คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 165

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100
หน้าที่ 165 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 65 115 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 165 166 167 168 169 170 171 172 173 174 175 215 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,461 ถึง 2,475 จากทั้งหมด 3325

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    คลอดปลายเมษาต้นพฤษภาครับ อัลตร้าซาวด์แล้วครับ เด็กผู้ชายครับพี่ฑูรย์ กลางเดือนนี้แม่ยายขึ้นมาจากชัยบุรีครับ ราเล่ห์คันนี้ของเพื่อนครับประมาณสามสี่ปีที่แล้วผมย ังไม่รู้จักรถถีบครับ ตอนนี้ก็ยังไม่รู้จัก รู้แต่ว่าชอบครับ แล้วภาพนี้อายุกี่ปีครับ55555สวัสดีปีใหม่ครับ
    ดีใจด้วยกับลูกผู้ชายคนแรกความฝันของทุกๆคน ออกมาเยี่ยมพ่อแม่หนัาร้อนพอดีสงสัยต้องติดแอร์ ติดให้แม่ยายนะอย่าเข้าใจผิดคนใต้บ้านผมขี้ร้อนคุณเอ ้ยถ้าไม่หลงหลานบ่นกลับบ้านทุกวันแน่ วกกลับมาเรื่องรถคงเหมือนกันครับจะให้เจ้าของบอร์ดคน บ้ารถถีบติดยศให้แล้ว..ว่าบ้าระดับไหน5555

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ยินดีสำหรับสมาชิกใหม่ในครอบครัวอีกครั้งครับน้องไก่
    สำหรับเรื่องบ้าไม่บ้านั้น คิดว่าบ้าพอๆกันครับ คือจะเข้ามาคุยในบอร์ดหรือกระทู้ที่ตัวเองตั้งขึ้นมา บ่อยๆ และบ่อยครั้งที่คุยอยู่คนเดียว หาเรื่องคุยอยู่นั้นแหล่ะ เพราะคิดว่าคงมีคนที่ตามอ่านอย่างเดียว ไม่เข้ามาคุยก็มี คิดได้อย่างนั้น ก็เลยพยายามหาเรื่องมาคุยให้ได้เรื่อยๆ เดี๋ยวเขาเข้ามาแล้วไม่มีอะไรให้อ่านและมันจะเงียบไป นอกจากบางช่วงที่งานยุ่งจริงๆ หรือจิตใจไม่ค่อยปรกติ มึนๆ ไม่ค่อยจะมีสมาธิที่จะมาคุย ก็จะเงียบๆไปในช่วงนั้นครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 255289 อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับพี่ ดกจริงๆ มีตั้ง 5 ผมตัวเดียวก็ยุ่งตาย HA
    เจ้าตัวนี้ผสมทีเหนื่อกันหลายคนc23 ต้องช่วยกันจับอยู่ท่านี้จนเสร็จกิจ 55
    ว่าแต่เจ้ายักษ์ นี่เต็มคันเร็วจริงๆ ครับ ขยันตามของจริงครับพี่

เห็นว่าทางไต้ฝนยังตกอยู่ ผมคิดถึงฝนจังครับ หญ้าที่บ้านลาโลกไปเกือบหมดแระ
    ดั้งเดิมมีตัวเดียวอพยพมากับกลุ่มไทยไม่ใหญ่จากทางตอ นเหนือของทุ่งบางกะปิชื่อเฉาก๊วย อยู่ไปอยู่มา5ครับเมียผมเขาบ้าเหมือนผมบ้ารถถีบนั่นแ หละ
    ครับสำหรับผมไอ้ยักษ์เต็มคันแล้ว ถีบได้ปั่นไม่หนักก็ok แต่รู้สึกใส่เข้าไปเรื่อยหนักขึ้น เหลือปรับปรุงนิดหน่อย บังโซ่ บังโคลน พอดีได้ความจริงใจช่วยๆกันก็เลยใกล้เคียงเร็วครับ ฝนตอนนี้เพลาๆลงหน่อย ไม่ต้องกลัวหญ้าตายเจอน้ำเมื่อไหร่ขึ้นพรวดทันที ขออย่างเดียวอย่าให้พวกเราอดก็แล้วกันซี้แหงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 10-01-2011 เมื่อ 08:40

ฝากข่าวงานไหว้พระกรุงเก่าครั้งที่สี่หน่อยครับ งานจัดวันที่สิบสามกุมภาครับ รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอาทิตย์หน้าครับ

katika's Avatar
    สถานที่
    ทุกกลุ่มที่ต้อนรับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    จะมีหลานแล้วมีแฟนแล้วยังเอ่ยๆๆ? แต่ของผมมีชัวร์ยืนยันได้คร้าบ วันนี้เบี้ยวตัวเองครึ่งวันพาหลานกินข้าวที่ชายเล จำลูกสีแดงได้ม่าย บ้านผมเรียกลูก "ลังค่าย"อยูตามริมเล

อยากไปเที่ยวสมุยจัง ไม่ได้ไปมานานแล้วคิดถึงจังเลยครับ
    katika(noom) 086-7888405

ความรู้คือการเดินทาง การก้าวย่างคือการเสาะหา

เมื่อล้อหมุน เรื่องราวต่าง ๆ ก็เกิดขึ้น

วันหนึ่ง สิ่งที่เรามีหรือครอบครองจะต้องเปลี่ยนไป ไม่มีวันอยู่กับเราได้ตลอดไป
    เราจะต้องไม่ประมาท ใช้สติ ใช้ปัญญา รักษาสิ่งที่เรามีให้มั่นคงยืนนานที่สุด

กติกา (หนุ่ม) รังษีธนะไพศาล
    34 ซ.นาคนิวาส 42 ถนนนาคนิวาส เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230

ช่องทางการเงินครับ

กติกา รังษีธนะไพศาล
    กสิกรไทย 3352118396
    ธนชาต 6076007298

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยินดีและชื่นชมออกหน้าออกตา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ katika อ่านข้อความ
    อยากไปเที่ยวสมุยจัง ไม่ได้ไปมานานแล้วคิดถึงจังเลยครับ
    ขอบคุณครับทีเคยมาเที่ยวสมุย เกาะปริศนาสำหรับคนที่ไม่เคยมา ใหญ่หรือเปล่า มีน้ำจืดหรือเปล่า ต้องซื้อน้ำแข็งขึ้นมามั๊ย มี2คำตอบครับ "อำต่อ"กับมา"ทดสอบเอง"
    ว่างเมื่อไหร่แวะมาเที่ยวบ้างครับ เจ้าของบ้านยินดีต้อนรับเสมอ ผมก็เพิ่งย้ายมาอยู่บ้านเองแค่4-5ปีเหมือนกัน พี่ที่ขายbrooks.ใช่ไหม ไม่มีอะไรนิ่มสุดยอดเท่า นั่งสบายสามารถถีบได้ไกลๆเลยทีเดียว ผมมีมือ2อยู่อันหนึ่งรถทั้งคันนั่งมองแต่เบะะแล้วก็ย อๆๆ เมียว่าผมบ้าไปแล้ว55 ลงรูปวิวสวยๆให้คลายสายตาหลังจากที่เพ่งแต่แบ็งค์100 0 กับข้อต่อมาทั้งวัน จำน้ำตกหินลาดได้มั๊ยไม่ใช่น้ำตกหน้าเมืองนะครับ

รูป รูป      

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อวานนี้มีคนโทรมาถามว่า หากไปพบรถล้อ24"หญิงเบรคแข็งยี่ห้อหนึ่ง น่าซื้อไหม ราคาควรจะประมาณเท่าไร ...พอดีกำลังเจียวไข่ให้ลูก เลยคุยได้ไม่นาน วันนี้เลยขออนุญาตมาคุยต่อในนี้นะครับ

รถ24"หญิงเบรคแข็งในบ้านเราค่อนข้างหายาก คงต้องดูสภาพก่อนว่าเป็นอย่างไร อะไหล่ได้อะไรบ้าง รวมไปถึงเป็นรถ24"แท้ๆ หรือย่อขนาด-ตัดต่อมาให้เล็กลง เพราะบอกตรงๆว่า เดี๋ยวนี้ รถหายากต่างๆ เช่นคานไขว้หรือรถที่เล็กกว่า26"แล้วเป็นเบรคแข็ง ต้องดูให้ดีๆ กลัวเป็นรถแปลงร่างมาแล้วหลอกขายให้คนที่ไม่รู้ได้ซื ้อ แต่หากขายแล้วบอกว่าทำมาก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง

ดังนั้นจึงต้องดูให้ดีๆ การจะซื้อรถสักคัน นอกจากดูคนขายว่าน่าเชื่อถือหรือไม่แล้วยังไม่พอ สำคัญสุดต้องดูที่ตัวรถเป็นหลัก ยิ่งคนที่เพิ่งจะสนใจรถใหม่ๆ ก็ต้องหาเพื่อนที่เล่นมาก่อน เพื่อให้คำแนะนำและเป็นที่ปรึกษา

จักรยานโบราณโดยเฉพาะรถแปลกๆหายาก หาซื้อได้ยาก คนมีมักไม่ขาย หรือขายก็มักจะขายกับคนรู้จักกันก่อน!... ดังนั้นก่อนซื้อคงต้องดูให้ดีครับ

รูป รูป  
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รู้ไว้ใช่ว่า//

ตื่นแต่เช้ามาฟังเสียงบินหลาดงร้อง ใครเป็นคนบอกภาคใต้ไม่มีฤดูหนาวมันเย็นจนน้ำค้างหยดป ๊อกๆเลย นั่งอ่านของคุณวสันต์ล่าสุด(แกบอกว่าอย่าเรียกพี่ผมก ็ลืมถามอายุไป ง่ายๆให้ผมแก่ว่าก็แล้วกัน)สมกับเป็นคนบ้ารถถีบมืออา ชีพจริงๆยังไงก็ขอให้คนโทรถามได้อ่านในกระทู้นะ คนบ้ารถถีบใครเป็นคนตั้งชื่อได้ใจจริงๆ "แล้วก็คุยกัน"ผมเลยนึกไปว่าถ้าต่างคนต่างบ้าดูรถตัว เองแล้วก็ยิ้ม..ยิ้มไม่คุยกันนั่นแหละครับตัวใครตัวม ัน เผลอๆลูกเมียย้ายบ้านหนี55 ย้อนมาถึงที่คุณวสันต์บอกจริงครับการซื้อขายเป็นเรื่ องละเอียดอ่อน สัก2วันที่แล้วพี่ชายที่มีเต็นท์รถมือ2อยู่สุขา3(ลืม ภิบาล)บอกมามีฮัมเบอร์คอยาวแถวๆร้านก๋วยเตี๋ยวมอเตอร ์เวย์ขาย5000ถามรายละเอียดไม่ค่อยชัดเจนก็เลยผ่านก่อ นถ้าเป็นช่วงแรกๆซัดโครมไปแล้ว พอได้อ่านหลายๆคนลงให้เออใจเย็นขึ้น คล้ายๆเล่นพระนะผมว่า เผลอพิมพ์ยาวไปถีบรถก่อน พ่อผม75ไปถีบแต่เช้า เรา15(ตังค์ในกระเป๋าไม่ใช่อายุ) 2โมงแล้วยังไม่ได้ออกเลยบรรยากาศเช้าๆที่หน้าโรงหนังเก่าที่ไม่มีแล้ว

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 16-01-2011 เมื่อ 07:47

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ไม่ได้ปั่นตอนเช้ามานานแล้วครับ ไม่ตื่น

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถ้าบ้าถีบกลับบ้านถูกได้ไง//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ไม่ได้ปั่นตอนเช้ามานานแล้วครับ ไม่ตื่น
    ทุ๊กที..ทุกที..ทุกข์ทีกว่าจะพิมพ์ได้สักตัวพอทำท่าจ ะส่งหน้าจอดับตั้งแต่4ทุ่ม-5ทุ่มพอดี ฮ้าย..คนนอนดึกก็ต้องตื่นสายเป็นธรรมดาเขาว่าตี1ตี2ส มองคนเราไอเดียกระฉูด แต่ถ้าก่อนแต่งนอนตื่นสายเรียบร้อยแม่ยายไม่ยกลูกสาว ไห้ แป่่ว ท่านเก็บรูปรัดจ์ใว้น่าจะหลายปีแล้วดูจากสภาพแวดล้อม ต่างกับของผมเขรอะเลย ไม่เป็นไรแบ่งๆกันติชมคนเข้ามาดูจะได้ไม่เบื่อ ออท่านเดินทางผ่านไปหาดใหญ่แวะดูหรือเก็บภาพbsaพับได ้สิเห็นว่าน่าจะสวยเดิม พี่เจ้าของเขาขายเครื่องหนังชื่อบังฮับประมาณนั้นผมร ู้จากน้องมาจากหาดใหญ่อีกที ว่าได้จากร้านเศษเหล็กมาแบบไม่แพง ถ้าเจ้าของไม่หวงคงได้ชมกันเชื่อมือระดับตากล้องมืออ าชีพ เออแล้วนี่น้องของเราหายไปไหนคนหนึ่งคุณตรังโอลด์100 0พรือมั่งส่งข่าวด้วย ป.ล ถามดอกไม้ที่อยู่กับรถผมหน่อยว่าเป็นต้นอะไรไม่เคยรู ้จักมาก่อนแต่ดอกหอมไปถีบรถตอนเช้าเจอมา สงกะสัยต้นอะไร????

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 17-01-2011 เมื่อ 23:20

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

จักรยาน28"ยางขอบขาว คันที่จอดริมชายหาด ไฟสวยนะครับ ไฟหน้าทรงกะลาแบบนี้ผมได้มาจากเพื่อนที่ภูเก็ต ทำจากทองเหลือง เดี๋ยวนี้หายากน่าดู เคยเห็นติดอยู่กับสามล้อพ่วงข้างในภูเก็ต แต่เจ้าของขี่ใช้งาน ไม่ได้รับจ้างแล้ว ถามซื้อก็ไม่ขาย ดีที่ตอนหลังเพื่อนแบ่งมาให้ใช้ ตอนนี้เอาใส่กับซันบีมคันที่ได้มาจากภูเก็ตเหมือนกัน ครับ
    มีหลายครั้งที่ คนที่เล่นรถใหม่ๆมาถามเรื่องเห็นจักรยานแล้วสนใจจะซื ้อ โดยโทรบอกรายละเอียดคร่าวๆให้นึกภาพตาม ซึ่งก็ประเมินไปตามความคิดของตัวเอง ว่ารถคันนี้หากซื้อมาจะได้อะไรบ้างที่เป็นของแท้ ส่วนอะไหล่ที่จะต้องตามเพิ่มมีอะไรบ้าง ส่วนจะซื้อหรือไม่ก็สุดแท้แต่
    บางครั้งรายละเอียดที่บอกมา ฟังแล้วไม่น่าจะซื้อ(คงไม่ต้องอธิบายต่อนะครับ....) ก็จะบอกไปว่าในความเห็นของตัวเองแล้ว หากเป็นตัวเองจะไม่ซื้อ ก็ให้คิดเอาเอง..
    วงการรถถีบโบราณจะรู้จักกันต่อๆกันไปหมด ข่าวคราวความเคลื่อนไหวต่างๆ จึงมักจะถึงกัน และยังเชื่อว่าส่วนใหญ่แล้วคนในวงการนี้จะจริงใจต่อก ัน ไม่ค่อยหลอกกัน ..
    คุยเพลินจนแปดโมง ได้เวลาใกล้จะทำงานแล้ว เอาไว้คุยกันใหม่ครับ...

รูป รูป  

พี่วสันต์ งานยุดยาปีนี้ถ้าพี่ไม่ติดธุระที่ไหนเรียญเชิญนะครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    พี่วสันต์ งานยุดยาปีนี้ถ้าพี่ไม่ติดธุระที่ไหนเรียญเชิญนะครับ
    ขอบคุณครับบอย ขอเช็คลูกชายนิดนึง หากไม่ติดธุระอะไร คงได้ไปเช่นปีที่แล้วครับ

น้าวสันต์ ทำไมบอร์ดโน่นของเราเข้าไม่ได้น่ะครับ จะอัพเดดหน่อย

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

กลางกุมภาไปเมืองลุงครับมีอะไรแนะนำมั๊ยครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    ทุ๊กที..ทุกที..ทุกข์ทีกว่าจะพิมพ์ได้สักตัวพอทำท่าจ ะส่งหน้าจอดับตั้งแต่4ทุ่ม-5ทุ่มพอดี ฮ้าย..คนนอนดึกก็ต้องตื่นสายเป็นธรรมดาเขาว่าตี1ตี2ส มองคนเราไอเดียกระฉูด แต่ถ้าก่อนแต่งนอนตื่นสายเรียบร้อยแม่ยายไม่ยกลูกสาว ไห้ แป่่ว ท่านเก็บรูปรัดจ์ใว้น่าจะหลายปีแล้วดูจากสภาพแวดล้อม ต่างกับของผมเขรอะเลย ไม่เป็นไรแบ่งๆกันติชมคนเข้ามาดูจะได้ไม่เบื่อ ออท่านเดินทางผ่านไปหาดใหญ่แวะดูหรือเก็บภาพbsaพับได ้สิเห็นว่าน่าจะสวยเดิม พี่เจ้าของเขาขายเครื่องหนังชื่อบังฮับประมาณนั้นผมร ู้จากน้องมาจากหาดใหญ่อีกที ว่าได้จากร้านเศษเหล็กมาแบบไม่แพง ถ้าเจ้าของไม่หวงคงได้ชมกันเชื่อมือระดับตากล้องมืออ าชีพ เออแล้วนี่น้องของเราหายไปไหนคนหนึ่งคุณตรังโอลด์100 0พรือมั่งส่งข่าวด้วย ป.ล ถามดอกไม้ที่อยู่กับรถผมหน่อยว่าเป็นต้นอะไรไม่เคยรู ้จักมาก่อนแต่ดอกหอมไปถีบรถตอนเช้าเจอมา สงกะสัยต้นอะไร????

หน้าที่ 165 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 65 115 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 165 166 167 168 169 170 171 172 173 174 175 215 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks