คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 82

หน้าที่ 82 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 32 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 132 182 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,216 ถึง 1,230 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

เพลง50'sถึง70'sผมฟังตามพ่อและแม่ครับเอลวิสนี่แม่ชอ บมากๆแต่the beatlesนี่เป็นแรงบันดาลใจเหมือนกันครับ
    หนังเรื่องthe back beatเจ๋งครับพูดถึงstu the beatles คนที่ 5 ก่อนดังที่อังกฤษสี่เต่าดังที่เยอรมันก่อนโดยstuเป็น คนขับเคลื่อนกับเลนนอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 24-05-2009 เมื่อ 11:13

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ครับ เต่าทองตัวที่ห้า
    หนังเกี่ยวกับอัตถขีวประวัติ ของศิลปินนี่คงต้องยกให้ จูเลี่ยน ชนาเบลครับ กำกับดีหลายเรื่องครับ /
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

จักรยานที่ใช้เป็นอุปกรณ์ประกอบฉากในภาพยนตร์ต่างประ เทศ ที่เป็นแนวย้อนยุค มีให้เห็นเยอะหลายเรื่องครับ สามารถนำมาเป็นข้อมูลอ้างอิงในการทำรถก็ได้ครับ

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ล่าสุดblackbook ซื้อมายังไม่ได้ดูเลยครับน่าจะเป็นจักรยานเยอรมัน

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อ่านที่สองคน(ไก่กับcrank)คุยกันแล้วเพลินดีครับ สงสัยคงจะเริ่มแก่กันแล้วเพราะคุยแต่เรื่องความหลัง
    ในระยะเวลาที่ผ่านมาของแต่ละคน ผ่านความชอบ ผ่านเหตุการณ์มาหลายเรื่อง เป็นไปตามวัย ตอนเด็กๆเรียนอยู่ที่โรงเรียนตั้งอยู่กลางหุบเขา ก็อยากจะอยู่ที่นั่นชอบป่าชอบเขาแต่พอออกมาอยู่ในเมื อง มีกิจกรรมทำหลายอย่างหากจะให้ไปอยู่ในป่าแบบเดิมคงไม ่เอาอีกแล้ว
    ดนตรีกับกีฬา เด็กม.ต้นทุกคนหรือแทบจะทุกคนคงจะเคยได้จับได้เล่นกั นมา แต่มีไม่กี่คนที่จะได้เป็นอาชีพ มักจะเปลี่ยนไปชอบอย่างอื่นกันซะหมดเมื่อโตขึ้น หลายคนโชคดีที่ไปได้จนถึงฝันเมื่อยามเด็ก
    เล่นจักรยานนี่ก็ดีอย่างนะครับ ได้รู้จักคนหลากหลายอาชีพดี ไม่ต้องรู้จักกันแค่คนรอบโต๊ะทำงานที่ในoffice มีความสุขไปอีกแบบหนึ่ง
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Black book หนัง Hollandครับ ยังไม่ได้ดูเหมือนกัน ถ้าถามเรื่องหนังตอนนี้ผมค่อนข้างจะล้าอยู่ครับ แต่เห็นผ่านๆมาบ้างเป็นช่วงสงครมโลกครั้งที่สองครับ ช่วงที่กองทัพนาซีบุกฮอลแลนด์ เห็นจักรยานหลายคันครับ แต่ก็ตามอารมณ์หนังแหละ่ จักรยานก็สีดำทึมทึมครับ มีอยู่ซีนนึงที่ผู้หญิงนั่งซ้อนท้ายจักรยานทำกระโปรง เปิดหน้ากองทหารนาซี ผมอยากเห็นตัวหนังเต็มๆเหมือนกันครับ เห็นผ่านๆเหมือน กาเซลล์ครับ
    .................................................. .................................................. ................................................

แหมพี่ครับ ผมยังวัยรุ่นนะครับ เพียงแค่แอบ กินของขม ชมเด็กสาว และก็เล่าความหลังบ้างนิดหน่อย ครับ ดีนะที่มีคนรับมุกไม่งั้นก้ไม่ค่อยได้คุยกับใครครับ 5555 เห็นด้วยกับพี่นะครับ พอได้พูดคุยกับคนหลากหลายอาชีพขึ้น ก็กว้างขึ้นครับ เกิดข้อคิดและได้ไอเดียใหม่ๆในวงสนทนาเสมอครับ

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

มีน้องคนหนึ่งมาที่บ้านบอกว่าเมื่อวันเสาร์ไปขี่จักร ยานที่นครปฐมมา ...เหนื่อยมาก...ตั้งแต่นครปฐมไปโรงเรียนโสต...อะไรไ ม่รู้ ไกลด้วย......ผมก็ไม่รู้ ขนาดอาจารย์แว่นอยู่ในตลาดยังไม่รู้......
    บังเอิญไปได้ภาพมาจากกลุ่มเสือภูเขาที่เค้าโพสคุยกัน ก็ลักภาพมาฝากกัน....แถวนครปฐมเป็นกลุ่มใหญ่ที่ขี่กั นทุกสัปดาห์

รูป รูป    
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

พุฒอย่าลืมเตือนพี่นะ
    พี่มีหนังฝรั่งเศสอยู่เรื่องนึง มีจักรยานทั้งเรื่อง เป็นหนังที่พี่คนที่ทำงานเค้าแนะนำให้อีกทีนึง เค้าเห็นว่าชอบจักรยานก็เลยบอกให้
    เรื่องย่อก็คือ ฝรั่งเศสในยุคประมาณก่อนสงครามโลกมีการใช้จักรยานกัน มาก มีการขี่จักรยานไปไหนมาไหนให้ทั่วไปหมด แล้วก็มีครอบครัวที่ยากจนอยู่ครอบครัวนึง คนที่เป็นพ่อออกไปหางานทำจนไปพบประกาศรับสมัครคนปิดโ ปสเตอร์ตามสถานที่ต่างๆ แต่จะต้องมีจักรยานเป็นของตัวเอง ทีนี้ก็เลยต้องขายของประดามีในบ้านเช่นผ้าปูที่นอนฯล ฯ รวบรวมเงินซื้อจักรยานเก่าๆได้คันนึง จึงไปสมัครและได้ทำงาน
    วันแรกที่ไปทำงานจะต้องปั่นจักรยานโดยแบกบันไดไปด้วย เมื่อถึงบริเวณที่ติดป้ายก็ต้องเอาบันไดพาดกำแพง เอาแปรงทาแป้งเปียกและติดป้าย
    ขณะที่กำลังยืนบนบันได ก็มีหัวขโมยแอบถีบจักรยานหนีไป ชายคนนี้ก็วิ่งไล่ตามแต่ก็ไม่ทัน ก็เลยตระเวณหาตามที่ต่างๆเช่นตลาดของมือสองที่มีจักร ยานและอะไหล่ขาย ตามร้านขายจักรยาน แต่ก็ไม่มี สุดท้ายเกิดคิดสั้นดันไปขโมยจักรยานของคนอื่นต่ออีกท ีไม่อย่างนั้นตกงานแน่ๆ เจ้ากรรมถูกจับได้ ก็เลยถูกเจ้าทุกข์และชาวบ้านทำร้ายเสียน่วม....
    ที่บอกว่าอย่าลืมเตือนก็เพราะเคยบอกไว้กับอาสุพลว่าจ ะก๊อบให้ก็ไม่ได้ทำสักที นี่ก็ว่าจะก๊อปให้พุฒอีก อย่าลืมเตือนล่ะ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 25-05-2009 เมื่อ 17:37
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ครับพี่ ขอบคุณครับ
    น่าจะเรื่อง Bicycle thief หรือเปล่าครับ อยากดูครับพี่เคยเห็นแต่ดปสเตอร์ครับที่เป็นรูปผู้ชา ยกับเด็กผู้ชาย

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    พุฒอย่าลืมเตือนพี่นะ
    พี่มีหนังฝรั่งเศสอยู่เรื่องนึง มีจักรยานทั้งเรื่อง เป็นหนังที่พี่คนที่ทำงานเค้าแนะนำให้อีกทีนึง เค้าเห็นว่าชอบจักรยานก็เลยบอกให้
    เรื่องย่อก็คือ ฝรั่งเศสในยุคประมาณก่อนสงครามโลกมีการใช้จักรยานกัน มาก มีการขี่จักรยานไปไหนมาไหนให้ทั่วไปหมด แล้วก็มีครอบครัวที่ยากจนอยู่ครอบครัวนึง คนที่เป็นพ่อออกไปหางานทำจนไปพบประกาศรับสมัครคนปิดโ ปสเตอร์ตามสถานที่ต่างๆ แต่จะต้องมีจักรยานเป็นของตัวเอง ทีนี้ก็เลยต้องขายของประดามีในบ้านเช่นผ้าปูที่นอนฯล ฯ รวบรวมเงินซื้อจักรยานเก่าๆได้คันนึง จึงไปสมัครและได้ทำงาน
    วันแรกที่ไปทำงานจะต้องปั่นจักรยานโดยแบกบันไดไปด้วย เมื่อถึงบริเวณที่ติดป้ายก็ต้องเอาบันไดพาดกำแพง เอาแปรงทาแป้งเปียกและติดป้าย
    ขณะที่กำลังยืนบนบันได ก็มีหัวขโมยแอบถีบจักรยานหนีไป ชายคนนี้ก็วิ่งไล่ตามแต่ก็ไม่ทัน ก็เลยตระเวณหาตามที่ต่างๆเช่นตลาดของมือสองที่มีจักร ยานและอะไหล่ขาย ตามร้านขายจักรยาน แต่ก็ไม่มี สุดท้ายเกิดคิดสั้นดันไปขโมยจักรยานของคนอื่นต่ออีกท ีไม่อย่างนั้นตกงานแน่ๆ เจ้ากรรมถูกจับได้ ก็เลยถูกเจ้าทุกข์และชาวบ้านทำร้ายเสียน่วม....
    ที่บอกว่าอย่าลืมเตือนก็เพราะเคยบอกไว้กับอาสมพลว่าจ ะก๊อบให้ก็ไม่ได้ทำสักที นี่ก็ว่าจะก๊อปให้พุฒอีก อย่าลืมเตือนล่ะ...
    ถ้าแผ่นเหลือขอรบกวนด้วยนะครับ คงจะหาซื้อไม่ง่ายครับ
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ได้ครับเดี๋ยวทำให้

Junior Member กิมลั้ง's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พ่อใจร้าย

คุณพุฒ........

ลูกชายมันกำลังจะเดินทางตามหาพ่อมันค่ะ...เลยต้องพึ่ งน้องชายพามันไปด้วยค่ะ ได้ข่าวว่า พ่อมันอยู่แถวงามวงวานนี้แหละค่ะ...ใกล้กะเดอะมอลล์ง าม ถ้าเจอะเจออย่างไร ฝากบอกพ่อมันด้วยนะค่ะ ลูกๆ คิดถึงมาก ลูกขาดพ่อไม่ได้ค่ะ พ่อใจร้าย....................

รูป รูป    

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

แล้วจาบอกให้ครับ โอโอ ไม่เห็นกันนานแล้วครับ

ขอบคุณ
    0

อยู่ที่จันทบุรีครับทำงานทั้งวัน bicycle thief น่าจะหนังitalyครับแผ่นดีวีดีผียังหาซื้อได้ที่จตุจั กรครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ใช่ร้านพี่แว่นหรือเปล่าครับ คุณไก่ ยังอยู่หรือเปล่าครับร้านนี้
    .................................................. .................................................. ................................................
    เหมือนเรื่องมิวนิค ก็มีรถสวยๆเข้าฉากอยู่หลายคันครับ แต่เป็นช็อตสั้นๆ จะเห็นสีสันของรถชัดเจนอยู่ครับ ด้วยเพราะย้อนกลับไปในยุคทศวรรษที่ 70 แต่ก็มีหนังไทยอยู่เรื่องนึงที่ใช้รถจักรยานโบราณเข้ าฉาก น่าจะเรื่อง " ลิขิตรัก ขัดใจแม่ " ใช้รถฟิลลิปส์28 หญิงครับ

หน้าที่ 82 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 32 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 132 182 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks