับ
    น้องยอดครับ พี่ไม่มีเฟรมดังที่น้องปรารถนาเลยครับ เห็นน้องโจเค้าลงอยู่ลองดูซิครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    DURKOPกับNSUครับ งามๆ

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

สำหรับผมได้แนวของเก่ามาจากตา-ยาย เพราะของตามีของเก่าเยอะ..ได้เตียงเหล็กโบราณเก่ามา 1 ชุด..นาฬิกาตราม้า ของญี่ปุ่นเป็นแบบไขลานและตามด้วยวิทยุโบราณ มี นอร์ท มัง เด้...บราพุ้ง ของเยอรมันใช้หลอด รับ เอฟ เอ็ม ได้ เครื่องยิ่งร้อนเสียงจะใส แต่วิทยุของไทยต้องธานินทร์ ที่เป็นตู้สี่เหลี่ยม ใครมีโอกาสให้เป็นเจ้าของซะโดยไวเพราะหายากแล้วครับส ่วนเวสป้าใช้เมื่อปี 2523 เป็นสปิ๊น 64 ( คันแรก ) นาฬิกามี มอร์เต้ แขวนผนังและ 3 ลานอีก 1 เรือนและสุดท้ายจักรยานครับ.ตอนนี้ยังโงหัวไม่ขึ้นเล ย..ยังมีรถยนต์เปอร์โย 404 หางปลาอีก 1 คันเกียร์มือ ถ้าใครสนใจรถโทรคุยกันได้ครับ เค้าเรียกว่าติดมาตรฐานของยุโรปไปซะแล้ว (หัวสูง เสียแล้ว )....เรียกว่ามาแนวโบราณไปเสียหมด..อะไรเก่าแล้วชอบเ ลยครับ
    ขอให้พระคุ้มครอง

ขอบคุณ
    67
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    สำหรับผมได้แนวของเก่ามาจากตา-ยาย เพราะของตามีของเก่าเยอะ..ได้เตียงเหล็กโบราณเก่ามา 1 ชุด..นาฬิกาตราม้า ของญี่ปุ่นเป็นแบบไขลานและตามด้วยวิทยุโบราณ มี นอร์ท มัง เด้...บราพุ้ง ของเยอรมันใช้หลอด รับ เอฟ เอ็ม ได้ เครื่องยิ่งร้อนเสียงจะใส แต่วิทยุของไทยต้องธานินทร์ ที่เป็นตู้สี่เหลี่ยม ใครมีโอกาสให้เป็นเจ้าของซะโดยไวเพราะหายากแล้วครับส ่วนเวสป้าใช้เมื่อปี 2523 เป็นสปิ๊น 64 ( คันแรก ) นาฬิกามี มอร์เต้ แขวนผนังและ 3 ลานอีก 1 เรือนและสุดท้ายจักรยานครับ.ตอนนี้ยังโงหัวไม่ขึ้นเล ย..ยังมีรถยนต์เปอร์โย 404 หางปลาอีก 1 คันเกียร์มือ ถ้าใครสนใจรถโทรคุยกันได้ครับ เค้าเรียกว่าติดมาตรฐานของยุโรปไปซะแล้ว (หัวสูง เสียแล้ว )....เรียกว่ามาแนวโบราณไปเสียหมด..อะไรเก่าแล้วชอบเ ลยครับ
    แล้วแฟนเก่าหละพี่ อยู่ในแนวที่ชอบด้วยรึเปล่า

รูป รูป  

หน้าที่ 134 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 34 84 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 144 184 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks