คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 155

หน้าที่ 155 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 55 105 145 146 147 148 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 165 205 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,311 ถึง 2,325 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

Lampang_Rasta's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คุณโอ(Classiclism) เข้ามาบ้างมั้ยครับ สถานการณ์น้ำท่วมสงขลาเป็นไงบ้างมาเล่าสู่กันฟังหน่อ ย ผมพึ่งโทรคุยกะแม่ ก็ไม่ค่อยติดมันไม่มีสัญญาณ เห็นบอกว่าหาดใหญ่ตอนนี้จมแล้ว ส่วนอำเภอรอบนอกไม่ต่องพูดถึง นาทวี สะเดาน้ำมิดชั้น 1 รถราจมหมด และคาดว่าน่าจะหนักกว่าปี 43 ขออย่าให้เป็นเช่นนั้นเลยครับ ปีนี้มันอะไรกันนักหนาน้อ เมืองไทย
    กยิราเจ กยิราเถนํ

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

พี่ลองโทรหา โอแล้วโทรไม่ติดเลยครับ เมื่อกี้ดูข่าว หาดใหญ่หนักกว่าปี43 จทไปแล้ว พัทลุงน้ำไม่ท่วมเลย มาปีนี้ สายน้ำกำลังจะเข้าบ้านครับ เอากระสอบทรายมาลงแล้วแต่คิดว่าไม่น่าจะพอ ทางกองทัพเรือส่งเรือหลวงจักรีฯออกจากจุกเสม็ดวันนี้ 16.00 น.คาดว่าจะถึงสงขลาตอน 02.00 น. เอาของไปแจกผู้ประสบภัย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lampang_Rasta อ่านข้อความ
    คุณโอ(Classiclism) เข้ามาบ้างมั้ยครับ สถานการณ์น้ำท่วมสงขลาเป็นไงบ้างมาเล่าสู่กันฟังหน่อ ย ผมพึ่งโทรคุยกะแม่ ก็ไม่ค่อยติดมันไม่มีสัญญาณ เห็นบอกว่าหาดใหญ่ตอนนี้จมแล้ว ส่วนอำเภอรอบนอกไม่ต่องพูดถึง นาทวี สะเดาน้ำมิดชั้น 1 รถราจมหมด และคาดว่าน่าจะหนักกว่าปี 43 ขออย่าให้เป็นเช่นนั้นเลยครับ ปีนี้มันอะไรกันนักหนาน้อ เมืองไทย
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ไม่เป็นไรครับ .....เดี๋ยวพรุ่งนี้จะติด perspective ไปให้วิจารณ์ (พลฤทธิ์) นะครับพี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับอาจารย์ เพิ่งเคยได้ยินนะเนี่ย...rough sketch เพราะพี่มักจะเรียกว่ารูปการ์ตูนหรือแบบsketch มากกว่า จะเรียกว่า perspective หรืออะไร เพราะคิดว่าองค์ประกอบมันคงไม่ถึงขั้นนั้น เราไม่ได้เรียนมา หลักการมันก็เลยไม่มี
    ขอบคุณที่วิจารณ์ครับ...

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    พี่ลองโทรหา โอแล้วโทรไม่ติดเลยครับ เมื่อกี้ดูข่าว หาดใหญ่หนักกว่าปี43 จทไปแล้ว พัทลุงน้ำไม่ท่วมเลย มาปีนี้ สายน้ำกำลังจะเข้าบ้านครับ เอากระสอบทรายมาลงแล้วแต่คิดว่าไม่น่าจะพอ ทางกองทัพเรือส่งเรือหลวงจักรีฯออกจากจุกเสม็ดวันนี้ 16.00 น.คาดว่าจะถึงสงขลาตอน 02.00 น. เอาของไปแจกผู้ประสบภัย
    จริงด้วย บ้านพี่ก็อยู่พัดลุงนี่นา ไม่รู้ว่าในตัวเมืองเป็นไงบ้าง ยังไงก็เอาใจช่วยครับ สู้ๆ เราต้องผ่านมันไปให้ได้ หาดใหญ่ตอนนี้เท่าที่ได้โทรคุยกับทางบ้าน(ซึ่งยากเหล ือเกินกว่าจะต่อสายได้) ก็วุ่นวายมากครับ แต่ท้องฟ้าเริ่มเปิด ส่วนฝนหยุดมานานแล้ว ก็คาดว่าคงจะดีขึ้นๆๆ(สาธุ) ส่วน รล.จักรี+ฮ. ออกเดินทางวันนี้ พร้อม รล.สุรินทร์(ยกพล) พรุ่งนี้เช้าคงจะไปลอยลำอยู่แถวๆ เกาะหนูเกาะแมว เพื่อช่วยบรรเทาทุกข์อีกแรง ก็หวังว่าคงจะช่วยให้อะไรๆคลี่คลายไปในทางที่ดีได้ )

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

นำ้ลดกันเร็วๆนะครับ

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

ครับ ที่ตรัง หน้าปากซอยบ้านผมท่วมแล้ว
    ออกไปไหนไม่ค่อยสะดวก.........เฮ้อ.......ที่อื่นก็ท ่วมเช่นกัน
    หน้าบ้านครับ.....

...........................

..........ที่ อ.ย่านตาขาวครับ...........

.......................................

............ลึกมากๆ.......ตอนนี้น้ำยังขึ้นอยู่.... ถึงเอวแล้วมั้ง......
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

สถานการณ์น้ำปีนี้คงต้องเป็นที่จดจำไปอีกนาน ตอนนี้หาดใหญ่ ไฟดับทั่วเมือง ใครไม่เคยโดนไม่รู้ นครสวรรค์ ปี 38 นั้นโดนไปเต็มๆ ขอให้น้ำลดไวๆครับ สงสัยต้องไปทำประกันภัยไว้บ้างก็ดี คิดแล้วเสียว..บ้านที่อยู่กันก็กลับไปถมเพิ่มบ้างหรื อจะซื้อบ้านต้องถามที่ข้างเคียง..ว่าน้ำท่วมระดับไหน ..ดูกันให้ดีๆครับ ภาพทางจ.ตรังน้ำมาเร็วกว่าที่คิด..8-9 จังหวัดทางใต้เริ่มประสบปัญหา..เอาใจไปช่วยก่อน..ครั บ เดี๋ยวหาทางส่ง sms.ช่วยภัยน้ำท่วมกันไป..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สิงห์เหนือ : 03-11-2010 เมื่อ 00:47
    ขอให้พระคุ้มครอง

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

ครับ ตอนนี้ บางพื้นที่ น้ำท่วมสูง และเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
    เช่นที่นี่ นำภาพมาให้ชมครับ

....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

เอาใจช่วยนะครับ.................คนไทยยังไม่น้ำใจ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ดีที่ฝนหยุด ไม่งั้นเข้าบ้าน ในเมืองตอนนี้น้ำยังไม่ท่วม ชลประทานเค้าระบายน้ำออกไปนอกเมืองก่อนน้ำอาจจะท่วมถ นนสายเอเชียบ้างบางจุดครับ ฝนหยุดน้ำเลยลดลงไปพอได้หายใจหายคอครับที่บ้านมีแต่ค นแก่ ผู้หญิงและเด็ก ครบสูตรเลย แต่ยังไม่หายห่วงพายุลุกใหม่กำลังจะเข้าอีก รอจ่อคิวอีกสองลูก รอรถไฟเปิดให้บริการ คงต้องรีบกลับบ้านครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lampang_Rasta อ่านข้อความ
    จริงด้วย บ้านพี่ก็อยู่พัดลุงนี่นา ไม่รู้ว่าในตัวเมืองเป็นไงบ้าง ยังไงก็เอาใจช่วยครับ สู้ๆ เราต้องผ่านมันไปให้ได้ หาดใหญ่ตอนนี้เท่าที่ได้โทรคุยกับทางบ้าน(ซึ่งยากเหล ือเกินกว่าจะต่อสายได้) ก็วุ่นวายมากครับ แต่ท้องฟ้าเริ่มเปิด ส่วนฝนหยุดมานานแล้ว ก็คาดว่าคงจะดีขึ้นๆๆ(สาธุ) ส่วน รล.จักรี+ฮ. ออกเดินทางวันนี้ พร้อม รล.สุรินทร์(ยกพล) พรุ่งนี้เช้าคงจะไปลอยลำอยู่แถวๆ เกาะหนูเกาะแมว เพื่อช่วยบรรเทาทุกข์อีกแรง ก็หวังว่าคงจะช่วยให้อะไรๆคลี่คลายไปในทางที่ดีได้ )

ขอบคุณ
    0

ตรัง กระบี่ ภูเก็ตนี่เค้านับรวมเป็นโซนๆเดียวกันมั้ยครับ ได้ข่าวว่าสายตรงเหมือนกัน เอาที่ภูเก็ตอีกที่ก่อนลงทะเล เจ้าพายุบ้าา!!! (เข้าใจความรู้สึกดีครับ เฮ้ออออ)

โทรหาแม่วันนี้ โทรศัพท์เริ่มใช้ได้ แม่บอกมี 2 ข่าว ข่าวดีกับร้าย

ข่าวดีคือ น้ำลดแล้ว

ข่าวร้ายคือ พอน้ำลด เราจะเห็นรถยนต์ของที่บ้านเราคันนึง มอไซค์คันนึง รวมถึงข้าวของชั้น 1 ที่ย้ายไม่ทัน รถนี่เห็นแล้วแทบทรุด

ใครเคยมีประสบการณ์รถจมน้ำทั้งคันจนมิดหลังคาบ้างครั บ มาเล่าสู่กันฟังหน่อยว่าจะเอาไงต่อดี เฮ่อออออออออ!!!

ปัตตานี ฝนเพิ่งหยุดได้2วันแล้ว ก่อนหน้าไม่หยุดเลย ไฟดับน้ำไม่ไหล
    ปลาที่เลี้ยงใน กระชังลอยให้เห็นเพียบ ปีนี้มาตั้งแต่ต้นๆเรยหนักมากๆ

ป.ล พี่วสันต์ของฝาก ขอบคูนครับ

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

...พอน้ำลด เราจะเห็นรถยนต์ของที่บ้านเราคันนึง มอไซค์คันนึง รวมถึงข้าวของชั้น 1 ที่ย้ายไม่ทัน รถนี่เห็นแล้วแทบทรุด...
    โคราชผ่านมาแล้ว อยู่ในช่วงเก็บกู้...ตามอู่ซ่อมรถทั่วไปมีรถจอดเปิดป ระตู ถอดเบาะออกมาตาก ประมาณ 50-100 คันต่ออู่ครับ
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

255289's Avatar
    สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=trangoldbike;4914521]ครับ ตอนนี้ บางพื้นที่ น้ำท่วมสูง และเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
    เช่นที่นี่ นำภาพมาให้ชมครับ

ตรัง กระบี่ ภูเก็ตนี่เค้านับรวมเป็นโซนๆเดียวกันมั้ยครับ ได้ข่าวว่าสายตรงเหมือนกัน เอาที่ภูเก็ตอีกที่ก่อนลงทะเล เจ้าพายุบ้าา!!! (เข้าใจความรู้สึกดีครับ เฮ้ออออ)

โทรหาแม่วันนี้ โทรศัพท์เริ่มใช้ได้ แม่บอกมี 2 ข่าว ข่าวดีกับร้าย

ข่าวดีคือ น้ำลดแล้ว

ข่าวร้ายคือ พอน้ำลด เราจะเห็นรถยนต์ของที่บ้านเราคันนึง มอไซค์คันนึง รวมถึงข้าวของชั้น 1 ที่ย้ายไม่ทัน รถนี่เห็นแล้วแทบทรุด

ใครเคยมีประสบการณ์รถจมน้ำทั้งคันจนมิดหลังคาบ้างครั บ มาเล่าสู่กันฟังหน่อยว่าจะเอาไงต่อดี เฮ่อออออออออ!!!
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ warissit อ่านข้อความ
    ปัตตานี ฝนเพิ่งหยุดได้2วันแล้ว ก่อนหน้าไม่หยุดเลย ไฟดับน้ำไม่ไหล
    ปลาที่เลี้ยงใน กระชังลอยให้เห็นเพียบ ปีนี้มาตั้งแต่ต้นๆเรยหนักมากๆ

ป.ล พี่วสันต์ของฝาก ขอบคูนครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    โคราชผ่านมาแล้ว อยู่ในช่วงเก็บกู้...ตามอู่ซ่อมรถทั่วไปมีรถจอดเปิดป ระตู ถอดเบาะออกมาตาก ประมาณ 50-100 คันต่ออู่ครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกๆ ที่ครับ
    Email: [email protected] [email protected]
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

นอน ในท่าที่อยากนอน..

[IMG][/IMG]

utaa_67's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หายไปนานครับหลังจากรวมแก๊งได้ก็เริ่มออกปั่นช่วงหน้ าหนาว ขอเป็นกำลังใจให้กับพี่น้องที่ประสบอุทกภัยในตอนนี้แ ละได้ร่วมช่วยเหลือไปแล้วส่วนหนึ่งครับ

เพื่อนๆพี่น้องท่านใดแวะผ่านท่าเรือแวะมาทักทายกันได ้ครับยินดีต้อนรับ
    ......ใช้ชีวิตให้สนุก มีความสุขกับการทำจักรยาน......

หน้าที่ 155 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 55 105 145 146 147 148 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 165 205 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks