คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 87

หน้าที่ 87 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 37 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 137 187 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,291 ถึง 1,305 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

utaa_67's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    เป็นผมโดนด่าก็คงโกรธแกไม่ลง เพราะเวลาของอาจารย์ก็มีค่าจริงๆ ถ้าแกต้องมารอลูกศิษย์
    .................................................. .................................................. ......................
    เห็นฝีมือแต่งร้านอาหารออกมาสวยดีครับ เรียนสถาปัตย์ภายใน หรือสถาปัตย์ครับ เรียนกับอาจารย์บัณฑิตหรือเปล่า
    ผมจบถาปัตย์ครับ ส่วนอาจารย์ รศ.ดร. บัณฑิต จุลาสัย เคยเรียนกะแกเทอมนึงครับ ถือว่าโชคดีมากตอนนั้นที่อุเทนมีอาจารย์เก่งๆมาสอนเป ็นอาจารย์พิเศษหลายท่าน ยังมานั่งเสียดายตอนหลังที่ตอนนั้นไม่เอาใจใส่เท่าที ่ควรไม่งั้นคงได้อไรเยอะกว่านี้ ส่วนตอนทำ thesis ก็ได้อาจารย์ไกรทอง
    กับอาจารย์วิวัฒน์(ไม่ใช่อ.จิ๋วนะครับ)แต่อยู่ที่ลาด กระบังเหมือนกันเป็นที่ปรึกษาครับ ยังคิดถึงแกอยู่ไม่ได้ไปเยี่ยมเสียนาน
    ปล.ไหนๆก็โพสแล้วเลยถือโอกาศถามหน่อยนะครับว่าสูบแบบ นี้มันติดกับรถยังไง หัวมันไม่มีรูเกี่ยวนะครับ แนะนำด้วยครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย utaa_67 : 05-06-2009 เมื่อ 14:44
    ......ใช้ชีวิตให้สนุก มีความสุขกับการทำจักรยาน......

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ utaa_67 อ่านข้อความ
    ผมจบถาปัตย์ครับ ส่วนอาจารย์ รศ.ดร. บัณฑิต จุลาสัย เคยเรียนกะแกเทอมนึงครับ ถือว่าโชคดีมากตอนนั้นที่อุเทนมีอาจารย์เก่งๆมาสอนเป ็นอาจารย์พิเศษหลายท่าน ยังมานั่งเสียดายตอนหลังที่ตอนนั้นไม่เอาใจใส่เท่าที ่ควรไม่งั้นคงได้อไรเยอะกว่านี้ ส่วนตอนทำ thesis ก็ได้อาจารย์ไกรทอง
    กับอาจารย์วิวัฒน์(ไม่ใช่อ.จิ๋วนะครับ)แต่อยู่ที่ลาด กระบังเหมือนกันเป็นที่ปรึกษาครับ ยังคิดถึงแกอยู่ไม่ได้ไปเยี่ยมเสียนาน
    ปล.ไหนๆก็โพสแล้วเลยถือโอกาศถามหน่อยนะครับว่าสูบแบบ นี้มันติดกับรถยังไง หัวมันไม่มีรูเกี่ยวนะครับ แนะนำด้วยครับ
    สูบมือแบบนี้เป็นของเยอรมันครับจะมีวิธีการยึดอีกแบบ คือจะมีหลักสูบแบบครึ่งวงกลมโค้งสองด้าน หันหลังชนกัน หรือจะเป็นคล้ายตัวจับมีสองด้าน ด้านแรกจะเอาไว้ยึดกับตัวถัง อีกด้านเอาไว้ยึดกับสูบลม ครับ บางแบบจะเป็นตัวรัดเข้ากับโครงมีน็อตขันล็อค แล้วปลายจะอ้าออกเพื่อจับสูบ มันมีหลายแบบแต่ลักษณะประมาณนี้ครับ (ขอโทษครับไม่มีภาพ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย crank : 05-06-2009 เมื่อ 17:25
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

กลับมากรุงเทพได้2วันจันทร์นี้ต้องไปดูสวนและฉากบ้าน ริมทะเลที่จันทบุรีต่อ งานนี้หินมาก(เพราะเป็นหาดหินhaha) set 0n locationที่มีมรสุมเข้า จริงแล้วไม่ควรทำงานหน้าฝนแต่เงื่อนไขทำให้เลี่ยงไม่ ได้ ไอเกลือทำให้ต้นไม้ใบไหม้หญ้าเหลืองต้องทำก่อนถ่าย2ว ัน ต้นพุดสวยๆไหม้หมด ลั่นทมแทบระทมเพราะลมและไอทะเลฝนสลับแดด แถมผู้รับเหมาค้ากำไรเกินควรไม่รักงานอยากได้เงินเยอ ะมีคนดีลมาให้ พูดคุยก็พอเดากลิ่นได้ต้องปรับตามเกมครับ เหนื่อยแต่กลับมาพักก็หายแล้วลุยต่อได้ไก่ซะอย่าง
    .................................................. .................................................. ...
    พี่อึ่งสบายดีมีลูกสาวชื่อออมครับ เป็นพ่อบ้านดูแลออฟฟิศและสโตร์แล้วไม่ต้องออกกองถ่าย
    .................................................. .................................................. ....
    อยู่แหลมทะเลห่างชุมชนจึงไม่มีinternetแต่ตอนเข้าเมื องแวะทักทายคุณโจรปล้นใจที่ห้วยสะท้อน
    ผมทำstandard ให้ก้อยรัชชวินขี่1คันที่ทำใหม่เพราะไม่อยากให้ไอเกล ือไอทะเลทำให้รถถีบพัง
    เข้าใจแล้วว่าทำไมรถถีบแถบหัวเมืองทะเลถึงหายาก
    .................................................. .................................................. .....
    อ.จิ๋วบ้านอยู่หัวหมากแกนั่งรถไฟจากพระจอมกลับทุกวัน ก่อนกลับแกจะแวะกินลูกชิ้นทอดมันลุงโกหน้าสถานีทุกเย ็นแกจะจิ้มจากกะทะเป่าร้อนและจิ้มนำ้จิ้มเข้าปากเลยไ ม่ใส่ถุง
    แว่นสายตาแกใช้จนก้านขาแว่นพันเทปใสเต็มไปหมดมีวันนึ งแว่นใหม่ใส่ไปสอนแต่ไม่ได้เอาป้ายราคาออกซิมโบลิคมา กhaha เวลาสอนชอบผายลมขอโทษนะไอ้หลานเอ๊ย
    แกเป่าขลุ่ยไทยได้สนานมากในวันครอบครูผมยังจำได้
    เคยไปบ้านแกทีนึงหนังสือเต็มบ้าน
    เวลาแกด่าคนโดดเรียนแทบเสียหายแกให้เหตุผลที่ยังจำได ้ว่าที่หยาบเพราะจังไรต้องล้างด้วยจังไรhaha
    .................................................. .................................................. .....
    พี่wasant ทำเดอะม่วนโปรเจคท์ยุครียูเนียนหรือเปล่าครับhahaha
    ผมดูblack book กับmunichแล้วหนังดีจนลืมดูรถถีบในหนังเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 13-09-2009 เมื่อ 08:39

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ถึงจะไม่ใช่เรื่องจักรยาน แต่อ่านแล้วก็เพลินดีนะครับ ดีจังได้ทำงานในสิ่งที่ตัวเองชอบ ส่วนงานที่ตัวเองทำอยู่ค่อนข้างจะซีเรียสและแข่งกับเ วลา รวมทั้งต้องทนกับการถูกกดดันจากตัวแทนเจ้าของเพื่อรั กษาผลประโยชน์ของฝ่ายตัว ก็มันส์ไปอีกแบบครับ ยิ่งsiteนี้เจองานหินด้วย หินไม่หินดูในภาพเอาก็แล้วกัน/\7

รูป รูป  
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

พี่อึ่งนี่อยู่กับคนเก่งๆมาเยอะ คุณเชิด ทรงศรี แล้วสุดท้ายก็มาอยู่กับพี่ตั้ม พี่อึ่งนี่หน้างานแกจะได้ทุกอย่างเลย ครับช่วยผมไว้หลายงาน
    .................................................. .................................................. .................................................
    ก้อย รัชวินทร์ ได้ปั่นสแตนดาร์ดด้วย จริงๆอยู่ริมทะเล น่าจะได้ปั่นเปอร์โยต์นะครับ 55 สภาพอากาศ และโลเคชั่น นี่สวยจริงๆ ผู้รับเหมาก็จะเป็นแนวนี้ทั้งน้าน พอได้ชื่อว่างานหนังงานโฆษณาก็ต้องคิดตัวเลขไว้ในหัว สูงๆ ถ้าเนื้องานได้คุณภาพตามราคาก็คงไม่เป็นไร ฉากยังเป็นพี่ตี๋อยู่หรือเปล่าครับ
    .................................................. .................................................. ..................................................
    พี่วสันต์ ผมคิดว่าsiteอยู่ในแนวหินเดียวกับสระบุรีนะครับพี่ ดูแล้วจะมีอีกเยอะ งานหินๆของจริงเลย นะครับพี่ ท่าทางพี่คงต้องปวดหัวอีกนานเลย สำหรับงานหินหิน

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

วันนี้กลับจากไปทำงานที่ลพบุรีเสียมืด(เกือบสองทุ่ม) กว่าจะกลับถึงบ้าน อาบน้ำ ทำนู่นทำนี่ก็เที่ยงคืนไปแล้ว ถึงได้มานั่งคุยเช่นปรกติที่เคยทำอยู่เป็นประจำ

ครับ...ก็หาเรื่องคุยไปเรื่อยๆ เพื่อไม่ให้เวบมันเงียบเหงา ใครนึกอยากจะคุยเรื่องอะไรก็เข้ามาคุยกันนะครับ

สำหรับการเล่นจักรยานโบราณ คิดว่าหลายคนคงจะมีรถกันมากกว่าหนึ่งคัน ซึ่งหากลองๆนึกดูว่าอยากจะหารถอีกกี่คันจึงจะหยุด หากให้เดาคำตอบก็คงหาไปเรื่อยๆจนกว่าจะเลิกเล่น หรือไม่ก็จนได้รถถูกใจเข้าสุดๆซักคัน เมื่อนั้นคงเริ่มคิด...

ก็เล่นกันพอสนุกๆอย่าถึงกับทำให้ตัวเองและครอบครัวเด ือดร้อน หากจะเดือดร้อนก็ขอให้เดือดร้อนแค่ตัวเองก็พอ

เล่นจักรยานหรือเล่นของเก่านี่ดีอย่างนึง ที่เสียตังค์แล้วก็ยังได้ของ ดีกว่าเอาไปเล่นการพนันหรือ กิน-เที่ยว ที่หมดแล้วหมดเลย หากเล่นไปนานๆ ของชิ้นไหนเบื่อก็ยังขายได้อีก จะได้ทุนคืนหรือได้กำไรก็คงแล้วแต่ดวงหรือการเลือกซื ้อของตอนที่ผ่านๆมา

เมื่อวานก็บอกแฟนว่า ซื้อของเก่าขายของเก่านี่ดีกว่าเก็บเงินกินดอกเบี้ยอ ีกนะ(ถ้าขาย) เอาเงินฝากธนาคารตั้งนาน ดอกเบี้ยยังได้ไม่เท่าไหร่เลย

แฟนก็เลยบอก " งั้นรถที่จอดอยู่ที่บ้าน เมื่อไหร่จะขายหล่ะ....เห็นขายทีก็มีคันใหม่ๆเข้าบ้า นมาทุกครั้งไป ที่ผ่านมาก็บอกว่าแลกกัน ไม่รู้ว่าแลกจริงหรือต้องเพิ่มเงินอีก......ถามก็เอา แต่ยิ้มๆ " (ขืนตอบมีหวังบ้านแตกแน่...)
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ สำหรับแนวคิดการเล่นจักรยาน ที่ค่อยๆไปเรื่อยๆและไม่ต้องตั้งธงอะไรไว้ในใจ มากมายนักคงขึ้นอยู่กับเวลาการบ่มเพาะให้มีความรู้ใน เชิงลึกของรายละเอียดของรถต่างๆเพิ่มมากขึ้น เวลากับโอกาส และกำลังทรัพย์

yaitattoos's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เดินทางเยอะเลยเก็บภาพมาฝากครับอนุรักษ์ไว้เพราะเดี๋ ยวนี้มีแต่cineplexแล้วครับ
    คุ้นๆอ่ะคับอยู่สามโรงหนังก็มี ศรีบูรพา,โอโรร่า และ สยามราม่า ( อยู่ที่ จ.จันทบุรี ) ผมเคยไป

ใช้บริการตอนที่เค้ายังไม่ปิดกิจการครับแต่ตอนนี้ก็ม ีแต่โรงหนัง โอโรร่า สิครับเจ้าของที่เขา

เปิดเป็นคอนโดหรูๆให้น้องนกนางเเอ่นอยู่ฟรีๆเเค่น้ำล ายเเลกนิดหน่อยเท่านั้นเอง เล่น

ทำกำไรให้เป็นกอบเป็นกำกันทีเดียวครับ ส่วน สยามราม่า กับ ศรีบูรพาปิดรกร้างไว้เฉยๆไม่ได้ทำอะไร มีใครสนใจบ้างป่าวครับซื้อ ทำคอนโดให้นกสิครับ อิอิอิ

รูป รูป  
    เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ http://www.travel.lakkai.com

phanumat si-udomteakun
    S.C.B.bank ธานาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 854-210671-8
    นาย ภาณุมาศ สีอุดมธีรกุล
    ร้านกาลครั้งหนึ่ง ณ จันทบูร 2552
    เลขที่ 894 ถ.ท่าแฉลบ ต.ตลาด
    อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    TEL 099-3626-415

[email protected] :: ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร http://ob-chan.forumotion.com/

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

กลับมากทม.แล้วครับเจอไอทะเลจนตัวดำขึ้นอีกสัปดาห์หน ้าไปทำฉากที่บางละมุงครับ
    อยู่ที่คุ้งวิมานครับคุณใหญ่ ผมไม่ค่อยได้เข้าตัวเมืองจันท์เลยผมจะเป็นชาวประมงอย ู่แล้วhaha
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 15-12-2009 เมื่อ 23:00

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ฝากให้พี่วสันต์ครับ ไม่รู้ใช่ตัวเดียวกับของพี่รึเปล่า

http://cgi.ebay.com/VINTAGE-PRE-WAR-...3A6%7C294%3A50
    -----------------------

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขอบคุณครับ
    มองดูเผินๆจะเหมือนกันมาก มีเพียงบางจุดเท่านั้นที่แตกต่าง คือบริเวณปลายท่อเพลากลางค่อนไปทางด้านหลัง

utaa_67's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ให้พี่วสันต์ดูครับ

ไปท่องเวปเจอมาครับใกล้เคียงกับรถเพลาพี่วสันต์มาก

รูป รูป    
    ......ใช้ชีวิตให้สนุก มีความสุขกับการทำจักรยาน......

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naymodx อ่านข้อความ
    ตอนนี้ทำแบบนี้ไว้ ถีบเล่นในหมู่บ้าน และสวนสาธารณะใกล้บ้าน
    เพราะเกิดปัญหาตั้งแต่ก่อนมีเจ้าตัวเล็ก เวลาจะพาผบทบ. ไปร่วมงานรถถีบ
    ต้องห่วงหน้าพะวงหลัง กลัวจะถูกเฉี่ยว ถูกสอย ตอนนี้มี ผบทบ.คนใหม่
    ยิ่งเพิ่มห่วงเข้าไปอีก ว่าจะต่อรถพ่วงไว้ เพื่อไปไหนต่อไหนนอกจากขนคนแล้ว
    ยังขนสัมภารก (ผ้าอ้อม ผ้าเปียก กระติกน้ำ กล่องข้าว ฯลฯ) ของผบ.ได้
    design by naymodx ต่อโดย samakee industries ครับ

พี่มดครับ คันนนี้ทำกี่ตังค์พี่

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    พี่มดครับ คันนนี้ทำกี่ตังค์พี่
    เล่นเอางง ! ลงไปขุดขึ้นมาตั้ง 20 หน้า ...
    หมายถึง tandem เนาะ .. เพราะรถพ่วงยังไม่ได้ทำครับ มีโปรเจคอื่นมาแทรกซะก่อน

คิดค่าใช้จ่ายยังไงดี ถ้า tandem เฉพาะค่าแรงช่างรวมแก้ไข 2-3 หนให้เข้าที่ก่อนพ่นสี (พ่นเอง) ก็ประมาณร้อยกลางๆ ครับ จ่ายแกหนแรก ตอนแก้งานแกไม่คิดครับ ...บวกกับค่าใช้จ่ายพิเศษ สายเกียร์ + สายเบรคดุมหลังอีก 100 บาท โซ่ 3 เส้น ประมาณ 300 บาท แล้วก็ตีนผีตั้งโซ่อีก 15 บาท

ส่วนอะไหล่หลักอื่น ๆ ที่เก็บไว้ก็ตามราคาตลาดครับ ล้อ SA หน้า/หลัง ลวดฝ้า ดุมเบรค SA หน้า + เกียร์หลัง หลักอานตาแป๊ะหน้า/หลัง มือเบรคซ้ายขวาตีตาแป๊ะ คอแฮนด์แป๊ะ แฮนด์หน้า/หลังตราเก้าอี้
    เพลาตาแป๊ะหน้าหลังถ้วยกระโหลก Raleigh แท้ จานหลัง Raleigh รุ่น 2 ใบขาร่องครับ จำไม่ได้แล้วว่ากี่เฟือง ส่วนจานหน้าตาแป๊ะ บังโคลน 26 เก่าญี่ปุ่น ขาตั้ง Koba ไฟมิลเลอร์ ทับทิบ SA ...
    ไม่ได้อวดนะครับ เพราะเป็นอะไหล่พื้น ๆ ...รวมเฉพาะอะไหล่แล้วคงโขอยู่ กะว่าถ้าเบื่อยังถอดมาใส่คันอื่นได้ครับ

พอดีที่บ้านมีซาก raleigh 28 กับ 26 ญ อยู่ครับ ก็เลยยกไปให้แกต่อให้
    โดยถอดตะเกียบ + น่อง 28 ออกครับ

จริง ๆ แล้วตอนสั่งอยากได้ท่อเชื่อมท่อเดียว โดยให้แกเป่าย้ายข้อต่อกระโหลกให้มาอยู่ตรงกลาง
    ตานี้แก คงนึกว่าผมรีบจะเอารถขึ้นโคราชก็เลยรีบทำให้เป็นท่อค ู่ แต่ก็ OK ครับ
    ตอนติดตัวตีนผีใต้โครง (ส่วนที่เชื่อมกัน) ก็ดูกลมกลืนไปอีกแบบ
    ผมว่าระยะหลังแกฝีมือทำ tendam ดีขึ้น เหมือนเข้าใจจังหวะการต่อการเชื่อม

ผมทำใส่ล้อ 26 ครับ ค่อนข้างสูงทีเดียวเชียว โดยที่นั่งคนหลังต้องตัดท่อลง 2 นิ้ว
    แล้วยืดน่องหลังนิดนึง ถ้าจะทำแนะนำ ส่วนหน้าจะใช้โครง 26 ชาย ส่วนหลัง 26 หญิง
    (กระซิบให้แซ่ด จะเป็น 26 หญิง หรือ 26 ชายทั้งคู่ก็ได้ ... แหะ แหะ ใน Catalogue มี
    ใน ebay เห็นบ่อยครับ )
    ตัดตะเกียบหน้าลงสักแล้วใส่ล้อ 24 จะดูดีกว่า ถีบง่ายกว่า ได้ขนาดกับผู้ชายไทย

จะว่าไปจริงแล้วรถ tandem เก่าญี่ปุ่นขนาด 24 ก็น่าจะพอหาได้นะครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เช้าวันใหม่แล้ว แต่ยังไม่เข้านอน นั่งเปิดเพลงเดอะอีเกิ้ลเล่นเน็ต อีกสักสิบนาทีคงต้องเข้านอนแล้ว พรุ่งนี้ตื่นตีห้าไปทำงาน ชีวิตวนเวียนอยู่แบบนี้มาหลายปี หากไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงก็คงเป็นแบบนี้ยันเกษียน
    กับจักรยานที่เก็บตอนนี้ก็คงได้แต่เดินผ่านแล้วก็ดูเ ท่านั้นเอง มันมีอะไรอย่างอื่นต้องทำอีกหลายอย่าง กลับถึงบ้านก็ร่วมสี่ทุ่ม ทำอะไรได้แป๊บๆก็เที่ยงคืนแล้ว แต่ก็ดีให้มันเงียบๆเสียบ้างจะได้ไม่ต้องมีเรื่องเสี ยเงิน
    สองสามปีก่อนมักจะได้รถจากเพื่อนที่ทางใต้อย่างน้อยๆ ปีละคัน รถดีๆทั้งนั้น วันไหนเพื่อนเบื่อหรือจะใช้เงินก็โทรมาบอก ส่วนเรานี่อยากได้อยู่แล้ว ก็ต้องวิ่งขาขวิดเพื่อหาเงิน บางครั้งก็ต้องผ่อนให้ค่ารถเป็นงวดๆหลายเดือนกว่าจะห มด
    รถคันนึงเฉลี่ยแล้วเอามาถีบได้ระยะทางคันละไม่กี่กิโ ล มีหลายคันก็ต้องเอามาสลับขี่ ถือโอกาสได้เติมลมได้เช็ดไปด้วย
    งานที่สุพรรณไม่ได้จะได้ไปกับเค้าหรือเปล่า แต่ก็คิดว่าคราวนี้สลับเอาซันบีม26"มาขี่บ้าง ไม่ได้เอาออกมานานนับตั้งแต่คาร์ฟรีเดย์ปีที่แล้ว
    เห็นบอย อยุยาบอกว่า มีชมรมจักรยานโบราณที่อู่ทองจะมาขี่ในวันเสาร์นี้นับ ร้อยคัน

หน้าที่ 87 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 37 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 137 187 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks