คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 176

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100
หน้าที่ 176 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 76 126 166 167 168 169 170 171 172 173 174 175 176 177 178 179 180 181 182 183 184 185 186 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,626 ถึง 2,640 จากทั้งหมด 3326

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

Exclamation เอาใจช่วยหลานชายให้หายไว ๆ ครับ

ขอให้หลานชายหายจากอาการบาดเจ็บที่แขนไวๆ นะครับ เอาใจช่วย
    จะเป็นไปได้ไหมที่จะให้หมอท่านอื่นดูอาการและรักษาร่ วมด้วยอีกคน
    พี่มีคุณหมอที่เคยใช้บริการอยู่ทั้งแม่ และ ลูกชายของพี่ก็ใช้บริการจากคุณหมอท่านนี้
    ฝีมือดีครับ ก็ตอนทีลูกชายกระดูกข้อมือแตก หมอเวรบอกว่าต้องผ่าตัด
    แต่คุณหมอท่านนี้ดูอาการและผลการ X-Ray แล้วบอกว่าไม่ต้องผ่าหรอก
    ใช้วิธีดึงแล้วดาม พร้อมกินยา และมาตรวจตามระยะ ซึ่งก็ได้ผลครับปัจจุบันหายเป็นปกติแล้ว
    คุณหมอท่านนี้ชื่อหมอสมศักดิ์ ลีเชวงวงศ์ วันธรรมดารักษาคนไข้อยู่ที่ รพ.เลิดสิน ถ.สีลม แผนกกระดูก
    พี่อยากให้ลองพาแกไปให้คุณหมอสมศักดิ์ดูอาการหน่อยดี ไหม ดูว่าหมอจะรักษาอย่างไร
    แล้วเราค่อยตัดสินใจอีกทีถึงเหตุผลและข้อมูลประกอบต่ างๆ ที่คุณหมอแนะนำว่าควรทำอย่างที่หมอบอกหรือไม่
    โดยไม่ต้องทรมานมาก

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chat อ่านข้อความ
    ขอให้หลานชายหายจากอาการบาดเจ็บที่แขนไวๆ นะครับ เอาใจช่วย
    จะเป็นไปได้ไหมที่จะให้หมอท่านอื่นดูอาการและรักษาร่ วมด้วยอีกคน
    พี่มีคุณหมอที่เคยใช้บริการอยู่ทั้งแม่ และ ลูกชายของพี่ก็ใช้บริการจากคุณหมอท่านนี้
    ฝีมือดีครับ ก็ตอนทีลูกชายกระดูกข้อมือแตก หมอเวรบอกว่าต้องผ่าตัด
    แต่คุณหมอท่านนี้ดูอาการและผลการ X-Ray แล้วบอกว่าไม่ต้องผ่าหรอก
    ใช้วิธีดึงแล้วดาม พร้อมกินยา และมาตรวจตามระยะ ซึ่งก็ได้ผลครับปัจจุบันหายเป็นปกติแล้ว
    คุณหมอท่านนี้ชื่อหมอสมศักดิ์ ลีเชวงวงศ์ วันธรรมดารักษาคนไข้อยู่ที่ รพ.เลิดสิน ถ.สีลม แผนกกระดูก
    พี่อยากให้ลองพาแกไปให้คุณหมอสมศักดิ์ดูอาการหน่อยดี ไหม ดูว่าหมอจะรักษาอย่างไร
    แล้วเราค่อยตัดสินใจอีกทีถึงเหตุผลและข้อมูลประกอบต่ างๆ ที่คุณหมอแนะนำว่าควรทำอย่างที่หมอบอกหรือไม่
    ขอบคุณครับพี่
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

กลุ่มคนบ้ารถถีบสมุยอยู่ไกล มีแต่แรงใจช่วยให้ลูกชายคุณวสันต์หายวันหายคืน ครับ

รูป รูป    

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ตอนผมขาหัก ผมก็รักษาที่รพ.เลิดสิน เหมือนกันครับพี่ (แต่จำชื่อคุณหมอไม่ได้แล้วครับ ช่วงปี2540)ที่นี่เค้าขึ้นชื่อเรื่องกระดูก รุ่นน้องที่เป็นตัวแทนขายอุปกรณ์การแพทย์ก็แนะนำที่น ี่ครับพี่ น่า่จะลองดู

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chat อ่านข้อความ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

พี่วสันต์ ว่างก็ขอเชิญนะครับ วันอาทิตย์นี้ครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    พี่วสันต์ ว่างก็ขอเชิญนะครับ วันอาทิตย์นี้ครับ

ขอบคุณครับ ติดตามกระทู้ขวบปีฝั่งธนฯเหมือนกัน ไม่รู้วันนั้นจะว่างช่วงไหน ยังไงๆก็ขอแสดงความยินดีในวันคล้ายวันเกิดของกลุ่มฝั ่งธนฯด้วยนะครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    พักนี้ไม่ค่อยจะได้ไปไหน เหตุเพราะลูกชายต้องเข้าไปโรงพยาบาลรักษาอาการข้างเค ียงข้อยึดหลังจากแขนหักแขนเหยียดตรงไม่ได้ เข้าโรงพยาบาลตั้งแต่วันจันทร์เพิ่งจะได้รักษาก็ตอนว ันศุกร์(คือวันนี้) ทีแรกหมอว่าจะผ่าตัด แต่เปลี่ยนใจลองดัดแขนดูอีกครั้ง วางยาสลบแล้วก็ดัดในห้องผ่าตัด พอออกมาก็อยู่ในสภาพที่เห็น แต่ก็ยังดีที่แขนเหยียดตรง(ตามรูป)ได้
    ลูก เป็นอะไรที่ยิ่งใหญ่กว่าทั้งปวง ตอนที่ยังไม่ได้รักษา เราค่อนข้างกังวล ไม่ค่อยอยากทำอะไร วันนี้เป็นวันแรกที่ค่อยนอนได้สบายใจหน่อย เพราะแขนลูกเหยียดตรงแล้ว หากหายดีจะพามาขี่จักรยานกับลุงๆอาๆเช่นเคยครับ
    ขอให้หายไวไวเช่นกันครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ชีวิตประจำวันช่วงนี้หลังจากเลิกงานก็คือกลับบ้านไปด ัดแขนลูก ที่ดูแล้วก็ดีขึ้นยืดออกเรื่อยๆ หลังจากลูกเมียเข้านอนแล้ว ยังดูทีวีต่อสักพัก แล้วก็เปิดตู้ดูหนังสือเก่าๆบ้าง ดูอะไหล่จักรยานที่เก็บเอาไว้นาน บางทีก็เอาออกมาขายบ้าง
    กิจกรรมเกี่ยวกับจักรยานโบราณ ไม่ใช่มีแต่ได้ของใหม่เข้ามาแล้วก็พูดคุยอย่างเดียว มันมีผลกระทบหลายอย่างที่ตามมา ตั้งแต่นึกหาของที่จะปล่อยออกไปเพื่อรักษาความสมดุลย ์ทางการเงินซึ่งเป็นความหมายเดียวกันกับแก้เงินขาดมื อนั่นแหล่ะ
    วัฎจักรของการเล่นรถเล่นของเก่า ก็คือ ซื้อ ขาย แลก เปลี่ยน ไอ้ที่จะได้มาฟรีๆโดยไม่มีการซื้อนั้น นึกไม่ออกแล้วว่าได้มาครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ เพราะส่วนใหญ่ก็มาจากการซื้อทั้งนั้น
    ช่วงเดือนกว่าๆมานี้ การโพสต์ข้อความจะออกไปในแนวขายของมากกว่า อาจจะมีคนถามว่าจะเลิกเล่นจักรยานแล้วหรือ เพราะของที่ปล่อยออก หลายอย่างเป็นของหายากที่แม้แต่ตัวเองยังไม่เคยคิดว่ าจะขายเลย แต่เมื่อชั่งน้ำหนักหลายๆอย่างดูแล้วก็เป็นอย่างที่เ ห็น เมื่อซื้อของใหม่เข้ามาแต่งมาเสริมให้รถที่มีอยู่สมบ ูรณ์ยิ่งขึ้น ก็ต้องขายของเก่าออกไป เพราะให้ของหรือรถที่มีไม่แออัดจนเกินไป
    เคยนึกๆ คนเล่นจักรยานโบราณก็เหมือนตอนเรียน ร.ด. ที่ฝึกฐานทดสอบกำลังใจ ปีนบันไดสูง สูงขึ้นๆเพื่อที่จะไปถึงขั้นที่ตัวเองต้องการ ก็เพื่อที่จะพอแล้วก็ปีนลงมา เล่นจักรยาน หาของ พยายามไปถึงจุดหมายหรือสิ่งที่อยากได้ ทำให้ได้ แล้วก็พอ..

รูป รูป  

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

คมมากครับพี่

เคยนึกๆ คนเล่นจักรยานโบราณก็เหมือนตอนเรียน ร.ด. ที่ฝึกฐานทดสอบกำลังใจ ปีนบันไดสูง สูงขึ้นๆเพื่อที่จะไปถึงขั้นที่ตัวเองต้องการ ก็เพื่อที่จะพอแล้วก็ปีนลงมา เล่นจักรยาน หาของ พยายามไปถึงจุดหมายหรือสิ่งที่อยากได้ ทำให้ได้ แล้วก็พอ..[/quote]

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    คมมากครับพี่

เคยนึกๆ คนเล่นจักรยานโบราณก็เหมือนตอนเรียน ร.ด. ที่ฝึกฐานทดสอบกำลังใจ ปีนบันไดสูง สูงขึ้นๆเพื่อที่จะไปถึงขั้นที่ตัวเองต้องการ ก็เพื่อที่จะพอแล้วก็ปีนลงมา เล่นจักรยาน หาของ พยายามไปถึงจุดหมายหรือสิ่งที่อยากได้ ทำให้ได้ แล้วก็พอ..[/quote]
    จริงหน่ะ คิดแบบนี้จริงๆ เล่นให้มันสุดไปเลย ไปให้ถึงที่ตัวเองต้องการเพื่อที่จะหยุดอยู่เท่านั้น เลิกหาอีก สำหรับตัวเองตอนนี้คิดว่าคงหยุดหาเพียงเท่านี้ หลังจากนี้แล้วก็คงจะเป็นการปั่นเล่น นั่งชม นั่งอ่าน หาเก็บข้อมูล เอกสาร ปั่นตอนกลางคืนจุดตะเกียงตะคุ่มๆ พอแล้ว... ตั้งใจทำมาหากิน เก็บเงินเก็บทองไว้ใช้ยามจำเป็น เพราะที่ผ่านๆมาหมดไปกับเรื่องจักรยานอยู่ตลอด

..............................
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BOYYUDYA : 07-07-2011 เมื่อ 22:40

Senior Member INDY CLUB's Avatar
    สถานที่
    คนบ้าหลงยุค สระแก้ว
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    ไปให้ถึงที่สุด แล้วหยุดที่คำว่าพอ
    ชอบมากครับพี่ คำนี้
    คลาสสิคอยู่ที่ใจ ไม่ใช่กระแสนิยม
    กลุ่มคนบ้าหลงยุค จ. สระแก้ว
    เดินทางด้วยใจ ไปไกลได้ดังใจฝัน

ติดต่อ 089-5421609
    email : [email protected]
    ที่อยู่โดยกำเหนิด 224 หมู่ 7 ต.โคกสูง อ.โคกสูง จ.สระแก้ว 27120

ที่อยู่ปัจจุบัน หมู่บ้านอรัญนคร3 200/16 หมู่ 5 ต.บ้านใหม่หนองไทร อ.อรัญประเทศ จ.สระแก้ว 27120

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

นี่ก็คมครับพี่บอย มีดโกนอาบโรตีสายไหมหรือเปล่า ทั้งหอมหวานและคมคาย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    ไปให้ถึงที่สุด แล้วหยุดที่คำว่าพอ

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อย่างนี้เค้าเรียกว่าตกผลึกแล้วครับ ฮ่าฮ่า

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ชัดเจน

หน้าที่ 176 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 76 126 166 167 168 169 170 171 172 173 174 175 176 177 178 179 180 181 182 183 184 185 186 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks