คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 71

หน้าที่ 71 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 21 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 121 171 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,051 ถึง 1,065 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ว่างจากงานก็เข้ามาคุยกันน๊ะครับ คุณไก่ ยินดีที่ได้รู้จักคนบ้ารถถีบอีกท่าน...

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

คันได้มาโดยบังเอิญ จากร้านขายของเก่า แต่งหน้าทาปากไปเรื่อยๆ และขี่บ่อยที่สุด เนื่องจากมัน
    โล่งมาก ขี่สบายดี

รูป รูป  
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เคยดูวงไก่โจบราเทอร์ออกรายการ 108มิวสิกมัๆนมาก

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

วันศุกร์นี้มีเล่นที่จันทบุรีเสาร์นี้เล่นที่สัต**บค รับ คงอดดูรถถีบที่เมืองจันเลยครับ
    วันนี้ผมเดินหาของถ่ายหนังทั้งวัน หาวิทยุใบ้ครับ เป็นวิทยุเล่นเทปอย่างเดียว หายากมากต้องใช้เวลา
    กลับมาเปิดเว็ปดู เห็นขายแฮนด์เอลสวิคไปแล้วครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 11-06-2009 เมื่อ 17:02

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

รถสวยดีครับ ชอบสีที่มันตัดกันแบบนี้ เหมือนรถฮอลแลนด์ที่ได้แต่เห็นในโปสเตอร์ สีจะออกแนวฉูดฉาดหน่อย สวยดี
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

[quote=หัวโป่;1866994]คันได้มาโดยบังเอิญ จากร้านขายของเก่า แต่งหน้าทาปากไปเรื่อยๆ และขี่บ่อยที่สุด เนื่องจากมัน

แบบนี้ยังมีเหลือตามร้านของเก่าอีกหรือ
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    วันศุกร์นี้มีเล่นที่จันทบุรีเสาร์นี้เล่นที่สัต**บค รับ คงอดดูรถถีบที่เมืองจันเลยครับ
    วันนี้ผมเดินหาของถ่ายหนังทั้งวัน หาวิทยุใบ้ครับ เป็นวิทยุเล่นเทปอย่างเดียว หายากมากต้องใช้เวลา
    กลับมาเปิดเว็ปดู เห็นขายแฮนด์เอลสวิคไปแล้วครับ
    ถ้าหมายถึง คลาสเซทเดค cassette deck ให้ดูตามตลาดนัดคลองถม เช่นพรุ่งนี้ที่สุพรรณบุรี .ชลบุรี...วันนี้ที่ตลาดไท วันเสาร์ก็แถวรจักร วันพุธที่ราชบุรี หรือตามร้านค้าของเก่า ที่เค้าทิ้งเพราะ ซีดี ให้คุณภาพเสียงที่ดีกว่า....และ tape deck เก็บนานๆแล้วสารเคลือบ ซึ่ง ยุคสุดท้ายพัฒนาไปถึงสาร Metal ที่ให้คุณภาพเสียงดีกว่าแต่สู้ .ซีดี ไม่ได้อยู่ดี.........ลองดูครับ..
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

[QUOTE=mka;1871379]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    คันได้มาโดยบังเอิญ จากร้านขายของเก่า แต่งหน้าทาปากไปเรื่อยๆ และขี่บ่อยที่สุด เนื่องจากมัน

แบบนี้ยังมีเหลือตามร้านของเก่าอีกหรือ
    ช่วงหลังเนี้ยไม่ได้ไปเลยครับ งานยุ่งๆครับ

เอามาให้ดูอีกอัน เกี่ยวกับจักรยาน โดยบังเอิญ คือ กล่องขนมสังกะสีของอังกฤษ ข้างกล่องเจ้า
    ของเดิม เขียนไว้ว่า"เครื่องห้าม"เป็นศัพท์เฉพาะที่เรียกในหม ู่ช่างโบราณ เช็คดูเจ้ากล่องที่ว่า เค้า
    ขายกันตอนปี 1926 อันนี้เท็จ-จริง ประการใดก็ไม่รู้ ดูจาก อ.กูเกิล บอกมา

รูปแรกของจากอีเบย์เขาเอามาขาย
    รูปสองของที่บ้านครับ

em98

รูป รูป    
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยเห็นกล่องลักษณะในร้านขายของชำร้านเก่าในสุราษ ไม่รู้ว่าเค้าสะสมกันด้วยเหรอครับ
    ผมเห็นแต่เขาเก็บ กระป๋องลูกอม เก่าๆทั่วไป ขอความรู้หน่อยครับ พี่หัวโป่...

หรือคนละรุ่น แต่ที่ผมเห็น จะมีฝาอยู่ด้านบน

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

หาเจอแล้วครับที่วัดสวนแก้ว ต้องเอาไปซ่อมให้ใช้ได้เพื่อใช้ถ่าย
    ไปดูมาหลายที่แล้วครับทั้งคลองหลอดคลองถม สะพานควาย ยันตลาดปัฐวิกรครับ
    ขอบคุณที่แนะนำครับพี่

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 11-06-2009 เมื่อ 17:00

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ผมเคยเห็นกล่องลักษณะในร้านขายของชำร้านเก่าในสุราษ ไม่รู้ว่าเค้าสะสมกันด้วยเหรอครับ
    ผมเห็นแต่เขาเก็บ กระป๋องลูกอม เก่าๆทั่วไป ขอความรู้หน่อยครับ พี่หัวโป่...

หรือคนละรุ่น แต่ที่ผมเห็น จะมีฝาอยู่ด้านบน
    ผมก็ไม่รู้ว่าเค้าสะสมกันหรือเปล่านะครับ เพียงแต่อันนี้เค้าเอามาใส่ชุดเบรคหรือเครื่องห้าม สำหรับรถ
    ถีบ ก็เก็บเอาไว้ดูเล่นๆครับ

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวนี้คนตกงานแยะ ร้านของเก่าจึงเป็นที่แวะเวียนของบรรดานักหาของทิ้งแ ต่มีคุณค่าสำหรับอีกหลายๆคน .เดี๋ยวนี้จอบกุดๆ ที่ชาวบ้านเค้าทิ้งก็มีคนเก็บไปวางขาย
    เมื่อวานที่ทำงานเค้าไปตรวจสุขภาพกัน.......ถ้าไปคงเ จอสักโรคแน่....พอเจอโรคก็คิดมากทำให้เกิดอีกโรค...ส ู้ไม่ไปดีกว่า....แต่ขี่จักรยานมาทำงานทุกวันเนื่องจ ากเด็กหยุดแล้ว ก่อนกลับก็แวะเวียนแถวร้านค้าบ้าง แวะคุยกับชาวบ้านบ้างคุยไปคุยมาก็บอกว่า วันนี้มากับคุณหมอ......พลางชี้มือไปที่จักรยาน..... และคุยต่อว่านี่แหละหมอประจำตัว......ตั้งแต่พาหมอไป ไหนมาไหนด้วยไม่เคยไปโรงพยาบาลเลย.......
    ......ไปกลับประมาณ 30 กว่าโล กำลังดี...

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

หลังสงกรานต์นี้คงจะได้นัดปั่นรถถีบกันสักครั้งหนึ่ง คงเป็นการนัดเล็กๆเฉพาะคนที่เข้ามาดูมาคุยในเวบนี้ กำหนดการณ์ว่าจะเป็นวันไหน คงต้องปรึกษากับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆก่อนนะครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบกันอีกครั้งหนึ่ง
    ซึ่งน่าจะเป็นการปั่นเที่ยวชมเกาะรัตนโกสินทร์ในตอนก ลางวัน ไหว้พระ สักสองสามวัด และสถานที่สำคัญที่น่าสนใจ
    รายละเอียดความคืบหน้าจะแจ้งให้ทรบกันในเร็วๆนี้ครับ

รูป รูป  
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

ไม้เอก upsidaz's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เยี่ยมเลยครับ

เห็นด้วยมากๆๆเลยครับพี่วสันต์ กลุ่มคนบ้ารถถีบพักนี้เงียบๆถือว่าเป็นการรวมตัวเพื่ อกระตุ้นให้เห็นถึงการอนุรักษ์รถจักรยานโบราณ และอีกอย่างคือเป็นการช่วยกระตุ้นเศษฐกิจด้วยครับ อันนี้ผมคิดว่าดีเยี่ยมมากๆๆ
    ไม้เอก ถีบรถก่า

utaa_67's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสร็จจนได้

หมายถึงประกอบจักรยานเสร็จ จนได้ครับ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกๆคนในเวปที่เป็นแรงบันดาล
    ใจเช่นท่าน TMK พี่ wasan ขอบคุณพี่ๆที่แบ่งปันอะไหล่ที่ราคาไม่แพงมากนักขอบคุ ณพี่ก็อป
    พี่อำนวย (ตำรวจบ้าจักรยาน) การทำจักรยานหนึ่งคันไม่ง่ายแต่การทำทีละหลายๆคันแสน จะยาก
    ครับ แต่สิ่งที่ได้ในการประกอบจักรยานมีมากมายหลายด้านครั บ และแง่คิดที่ผมได้จากการถีบจักรยานคือ เมื่อเราถีบจักรยานเราจะเห็นรายละเอียดของโลกมากขึ้น ทำให้เห็นคุณค่าและความ
    สวยงามในจุดเล็กๆที่ไม่เคยเห็นเวลาขับรถยนต์หรือขี่ม อร์ไซด์เรียกได้ว่าใส่ใจรายละเอียดมากขึ้น
    ปล.ยินดีครับสำหรับพี่ไก่ ที่ร้านเปิดเพลงพี่บ่อยๆ หมอลำร็อกเนี่ยโดนจริงๆยินดีต้อนรับครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย utaa_67 : 29-03-2009 เมื่อ 13:59
    ......ใช้ชีวิตให้สนุก มีความสุขกับการทำจักรยาน......

หน้าที่ 71 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 21 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 121 171 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks