คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 93

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 93 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 43 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 143 193 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,381 ถึง 1,395 จากทั้งหมด 3326

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ลงแบบsketch ขายึดตะเกียงให้น้องสุรแผนดูครับ

รูป รูป  
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    68
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    มีโอกาสเจอรถถีบถูกใจ ก็ต้องคว้ามาก่อน แต่คนที่ไม่ถูกใจอยู่ข้างหลัง ทำตาและริมผีปากประกอบ
    กัน ณ เวลานั้นต้องทำตาตัวเองให้พร่ามัวเข้าไว้ หลีกเลี่ยงการสบสายตาโดยตรง แต่ก็ไม่วาย
    โดนพรายกระซิบ”ไหนบอกว่าไม่ตังค์แล้วไง แล้วไอ้ที่จ่ายนี่ เอาไหนมาห๋า...”

........em87
    ขอประวัติรถ..หน่อย ครับป๋า
    ทางเมล์ได้ครับ
    เจออะไรเด็ดๆ เอารูปมาฝากกันบ้างเด้อ

จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail nichakorn_21@yahoo.co.th

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ T13 อ่านข้อความ
    ขอประวัติรถ..หน่อย ครับป๋า
    ทางเมล์ได้ครับ
    เจออะไรเด็ดๆ เอารูปมาฝากกันบ้างเด้อ

ไม่ใช่รถปลงรถแปลกอะไรดอก มันก็ยี่ห้อเดียวกับคันเขียวที่จอดอยู่ในบ้านพ่อเลี้ ยงนั้นละ เพียงแต่มัน
    รุ่นหลานแล้ว ถ้านึกไม่ออกก็ให้นึกถึง Robin Hood 28 ชาย คันนี้เป็นเพลททองเหลืองยาว ผิดกับ
    คันของพ่อเลี้ยงที่มันเป็นลายน้ำ

em95
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ลงแบบsketch ขายึดตะเกียงให้น้องสุรแผนดูครับ
    rough sketch พี่นี่มันจริงๆ ปล่อยแสงได้ด้วย ส่งช่างผลิตเลยครับ ผมเอาสองตัว 555
    .................................................. .................................................. .................................................. ...........วันนี้ได้เข้าเมือง เห็นบนสกายวอล์ค ทางเชื่อมรถไฟฟ้าบีทีเอสจากสยามไปสนามกีฬา กำลังมีงานปล่อยแสง มีไอเดียแปลกๆค่อนข้างเยอะ ยังมีงานแสดงอีกสองสามงานดูไม่ทัน บนหอศิลป์ของกทม.ก็มี ได้ขึ้นไปแค่สามชั้น ไม่รู้ว่ามีงานของศิลปินอิตาเลี่ยนแสดงอยู่ชั้นเจ็ด มาทราบข่าวจากเพื่อนที่เป็นภัณฑารักษ์อยู่ที่หอศิลป์ จามจุรีว่ามีงานดีดีแสดงเพียบ ใครว่างๆและอยู่แถวนั้นก็ลองเดินไปชมกันนะครับ ไม่เสียเงิน
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ตะเกียงแบบนี้เมื่อก่อนเคยมีแต่ขายไปแล้ว เคยคิดจะเอามาดัดแปลงใช้เหมือนกัน เดี๋ยวจะลองsketchแบบมาให้ดูครับ
    ตอนนี้มีโครงการจะทำอาร์มคนบ้ารถถีบ ซึ่งก็ไปเช็คราคาหลายที่
    - ที่แรก ไปย่านๆเสาชิงช้าเค้าทำ โล่รางวัล เหรียญรางวัลรวมทั้งงานเข็มกลัดและอาร์ม ปรากฏว่าราคาแพงมาก ประมาณเกือบห้าสิบบาท แถมต้องทำตั้งแต่สองสามร้อยอันขึ้นไป ประเภทสนุกทำอย่างเราทำไม่กี่อันเค้าไม่รับทำ ขืนทำเงินก็จมไปเปล่าๆ ดูแล้วร้านในละแวกนี้ชอบทำมาหากินกับหน่วยงานราชการม ากกว่าเพราะเห็นตัวอย่างชิ้นงานที่โชว์หน้าร้าน เป็นจำพวกเครื่องหมายยสและอาร์มหน่วยงานต่างๆเกือบทั ้งหมด ส่วนหน่วยงานประเภทสวมเสื้อยืดปั่นรถถีบไปติดต่องาน ดูจากการคุยแล้ว ไม่ค่อยอยากจะได้ลูกค้าประเภทนี้
    หลังจากนั้น จึงเข้าไปหาในเน็ต เจออยู่เจ้านึง ราคาพอได้ ไม่จำกัดจำนวนที่ทำ ราคาประมาณ25-40 บาทแต่ต้องคุยรายละเอียดของงานก่อน เดี๋ยวรอให้การเงินเย็นกว่านี้ก่อนจึงจะเริ่มโครงการ ครับ คงไม่เอาแพงมากแต่ก็อยากให้งานมันออกมาดูมีคุณภาพสมร าคาหน่อย
    อยากจะทำอาร์มเอามาติดกระเป๋าเสื้อเชิ๊ตหรือหมวกใส่เ ล่นๆ หากมีความคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ
    มันมีเข็มกลัดแบบอัดพลาสติก นะครับ ราคาไม่แน่ใจว่ากี่บาทแล้ว แบบที่วงร็อคอังกฤษทำแจกพร้อมกับซิงเกิ้ล ผมว่าต้นทุนไม่น่าจะแพง

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

โห สุดยอด งานร่างแบบเลยครับพี่ จะลองพิจารณาดีดี ว่าจะ เอาแบบ บัดกรีหรือ ม้วนหูรัดดี เพราะชอบทั้ง2แบบ ครับ นี้ถ้าได้ทับทิมแก้วมาแปะด้านข้างนี่ ครบองค์เลยครับ

ขอบคุณพี่วสันต์มากครับ ที่ช่วนออกแบบให้น้องครับ/\7
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    surapan291@hotmail.com
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

แล้วทำไมไทยเราไม่ผลิตตะเกียงบ้างครับ อินเดียก็มี จีนมีมั๊ยครับ คุณแผนกับพี่วสันต์น่าจะจดลิขสิทธิ์ร่วมนะครับhaha
    .................................................. .................................................. .........
    พี่วสันต์ร้านที่บางยี่เรือร้านเดียวกันครับ ส่วนเข็มกลัด(badge)เดี๋ยวนี้มีแบบผ้า+สกรีนลายและเค ลือบด้าน วงกลม2นิ้วประมาณ 20บาทต่ออันครับแล้วแต่จำนวนครับ
    .................................................. .................................................. ...........
    วันนี้ไปดูโลเกชั่นที่ตึกinterchangeที่แยกอโศกตึกยั งเปล่าอยู่ ต้องsetเป็นออฟฟิศ ศุกร์นี้อาจจะแวบไปหาพี่วสันต์ได้ที่ราชดำริครับ
    .................................................. .................................................. ............
    คุณcrankผมยังไม่เคยไปหอศิลป์เลยเพื่อนแสดงงานหลายคน แล้ว อีกที่ที่น่าสนใจคือpeople space ที่แพร่งภูธรกับสยามมิวเซียมก็อยู่ใกล้กันครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    แล้วทำไมไทยเราไม่ผลิตตะเกียงบ้างครับ อินเดียก็มี จีนมีมั๊ยครับ คุณแผนกับพี่วสันต์น่าจะจดลิขสิทธิ์ร่วมนะครับhaha
    .................................................. .................................................. .........
    พี่วสันต์ร้านที่บางยี่เรือร้านเดียวกันครับ ส่วนเข็มกลัด(badge)เดี๋ยวนี้มีแบบผ้า+สกรีนลายและเค ลือบด้าน วงกลม2นิ้วประมาณ 20บาทต่ออันครับแล้วแต่จำนวนครับ
    .................................................. .................................................. ...........
    วันนี้ไปดูโลเกชั่นที่ตึกinterchangeที่แยกอโศกตึกยั งเปล่าอยู่ ต้องsetเป็นออฟฟิศ ศุกร์นี้อาจจะแวบไปหาพี่วสันต์ได้ที่ราชดำริครับ
    .................................................. .................................................. ............
    คุณcrankผมยังไม่เคยไปหอศิลป์เลยเพื่อนแสดงงานหลายคน แล้ว อีกที่ที่น่าสนใจคือpeople space ที่แพร่งภูธรกับสยามมิวเซียมก็อยู่ใกล้กันครับ
    คุณไก่ ถ้าสนใจแสดงงาน ที่หอศิลป์จามจุรี ฝั่งตรงข้ามอุเทน ติดต่อคุณจอย เป็นคิวเรเตอร์
    เค้าเป็นเพื่อนผม

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

กระทู้คนบ้ารถถีบคุยกันนี่ ดูเหมือนจะมาคึกคักเอาช่วงดึกนะครับ สมาชิกมากันหลายท่าน...
    เรื่องตะเกียงจักรยานนี่ ตอนอยู่ภูเก็ตก็คิดทำเหมือนกัน เที่ยวไปหากระป๋องใบขนาดใกล้เคียงกับของจริงมาพลิกไป พลิกมาหาเหลี่ยมทำ สุดท้ายก็เที่ยวไปเดินหาร้านทำรางน้ำแถวๆ โคกกลอย พังงาโน่น แล้วเอาแบบไปให้เค้าดูว่าทำได้ไหม คำตอบก็คงพอเดาได้นะครับว่าทำไม่ได้ มันมีอะไรจุกจิกตั้งหลายอย่าง เช่นจานฉายและฝาครอบด้านหน้าที่จะต้องหาแท่นอะไรมาปั ๊มให้ขึ้นรูปเหมือนจานข้าว ฯลฯ... สุดท้ายก็เลิก
    ตะเกียงน้ำมันที่บ้านเราก็มีทำนะครับ เป็นตะเกียงที่ใช้ติดกับตัวถังของสามล้อรับจ้าง ได้มาคู่นึงนานแล้ว
    ในหัวมีโปรเจคตั้งหลายอย่าง ทั้งเข็มกลัด อาร์ม พวงกุญแจ ฯลฯ แต่การที่จะเข้าถึงของพวกนี้ในราคาที่ถูกตังค์หน่อย ค่อนข้างจะลำบาก เนื่องจากไปถามทีไร มักจะติดในเรื่องยอดสั่งทำทุกที ของอย่างอย่างคิดราคาต่ออันแล้วไม่เท่าไหร่ แต่หากคูณไปกับยอดสั่งทำขั้นต่ำนี่ทำเอาหน้ามืดเลยที เดียว จริงๆหากร้านค้าเค้าไม่มีเกณฑ์พวกนี้ คิดว่าน่าจะเพิ่มยอดสั่งทำและยอดลูกค้าได้มากทีเดียว ...เข็มกลัดพลาสติคก็น่าสนใจนะครับ ตอนไปเชียงใหม่ พี่ปี๊ด ต้นเปา ให้มาตั้งหลายอัน เป็นเข็มกลัดที่ระลึกงานจักรยานโบราณที่นั่น

รูป รูป    
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ขอบคุณครับคุณcrank ถ้าแสดงดนตรีพอไหวครับแสดงงานคงไม่รอดเพราะผมทำงานพา ณิชย์ศิลป์ซะแล้วhaha
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 13-09-2009 เมื่อ 08:35

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    68
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    ไม่ใช่รถปลงรถแปลกอะไรดอก มันก็ยี่ห้อเดียวกับคันเขียวที่จอดอยู่ในบ้านพ่อเลี้ ยงนั้นละ เพียงแต่มัน
    รุ่นหลานแล้ว ถ้านึกไม่ออกก็ให้นึกถึง Robin Hood 28 ชาย คันนี้เป็นเพลททองเหลืองยาว ผิดกับ
    คันของพ่อเลี้ยงที่มันเป็นลายน้ำ

em95

ถามจริง ....กินข้าวกับอะไรถึงได้โชคดีจังซี่
    จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail nichakorn_21@yahoo.co.th

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ T13 อ่านข้อความ

ถามจริง ....กินข้าวกับอะไรถึงได้โชคดีจังซี่
    จำแบบรถผิด ไม่ได้เหมือน Robin Hood เหมือน Gazelle 28 ชาย ลืมปายยครับ

em87
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Wink

กระทู้คนบ้ารถถีบคุยกันนี่ ดูเหมือนจะมาคึกคักเอาช่วงดึกนะครับ สมาชิกมากันหลายท่าน...
    เรื่องตะเกียงจักรยานนี่ ตอนอยู่ภูเก็ตก็คิดทำเหมือนกัน เที่ยวไปหากระป๋องใบขนาดใกล้เคียงกับของจริงมาพลิกไป พลิกมาหาเหลี่ยมทำ สุดท้ายก็เที่ยวไปเดินหาร้านทำรางน้ำแถวๆ โคกกลอย พังงาโน่น แล้วเอาแบบไปให้เค้าดูว่าทำได้ไหม คำตอบก็คงพอเดาได้นะครับว่าทำไม่ได้ มันมีอะไรจุกจิกตั้งหลายอย่าง เช่นจานฉายและฝาครอบด้านหน้าที่จะต้องหาแท่นอะไรมาปั ๊มให้ขึ้นรูปเหมือนจานข้าว ฯลฯ... สุดท้ายก็เลิก
    ตะเกียงน้ำมันที่บ้านเราก็มีทำนะครับ เป็นตะเกียงที่ใช้ติดกับตัวถังของสามล้อรับจ้าง ได้มาคู่นึงนานแล้ว
    ในหัวมีโปรเจคตั้งหลายอย่าง ทั้งเข็มกลัด อาร์ม พวงกุญแจ ฯลฯ แต่การที่จะเข้าถึงของพวกนี้ในราคาที่ถูกตังค์หน่อย ค่อนข้างจะลำบาก เนื่องจากไปถามทีไร มักจะติดในเรื่องยอดสั่งทำทุกที ของอย่างอย่างคิดราคาต่ออันแล้วไม่เท่าไหร่ แต่หากคูณไปกับยอดสั่งทำขั้นต่ำนี่ทำเอาหน้ามืดเลยที เดียว จริงๆหากร้านค้าเค้าไม่มีเกณฑ์พวกนี้ คิดว่าน่าจะเพิ่มยอดสั่งทำและยอดลูกค้าได้มากทีเดียว ...เข็มกลัดพลาสติคก็น่าสนใจนะครับ ตอนไปเชียงใหม่ พี่ปี๊ด ต้นเปา ให้มาตั้งหลายอัน เป็นเข็มกลัดที่ระลึกงานจักรยานโบราณที่นั่น
    พี่ลองเช็คตัวอัดเข็มกลัดแบบเคลือบพลาสติกยังว่าอยู่ ที่เท่าไหร่ ถ้าไม่แพงมากผมว่าคุ้มนะ เพราะจัดปั่นรถทีก็ทำได้ทุกครั้งเปลี่ยนแค่รูปแบบเอง เดี๋ยวมันจะกลายเป็นของที่ระลึกที่น่าสะสมด้วย คิดว่าคุ้มค่าในระยะยาว อันนี้คิดเล่นๆนะพี่

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับคุณcrank ถ้าแสดงดนตรีพอไหวครับแสดงงานคงไม่รอดเพราะผมทำงานพา ณิชย์ศิลป์ซะแล้วhaha
    รูปนี้เป็นกล่องเบสส์ผมครับ
    แหม่ คนเก่งชอบถล่มตัว เดี๋ยวชวนมาอยู่กลุ่มเดียวกันกับผมเลยจองสถานที่หอศิ ลป์ไว้หลายที่ จนโดนข้ามคิวไปตั้งหลายรอบ ตอนนี้เลยนิ่งแล้ว สมาชิกมีแค่สามแต่ไม่ค่อยมีเวลาว่างทำงานแสดงงานกันซ ักที คงชื่อกลุ่มไว้เฉยๆๆครับ
    .................................................. .................................................. ....ผมชอบกล่องกีตาร์หรือกล่องเบสที่มีสติ๊กเกอร์โหล ดของสนามบิน ติดเยอะๆดูมันเดินทางไกลดีครับ ยิ่งเดินทางเยอะรูปแบบก็แตกต่าง แต่กระเป๋าผมผมเอาออกหมดเลย แต่ชอบห้อยของรถทัวร์นะดูบ้านๆดี

ขอบคุณ
    0

Cool

ขอให้เดินทางปลอดภัยและสนุกช่วงลองวีคเอนด์ครับ ส่วนผมทำงานครับ
    คันนี้แม่บ้านขี่ไปจ่ายตลาดบ่อยๆครับ

รูป รูป  

หน้าที่ 93 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 43 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 143 193 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks