คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 177

หน้าที่ 177 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 77 127 167 168 169 170 171 172 173 174 175 176 177 178 179 180 181 182 183 184 185 186 187 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,641 ถึง 2,655 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

จากที่คิดว่าเลิกหาแล้ว ก็ได้รถใหม่มาอย่างไม่คิดว่าจะได้อีกหนึ่งคัน เหมือนช่วยเตือนว่าเคยคิดไว้ว่าจะหารถหญิงให้แม่บ้าน ขี่กับเค้าสักคัน ตอนนี้สมใจแล้ว และกำลังทำให้ขี่ได้ในวันคาร์ฟรีเดย์ปีนี้

รูป รูป  
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    จากที่คิดว่าเลิกหาแล้ว ก็ได้รถใหม่มาอย่างไม่คิดว่าจะได้อีกหนึ่งคัน เหมือนช่วยเตือนว่าเคยคิดไว้ว่าจะหารถหญิงให้แม่บ้าน ขี่กับเค้าสักคัน ตอนนี้สมใจแล้ว และกำลังทำให้ขี่ได้ในวันคาร์ฟรีเดย์ปีนี้
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ช่วงนี้ไม่ได้มาคุยหลายวัน ทั้งๆที่ตัวเองเข้าเวบแทบจะวันละสามเวลา แถมตอนดึกๆอีกรอบนึงก่อนนอน
    ตัวเองมีข้อเสียอย่างนึง คือชอบมาคุยอะไรที่เรื่องยาวๆ พิมพ์นานๆ คิดไปพิมพ์ไป แต่เนื่องจากนอนดึกตื่นเช้า มาถึงที่ทำงานเช้า 6.30 น.ก็มาถึงที่ทำงานแล้ว ต้องอ่านหนังสือพิมพ์ก่อนวันนึงอย่างน้อยสองฉบับ สักเกือบแปดโมงจึงค่อยตาลีตาเหลือกเปิดดูเวบ แต่แปดโมงมันก็ชักจะง่วงแล้วเพราะนอนเกือบตีหนึงตื่น ตั้งแต่ตีห้า ทีนี้พอสักแปดโมงมันก็เลยเบลอๆ...ต้องงีบสักห้านาทีก ่อนเริ่มงาน เป็นแบบนี้ทุกวัน
    หลังจากทิ้งระยะนานวันนี้ก็เลยเข้ามาคุยสักทีครับ... จักรยานโบราณของตัวเองช่วงนี้ จากที่คิดว่าหยุดหาก็บังเอิญเข้ามาเพิ่มอีกคัน เลยต้องมีโครงการที่จะทำให้ขี่ได้ ให้แฟนเอาไว้ขี่เที่ยวไหนด้วยกัน ส่วนรถ24"ก็ให้ลูกขี่คนเดียวไป แม่ลูกไม่ต้องนั่งซ้อนกันแล้ว
    มีรถใหม่เข้ามา แน่นอนที่อะไหล่และรถที่มีก็ต้องถูกขายไปเพื่อหาเงิน มากินมาใช้ ไม่อย่างนั้นอยู่ไม่ได้ รายได้ที่มาจากอาชีพหลักก็ต้องใช้กินใช้จ่ายค่าบ้าน ค่าเรียนลูกไป ส่วนเงินค่าเล่นจักรยานก็ต้องเอาจากค่าขายของเก่านี่ หล่ะ เป็นค่าใช้จ่ายใช้หนี้เขา เป็นอยู่อย่างนี้ หากหยุดซื้อเข้า ก็น่าจะอยู่ได้ ไม่ต้องดิ้นรนหาของเก่าขาย

รูป รูป  
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

คาร์ฟรีเดย์ปีนี้ ผมว่าจักรยานน่าจะเยอะขึ้นมากคุณวสันต์ลองรวมทีมโบรา ณเฉพาะในกรุงเทพและใกล้เคียงดูครับ ผมว่าเยอะมาก และดูเหมือนทีมโบราณคนรู้จักเยอะขึ้นจากที่ได้ดูจากร ายการทีวีบ่อยๆ คนอยู่ไกลก็พลอยดีใจไปด้วย งานประชาสัมพันธ์คุณ อุ้ย ก็ทำได้ดีครับ รวมๆแล้วทุกคนทำได้ดีครับ และหวังว่าคงได้ชม ไทรอัมพ์ แม่บ้านทันพอดี และน่าจะสวยมากคันหนึ่งเลยทีเดียว

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    คาร์ฟรีเดย์ปีนี้ ผมว่าจักรยานน่าจะเยอะขึ้นมากคุณวสันต์ลองรวมทีมโบรา ณเฉพาะในกรุงเทพและใกล้เคียงดูครับ ผมว่าเยอะมาก และดูเหมือนทีมโบราณคนรู้จักเยอะขึ้นจากที่ได้ดูจากร ายการทีวีบ่อยๆ คนอยู่ไกลก็พลอยดีใจไปด้วย งานประชาสัมพันธ์คุณ อุ้ย ก็ทำได้ดีครับ รวมๆแล้วทุกคนทำได้ดีครับ และหวังว่าคงได้ชม ไทรอัมพ์ แม่บ้านทันพอดี และน่าจะสวยมากคันหนึ่งเลยทีเดียว
    ปีนี้เยอะอย่างเเน่นอนครัีบพี่ เป็นเหมือนการรวมตัวประจำปียังไงก็ได้ชมภาพเเน่นอนคร ับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ช่วงนี้ไม่ได้มาคุยหลายวัน ทั้งๆที่ตัวเองเข้าเวบแทบจะวันละสามเวลา แถมตอนดึกๆอีกรอบนึงก่อนนอน
    ตัวเองมีข้อเสียอย่างนึง คือชอบมาคุยอะไรที่เรื่องยาวๆ พิมพ์นานๆ คิดไปพิมพ์ไป แต่เนื่องจากนอนดึกตื่นเช้า มาถึงที่ทำงานเช้า 6.30 น.ก็มาถึงที่ทำงานแล้ว ต้องอ่านหนังสือพิมพ์ก่อนวันนึงอย่างน้อยสองฉบับ สักเกือบแปดโมงจึงค่อยตาลีตาเหลือกเปิดดูเวบ แต่แปดโมงมันก็ชักจะง่วงแล้วเพราะนอนเกือบตีหนึงตื่น ตั้งแต่ตีห้า ทีนี้พอสักแปดโมงมันก็เลยเบลอๆ...ต้องงีบสักห้านาทีก ่อนเริ่มงาน เป็นแบบนี้ทุกวัน
    หลังจากทิ้งระยะนานวันนี้ก็เลยเข้ามาคุยสักทีครับ... จักรยานโบราณของตัวเองช่วงนี้ จากที่คิดว่าหยุดหาก็บังเอิญเข้ามาเพิ่มอีกคัน เลยต้องมีโครงการที่จะทำให้ขี่ได้ ให้แฟนเอาไว้ขี่เที่ยวไหนด้วยกัน ส่วนรถ24"ก็ให้ลูกขี่คนเดียวไป แม่ลูกไม่ต้องนั่งซ้อนกันแล้ว
    มีรถใหม่เข้ามา แน่นอนที่อะไหล่และรถที่มีก็ต้องถูกขายไปเพื่อหาเงิน มากินมาใช้ ไม่อย่างนั้นอยู่ไม่ได้ รายได้ที่มาจากอาชีพหลักก็ต้องใช้กินใช้จ่ายค่าบ้าน ค่าเรียนลูกไป ส่วนเงินค่าเล่นจักรยานก็ต้องเอาจากค่าขายของเก่านี่ หล่ะ เป็นค่าใช้จ่ายใช้หนี้เขา เป็นอยู่อย่างนี้ หากหยุดซื้อเข้า ก็น่าจะอยู่ได้ ไม่ต้องดิ้นรนหาของเก่าขาย
    น้าวสันต์ sunbrem คันนี้ยังอยู่อีกเหรอ นึกว่าไปแล้วซะอีก

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    ไปให้ถึงที่สุด แล้วหยุดที่คำว่าพอ
    บาดถึงขั้วหัวใจ จริงเลยครับผมหาคำมาอธิบายความรู้สึกนี้มานานแล้วไม่ เฉพาะเท่าแต่จักรยานแต่ทุกเรื่องที่อยากจะทำ ขอบคุณสำหรับคำดีๆครับ
    ปล.หากคานคู่ช่วงยาวตระแกรงหลังบรรทุกหากเปลี่ยนเป็น ค่าอะไหล่คันอื่น บอกผมนะครับ อิอิ ชอบครับ จะได้ใว้ทุกของที่ร้านไปส่ง

------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BOYYUDYA : 07-07-2011 เมื่อ 22:37

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

แก๊งค์ฝั่งธนฯถือว่าเป็นคลื่นลูกใหม่ที่ไฟแรงครับ ยิ่งมาบวกกับแก๊งค์บางกระปิ(นงค์)เข้านี่ เข้าท่าเลยทีเดียว แต่พี่ว่าพวกเราไม่ถือว่าเงียบๆนะ เพราะพวกเรากับแก๊งค์ฝั่งธนฯก็ไม่ใช่อื่นใช่ไกล คนกันเองกันทั้งนั้น ส่วนตัวเองว่างเมื่อไหร่ก็คงจะได้โหนไปตามขบวนฝั่งธน ฯไปด้วย แต่ตอนนี้ยุ่งมากครับ ยังอยู่ที่ทำงานอยู่เลย

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

แก๊งค์ฝั่งธนฯถือว่าเป็นคลื่นลูกใหม่ที่ไฟแรงครับ ยิ่งมาบวกกับแก๊งค์บางกระปิ(นงค์)เข้านี่ เข้าท่าเลยทีเดียว แต่พี่ว่าพวกเราไม่ถือว่าเงียบๆนะ เพราะพวกเรากับแก๊งค์ฝั่งธนฯก็ไม่ใช่อื่นใช่ไกล คนกันเองกันทั้งนั้น ส่วนตัวเองว่างเมื่อไหร่ก็คงจะได้โหนไปตามขบวนฝั่งธน ฯไปด้วย แต่ตอนนี้ยุ่งมากครับ ยังอยู่ที่ทำงานอยู่เลย
    ขอบคุณครับพี่............จริงๆเเล้วพี่ก็เป็นเเรงบั นดาลใจให้เด็กยุคใหม่ๆหลายๆคน..........

เอาข่าวมาฝากครับ

Bangkok Car Free Sunday
    วันอาทิตย์หยุดขับ@กรุงเทพ ครั้งที่ 1
    ฉลาดเดินทางเพื่อเมืองน่าอยู่

Name:  254516_224404120921843_150710394957883_826132_819283_n.jpg
Views: 191
Size:  75.1 KB

กำหนดการ
    8.30 – 11.00 น. โปรแกรมกิจกรรมปั่นหมู่ (รวมระยะทาง 10 กม.)
    • ขบวนปั่นหมู่นัดพบ ณ ลานพระรูปอนุสาวรีย์ ร.6 สวนลุมฯ
    • บรรยายไลเคนสวนลุมฯ ทำไมด้านถนนวิทยุดีกว่าด้านอื่น ดูไลเคนบนต้นปาล์มบริเวณหน้าประตูอนุสาวรีย์ ร.6
    • ขบวนจักรยานเลียบถนนพระราม 4 เข้าถนนวิทยุ แวะหน้าบ้านพักท่านทูตอเมริกา
    ฟังประวัติการอนุรักษ์ต้นก้ามปูถนนวิทยุ หยุดวัดอุณหภูมิอากาศ (กลุ่ม Granny Bike จะวัดที่ถนนสาทรเวลาเดียวกัน)
    • ปั่นออกเพลินจิต เลียบเข้าถนนราชดำริ แวะ AUA ฟังแผนพัฒนาพื้นที่และชะตาชีวิตต้นไม้ใหญ่ ซึ่งรวม 1 ใน 100 ต้นไม้มหานคร
    • เข้าถนนสีลม แวะสุสานคริสต์ ฟังแผนการจัดทำให้เป็นพื้นที่สีเขียวสาธารณะ
    • ปั่นเข้าถนนปั้น ออกถนนสาทร
    • แวะจุดบริการ Granny Bike Stop (ร้าน Circle of Friends) สาทรซอย 10 เพื่อถ่ายรูป bike chic
    กับจักรยานสวยๆ จิบน้ำเฉาก๊วย ดูข้อมูลอุณหภูมิอากาศวิทยุ-สาทร
    • ออกถนนสาทร เข้าซอยคอนแวนต์ แวะโบสถ์ Christ Church
    • กลับถึงสวนลุมฯ หน้าลานพระรูปอนุสาวรีย์ ร.6

กิจกรรมตามอัธยาศัย
    7.00 – 8.00 น. ดูนกสวนลุมฯ ปอดใหญ่กลางกรุง แหล่งพักพิงนกกว่า 100 ชนิด (แถมดูไลเคน)
    9.00 – 14.00 น. แวะชม/กินตามสถานที่น่าสนใจในพื้นที่งานตามอัธยาศัย (มีแผนที่แนะนำ)
    สะสมตราปั้มหนังสือฉลาดเดินทาง Car Free Sunday ชิงโชคส่วนลดจักรยานคันงาม

จุดปั๊มตรายาง (จุดหลัก)
    • ลานพระรูปอนุสาวรีย์ ร.6
    • AUA
    • สุสานคริสต์
    • Granny Bike Stop (ร้าน Circle of Friends)
    • โบสถ์คอนแวนต์

จุดปั๊มตรายาง (จุดโบนัส)
    • ร้าน Re-Café (ต้นโพธิ์ใหญ่ 1 ใน 100 ต้นไม้มหานคร)
    • ร้าน Kathmandu Gallery เยื้องวัดแขก (เปิด 11.00 น)
    • ร้านตลิงปลิง (เปิด 11.00 น)
    • สวนสาธารณะสมาคมแต้จิ๋วแห่งประเทศไทย

ลายอะเอียดเพิ่มเติม........กดเบา เบา

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ผมและทางบางกะปิก็ยินดีไปร่วมทุกงาน(เว้นแต่ติดธุระจ ริง)

ส่วนกลุ่มฝั่งธนที่ผมไปรวมกับเขาทุกครั้งที่มีงานเหม ือนพี่น้องกัน สนุกสนาน เฮฮา สามัคคี จริงแล้วกลุ่มฝั่งธนมีรถดีทั้งของบ้านเรา และรถนอกหลายคัน แต่ที่เขาใช้ทุกวันนี้เพื่อใช้งานจริงๆๆ(ผมส่งไปเองแ ต่ยังไม่ได้โชว์ใคร คาร์ฟรีเดคงได้เห็นกัน) ส่วนตัวผมถือว่าไม่เงียบ เพราะผมเห็นการสั่งรถเขามาหลายคันต่ออาทิตย์หลายคนส่ วนมากไม่ค่อยออกนามและเป็นเด็กใหม่ๆๆๆ (และอีกอย่างหนึ่ง กะแส fixie และแนว วินเท็จ มาเเรงมากผมเองยังชอบ แต่ก็ได้ทำให้ลูก) เรืองรถดีๆๆออกมาก็โทรมาผมก็ทำให้หรือซื้อเองแล้วมีป ัญหาเรื่องเก็บก็ทำให้(ผมไม่ต้องการเห็นฝรั่งเห็น... .no port thailand ทั่งๆๆเรามีเงินจ่ายมัน ไม่รู้เพราะอะไร แต่ตอนนี้ ฝรั่งน้อยคนเขียนคำนี้ มันคงรู้แล้วว่า ไทยแลนด์เป็นตลาดใหญ่และเป็นคนที่จ่ายเงินเร็วและเก็ บได้ทุกที่โดยไม่ต้องห่อ ส่วนตัวผมก็ได้เงินทุนมาจากจักรยานและเก็บอะไหล่รถยน ต์ ถ้าทำตามข้อตกลงกันแล้วจะไม่มีปัญหา ก็จะทำไปเรื่อยๆๆทำเล็กๆๆไปหาใหญ่ แต่ก็คงใช้แนวคิดเหมือนเดิม จุดใหนคือปัญหาตัดทิ้งเหมือนที่บางคนโดน )ส่วนเรื่องที่ผมเอารถเพื่อนๆๆมาลงขายให้เป็นการแลกเ ปลี่ยน บางคนต้องการรถที่ผมเอามาแลกเปลี่ยนเพราะยังมีเด็กให ม่เล่นรถที่พอชื้อได้ แต่ราคาต้องสมเหตุ สมผล อะไรแท้ต้องบอก ซ่อมโครงจุดใหน แล้วต้องมีราคาในใจ
    ส่วนตัวผม พูดถึง คนบ้ารถถีบ ผมนึกถึง พี่วสัน เลย ชื่อนี้ ถ้าจัดงานใหญ่หรือชักชวนออกมาปั่นจักรยานโบราณ ไม่ว่า คนรุ่นเก่าและรุ่นใหม่ ต้องออกมาร่วมพลังกันมากแน่นอน(ถึงบางงานที่แก่ไม่ไป แก่โทรมาสอบถามทุกครั่ง ไม่ว่างานเล็กงานใหญ่ ตัวแก่ไม่ไปแต่ใจแก่ไป เพราะผมไปใหนกับกลุ่มฝั่งธน จะได้รับโทรศัพ ทุกครั้งที่ไปร่วม) คนรุ้นเก่าผมก็ได้ความเคารพทุกท่าน(ใจตัวเองอยากให้เ ปิดบอร์ด แนะนำคนรุ้นเก่าให้น้องรู้จัก เพราะบางคนก็เสียไปแล้วก็คิดถึงอยู่ ส่วนตัวผมอยากให้พี่วสันทำสักบอร์ด เพราะเวลาน้องๆๆเจอได้ทักทายกันบางคนไม่ได้เล่นเน็ต แต่เป็นคนส่งเสริมจักรยานโบราณ
    ปล. รักและเครรพทุกคน
    นงและกลุ่มบางกะปิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nong&saab : 04-07-2011 เมื่อ 12:27
    0837773139 นง

255289's Avatar
    สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    ส่วนกลุ่มฝั่งธนที่ผมไปรวมกับเขาทุกครั้งที่มีงานเหม ือนพี่น้องกัน สนุกสนาน เฮฮา สามัคคี จริงแล้วกลุ่มฝั่งธนมีรถดีทั้งของบ้านเรา และรถนอกหลายคัน แต่ที่เขาใช้ทุกวันนี้เพื่อใช้งานจริงๆๆ(ผมส่งไปเองแ ต่ยังไม่ได้โชว์ใคร คาร์ฟรีเดคงได้เห็นกัน) ส่วนตัวผมถือว่าไม่เงียบ เพราะผมเห็นการสั่งรถเขามาหลายคันต่ออาทิตย์หลายคนส่ วนมากไม่ค่อยออกนามและเป็นเด็กใหม่ๆๆๆ (และอีกอย่างหนึ่ง กะแส fixie และแนว วินเท็จ มาเเรงมากผมเองยังชอบ แต่ก็ได้ทำให้ลูก) เรืองรถดีๆๆออกมาก็โทรมาผมก็ทำให้หรือซื้อเองแล้วมีป ัญหาเรื่องเก็บก็ทำให้(ผมไม่ต้องการเห็นฝรั่งเห็น... .no port thailand ทั่งๆๆเรามีเงินจ่ายมัน ไม่รู้เพราะอะไร แต่ตอนนี้ ฝรั่งน้อยคนเขียนคำนี้ มันคงรู้แล้วว่า ไทยแลนด์เป็นตลาดใหญ่และเป็นคนที่จ่ายเงินเร็วและเก็ บได้ทุกที่โดยไม่ต้องห่อ ส่วนตัวผมก็ได้เงินทุนมาจากจักรยานและเก็บอะไหล่รถยน ต์ ถ้าทำตามข้อตกลงกันแล้วจะไม่มีปัญหา ก็จะทำไปเรื่อยๆๆทำเล็กๆๆไปหาใหญ่ แต่ก็คงใช้แนวคิดเหมือนเดิม จุดใหนคือปัญหาตัดทิ้งเหมือนที่บางคนโดน )ส่วนเรื่องที่ผมเอารถเพื่อนๆๆมาลงขายให้เป็นการแลกเ ปลี่ยน บางคนต้องการรถที่ผมเอามาแลกเปลี่ยนเพราะยังมีเด็กให ม่เล่นรถที่พอชื้อได้ แต่ราคาต้องสมเหตุ สมผล อะไรแท้ต้องบอก ซ่อมโครงจุดใหน แล้วต้องมีราคาในใจ
    ส่วนตัวผม พูดถึง คนบ้ารถถีบ ผมนึกถึง พี่วสัน เลย ชื่อนี้ ถ้าจัดงานใหญ่หรือชักชวนออกมาปั่นจักรยานโบราณ ไม่ว่า คนรุ่นเก่าและรุ่นใหม่ ต้องออกมาร่วมพลังกันมากแน่นอน(ถึงบางงานที่แก่ไม่ไป แก่โทรมาสอบถามทุกครั่ง ไม่ว่างานเล็กงานใหญ่ ตัวแก่ไม่ไปแต่ใจแก่ไป เพราะผมไปใหนกับกลุ่มฝั่งธน จะได้รับโทรศัพ ทุกครั้งที่ไปร่วม) คนรุ้นเก่าผมก็ได้ความเคารพทุกท่าน(ใจตัวเองอยากให้เ ปิดบอร์ด แนะนำคนรุ้นเก่าให้น้องรู้จัก เพราะบางคนก็เสียไปแล้วก็คิดถึงอยู่ ส่วนตัวผมอยากให้พี่วสันทำสักบอร์ด เพราะเวลาน้องๆๆเจอได้ทักทายกันบางคนไม่ได้เล่นเน็ต แต่เป็นคนส่งเสริมจักรยานโบราณ
    ปล. รักและเครรพทุกคน
    นงและกลุ่มบางกะปิ
    ถูกใจครับพี่นง
    Email: [email protected] [email protected]
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

นอน ในท่าที่อยากนอน..

[IMG][/IMG]

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maxbike อ่านข้อความ
    น้าวสันต์ sunbrem คันนี้ยังอยู่อีกเหรอ นึกว่าไปแล้วซะอีก
    sunbeam ไปแล้วครับ รู้สึกดีใจที่คนซื้อชอบและถูกใจ หลังจากได้มาอยู่กับเราหลายปี ทีแรกคิดว่าจะเหลือรถ26"เก็บไว้สักคัน สุดท้ายก็ไปจนได้ ไม่เป็นไรครับ ถือว่าผลัดกันชม

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

วันคาร์ฟรีเดย์หากไม่มีอะไรผิดพลาด คงได้เจอกันแน่ๆครับ สำหรับเรื่องจักรยานโบราณ ไปถีบที่โน่นที่นี่ ได้ไปมั่งไม่ได้ไปมั่ง แต่วันคาร์ฟรีเดย์ขอสักวันก็แล้วกัน
    ช่วงนี้ก็ติดตามข่าวจากสมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพอยู่เ หมือนกันว่าเค้าจะจัดกันที่ไหน จะได้แห่ตามกันไป ส่วนนิทรรศการในความคิดของตัวเอง ปีนี้ไม่อยากจะทำแล้ว รู้สึกว่าเหนื่อยและที่คับแคบไปทุกปีๆ ปีนึงอยากจะไปปั่นกับเค้าก็ไม่ได้ไป ต้องอยู่เฝ้านิทรรศการฯ ปีนี้คิดว่าเอาจักรยานไปปั่นกับเค้าน่าจะสนุกกว่า ก็เหลือเวลาอีกประมาณเกือบสามเดือน คนที่กำลังจะทำรถคิดว่าน่าจะเพียงพอสำหรับการเตรียมร ถทำรถกันนะครับ
    เรื่องคนเก็บจักรยานโบราณรุ่นก่อนๆที่ไม่ได้เล่นเน็ต หรือดูเน็ตแต่ไม่ถนัดที่จะเข้ามาคุยเท่าที่ตัวเองรู้ จักก็มีหลายคนนะครับ แต่เสียดายที่ตอนนั้นตัวเองยังไม่มีกล้องดิจิตอลที่จ ะบันทึกภาพไว้ เดี๋ยวจะลองค้นรูปเก่าๆดู แล้วมาเปิดกระทู้กัน
    แล้วอีกอย่างก็อย่าลืมนะครับ เอาจักรยานมาขี่กันบ้าง อย่าเก็บอย่างเดียว ถึงไม่ได้ขี่กับเพื่อนฝูงเป็นหมู่คณะ ก็ขี่คนเดียวได้ เอาตามสะดวกและโอกาส เวลาที่อำนวย แล้วเราจะสนุกที่ได้ใช้งานมัน
    วันนี้ไประยอง เอาน้องที่ปั่นจักรยานกินข้าวด้วยกันทุกวันไปส่งที่s iteงานก่อสร้าง ปีหน้าถึงจะได้กลับ ช่วงนี้ก็คงได้ปั่นกินข้าวคนเดียวเหมือนเดิม

รูป รูป  

................................
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BOYYUDYA : 07-07-2011 เมื่อ 22:38

หน้าที่ 177 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 77 127 167 168 169 170 171 172 173 174 175 176 177 178 179 180 181 182 183 184 185 186 187 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks