คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 92

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 92 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 42 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 142 192 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,366 ถึง 1,380 จากทั้งหมด 3326

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวานไปหาอะไหล่รถจักรยานแถวบ้าน ย่านจ.ฉะเชิงเทรา อ.พนมสารคาม
    เจอเฮอคิวลิส 28 ชาย สภาพโดนตากแดดตากฝน มา หลายสิบปี เอามาปั้นปวดขยับ ขายในราคา 6500 บาท
    กลุ้มใจเลย ลองถามอาเจ๊........มีอะไหล่รถอังกฤษในร้านเหลือมั้ง ไหม เจ๊ตอบมาว่าไม่มี มีแต่แฮนแชร์ใหม่เก่าเก็บ ราคา 1500 บันไดเช็คโก คู่ละ 1500 วงล้อ ฟูจิ คู่ละ 2500 บาท(โอ้ว....แม้เจ้า...) น่าสงสารผู้ที่ซื้อโดยไม่ได้ทำการตรวจรอบราคาชาวบ้าน ก่อน เลย อย่างว่า ของเก่าราคาไม่แนนอนอยู่ที่ความพอใจ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

สองสามวันที่ผ่านมา ไปทำธุระที่สุโขทัย แต่ก็มีโอกาสไปเที่ยวชมบ้านชมเมือง ชมจักรยาน ถ่ายรูปเก็บไว้พอสมควร ขากลับก็แวะพิษณุโลก ไหว้พระพุทธชินราช เดินต่ออีกหน่อยเที่ยววัดราชบูรณะ ดูจักรยานโบราณสามสี่คันที่จอดอยู่ในโบสถ์ แล้วจึงกลับกรุงเทพฯ เมื่อวานนี้พอถึงบางบัวทองฝนตกหนักมาก กว่าจะมาถึงบ้านได้ก็สองทุ่มกว่าๆ อาบน้ำเข้านอนตอนเกือบสี่ทุ่ม เช้านี้ต้องไปลพบุรี(อีกแล้ว...) เซ็งเป็ด.....em96
    นำภาพมาฝากกันครับ ใกล้หวยออกแล้ว....

รูป รูป    
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ผมมีเล่นดนตรี3คืนติดสลับกับเตรียมงานถ่ายหนังโฆษณาต อนกลางวัน แทบตายแต่ยังไหวหัวคำ่ที่ผ่านมาก่อนเล่นดนตรีที่ข้าว สารไปงานเปิดตัวหนังเรื่องนางไม้ นัดแฟนไว้ที่ centralworld แฟนผมไปที่พารากอนงานเข้าเลยครับงอนยกใหญ่ เสาร์นี้มีถ่ายต่ออีกวันทำให้สุดสัปดาห์ที่จะไปเที่ย วต้องพับไปงอน 2เด้งเลย
    ได้จานม้านำ้ 26 มาแล้วครับสวยคุ้มกับการรอครับ
    ส่วนงานคราวนี้เป็นช่างออกแบบลิฟต์ครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 13-09-2009 เมื่อ 08:36

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

หลายปีก่อน ไปได้จานโซ่เอลสวิค26"ที่รัชดา ก็ยังสงสัยเพราะไปก็ดึกแล้วทำไม่ไม่มีคนเอาจานไป ฟันก็ดี จานก็ไม่คด ทราบภายหลังว่าติดกันเรื่องราคาเท่านั้นที่ต่อกันไม่ ลงก็เลยไม่เอา ดูเหมือนว่าตกลงกันไม่ได้ที่เรื่องลดหรือไม่ลดลงมาอี กประมาณร้อยหรือสองร้อยยังไงนี่แหล่ะ แล้วก็จากไป ส่วนเรามาทีหลังเห็นว่าราคาพอซื้อได้ก็เลยซื้อไป สุดท้ายคนที่ต่อราคาไม่ได้ก็มาขอซื้อต่อเอาไปใส่รถเค ้าไปอีกที เราก็ขายให้ในราคาเท่าที่ซื้อมาไม่ได้บวกอะไรเพราะว่ าเป็นพวกๆกัน (ทีแรกว่าจะเอามาใส่รถตัวเองคันนึงที่จะรวบรวมอะไหล่ แปลกๆในรถคันเดียวกัน)
    จักรยานโบราณหากมีอะไหล่ครบราคาขายจะดีกว่ารถที่อะไห ล่ไม่ครบมากจนเห็นได้ชัด รถบางคันเห็นเจ้าของขี่ออกงานตั้งนาน พอได้อะไหล่บางชิ้นทำให้รถดูครบขึ้นมา เผลอแผล็บเดียวขายไปซะแล้ว ไม่รู้ว่าพออะไหล่ครบแล้วคนสนใจ หรือรอให้อะไหล่ครบแล้วค่อยขาย เพราะได้ราคาดีกว่า
    สำหรับในเรื่องอะไหล่นั้น ตัวเองและหลายๆคนที่เก็บก็คงจะรักและหวงเช่นเดียวกัน หากไม่จำเป็นหรือร้อนเงินจริงๆคงยากที่จะคายของออกมา ง่ายๆ อะไหล่บางชิ้นถึงแม้ว่าจะไม่มีรถก็รักที่จะเก็บเอาไว ้ดู ในใจก็ยังคงหวังลึกๆว่าเก็บไว้รอประกอบกับรถยี่ห้อเด ียวกับอะไหล่อันนี้ หลายครั้งที่อาจจะใจอ่อนแบ่งอะไหล่ที่มีอยู่ชิ้นเดีย วให้คนรู้จักเอาไปทำรถให้สมบูรณ์ขึ้นได้ ส่วนตัวเองไม่มีช่างมันได้รถแล้วค่อยหาใหม่ แต่ก็อาจจะต้องเสียความรู้สึกเมื่อทราบข่าวว่าแผล็บเ ดียว อะไหล่ถูกขายไปพร้อมรถเสียแล้ว
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

มาคุยอีกแล้ว คับ วันหยุดที่ผ่านมา ก็มีนัดที่ คลองถม เชียงใหม่ อีกเช่นเคย จริงๆก่อแค่ไปเดินเล่นตามประสา
    คนสนใจรถถีบมากกว่าครับ แต่ไปเจอ พ่อค้าเจ้าหนึ่ง มีตะเกียงน้ำมันก๊าซด้วยครับ จับไปจับมา แล้วก็
    ถามราคาจนสอยมา เป็นงานฮ่องกง สภาพยังดีครับ เป็นครั้งแรกที่ได้ มีตะเกียงแบบนี้ถึงจะไม่ค่อยหรูแต่ก่อ
    ยังดีกว่าไม่มี พอมาเจอ คนรู้จัก ซักใหญ่เลย หลายคน ว่าทำไมไม่เห็น (ว่ะ)

ตามความคิดผมว่า ตะเกียงแบบนี้เป็นเรื่องใหม่สำหรับ คนชอบล่าของแถวนี้ บางคนเดินผ่านยังไม่รู้จัก แต่พอเรา
    ถือมา ถึงพิจารณาความแปลก ก่อก่อเกิดอยากได้ขึ้นมา ก่อ ดีที่มีเวบนี้ให้เราศึกษาครับ ผมถึงรู้จักของพวกนี้
    พ่อค้า มาจาก กทม แน่นอน เลยมีของแปลกให้เห็น นอกนั้น หน้าเดิม ปริ้นเตอร์เก่า ยังเอามาขาย เอ..มันเอาไปทำไรได้ อยากรู้จริงๆๆ

ว่าแต่จะเอามาดัดแปลงใส่ขายึด ให้เป็น ตะเกียงรถถีบ จะเข้าท่าปล่าวครับ ของ ช่วยคิดเห็นหน่อยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สุรแผน เพชรน้ำไหล : 30-06-2009 เมื่อ 11:12
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    surapan291@hotmail.com
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ตะเกียงแบบนี้เมื่อก่อนเคยมีแต่ขายไปแล้ว เคยคิดจะเอามาดัดแปลงใช้เหมือนกัน เดี๋ยวจะลองsketchแบบมาให้ดูครับ
    ตอนนี้มีโครงการจะทำอาร์มคนบ้ารถถีบ ซึ่งก็ไปเช็คราคาหลายที่
    - ที่แรก ไปย่านๆเสาชิงช้าเค้าทำ โล่รางวัล เหรียญรางวัลรวมทั้งงานเข็มกลัดและอาร์ม ปรากฏว่าราคาแพงมาก ประมาณเกือบห้าสิบบาท แถมต้องทำตั้งแต่สองสามร้อยอันขึ้นไป ประเภทสนุกทำอย่างเราทำไม่กี่อันเค้าไม่รับทำ ขืนทำเงินก็จมไปเปล่าๆ ดูแล้วร้านในละแวกนี้ชอบทำมาหากินกับหน่วยงานราชการม ากกว่าเพราะเห็นตัวอย่างชิ้นงานที่โชว์หน้าร้าน เป็นจำพวกเครื่องหมายยสและอาร์มหน่วยงานต่างๆเกือบทั ้งหมด ส่วนหน่วยงานประเภทสวมเสื้อยืดปั่นรถถีบไปติดต่องาน ดูจากการคุยแล้ว ไม่ค่อยอยากจะได้ลูกค้าประเภทนี้
    หลังจากนั้น จึงเข้าไปหาในเน็ต เจออยู่เจ้านึง ราคาพอได้ ไม่จำกัดจำนวนที่ทำ ราคาประมาณ25-40 บาทแต่ต้องคุยรายละเอียดของงานก่อน เดี๋ยวรอให้การเงินเย็นกว่านี้ก่อนจึงจะเริ่มโครงการ ครับ คงไม่เอาแพงมากแต่ก็อยากให้งานมันออกมาดูมีคุณภาพสมร าคาหน่อย
    อยากจะทำอาร์มเอามาติดกระเป๋าเสื้อเชิ๊ตหรือหมวกใส่เ ล่นๆ หากมีความคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ

รูป รูป  

เข็มกลัดและอาร์ม ทำทั้งสองอย่าง จะได้เปนคุ่กัน อิอิ

รูป รูป  

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

มีโอกาสเจอรถถีบถูกใจ ก็ต้องคว้ามาก่อน แต่คนที่ไม่ถูกใจอยู่ข้างหลัง ทำตาและริมผีปากประกอบ
    กัน ณ เวลานั้นต้องทำตาตัวเองให้พร่ามัวเข้าไว้ หลีกเลี่ยงการสบสายตาโดยตรง แต่ก็ไม่วาย
    โดนพรายกระซิบ”ไหนบอกว่าไม่ตังค์แล้วไง แล้วไอ้ที่จ่ายนี่ เอาไหนมาห๋า...”

........em87

รูป รูป  
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่wasantเดี๋ยวนี้ที่lotusก็มีครับร้านรับปักสารพัด จำนวนไม่มากไม่น้อยราคาพอควรถ้าว่างๆผมจะcheck ราคาให้
    แล้วก็มีที่วงเวียนใหญ่ครับผมเคยปักlogoวงเกือบฟุตกั บเสื้อวอร์มอดิดาสกลางหลังสั่ง1โหล200กว่าๆเลือกสีด้ ายได้
    ถ้าว่างแล้วไปด้วยกันก็ได้ครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขอบคุณครับ ร้านตรงวงเวียนใหญ่ใกล้แยกบางยี่เรือ นึกออกแล้ว ไม่รู้ว่าเป็นร้านเดียวกันหรือเปล่า ส่วนร้านที่พี่ติดต่ออยู่ที่ซอยกำนันแม้น ย่านบางแคครับ ซอยนี้เมื่อก่อนลึกมาก เข้าไปแล้วหลง...

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ตอนเย็นไปแก้ไข Email ในข้อมูลส่วนตัว ทำไปทำมาตอนนี้ พื้นที่โพสรูปเต็มเอง ทั้งๆที่ก่อน
    แก้ไข ยังเหลืออีกเยอะเลย กลายเป็นโพสรูปไม่ได้เลย เอ้าว่ากันไป แต่แจ้งให้เวปมาสเตอร์ทาง
    Emailแล้ว ไม่รู้ว่าเมื่อพี่เค้าจะแก้ไขให้ ช่วงนี้ใครอยากได้ข้อมูลอะไรเพิ่มเติม ผมส่งให้ฟรีทางEmail Free ไม่คิดค่าอากรแสตมป์ครับ

"ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อไม่นานมานี้ตัวเองก็โพสต์รูปลงไม่ได้เหมือนกัน ใช้วิธีลบกระทู้เก่าๆออกไปหลายกระทู้ แต่ก็เคยคุยกับเวบมาสเตอร์เหมือนกัน เค้าบอกว่าเพิ่มพื้นที่ลงรูปให้อีกได้ แต่ตัวเราตอนนี้ใช้วิธีลบข้อมูลเก่าๆออกดีกว่า เพื่อจะได้ไม่ไปกินพื้นที่เค้า

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

เดี๋ยวอดโชว์รูปรถคันใหม่ ทั้งที่ช่วงนี้ไม่ได้วิ่งหาอะไรเลย งานก็เยอะงบก็น้อย แต่มันบังเอิญบังอร
    มาเจอะเจอกันเองครับ

ขอบคุณ
    0

พี่หัวโป่เคยpost รูปในflickrใช่มั๊ยครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    พี่หัวโป่เคยpost รูปในflickrใช่มั๊ยครับ
    โอ้... ครับ นึกว่าไม่มีใครผ่านไปเห็นแล้วอีก ตอนนี้กำลังได้เพื่อนใหม่ที่เล่นรถถีบอยู่จาร์กาต้า รถพี่
    เค้าสวยๆทั้งนั้น นี่เพิ่งแนะนำเวปเราให้เค้าดู เค้าบอกชอบมากแต่ติดเรื่องภาษาอย่างเดียวครับ ส่วน
    ผมภาษาก็แค่จับกุ้งฝอยได้ รู้หยังงี้ตอนเด็กตั้งใจเรียนก็ดีไปแล้ว

***ขอบคุณคุณgai1977ที่เข้าไปเยี่ยมชม ของผม1978 อ่อนนิดหนึ่งครับพี่

หน้าที่ 92 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 42 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 142 192 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks