คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 88

หน้าที่ 88 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 38 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 138 188 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,306 ถึง 1,320 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

อรุณสวัสดิ์ครับสำหรับผมอาชีพที่ไม่ได้ทำประจำหรือฟร ีแลนซ์ก็เสี่ยงพอสมควรแต่ทำมาหลายปีแล้วจึงปรับตัวได ้
    บวกกับโชคดีที่หาจังหวะถูกที่ถูกทางทำให้งานหนังและด นตรีควบคู่กันไปเลยพอไปได้ เดี๋ยวปีนี้ต้องมีบ้านแล้วภาระหน้าที่ของผู้ชายที่ต้ องสร้างต้องวางแผนและเล่นมากไม่ได้
    นั่งคิดเล่นๆรถถีบเปรียบเหมือนแฟนเรา ปีแรกตื่นตาตื่นใจค้นหาและชอบทุกอย่างจีบตื้อสมหวังผ ิดหวังแพงถูกยากง่าย ปีที่สองสามถลำลึกหลงใหลซ่อมแซมปรับเปลี่ยนเบี้ยหัวแ ตก ปีที่สี่ห้าหกปักใจเก็บแนวทางที่ชอบจริงจังปีเก่าหาย ากเสียเงินยากแต่เสียแต่ละครั้งก้อนโต ปีที่เหลือและต่อไปทำนุบำรุงเช็ดถูเติมลมซ่อมแซมขึ้น หิ้งเข้าขั้นแคลสสิก(ยกเว้นเบื่อแล้วเปลี่ยนแนวชอบรถ เด็กhaha)
    เดี๋ยวมีประชุมโฆษณาที่ฟิล์มแฟคหนังพี่ต้อมเป็นเอก เหล้าเบนมอร์ไม่รู้พี่ก๊อบรัฐพลเป็นเอเจนซี่หรือเปล่ า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 12-06-2009 เมื่อ 08:36

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ผมไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พักเหนื่อยมาก ก็พักนานหน่อย แล้วก็เดินต่อ ใช้แนวคิดนี้กับจักรยานและงานที่ทำมานานแล้ว เลยไม่รู้ว่าจะแยกเป็นยังไง เพราะที่ผ่านมาก็สม่ำเสมอ และวนเป็นวงกลม เหมือนอะไหล่บางช่วงก็ไม่ได้ไปสนใจอะไรเลย แต่กับรถปั่นทุกวัน เอาของที่มีมานั่งจับนั่งขัดนั่งถูนั่งดูอยู่บ่อยๆ เผื่อไม่ได้มองรายละเอียดอะไรก็จะได้ดู มีอะไรเล็กๆให้คิดหรือเป็นการบ้านเอาไปถามคนอื่นหรือ ค้นในเน็ต เสมอ ผมคิดว่าความรู้สึกผมเหมือนเจออะไรใหม่ๆทุกวัน ในของเก่าที่อยู่กับเรามานาน ยังไม่ได้คิดว่าต่อไปจะหาอะไร แต่ที่คิดคือคงทำรถสวยๆให้หลานสาวคนแรกไว้ใช้ ตอนนี้ก็เตรียมโครงไว้โครงนึง ยังพอมีเวลาอีกสี่ห้าปี กว่าจะขี่ได้ พอบอกเค้าว่าจะทำรถให้ขี่เป็นต้องยิ้มทุกที ทั้งที่ยังพูดไม่ได้ เออก็ขำๆดี ครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

นั่งดูข่าวทีวี เกิดเหตุระเบิดของท่อน้ำทิ้ง หน้าห้าง.......................................... ...
    ไม่แน่ใจว่า นักวิชาการ หรือ ผู้ดูแลห้าง ออกมาบอกผู้สื่อข่าว...............................
    ว่า สาเหตุ ที่เกิดระเบิด......เพราะ มีคนทิ้ง ก้นบุหรี่ ลงในท่อน้ำทิ้งหน้าห้าง
    สรุปกันเร็วเหลือเกิน 555 เป็นความผิดของคนทิ้งบุหรี่ และ ก้นบุหรี่
    เอ้า....ให้เป็นความผิดของ ก้นบุหรี่ แล้วกัน มันไม่เถียง
    ที่ขี่รถแล้วแหกโค้ง ก็ให้เป็นความผิด ของโค้ง ก็แล้วกัน เพราะโค้งมันก็ไม่เถียง

.................................................. .................................................. ............................................
    คิดอยู่เสมอครับว่า ตื่นขึ้นมาต้องเจองานยุ่งๆ ก็ยังดีกว่าตื่นขึ้นมาแล้ว ไม่มีงานทำ
    แต่ก็ให้ความสำคัญกับครอบครับมากกว่างาน เพราะผมตาย นายจ้าง คงเสียใจแค่ 2
    วัน แต่เมียผมคงจะร้องไปหลายเดือน ....555

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ took_14 อ่านข้อความ
    นั่งดูข่าวทีวี เกิดเหตุระเบิดของท่อน้ำทิ้ง หน้าห้าง.......................................... ...
    ไม่แน่ใจว่า นักวิชาการ หรือ ผู้ดูแลห้าง ออกมาบอกผู้สื่อข่าว...............................
    ว่า สาเหตุ ที่เกิดระเบิด......เพราะ มีคนทิ้ง ก้นบุหรี่ ลงในท่อน้ำทิ้งหน้าห้าง
    สรุปกันเร็วเหลือเกิน 555 เป็นความผิดของคนทิ้งบุหรี่ และ ก้นบุหรี่
    เอ้า....ให้เป็นความผิดของ ก้นบุหรี่ แล้วกัน มันไม่เถียง
    ที่ขี่รถแล้วแหกโค้ง ก็ให้เป็นความผิด ของโค้ง ก็แล้วกัน เพราะโค้งมันก็ไม่เถียง

.................................................. .................................................. ............................................
    คิดอยู่เสมอครับว่า ตื่นขึ้นมาต้องเจองานยุ่งๆ ก็ยังดีกว่าตื่นขึ้นมาแล้ว ไม่มีงานทำ
    แต่ก็ให้ความสำคัญกับครอบครับมากกว่างาน เพราะผมตาย นายจ้าง คงเสียใจแค่ 2
    วัน แต่เมียผมคงจะร้องไปหลายเดือน ....555
    ...........ตั้งอยู่ใกล้ปั๊มน้ำมัน2ปั๊ม ผมไม่แน่ใจว่าจะเป็นอาการเดียวกับหน้าโรงเรียนสาระวิ ทยา ที่คนล้างปั๊มน้ำมันเก่าแล้วปล่อยทิ้งท่อระบายน้ำ มีคนทิ้งก้นบุหรี่ลงท่อแล้วเกิดเป็นระเบิดจากท่อทำกร ะจกหน้าร้านค้าแถวนั้นแตกกระจาย เลยไม่ทราบสาเหตุที่แน่นอนว่าเกิดจากอะไรแน่ๆ ผมใช้ป้ายนี้รอขึ้นรถไปหาพรรคพวกแถวบางกะปิอยู่บ่อยๆ โชคดีวันนั้นไม่ไปอยู่ตรงนั้น คงลอยตามลมปลิวไปติดหลังคาบ้านใครไม่รู้

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

วันนี้ต้องไปเล่นที่central worldงานelle fashionต้องใส่ชุดของดีไซเนอร์ที่ออกแบบให้เข้ากับคอ นเซปต์เพลงวงผม
    น่าจะเล่นดนตรีไปพร้อมนายแบบนางแบบเดินบนแคทวอล์ค บ่ายนี้ต้องไปซ้อมคิวครับ น่าสนุกครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

เดี๋ยวช่วงบ่ายๆผมคงอยู่แถวนั้น แล้วจะแอบไปเกาะขอบเวทีแคทวอร์คครับ หุหุหุ

ขอบคุณ
    0

คืนนี้โชว์เป็นรีวิวงานelleประกอบแฟชั่นเล่น2เพลงครั บคาราบาวเล่นวงแรกต่อด้วยนูโววงผมวงที่4
    คาราบาวเล่นเสร็จอยากไปถ่ายรูปกับน้าเล็กแต่น้าเล็กเ ล่นเสร็จเดินกลับเลย ถ่ายได้แต่น้าแอ๊ดสภาพวงผมก่อนเล่นเมาไฮเนเกนเต็มที่ แล้ว ผมชอบงานหนังสือน้าเล็กแกออกมา2เล่มแล้วชอบตั้งแต่แก เล่นthe presidentเด็กมากแต่ยังทันดูแกกับน้าอ๊อดบาวน้าตู้แล ะน้าอ้วนวารุณี ส่วนน้าแอ๊ดก็ตามหนังสือแกตลอดแต่ยุคหลังเป็นไก่ชนคร ับ น้าเล็กแกส่วนตัวมากกว่าซึ่งผมก็เป็นแนวนั้นเสียดายช ะมัดเลยครับ
    .................................................. ........................................
    พรุ่งนี้ไปภูเก็ตแต่เช้าอยากไปถ่ายเมืองเก่าครับ คราวที่แล้วก็อดไปคราวนี้ไม่พลาด ส่วนรถถีบโบราณร้านและอะไหล่คงหายากแล้วละครับใครพอท ราบข้อมูลรบกวนบอกทีครับจะได้เยี่ยมชม ขอบคุณครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 13-06-2009 เมื่อ 23:08

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ชั่งใจอยู่นานสำหรับงานที่สุพรรณบุรี( แต่ใจไปอยู่ที่สุพรรณนานแล้ว) สุดท้ายหลังจากเอากีตาร์ไปซ่อมที่หลังกระทรวงเสร็จ จึงบึ่งรถไปที่สุพรรณฯทันที
    ถึงที่นั่นประมาณเกือบบ่ายโมง ตั้งโปรแกรมไว้ว่าจะกลับประมาณสี่โมงเย็น เพราะจะไปเดินคลองถมต่อ สุดท้ายกว่าจะได้กลับก็ร่วมๆห้าโมงเย็น แถมระหว่างทางรถติดหนับเลย มีอุบัติเหตุอยู่ข้างหน้า หนำซ้ำดันเป็นวันที่ฝนตกหนักมากๆ มองท้องฟ้าฝั่งพระนครแล้วเมฆฝนดำทะมึนแต่ไกล ตัดสินใจไม่ไปละคลองถม ที่ไหนได้พอถึงบ้านที่ฝั่งธน ฝนดันไม่ตกดังที่คาด เซ็งไปเลย อดเดินเที่ยวก่อนกลับบ้าน... ก็เลยลงรูปภาพกิจกรรมให้ชมกัน

รูป รูป    
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

สองวันที่ผ่านมาได้ทยอยลบกระทู้เก่าๆที่ตัวเองออกไปห ลายกระทู้เนื่องจากดูเหมือนรูปภาพและข้อความใกล้จะหม ดโควต้าที่เค้าให้แล้ว ...
    ไปงานที่สุพรรณแล้วก็ดีนะครับ ทีแรกยังสองจิตสองใจว่าจะไปหรือไม่ไปดี เนื่องจากปัจจัยหลายๆอย่างทั้งเรื่องงาน และต้องเลือกเอาระหว่างไปปั่นจักรยานดูจักรยานหรือไป ดูของเก่าที่คลองถมและปัจจัยสุดท้ายก็คือเรื่องน้ำมั นรถที่คำนวณดูแล้วไป-กลับหมดค่าน้ำมันประมาณเกือบห้าร้อยบาท ยิ่งช่วงนี้เป็นช่วงที่ไม่อยากจะขยับไปไหนไกลๆด้วย.. .
    แต่ไปแล้วก็ดีครับ ได้ไปพบกับพี่ๆน้องๆคนรักรถถีบด้วยกัน แม้ว่าหลายคนไม่เคยเห็นหน้า เพิ่งจะได้มาเห็นกันในคราวนี้อย่างchanal และหลายคนเพิ่งเห็นหน้าในคราวนี้แต่ก็ไม่ได้คุย อย่างน้องๆที่พร้อมๆกับบอย อยุธยา แต่ก็คิดว่าเดี๋ยวก็รู้จักกันเองแหล่ะ
    เป็นการรวมตัวที่มีรถมากครั้งหนึ่ง และมาจากหลายกลุ่มที่ต่างพื้นที่กัน ถึงจะต่างกลุ่มแต่ก็ไม่แบ่งแยกกันเนื่องจากแตต่ละกลุ ่มจะมีคนที่เป็นหัวแรงที่รู้จักกันหมด ทั้งกลุ่มมัฆวาน กลุ่มนครปฐม กลุ่มอยุธยา ส่วนลพบุรีก็มีพี่แจ๊คเจ้าเก่า อีกกลุ่มที่ถึงจะเป็นรถทำใหม่แต่ก็สร้างสีสันดีก็คือ กลุ่มล้อโตเสือใหญ่ นำโดยพี่บังและชัย รวมถึงก๊อบ รัฐพล เป็นต้น สำหรับรายหลังนี่บ่นว่าถีบล้อโตเหนื่อยมาก ปั่นไม่ทันเค้า ต้องค่อยๆฝึกไปครับ แต่ไปช้าๆก็ดีแล้ว รถมันสูงหากต้องหยุดกระทันหันมันจะอันตราย
    สำหรับกิจกรรมในที่แห่งนี้ หากปีหน้าจัดอีกก็จะดีนะครับ คิดว่าคงมีคนร่วมมากแบบนี้ทุกปี ไม่ไกลจากกรุงเทพฯมากนัก เสียอย่างเดียวที่ตรงกับฤดูฝน
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

การปั่นจักรยาน กับอากาศครึ้มๆก่อนฝนจะตกนี่ลมเย็นสบายดี

ขอบคุณ
    0

ปีนี้เดินทางไปต่างจังหวัดเป็นว่าเล่นเลยครับทั้งงาน หนังและดนตรีเหนื่อยแต่ได้เปิดหูตา เจอรถถีบบ้างไม่เจอบ้างสนุกดี
    พรุ่งนี้ก็ไปบางละมุงอีกแล้วไปที่ไหนก็พยายามหาร้านอ ะไหล่เท่าที่ทำได้ ภูเก็ตนี่แทบไม่ได้เหยียบเมืองเก่าเลยอยากไปดูสถาปัต ยกรรมเก่าครับ คืนเดียวก็ต้องบินกลับแล้ว ชีวิตช่างเร่งรีบเหลือเกิน 2สัปดาห์ก่อนนัดเจอพี่chanalซื้อแฮนด์แกแถมแฮนด์โปแล นด์มาให้อีกอันครับ

ไม้เอก upsidaz's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เดินสายโชว์

มางานอะไรครับ พี่ไก่ที่บางละมุงอ่ะครับ เล่นดนตรีป่าวครับ
    แถวนั้นรู้สึกจะมีอยู่คนนึ่งนะครับ ฉายา ปรารีสอะไรสักอย่างครับ พี่เค้าอยู่พัทยาครับ

สวัสดีพี่ทุกท่าน
    ผมชอบกระทู้นี้มากเข้ามาอ่านที่พี่ๆคุยกันทุกวัน ยกเว้นวันที่คอมเสีย แต่ตัวเองคุยไม่ค่อยเก่ง อิอิ
    วันนี้ได้เข้ามาประมาณ เกือบๆสิบโมง อ่านแป๊บได้ยินเสียง บึ้ม เหมือนเสียงจุดผุในงานใหญ่ๆ
    เดินออกไปดูหน้าบ้าน คนเต็มไปหมด หน้าบ้านมีธนาคาร ทุกคนออกมากลางถนน หันไปดู สถานีตำรวจ โดนระเบิด
    ควันเต็มไปหมด เจ้าหน้าที่ เสียชีวิต2 นายบาดเจ็บ2นาย สาเหตุเนื่องจากเจ้าหน้าทีได้รับแจ้ง มีรถจักรยานยนต์ ชนกันพอไปที่เกิดเหตุ มีมอไซค์ คันเดียวล้มอยู่ไม่มีเจ้าของไม่มีใครด้วย มีเลือดเกาะมอไซค์ "ได้ยินพี่เล่าว่าเป็นเลือด ปลอม จัดฉาก เจ้าหน้าที่ยก ขึ้นกระบะ ถึง ส.ภ..อ ช่วยกันยกมอ"ไชค์,.ลงมา จังหวะยก มันก็ กด บึ้มมมมมมม

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อคืนเข้านอนเกือบตีหนึ่ง... ก่อนนอนเห็นโพสต์ข้อความมาแล้วเลยคิดว่าเข้ามาคุยต่อ ในตอนเช้าน่าจะดีกว่า.....
    ดีใจที่กระทู้คนบ้ารถถีบคุยกัน ช่วยให้คลายเครียดจากเหตุการณ์ร้ายๆไปได้บ้างถึงแม้ว ่าคงไม่ได้มากนัก ยังไงก็อยากจะให้อยู่ที่นั่นอย่างปลอดภัยนะครับ และมีความสุขกับการเล่นจักรยานโบราณไปเรื่อยๆและคนทา งนี้ก็ได้แต่ภาวนาขอให้เรื่องร้ายๆผ่านไปให้หมดและขอ ให้บ้านเมืองของเรากลับสู่ความสงบโดยเร็ว
    เห็นสติกเกอร์และของในตู้แล้วรู้สึกดีใจครับ ไม่ว่าจะที่ปัตตานี สงขลา ภูเก็ต อยุธยา และเมืองกาญจน์ สำหรับคนชอบและบ้ารถถีบเหมือนๆกัน และหากมีโครงการจะทำอะไรอีก(ตอนนี้นึกอยากจะทำอาร์มค นบ้ารถถีบบ้างแล้ว) ก็จะแจ้งให้ทราบเหมือนเดิมครับ
    ขอมอบภาพนี้แทนความเป็นห่วงจากคนบ้ารถถีบภาคกลางสู่ภ าคใต้ครับ

รูป รูป  

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

สถานการณ์ความรุนแรงยังมีอยู่ทุกวันทั้งที่เป็นข่าวแ ละไม่เป็นข่าว แล้วการรวมตัวของคนบ้ารถถีบที่นั่น ของคนในพื้นที่3จังหวัดและ4 อำเภอของ สงขลา เป็นอย่างไรการจัดกิจกรรมหรือ การปั่นรถถีบ คิดว่าคงไม่คล่องตัว หรือไม่สะดวกเท่าที่ควร ก็ขอให้ปลอดภัยกันทุกคนครับ

หน้าที่ 88 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 38 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 138 188 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks