คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 89

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 89 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 39 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 139 189 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,321 ถึง 1,335 จากทั้งหมด 3326

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

พักนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาคุย แต่อ่านทุกวัน ....ส่วนกิจกรรมต่างๆไม่ได้ไปยอมเป็นคนแก่เฝ้าบ้าน.. .ปล่อยให้ลูกหลานทำกิจกรรมกันไปส่วนตัวก็ได้ส่งแรงใจ ไปช่วย
    จักรยานพรรคพวกไกล้ๆตัวก็มีคนแถวบางกอกมาซื้อมาหากัน บ่อย ส่วนตัวเองยังเก็บไว้อย่างเหนียวแน่นเพราะยากแก่การร ื้อออกมาดู ปล่อยให้กอดกันแน่นอย่างนั้นไปก่อน
    เมื่อสองสามวันก่อนไปได้สูบอเมริกามาอันหนึ่ง มีตัวหนังสือ u.s.a. ติดอยู่ที่แป้นเหยียบ มันเป็นสูบใหญ่ถ้าจะเอามาติดรถต้องพ่วงที่ตะเกรงท้าย เหมือนที่ชาวบ้านทั่วไปเค้าเอาติดรถไปด้วย แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปมาครับ
    สำหรับเหตุการณ์ในภาคใต้ พักนี้เกิดขึ้นบ่อย จนชินชาไปแล้ว คนดีๆถูกยิงตาย ไม่เว้นแต่ละวัน แต่ที่น่าสนใจคือวิธีการที่ลวงคนดีมาตายของพวกนั้น ซึ่งเราจะต้องรอบคอบกว่านี้ก่อนที่จะเข้าไปอยู่ในเหต ุการณ์.......เสียดายวิธีการณ์ที่แยบยลไม่น่าจะเอามา ใช้กับคนไทยด้วยกันเลย......................
    แต่ทางเมืองกาญจน์บ้านกะเหรี่ยงของผมสงบดี .ถึงจะปิดด่านเจดีย์แต่การไปเที่ยวชายแดนคิดว่าปลอดภ ัย ภาพที่เอามาฝากเป็นชายแดนที่มีแนวโน้มสดใสว่าจะเป็นป ระตูสู่เมืองทวาย ประเทศพม่าที่มีการสร้างท่าเรือน้ำลึก .ไปคุยกับผู้ใหญ่บ้านที่ร้านอาหารชายแดน .ผู้ใหญ่บ้านบอกว่า มีการสร้างทางจากพม่าที่บ้านพุน้ำร้อน และคงมีการเปิดด่านในสองสามปีนี้......ผู้ว่าราชการจ ังหวัดบอกให้เก็บที่ไว้ให้ดี ..ต่อไปจะมีราคา.....ซึ่งด่านนี้ห่างจากกรุงเทพฯแค่ 200..กิโล ถึงท่าเรือน้ำลึกก็ประมาณอีก 100 โล ไม่ต้องวิ่งอ้อมเหลมมาลายูเป็นพันโล....เอาภาพแถวนั้ นมาฝาก...สวยงามไม่แพ้ทางเหนือเท่าไรครับ......

รูป รูป    
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

การที่หัวเรือใหญ่จะทำอาร์มคนบ้ารถถีบก็ดีครับ แต่อยากเสนอว่าอย่าลืมทำหมวกด้วยนะครับ เพราะหมวกจำเป็นสำหรับการถีบจีกรยานมาก เรียกว่าบ้าให้ครบเครื่องไปเลย.....
    มาต่อเรื่องเล่าชาวเมืองกาญจน์อีกหน่อย......ร้านอาห ารแถวนั้นส่วนมากจะเป็นอาหารป่า ทั้งๆที่มันเป็นการทำร้ายสัตว์ป่า แต่มันก็เป็นห่วงโซ่อาหารที่เค้าขายกัน ....ที่ร้านค้าส่วนมากอาหารป่าจะมาจากพม่า เช่นปากดคัง ตัวใหญ่มาก หัวปลายังกับหัวหมู แต่ปากปากดพม่าปากจะยื่นยาวกว่าปลาบ้านเรา นอกนั้นจะเป็นเก้ง แต่ร้านที่อร่อยอยู่ที่บ้านตะโกล่าง สวนผึ้ง จ..ราชบุรี....ไปทางตะเคียนงาม.... ลองหาในกูเกิลยังมีชื่อร้านนี้เลย ทำอร่อยดี ตัวเองติดใจไปมาหลายครั้ง หลังจากกินเสร็จขับรถกลับจะง่วงมาก ต้องแวะงีบข้างทางทุกครั้ง... ไม่รู้โดนวิญญาณเก้งหรือกัญชากันแน่....

รูป รูป    
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เห็นทางเป็นป่าเป็นดงแต่ไม่มีความขัดแย้ง ก็สวยงามดี น่าไปเที่ยว สังเกตุเห็นป้ายบอกทางจะมีป้าย a h 123 เป็นตัวพิม์ใหญ่บนแผ่นป้ายสีน้ำเงิน ติดคู่อยู่กับป้ายบอกทาง ผมเดาเอาเองว่าน่าจะเป็นถนนสายเอเซีย.....ผิดถูกใครร ู้ช่ายบอกที.......เอาภาพงามๆคลายเครียดมาฝากกันครับ ถ้าอยู่ใกล้บ้านจะขี่จักรยานโบราณไปถ่ายรูปมาฝากกัน แต่พวกเสือภูเขาเค้าขี่ไปเที่ยวกันบ่อย....

รูป รูป    

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ใต้ไปสุดแค่สตูลสงขลา ส่วนยะลานราปัตตานียังไม่มีโอกาสไปครับ สงบเร็วเถอะจะได้ไป คนที่มีอิทธิพลน่าจะมีผลประโยชน์อยู่แต่คนที่ไม่เกี่ ยวต้องมาเกี่ยวข้อง เสียใจครับ พื้นเพหัวหน้าวงผมมาจากเขาบูโดนราธิวาสชาวพุทธในชุมช นมุสลิมแต่เป็นครอบครัวครูจึงอยู่อย่างสงบ ข้อพิพาทมีมานานแล้วครับ (สมัยรัฐกลันตัน,ตรังกานูและรัฐปัตตานียังเป็นส่วนหน ึ่งของสยาม)เพิ่งรุนแรงช่วงไม่กี่ปีนี้เองครับ
    .................................................. .................................................. ................................
    คุณไม้เอกที่บางละมุงนี่ไปทำงานหนังครับส่วนเสาร์นี้ มีที่overtone RCAครับ
    สิ้นเดือนนี้อาจจะได้hopperมาชมรอลุ้นอยู่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 15-12-2009 เมื่อ 23:02

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ส่วนจานม้านำ้ที่รอคอยมานานก็กำลังมาครับhaha คงจะเห่อน่าดูครับเจ้าคันแดงของผม แต่ก็สลับขี่ทุกคันวันละนิดหน่อยเดี๋ยวจะน้อยใจ
    สัปดาห์ที่แล้วช่วงอยู่จันทบูรณ์เพื่อนเอาเจ้าtrigon cruiser ไปถ่ายหนัง พอเอากลับมามีค่าเช่ามาด้วย ก็คงหมดกับอะไหล่ละครับhaha

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 27-07-2009 เมื่อ 10:16

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Red face props

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ส่วนจานม้านำ้ที่รอคอยมานานก็กำลังมาครับhaha คงจะเห่อน่าดูครับเจ้าคันแดงของผม แต่ก็สลับขี่ทุกคันวันละนิดหน่อยเดี๋ยวจะน้อยใจ
    สัปดาห์ที่แล้วช่วงอยู่จันทบูรณ์เพื่อนเอาเจ้าtrigon cruiser ไปถ่ายหนัง พอเอากลับมามีค่าเช่ามาด้วย ก็คงหมดกับอะไหล่ละครับhaha
    สอบถามหน่อยครับ ตอนนี้ราคาค่าเช่าpropsยังอยู่ที่30%จากราคาของหรือเ ปล่า ขอบคุณครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

ขอบคุณ
    0

ราคายัง30%ครับแต่จักรยานให้เช่าแบบเพื่อนไม่คิดมากค รับ

ขอบคุณ
    0

Cool

2วันนี้เขียนแบบฉากทั้งวันเมื่อวานกลับจากโลเกชั่นบา งละมุงก็เขียนแบบ เช้าแก้แบบ จ๊อบนี้กลับไปเขียนด้วยมือรู้สึกดีครับแต่เบื่อตอนแก ้แบบนี่แหละถ้าใช้คอมพ์ก็ง่ายหน่อย ผมตอนเรียนเป็นรุ่นท้ายแล้วที่ใช้มือเขียนแบบและวาดร ูป
    ตอนนี้ก็ใช้คอมพ์เขียนเป็นส่วนใหญ่ สะดวกดี พรุ่งนี้ส่งเจ้าราเล่ย์26ชายไปถ่ายหนังให้พระเอกถีบ คันนี้ถีบบ่อยสุดเพราะลื่นมากคล่องตัว ห่วงเหมือนกันเพราะไม่ได้ไปดูเองไปตั้ง1สัปดาห์ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 18-06-2009 เมื่อ 23:49

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เห็นคุยเรื่องแบบก็เลยอยากจะมาร่วมคุยด้วยหน่อยครับ
    ทุกวันนี้ที่ทำงานเขียนแบบด้วยauto cad แต่ตัวเองไม่เขียนแล้วได้แต่เช็คแบบกับเคลียร์แบบอย่ างเดียว เคยกลับมาเขียนครั้งหนึ่งมันติดๆขัดๆไปหมดเนื่องจากม ันเปลี่ยนเวอร์ชั่นไปเรื่อยๆสำหรับเจ้าautocadเนี่ย ใช้มือเขียนทันใจกว่า จินตนาการได้ดีกว่าลากเส้นในจอคอมพ์ และส่วนตัวแล้วชอบลายเส้นที่เขียนด้วยมือมากกว่าเส้น ที่plotออกมาจากคอมพ์
    เด็กที่ทำงานเดี๋ยวนี้เขียนแบบด้วยคอมพ์อย่างเดียวจน แทบจะเขียนด้วยมือไม่เป็นกันแล้ว เคยแซวอยู่บ่อยๆว่าหากไฟดับเมือใดก็ไม่ต้องทำงานกัน เพราะเคลียร์แบบไม่เป็นกันแล้ว ต้องส่งพวกนี้ไปทำงานอยู่ที่ siteงาน จะได้รู้วิธีการทำงานแบบลูกทุ่งๆกันบ้าง....
    เรื่องการให้เช่ารถถ่ายหนังหรือถ่ายโฆษณา ตัวเองรู้สึกไม่ค่อยดีมานานแล้ว(กับครั้งเดียวก็ผ่าน มา) ดูเหมือนว่าจะเคยคุยในกระทู้นี้แต่นานแล้วนะครับ ตอนนั้นมีคนติดต่อกับอาจารย์ทวีไทยขอเช่ารถไปเข้าฉาก หนังเรื่องนึงจำไม่ได้ว่าเรื่องอะไร แต่เป็นหนังบู๊เกี่ยวกับคนไทยเชื้อสายจีนยุคเมื่อสัก สี่สิบปีมาแล้ว(ดูเหมือนจะมีคำว่ามังกรอยู่ด้วย)
    ก็เอารถสภาพบ้านๆอะไหล่ไม่ครบ-ยางแบนๆไปร่วมแจมกับอาจารย์อยู่สิบคัน(ของอาจารย์เอง อีกยี่สิบคัน) โดยอาจารย์ต้องให้ลูกน้องซ่อมรถให้ขี่ได้ทุกคันก่อนท ี่จะส่งไปให้กองถ่าย สัญญาเช่ารู้สึกจะสามวัน
    พอรถกลับมาสิ มีหลายคันที่สภาพกลับมาไม่เหมือนเดิม รถราเล่ห์28"หญิงของตัวเองถูกเปลี่ยนแฮนด์จากแฮนด์เข าควายที่หายากๆกลายมาเป็นแฮนด์ปีกนกเน่าๆ มีรอยเชื่อมซ่อมและที่นมหนูมีรอยเชื่อมพอก ส่วนราเล่ห์28ชายอีกคัน ไม่รู้ว่าเอาไปขี่อีท่าไหนถึงได้กลับมาสภาพที่คอหัก( คอตะเกียบ) ส่วนรถของอาจารย์ก็ถูกเปลี่ยนจานโซ่ไปคันนึง ทราบภายหลังว่าอาจจะถูกเปลี่ยนอะไหล่ตอนที่เก็บรถในส ถานที่แห่งหนึ่งโดยทีมงานที่ถ่ายหนังที่เล่นจักรยานโ บราณด้วย
    ซึ่งอาจารย์ก็ได้โทรไปต่อว่ากับผู้ที่ติดต่อ และทราบว่ามีการชดใช้ค่าเสียหายกันภายหลัง และอาจารย์ก็ได้เอาแฮนด์เขาควายของราเล่ห์สภาพดีมาให ้
    ครั้งนั้นเสียความรู้สึกมาก เกลียดหนังเรื่องนี้ ไม่ดูเลย จนไม่รู้ว่ามันคือเรื่องอะไร.....แต่ก็คิดว่าคนจำพวก นี้คงเป็นส่วนน้อย แต่ก็ทำให้เข็ดไปตามๆกัน

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 19-06-2009 เมื่อ 08:02
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

เห็นคุยกันเรื่องให้เช่ารถไปถ่ายทำงานบันเทิงกัน
    ผมและเพื่อนๆ ได้เคยนำรถไปถ่าย MV ของ นักร้องท่านนึง ในค่าเช่ารถ 5 คัน ราคา 2000 บาท ระยะเวลาในการเช่าที่คุยกันแรกๆ 2 ชม.ครับ แต่ไง เล่นครึ่งวันเลย..... ทีแรกบอกว่าประกอบฉากเฉยๆ อยู่ไปอยู่มา เล่นให้ศิลปิน+พักพวกมาขี่เล่น อันนี้ไม่ได้ว่านะครับ แต่พวกพี่ๆเค้าเล่นกันขยุ่ม เบิ้ลรถเสียงดังๆ เบิ้ลค้างรอบสูงๆ บ้างสีหน้าพวกเค้าสนุกครับ แต่ผมเริ่มหงุดหงิดละ เพราะว่าเราสงสารรถเราครับเรายังไม่เคยทำกับมันขนาดน ี้ แล้วมันเป็นใครฟ่ะ เล่น กันอย่างงี้ เงิน 2000 ที่ได้มาถือว่าจิ๊บๆ ครับ แต่ที่ผมต้องเอารถผมไปซ่อมให้กลับคืนสู่สภาพเดิมๆ อะเกินกว่านี้...เลยอยากเตือยพี่ๆ น้องๆ ที่มีคนเอารถเอาไปถ่ายอะไรทำนองนี้ คุยกับ Concept ให้ชัดๆไปเลย ว่าจะทำแบบนี้ๆๆๆ เคารับได้ไหม รับได้ก็ไป รับไม่ได้ก็ไม่ไปจะได้ไม่ต้องเสียใจภายหลังครับ

เรื่องซ่อมไม่กลัวครับ แค่กลัวหาอะไหล่ไม่ได้ รถเก่าๆ อะไหล่แท้ NOS แพงมาก

รูป รูป    

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้าว....นึกว่าเสี่ยจะตกลงไว้แล้ว ว่า ดูเฉยๆ ราคานี้ คลำ ก็อีกราคา ถ้าขี่ด้วยก็แพงขึ้นไปอีก.....
    ของรักของหวง คนที่ไม่ใช่เจ้าของไม่ค่อยรู้หรอกน๊ะ ว่า ปวดใจ แค่ไหน ขณะที่เขากำลังมันส์
    กับ รถของเราอยู่.......เห้อ........
    มีครั้งหนึ่ง คนที่เพิ่งรู้จักกัน เห็นเราถีบรถอยู่แกโบกเลย ไอ้เราก็นึกว่าจะพูดคุยสอบถามกันเรื่อง
    รถ ที่ไหนได้แกขอลองขี่ ก็คิดว่าขี่ธรรมดา ลองขี่หน่อยไม่ว่ากันอยู่แล้ว ที่ไหนได้ พี่แกเล่นหัน
    หลังขึ้นไปนั่งบนแฮนด์รถ โอ้โห เสียวแป๊บ เลย คือจะโชว์ให้เราดู แต่แกไม่รู้หรอกที่ผมยืนดู
    ขาผมก็สั่นไปด้วย ..........
    ไอ้คนรู้สา เอาไปขี่เป็นเดือนก็ให้ได้
    แต่พอไม่รู้สา เดินเฉียด ยังเสียวเลย...........

ขอบคุณ
    0

เรื่องรถให้เช่าผมให้เพื่อนที่ไว้ใจได้ ดูแลถือกุญจล็อคไว้คนเดียวเหมือนที่เคยเช่าของกับคนอ ื่น กันไว้ก่อนเพราะความเลินเล่อของคนอื่นแม้เราระวังแล้ ว ปกติจะไปด้วยครับ ส่วนมากถ้าเอาไปเข้าฉากก็ให้เช่าคันที่ยำทุกอย่างมาร วมกันไม่ต้องห่วงมาก

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

ขอให้พระคุ้มครอง

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    เห็นคุยกันเรื่องให้เช่ารถไปถ่ายทำงานบันเทิงกัน
    ผมและเพื่อนๆ ได้เคยนำรถไปถ่าย mv ของ นักร้องท่านนึง ในค่าเช่ารถ 5 คัน ราคา 2000 บาท ระยะเวลาในการเช่าที่คุยกันแรกๆ 2 ชม.ครับ แต่ไง เล่นครึ่งวันเลย..... ทีแรกบอกว่าประกอบฉากเฉยๆ อยู่ไปอยู่มา เล่นให้ศิลปิน+พักพวกมาขี่เล่น อันนี้ไม่ได้ว่านะครับ แต่พวกพี่ๆเค้าเล่นกันขยุ่ม เบิ้ลรถเสียงดังๆ เบิ้ลค้างรอบสูงๆ บ้างสีหน้าพวกเค้าสนุกครับ แต่ผมเริ่มหงุดหงิดละ เพราะว่าเราสงสารรถเราครับเรายังไม่เคยทำกับมันขนาดน ี้ แล้วมันเป็นใครฟ่ะ เล่น กันอย่างงี้ เงิน 2000 ที่ได้มาถือว่าจิ๊บๆ ครับ แต่ที่ผมต้องเอารถผมไปซ่อมให้กลับคืนสู่สภาพเดิมๆ อะเกินกว่านี้...เลยอยากเตือยพี่ๆ น้องๆ ที่มีคนเอารถเอาไปถ่ายอะไรทำนองนี้ คุยกับ concept ให้ชัดๆไปเลย ว่าจะทำแบบนี้ๆๆๆ เคารับได้ไหม รับได้ก็ไป รับไม่ได้ก็ไม่ไปจะได้ไม่ต้องเสียใจภายหลังครับ

เรื่องซ่อมไม่กลัวครับ แค่กลัวหาอะไหล่ไม่ได้ รถเก่าๆ อะไหล่แท้ nos แพงมาก
    ภาพในกระทู้ถ้าผมจำไม่ผิดคือโรงเหล้าบางยี่ขันหรือเป ล่า เคยทำแบบแล้วเซ็ตสร้างก้อปปี้ของจริงยาว 70 เมตร สูงตั้ง14 ม.แหนะ สร้างเป็นอาคารแฝดขึ้นมาอีกหลัง
    .................................................. .................................................. .................................................. .....................
    ก็คงต้องทำใจอย่างเดียว คนมาดิวกับคนใช้รถเอาไปถ่ายบางทีก็คนละคน ในทีมพร้อพส่วนใหญ่ทุกกองก็จะมีคนเล่นรถเก่าของเก่าก ันทั้งนั้นแหละ ส่วนตัวคิดว่า จิตสำนึก และความเป็นมืออาชีพของแต่ละคนมีไม่เหมือนและมีไม่เท ่ากัน ก็คงต้องดูแล และทำข้อตกลงกันให้ชัดเจน เป็นไปได้ก็คงต้องไปดูแลเองใกล้ๆๆ ครับ
    ก็รู้สึกไม่ค่อยดีนะครับ เพราะตัวเองเคยทำงานอยู่ในกองถ่าย เพราะบางครั้งปลาเน่าตัวเดียวก็ทำปลาทั้งข้องเหม็นเน ่าไปด้วย ไม่อยากให้ตั้งแง่ เพราะคนดีดีก็มีเยอะ แต่ในกองถ่ายมีการทำงานแบ่งเป็นหลายทีมหลายแผนกบางที งานก็วุ่นจนไม่มีคนดูแลหรือดูแลไม่ทัน ก็ได้ครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องครับ โรงสุราบางยี่ขัน.......
    ไม่ใช่ว่าการให้เช่ารถไปถ่ายไม่ดีนะครับ
    อาจเป็นเพราะว่า ผู้ที่ขี่รถเราเค้าไม่เคยขี่รถแบบนี้ หรือ คนในกองถ่ายดูแลไม่ทั้วถึง ที่สำคัญครับ อยู่ที่ผู้กำกับว่าต้องการให้งานออกมาแนวไหน ที่สำคัญต้องคุยกับผู้ที่ติดต่อเช่ารถเราให้ชัดเจนคร ับ พอผมเจอเหตุการณ์ครั้งนี้ มีทีมอีกกองนึง จะขอเช่า Honda C95 + Suzuki K125 สภาพใหม่ เพราะจะถ่ายทำหนังย้อยยุคเรื่อง....ช่อง3 เช่าไปถ่ายทำหนังที่ลพบุรี 5 วัน ค่าตัววันละ 1000/คัน แต่เราต้องทิ้งรถไว้ที่กองถ่าย......เจอครั้งแรกแบบน ี้เลยแหยงครับ รถทำมา Honda ทะลุเลข 6 หลัก ส่วน ซูซุกิ ก็ หมื่นกลางๆ (ราคาอะไหล่เก่าแท้ใหม่สวยๆ ราคาก็เหมือนจักรยานโบราณที่หายาก ท่านที่เล่นจักรยานส่วนใหญ่ก็มักจะเล่นถึงกึ๋นกันเลฃ ย ยันน็อตใช่ไหมครับ)
    ถ้าให้เช่า กลับมา คงช่ำใจน่าดูครับ

ดีอย่างเราเป็นที่รู้จักมากขึ้น เสียอย่างกลับมาซ่อม+รถไม่สดเหมือนเดิม อาจมีอะไหล่ภายนอกชำรุด

ใครอยากดู MV นะครับ ไปหาดูได้ชื่อเพลงคันหลังยังคอย....ของบ่าววี
    ภ่าพถ่ายออกมาใจจอดูไม่โหดร้ายครับแปลกดี แถมดูเป็นธรรมชาติ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

หน้าที่ 89 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 39 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 139 189 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks