คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 79

หน้าที่ 79 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 29 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 129 179 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,171 ถึง 1,185 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

คุณไม้เอกคืนนี้ผมเล่นงานเทศกาลผลไม้rayong funk fruitครับเริ่มโชว์4ทุ่มครึ่งครับ
    ไม่รู้บอกช้าไปรึเปล่า

ไม้เอก upsidaz's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ครับรับทราบครับ

น่าจะทันนะครับเลิกงาน สองทุ่มพอดี เดี๋ยวอาบน้ำแล้วแวะไปครับ ขอบคุณมากครับ พี่ไก่ เต็มที่เลยครับงานนี้

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

มาตรฐาน upsidaz

อย่าลืมเอาภาพ เอาบรรยากาศ มาฝากกันบ้างเน้อ มีโอกาสจะปั่นจักรยานไปบุพเฟ่ ผลไม้เมืองระยองฮิสักหน่อย เห็นว่ามีโฮมสเตย์ด้วย ผลไม้สดน่ารับทานทั้งนั้นเลย เห็นแล้วอยากทานแบบสดๆ
    ขอให้พระคุ้มครอง

ไม้เอก upsidaz's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เพิ่งกลับมาจากดู พี่ไก่เล่นโชว์ครับ

สยุกมากครับ เสียดายลืมหยิบกล้องไปครับไปถึงครึ่งทางแล้วเพิ่งนึก ออก เอาเป็นว่าสนุกมากๆครับ ถึงบรรยากาศจะครึมฟ้า ครึมฝนแต่ก็ขอยกนิ้วให้ วงของพี่ไก่เลยครับ เล่นซะสายเบสหลุดเลยนะ มือเบสอ่ะ
    ขอบคุณมากครับพี่ไก่สำหรับขอมูลที่ส่งมาบอกผมครับ
    ไม้เอก ถีบรถเก่า

ts23ts23ts23

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

กลับมากรุงเทพแล้วครับยังไม่ได้นอนเลย เมื่อคืนผมก็ลืมกล้องไว้ที่โรงแรมเหมือนกันสายเบสของ ผมดันมาขาดเพลงที่คุณไม้เอกชอบพอดีขอโทษด้วยครับผมกำ ลังอินจัด เล่นเสร็จซกเหมือนอาบนำ้ หลังเวทีซัดสิงห์อีกหลายเลยไม่ได้เจอคุณไม้เอก โอยตอนกลางวันมังคุดระยองสดอร่อยมากครับ เอ่อผมอ่านในbrochureของงานนี้พูดถึงวัฒนธรรมชาวชอง< chong>ภาษาชอง,เล่นดนตรีชอง<ใช้กลองหนังแมวและหนังลิ ง> ซึ่งเป็นชาวระยองโบราณใช่ไหมครับ?ใครรู้ช่วยบอกผมที
    ส่วนรูปที่postผมถ่ายจากbanner งานนี้สวยและแปลกอีกแบบครับts23

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 16-07-2009 เมื่อ 21:38

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

สักเดือนที่แล้วมีคานไขว้หลุดมาคันหนึ่ง เห็นขายอยู่แถวสุพรรณและคงมาขายแถวรัชดาด้วย รู้สึกว่าจะมีการต่อคอให้ยาว ฝีมือไม่ค่อยเรียบร้อย ก็ดีไปอย่างจะได้ไม่ต้องพิจารณามาก ..เจ้าของเดิมคงทำไว้ขี่สนุกๆ
    ที่บ้านพรรคพวกทำไว้คันหนึ่งเหมือนกัน แต่หาส่วนที่จะมาประกอบให้เป็นคันยังไม่ได้ จึงยังไม่ได้เกิดสักที
    ใจนึงก็อยากจะล้มคันใดตันหนึ่งที่มีอยู่แล้วเพื่อเอา ชิ้นส่วนมาใส่ .อีกใจหนึ่งก็ปล่อยมันไว้อย่างนั้นก่อนนั่นแหละดี... ..ถึงอย่างไรมันก็เป็นโครงที่ทำขึ้นมาเอง เอาไว้ค่อยขี่ทีหลังก็ได้ รอเอาไว้ให้โรคประหลาดที่ข้อขาหายดีก่อน ตอนนี้ก็เกือบหายแล้วด้วยการใส่รองเท้าผ้าใบทั้งวัน. ....ซึ่งมันเป็นโรคเฉพาะตัว
    (...คนจีนเค้าบอกว่าให้เท้าอุ่นๆเพราะว่าฝ่าเท้ามีเส ้นเลือดเส้นลมและประสาทอยู่มากมาย และการใส่รองเท้าผ้าใบทั้งวันมันทำให้ข้อเท้าค่อยๆยุ บลงเองเดินสะดวกขึ้น)
    อีกไม่นานจะได้ขี่ไปกินที่ร้านเหล้าปั่นแถวเทศบาลท่า เรือพระแท่น
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

ได้ยินเบาๆจากน้องๆรุ่นใหม่จะให้ชายแก่เป็นหัวหน้าทำ กลุ่มจักรยานโบราณเพื่อจะได้มีกลุ่มขึ้นมาบ้าง ...ก็อยากจะอธิบายดังนี้ครับ
    เมื่อก่อนเคยมีกลุ่มคนบ้ารถถีบแถวท่ามะกาอยู่กลุ่มหน ึ่งสักเกือบสิบคน ได้นัดกันขี่ทุกวันอาทิตย์และก็กิจกรรมเพื่อสังคมบ้า งเป็นบางครั้ง แต่ละครั้งที่นัดกันขี่ประมาณ หกโมงเช้า ก็มีอยู่สองสามคนที่ตื่นไม่ค่อยทัน บางครั้งก็รอจนเกือบเจ็ดโมง ปรากฏว่าพวกที่มาไม่ค่อยทันก็พวกข้าวใหม่ปลามัน โทรไปตามก็บอกว่าตื่นไม่ไหวบ้าง เมื่อคืนนอนดึกบ้าง พวกชายโสดไม่ค่อยมีปัญหา คึกคักกันแต่เช้ารวมทั้งผมด้วย เดี๋ยวนี้มีภารกิจทำให้แยกย้ายกันไปทำงานกันไกลๆทำให ้เหลือหัวโจกขี่อยู่คันเดียว ยิ่งเดี๋ยวนี้ร่างกายกรอบจากสังขารกลัวจะทำหน้าที่ไม ่สมบูรณ์ จึงอยากให้น้องเอกรับหน้าที่เป็นหัวหอกแทน คงไม่อ้างว่านอนดึกเหมือนรุ่นก่อนๆนะครับ....แฮ่ๆ
    เมื่อตอนขี่จักรยานไม่ได้แต่อดที่จะขับรถไปเที่ยวไม่ ได้ สังขละบุรีเป็นดินแดนที่เหมือนแม่ฮ่องสอนมาก แต่เป็นช่วงขึ้นลงเขาที่สั้นๆ ต่อนี้ไปด่านเจดีย์คงเงียบเนื่องจากการปิดด่าน และก็มีแนวโน้มว่าจะเปิดด่านใหม่ที่บ้านพุน้ำร้อน ตรงไปยังท่าเรือน้ำลึกเมืองทวายที่บริษัทอิตาเลี่ยนไ ทยกำลังก่อสร้างอยู่ ซึ่งถ้าเป็นจริงการขนส่งสินค้าไม่ต้องไปอ้อมปลายแหลม มาลายู การเดินทางจากกรุงเทพฯถึงชายแดน ไม่ถึงสองร้อยโล แทนที่จะต้องไปข้ามแม่สอด เหมือนทุกวันนี้
    เอารูปช่องทางที่ต้องลอดข้ามไปพม่าที่ด่านเจดีย์มาให ้ดู หลังจากปิดด่าน.......มีรถเมล์เครื่องจอดรอพาไปเที่ย ว คนละ 150 บาท ใครจะกล้าเสี่ยง......

รูป รูป    
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Member maneepong's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบนครน่าน
    ขอบคุณ
    0

ปิดเทอมไม่ได้ไปทำงาน แต่เรื่องเดินทาง และช่วงหลังสงกรานต์ (16 เมย.) สมาชิกค้าบ้ารถถีบได้รับอุบัติเหตุทางรถยนต์เสียชีวิ ตทั้งคู่สามี+ภรรยา ก้เลยเงียบเหงาไปสำหรับกลุ่มเล็กๆที่น่าน มีรูปรถโบราณที่ต่างประเทศมาฝากครับ

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maneepong อ่านข้อความ
    ปิดเทอมไม่ได้ไปทำงาน แต่เรื่องเดินทาง และช่วงหลังสงกรานต์ (16 เมย.) สมาชิกค้าบ้ารถถีบได้รับอุบัติเหตุทางรถยนต์เสียชีวิ ตทั้งคู่สามี+ภรรยา ก้เลยเงียบเหงาไปสำหรับกลุ่มเล็กๆที่น่าน มีรูปรถโบราณที่ต่างประเทศมาฝากครับ

น่าเสียดายนะครับ คนบ้ารถถีบยิ่งมีน้อยๆคนอยู่ยังมาเสียชิวีตกันอีก
    สำหรับผมเองเลือกที่จะขี่ตอนเช้าวันหยุด เข้าไปทางป่าเขา มีรถน้อยหน่อย จะเจอพวกออกกำลังด้วยจักรยานอยู่หลายคน
    ตอนเย็นไม่ไหว รถเยอะจริงๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไม่ค่อยได้ไปรษณีย์เสียนาน เดี๋ยวนี้มีบริการส่งรถเครื่องด้วย สมัยก่อนต้องไปส่งทางรถไฟ
    เป็นการหารายได้ที่ดีทีเดียว

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

Cool

วันนี้ว่างแล้วอยากจะขึ้นม้านำ้28ที่เพิ่งได้โครง( สีทำมาตั้งแต่ซื้อ )มาแถมพี่ก๊อบแบ่งบังโซ่elswick28มาให้ในราคาทุน ก็เลยถ่ายรวมๆให้พี่ๆดู ผมควรใช้แฮนด์อะไรดีครับ จานตัวหนังสือ,หลักไฟก็กำลังตามอยู่ มีแหล่งหรือใครแนะนำบ้างครับts23
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 15-12-2009 เมื่อ 22:45

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

โซโล่ เลยครับคุณไก่......จะรอชมครับ

สุดสาคร ขี่ม้านิลมังกร...........em24
    คุณไก่ ขี่ม้าน้ำ...................em24

เดี๋ยวผมจะขี่หมาเป่าเซ็กโซโฟน........

ขอบคุณ
    0

Cool

ขอบคุณครับ พี่ตุ๊กอยู่ที่ไหนของสุราษฎร์ครับแฟนผมบ้านอยู่ชัยบุ รีเกือบกระบี่ ถ้าได้ลงใต้จะแวะไปหาครับ/\2

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อยู่สามแยกปากทางเข้า เขื่อนรัชประภา (เชี่ยวหลาน)ครับ เส้น 401 ครับ บ้านตาขุน
    ยินดีต้อนรับครับคุณไก่ 086-6894690 ตุ๊กครับ

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ขึ้นมาแล้ว น่าจะเหมือนเอลสวิก สเป็คยุโรปนะครับ(อะไหล่ยุโรปแล้วแต่จะเลือกใช้) ดูจากอะไหล่ที่จะขึ้นรถคร่าวๆ ท่าทางจะสวยครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

หน้าที่ 79 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 29 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 129 179 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks