คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 186

หน้าที่ 186 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 86 136 176 177 178 179 180 181 182 183 184 185 186 187 188 189 190 191 192 193 194 195 196 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,776 ถึง 2,790 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

บ้านน้าชัช สวยมากเลยอ่ะ ครับ สักพักเดี๋ยวมันก็ไหลลงทะเลครับ ทางด้านผมก็เฝ้าระวังกันทุกวันครับ เขื่อนดินแตกก็ไม่รอดเหมือนกันครับ ..... สู้กันต่อไป

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maxbike อ่านข้อความ
    บ้านน้าชัช สวยมากเลยอ่ะ ครับ สักพักเดี๋ยวมันก็ไหลลงทะเลครับ ทางด้านผมก็เฝ้าระวังกันทุกวันครับ เขื่อนดินแตกก็ไม่รอดเหมือนกันครับ ..... สู้กันต่อไป
    รู้สึกดีใจครับที่มีคนชอบบ้านแบบนี้ ตอนออกแบบตั้งใจให้มันเป็นเหมือนรีสอร์ทจะได้ไม่ต้อง ไปเที่ยวที่อื่น แล้วบ้านของ Maxbike อยู่แถวไหนล่ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chat อ่านข้อความ
    รู้สึกดีใจครับที่มีคนชอบบ้านแบบนี้ ตอนออกแบบตั้งใจให้มันเป็นเหมือนรีสอร์ทจะได้ไม่ต้อง ไปเที่ยวที่อื่น แล้วบ้านของ Maxbike อยู่แถวไหนล่ะ
    ผมชอบบ้านสไตล์นี้อยู่แล้วครับ ปูนเปลือยขัดมัน ดิบๆๆ แนว loft บ้านผมอยู่ปากเกร็ดครับ น้าชัช แถวๆ ร.ร.อัมพรไพศาล หน้าด่านวัดกู้เลยครับ ....555+

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

กำลังหนีน้ำไปอยู่ทองผมภูมิครับ น้ำท่วมถึงบันไดขั้นที่สองในบ้านแล้ว ถนนหน้าบ้านน้ำประมาณเอว อพยพไปก่อนหน้านี้แต่ก็เป็นห่วงบ้านต้องกลับมาอีกเมื ่อคืนนี้ และมีเพื่อนบ้านมาด้วยอีกสองครอบครัว ตอนนี้อยู่สามชุก กำลังจะกลับไปทองผาภูมิอีกครั้งครับ
    ขอให้คนที่โดนน้ำท่วมสู้ๆครับ ของยังหาเอาใหม่ได้ รักษาตัวไว้ก่อน
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    กำลังหนีน้ำไปอยู่ทองผมภูมิครับ น้ำท่วมถึงบันไดขั้นที่สองในบ้านแล้ว ถนนหน้าบ้านน้ำประมาณเอว อพยพไปก่อนหน้านี้แต่ก็เป็นห่วงบ้านต้องกลับมาอีกเมื ่อคืนนี้ และมีเพื่อนบ้านมาด้วยอีกสองครอบครัว ตอนนี้อยู่สามชุก กำลังจะกลับไปทองผาภูมิอีกครั้งครับ
    ขอให้คนที่โดนน้ำท่วมสู้ๆครับ ของยังหาเอาใหม่ได้ รักษาตัวไว้ก่อน
    ดูแลตัวเองด้วยน่ะน้าวสันต์ ทรัพย์สินมีค่าของนอกกาย ไม่ตายหาใหม่ ร่างกายและครอบครัวสำคัญสุดครับ และสู้ๆๆต่อไปน่ะน้าวสันต์ .....

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ผมติดตามข่าวดูตรงคลองขวาง กับหนองค้างพลูน้ำเสมอเอว พยายามโทรหาพี่แต่ไม่ติด อยู่ทองผาภูมินี่เอง หายห่วงแล้วครับพี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

ถึงว่าโทรหาไม่ติดเลย.........สู้ครับพี่เดี่ยวสักพั กก็ดีขึ้น

อากาศท่ีทองผาภูมิเป็นอย่างไร หนาวหรือยัง?

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maxbike อ่านข้อความ
    ผมชอบบ้านสไตล์นี้อยู่แล้วครับ ปูนเปลือยขัดมัน ดิบๆๆ แนว loft บ้านผมอยู่ปากเกร็ดครับ น้าชัช แถวๆ ร.ร.อัมพรไพศาล หน้าด่านวัดกู้เลยครับ ....555+
    อยู่ใกล้กันน่ี โชคดีนะที่แถวนั้นยังป้องกันน้ําได้อย่างมีประสิทธิภ าพ!!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chat อ่านข้อความ
    อยู่ใกล้กันน่ี โชคดีนะที่แถวนั้นยังป้องกันน้ําได้อย่างมีประสิทธิภ าพ!!!
    ใช่ครับ ได้ความร่วมมือจากหลายฝ่ายทั้งคนที่ถูกน้ำท่วมบ้านแล ะคนที่ยังไม่โดน ทั้งภาครัฐ เอกชน ช่วยกันตลอดเพราะได้ประชุมเตรียมรับมือมา 2 เดือนก่อนน้ำจะมาที่นี้ท่วมทุกปีครับ ปีนี้ก็ได้หลายฝ่ายอย่างที่กล่าวครับ โชคดีครับที่เป็นชาวปากเกร็ด รักบ้านเกิดขึ้นเยอะครับ

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ยินดีต้อนรับ น้องน้ำ.....ตอนนี้อยู่ไม่เกิน 2 กิโล

เขาบอกว่าที่ผมอยู่เป็นแอ่ง(ต่ำที่สุดของ กทม. ก็คงไม่หนีไปใหน เพราะทางที่ไปมีปัญหาไปหมด ) น้องน้ำเขามาเยี่ยมเดียวเขาจากไป ปีหน้าไม่ต้องมาแล้ว กทม มันลำบากนะไปลงทะเลเถอะนะ
    0837773139 นง

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมกลับมากรุงเทพเมื่อเช้ามืด ต้องมาทำงานแถมต้องเช่าอพาร์ทเมนแถวอ่อนนุชอยู่ครับ บ้านแม่ที่ฝั่งธนก็ต้องอพยพครับ

ทนกันสักพักนะครับ พี่น้องชาวจักรยานโบราณทั้งหลาย ที่ป้าน้ำแกมาเยือน (เรียกตามเขานะครับเห็นว่าน้องน้ำแกเลยหลักสี่แล้ว) อาจมีลำบากกันบ้างช่วงแรกแต่ถ้าคิดดูอีกทีคนที่ลำบาก กว่าเรามีมากครับ บ้างต้องอพยพไปนอนศูนย์ บ้างต้องรอนแรมไปอาศัยตามบ้านเพื่อนบ้านญาติ ไม่ว่าจะไปอยู่ไหนก็ไม่เหมือนอยู่บ้านเราเองหรอกครับ ไหนจะอาหารการกินที่หายากมากในตอนนี้มีตังค์ก็หาซื้อ ไม่ได้ หลายคนต้องนอนบนหลังคาบ้าน ตามต้นไม้ บนสะพานลอย ริมถนน สำหรับเพื่อน ๆ ใน กทม. ถ้ามีบ้านสองชั้นและไม่ลำบากจนเกินไปก็อยู่บนชั้นสอง ได้ทนสักพักครับเดี๋ยวก็ชิน สำหรับทางยุดยาตอนนี้ก็เริ่มดีขึ้นแล้วครับ ไปไหนมาไหนสะดวกขึ้น หมูกระทะเิริ่มมีขายถึงแม้จะไม่มีเบคอนก็เถอะแต่ดีกว ่ากินมา่ม่าปลากระป๋อง หรือ ข้าวผัดกระเพรา (อันนี้งงนิดนึงช่วงตอนที่ต้องไปกินข้าวกล่องที่ศูนย ์บริจาคแถวบ้าน ไม่รู้ว่าทำกันเป็นแต่ผัดกระเพราหรือไงเพราะไม่ว่าหน ่วยงานไหนก็ผัดกระเพราทั้งนั้น ยกเว้นวันเสาร์อาทิตย์ที่มีดารามาทำให้กิน ก็อาจได้กินข้าวผัดฝีมือดาราครับ ช่วงนั้นเบื่อหน้าดาราเลยครับเห็นจนเบื่อ แต่คนที่อยากเจอกับไม่เคยเห็น อยากเจออั้ม พัชราภานะครับ) ส่วนเรื่องน้ำดื่มเริ่มมีขายในราคาทีู่ถูกลงแต่เป็ปซ ี่และโค้กหายากมาก ข้อสำคัญ ตอนนี้มีลิโอให้กินในราคปกติแล้วครับ
    ชีวิตในยุดยาตอนนี้สำหรับผม ถื่อว่าไม่ลำบากแค่ใช้ชีวิตไม่สะดวกเหมือนปกติครับ ส่วนบ้านน้องคนบ้ารถถีบที่อยู่ในวัดพระญาติน้ำยังท่ว มขังอยู่ครับคิดว่าลอยกระทงปีนี้น่าจะได้ลอยหน้าบ้าน กันทุกคน...............

255289's Avatar
    สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

[SIZE=3]ที่เชียงใหม่ถึงน้ำจะลด และกลับสู่สภาพเดิมมาพักใหญ่
    แต่ของกิน ของใช้ เริ่มขาดตลาดเหมือนกัน ตามห้าง สินค้าบางประเภทหมด ชั้นโล่งกันเป็นแถวๆครับ

หลังบ้านผมเป็นโกดังไวๆ คุยกับคุณผู้จัดการ เค้ายังบอกว่าของจะไม่มีส่งแล้วเหมือนกันครับ
    ยังเป็นกำลังใจให้พี่น้อง คนบ้ารถถีบ และคนไทยที่ได้รับผลกระทบทุกคนครับ
    คนไทยไม่ทิ้งกัน หลายช่องทางการช่วยเหลือกัน ช่วยๆกันครับ ขอให้ผ่านพ้นไปในเร็ววันครับ[/SIZE
    ]
    Email: [email protected] [email protected]
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

นอน ในท่าที่อยากนอน..

[IMG][/IMG]

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

เก็บในบ้านก็ท่วมตามมาครับ เมื่อวานต้องนั่งเรือเข้าไปดูบ้าน ระดับในบ้านนำ้น่าจะสูงเท่านี้เลยหนุนรถถีบขึ้นอีกคร ับ

รูป รูป    

หน้าที่ 186 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 86 136 176 177 178 179 180 181 182 183 184 185 186 187 188 189 190 191 192 193 194 195 196 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks