คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 59

หน้าที่ 59 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 9 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 109 159 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

utaa_67's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    สวัสดีตอนเช้าครับ
    ขออภัยที่เข้ามาช้าไปหน่อย เนื่องจากเพิ่งจะลงภาพถ่ายหนังสือกฏจราจรเกี่ยวกับจั กรยานในอดีตในเวบคนบ้ารถถีบ เป็นช่วงเวลาที่กำลังทยอยลงข้อมูลทำให้จะยุ่งนิดนึง
    เมื่อวานซืน ซื้อถุงผ้าลดโลกร้อนมาครี่งโหล กะจะทำสกรีนคนบ้ารถถีบเอาไว้ข้างๆ ตอนนี้กำลังออกแบบลายสกรีนอยู่ หรือไม่หากจะให้ประหยัดก็คงเอาบล็อคเก่าๆมาทำ ทำสนุกๆหน่ะครับ ตอนนี้กระแสการณรงค์ลดโลกร้อนกำลังแรง
    ขอเสนอหน้าหน่อยนะพี่ขำๆครับ ฟ้อนด์ไม่ค่อยงามเพิ่งลงวินโดว์ใหม่ครับ

รูป รูป    
    ......ใช้ชีวิตให้สนุก มีความสุขกับการทำจักรยาน......

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เข้าท่าดีครับ ตอนนี้ว่าจะหัดโปรแกรมโฟโต้ชอป เพราะมีลูกเล่นมากขึ้นกว่าที่ตัวเองมี
    ตอนนี้หาเรื่องอะไรทำเล่นๆอีกแล้วครับ ถุงผ้าลดโลกร้อน สกรีนคนบ้ารถถีบ นี่ว่าจะเอาบล็อคสกรีนที่ทำไว้เมื่อปีที่แล้ว มาสกรีนใส่ ตอนนี้ซื้อถุงผ้ามาครึ่งโหล ใบละสี่สิบกว่าบาท ค่าสกรีนน่าจะประมาณสิบบาท ทำเล่นๆต้องการทำกระเป๋าใส่เอกสารไปทำงานข้างนอกหรือ ใช้ใส่ของหิ้วไปไหนมาไหน และไหนๆก็ทำแล้วก็เลยจะทำเพิ่มเติมอีกสักหน่อยเผื่อใ ครเห็นแล้วอยากจะได้ขึ้นมาจะได้ไม่ต้องไปทำใหม่ ไม่ได้เปิดกระทู้เป็นเรื่องเป็นราว แต่ที่ถ่ายรูปมาให้เป็นแผ่นใสเอามาทาบกระเป๋านะครับ ของจริงยังทำไม่เสร็จ กะว่าจะทำสักสองโหล ใครสนใจก็สอบถามดูนะครับ ใบนึงก็ประมาณ ไม่เกิน 60 บาท รวมค่าสกรีนแล้ว
    ขนาดกระเป๋า ก็ 14" x 15" มีสันกระเป๋า สกรีนด้านเดียว

รูป รูป  

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    เข้าท่าดีครับ ตอนนี้ว่าจะหัดโปรแกรมโฟโต้ชอป เพราะมีลูกเล่นมากขึ้นกว่าที่ตัวเองมี
    ตอนนี้หาเรื่องอะไรทำเล่นๆอีกแล้วครับ ถุงผ้าลดโลกร้อน สกรีนคนบ้ารถถีบ นี่ว่าจะเอาบล็อคสกรีนที่ทำไว้เมื่อปีที่แล้ว มาสกรีนใส่ ตอนนี้ซื้อถุงผ้ามาครึ่งโหล ใบละสี่สิบกว่าบาท ค่าสกรีนน่าจะประมาณสิบบาท ทำเล่นๆต้องการทำกระเป๋าใส่เอกสารไปทำงานข้างนอกหรือ ใช้ใส่ของหิ้วไปไหนมาไหน และไหนๆก็ทำแล้วก็เลยจะทำเพิ่มเติมอีกสักหน่อยเผื่อใ ครเห็นแล้วอยากจะได้ขึ้นมาจะได้ไม่ต้องไปทำใหม่ ไม่ได้เปิดกระทู้เป็นเรื่องเป็นราว แต่ที่ถ่ายรูปมาให้เป็นแผ่นใสเอามาทาบกระเป๋านะครับ ของจริงยังทำไม่เสร็จ กะว่าจะทำสักสองโหล ใครสนใจก็สอบถามดูนะครับ ใบนึงก็ประมาณ ไม่เกิน 60 บาท รวมค่าสกรีนแล้ว
    ขนาดกระเป๋า ก็ 14" x 15" มีสันกระเป๋า สกรีนด้านเดียว
    ผมใบหนึ่ง 60 บาท งดก๋วยเตี๋ยวสองชามเอง......
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อาจารย์คงจะจำรูปนี้ได้นะครับ เป็นบล็อคสกรีนเสื้อคนบ้ารถถีบเมื่อปีที่แล้ว(เสื้อค อปก) แต่สกรีนไปแล้วเจอปัญหาเรื่องเนื้อผ้าของเสื้อทำให้ส กรีนไม่ค่อยติด สุดท้ายก็มาออกแบบรูปแบบสกรีนใหม่ กลายเป็นรูปตัวหนังสืออยู่ในจักรยานอย่างที่เห็นกันช ่วงหลังๆ เห็นว่าบล็อคน่าจะยังใช้ได้ก็เลยคิดเอามาทำจะได้ไม่ต ้องไปเสียตังค์ทำบล็อคใหม่ มันอาจจะตันบ้างนิดๆหน่อยก็ไม่เป็นไร
    วันพรุ่งนี้ ออกไปเมืองกาญจน์แปดโมงเช้า ไปกันสามสี่คัน คิดว่าคงไม่ได้แวะบ้านอาจารย์นะครับสำหรับขาไป เนื่องจากมีรถติดตามกันหลายคัน(สี่คัน) ส่วนขากลับหากจะแวะอย่างไรแล้วจะโทรไปบอกล่วงหน้านะค รับ

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

.แวบเข้าไปดูหน้าที่เค้าขายรถกัน ไปเจอเมอร์คิวรี่ที่ท่านพัตร มหาวัน ณ ลำพูน...ขายอยู่ก็ติดใจตรงการใส่ตะแกรงหลัง เนื่องจากเมื่อศุกร์ก่อนนั้นได้ไปเจอที่ชลบุรีการใส่ ตะแกรงเหมือนกัน คือท้ายห้อยๆ...
    คราวนี้มาพูดถึงการใส่ตะแกรงแบบนี้ พูดแบบคนไม่มีเรื่องอะไรจะพูด ก็เอาแบบเพลินๆ ...
    ลักษณะการใส่ตะแกรงตามรูป ต้องเป็นคู่รักใหม่ๆที่ไม่ค่อยกล้าถูกเนื้อต้องตัว(แ ต่จำเป็นต้องมานั่งรถคันนี้) คนนั่งท้ายจะไหลถอยหลังตลอดเวลา ต้องเอามือโอบกอดคนถีบไว้ ...คนถีบหนักใจเพราะหน้ารถจะส่าย(ใกล้ๆยกล้อ)การควบค ุมรถจะยากหน่อย....
    สำหรับตัวเองจะไม่ชอบแบบนี้ ..ต้องทุบดัดหูตะแกรงให้สูงขึ้นเพื่อจะให้ท้ายตะแกรง สูงขึ้นเล็กน้อย แรงที่เกิดจากคนซ้อนจะได้เข้าหาศูนย์กลาง ..... เหมาะสำหรับคนถีบที่เบื่อคนซ้อนท้ายเต็มที ...แล้วก็พูดว่า......"ทำไมต้องมากอดให้รำคาญ....นั่ งเฉยๆก็ไม่ตกอยู่แล้ว.....วววว"

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mka : 23-01-2009 เมื่อ 08:19
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ลักษณะการใส่ตะแกรงของผม

รูป รูป  

Junior Member classicshow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เป๋าสวยดีครับ ผมอยากจะช่วยลดโลกร้อนด้วยคนครับ ใบนึงน่ะครับพี่ .......จากสุริยะครับ

yaitattoos's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

ลดโลกร้อนด้วยคนครับ em97
    เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ http://www.travel.lakkai.com

phanumat si-udomteakun
    S.C.B.bank ธานาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 854-210671-8
    นาย ภาณุมาศ สีอุดมธีรกุล
    ร้านกาลครั้งหนึ่ง ณ จันทบูร 2552
    เลขที่ 894 ถ.ท่าแฉลบ ต.ตลาด
    อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    TEL 099-3626-415

[email protected] :: ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร http://ob-chan.forumotion.com/

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ถุงผ้าคนบ้ารถถีบ ตอนนี้ยอดสั่ง4ใบแล้ว(รวมทั้งตัวเองหนึ่งใบ)
    สองอาทิตย์ที่ผ่านมา ได้นำข้อมูลโดยเฉพาะรูปภาพ ลงในเวบคนบ้ารถถีบ http://forums.212cafe.com/wasant/ ทำเป็นเหมือนกับห้องสมุดห้องนึง เก็บข้อมูลเอาไว้อีกที่ เพราะเรื่องระบบคอมพิวเตอร์มันเป้นสิ่งที่จับต้องไม่ ได้ วันใดหากระบบล่ม ข้อมูลหายไป หากเราก๊อบปี้เก็บเอาไปไว้อีกที่หนึ่ง ก็จะได้อุ่นใจ ว่ายังมีอีกที่นึงนะ
    ซึ่งก็จะแยกออกเป็นหลายๆบอร์ด เพื่อง่ายต่อการสืบค้นข้อมูล เช่น
    - บอร์ดสนทนาประสาคนบ้ารถถีบ
    - ข่าวสารกิจกรรมที่น่าสนใจ
    - ถาม-ตอบปัญหาเกี่ยวกับจักรยานโบราณ
    - รูปภาพจักรยานรุ่นต่างๆ
    - ภาพกิจกรรมที่ผ่านๆมา
    - ข้อมูล-ประวัติ -เอกสาร รูปภาพของจักรยากับคนไทยในอดีต
    - ประวัติจักรยานโดยทั่วไป ซึ่งหัวข้อนี้ได้คุยกับเค(หัวโป่)ที่เก็บข้อมูลเอาไว ้มาก ก็จะพยายามหาเวลาทยอยลงข้อมูลจำพวกประวัติรถแต่ละยี่ ห้อ มาให้ทราบกัน
    ตอนนี้เวบคนบ้ารถถีบ ได้อยู่ในlink เพื่อนบ้านของ www.thaicycling.com ซึ่งเป็นเวบของชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทยแ ล้วนะครับ ซึ่งต่อไปหากมีกิจกรรมใดๆเช่นกิจกรรมรณรงค์ต่างๆก็คง จะได้ทราบข่าวคราวกันไวขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 23-01-2009 เมื่อ 12:34

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ถุงผ้าคนบ้ารถถีบ ผมเอาด้วย 1 ใบครับ
    박가희 & 손담비

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแบ่งใช้ 2 ใบครับ

ยอดเท่าไรแจ้งด้วยขอรับ 081-887-8680

em_kks's Avatar
    สถานที่
    Cafe'33
    ขอบคุณ
    0

อาวสันต์

เอ็มเอาด้วย 1 ใบนะครับ

yaitattoos's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถุงผ้าคนบ้ารถถีบ

ถุงผ้าคนบ้ารถถีบ เปลี่ยนใจเป็น 3 ใบเลยครับ พี่ วสันต์ ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ เฮง เฮง เฮง ตลอดปีนะครับพี่ em97
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yaitattoos : 25-01-2009 เมื่อ 12:04
    เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ http://www.travel.lakkai.com

phanumat si-udomteakun
    S.C.B.bank ธานาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 854-210671-8
    นาย ภาณุมาศ สีอุดมธีรกุล
    ร้านกาลครั้งหนึ่ง ณ จันทบูร 2552
    เลขที่ 894 ถ.ท่าแฉลบ ต.ตลาด
    อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    TEL 099-3626-415

[email protected] :: ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร http://ob-chan.forumotion.com/

ไม้เอก upsidaz's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแจมด้วยคนครับ

ผมขอสั่ง 1 ใบ ครับพี่วสันสวยดีครับ

ไม้เอก ถีบรถเก่า

ice_bsa's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่ สุราษฏร์ธานี
    ขอบคุณ
    0

ผมขอจอง 3 ใบครับ
    รบกวนหน่อยครับ 0836400195 ไอซ์

หน้าที่ 59 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 9 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 109 159 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks