คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 95

หน้าที่ 95 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 45 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 145 195 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,411 ถึง 1,425 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    วันนี้เที่ยวเต็มที่เลยครับ ไปบางปูกินกลางวัน(อาคารเป็นสโมสรทหารสไตล์art decoกลายๆ)แล้วไปต่อที่ตลาดร้อยปีบางพลีวัดหลวงพ่อโต ร้านอะไหล่จักรยานปิด แต่กินขนมเรื่อยเปื่อยและซื้อถ้วยสังกะสีเคลือบปั๊มฉ ลากนำ้ตาลทรายยี่ห้อดอกโบตั๋น สวยและไม่แพงถ้าเทียบกับตลาดร้อยปีฉะเชิงเทราครับ
    ต่อด้วยเที่ยวที่มิวเซียมสยามท่าเตียน ที่นี่น่าจะไปกันครับหากมีเวลา( ปิดวันจันทร์)เพราะจะได้รู้จักรากเหง้าต้นกำเนิดเผ่า พันธุ์ชาติไทย มัลติมิเดียที่ทันสมัยและเรียนรู้ด้วยตัวเอง วัยรุ่นมากันเยอะแค่ถ่ายรูปก็คุ้มแล้ว มาวันธรรมดาน่าจะดีกว่าเพราะจะได้มีเวลาดูทีละห้องตั ้งแต่รากแรกของไทยจนถึงปัจจุบัน มี13ห้องครับ เป็นตึกกระทรวงและเป็นวังเก่าที่renovateให้เป็นพิพิ ธภัณฑ์ครับ
    เสียดายหาข้อมูลรถถีบโบราณไม่เจอ (ว่าจะไปค้นคว้าเอกสารที่หอสมุดแห่งชาติอยู่เหมือนกั นถ้าว่างครับ-ช่วงนี้ยิ่งบ้าอ่านหนังสือคุณเอนก นาวิกมูลอยู่ครับhaha)
    เหลือบไปเห็น ยุวนารี นี่คงเอาเนตรนารีกับยุวกาชาดมารวมกัน แต่ดูแล้วไม่น่าจะใช่เหมือนยุวชนทหารมากกว่าครับ มิวเซียมสยามยังไม่ได้ไปแต่ก็อยากไป ตอนทำศิลปนิพนธ์ผมออกแบบพิพิธภัณฑ์ เสียดายไม่ได้ทำเกี่ยวกับจักรยาน
    .................................................. .................................................. .................................................. ....................
    เข้าไปเดินร้านจักรยานเล่นๆได้กุญแจล็อคเยอรมนีมาอัน นึง ราคาเจ้าของบอกว่าแล้วแต่จะให้ เลยให้ไปจำนวนนึง เพราะคิดไม่ถูก แต่ดูๆแล้วถูกใจผู้รับอยู่เหมือนกันครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อกี๊คนบ้ารถถีบคนนึงส่งข่าวมาว่าเพิ่งจะได้รถหาย ากมาคันหนึ่ง เจ้าของเดิมอายุเก้าสิบกว่าปีแล้ว คุณพ่อท่านซื้อให้เป็นของขวัญเนื่องในโอกาสสำเร็จการ ศึกษาเมื่อ พ.ศ.2483 สงสัยวันพรุ่งนี้คงต้องเข้าไปดูรถแล้ว ได้ยินแต่ชื่อแต่ยังไม่เห็นคันจริงๆสักครั้ง

ได้ข่าวคราวการค้นพบรถ(เก่า)ใหม่ๆทำให้รู้สึกกระปรี้ กระเปร่ามากขึ้นกว่าเดิม อย่างน้อยก็ทำให้ทราบว่าบ้านเรายังมีของดีๆหลงเหลืออ ีก ถึงแม้ว่านานๆจะพบสักครั้ง แต่ก็ยังดีที่ได้พบ ยินดีกับเจ้าของใหม่ด้วยครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ใคร่หว่า ขี่จักรยาน 28 ชายสีเขียวทำใหม่ มีตะเกียงหน้าอินเดีย ขี่ในซ.วัดกำแพง นนทบุรี เวลา ประมาณ 17.30 น. รายงานตัวด้วยเด้อ.....

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    เมื่อกี๊คนบ้ารถถีบคนนึงส่งข่าวมาว่าเพิ่งจะได้รถหาย ากมาคันหนึ่ง เจ้าของเดิมอายุเก้าสิบกว่าปีแล้ว คุณพ่อท่านซื้อให้เป็นของขวัญเนื่องในโอกาสสำเร็จการ ศึกษาเมื่อ พ.ศ.2483 สงสัยวันพรุ่งนี้คงต้องเข้าไปดูรถแล้ว ได้ยินแต่ชื่อแต่ยังไม่เห็นคันจริงๆสักครั้ง

ได้ข่าวคราวการค้นพบรถ(เก่า)ใหม่ๆทำให้รู้สึกกระปรี้ กระเปร่ามากขึ้นกว่าเดิม อย่างน้อยก็ทำให้ทราบว่าบ้านเรายังมีของดีๆหลงเหลืออ ีก ถึงแม้ว่านานๆจะพบสักครั้ง แต่ก็ยังดีที่ได้พบ ยินดีกับเจ้าของใหม่ด้วยครับ
    ช่วงสงครามโลกครั้งที่2 อยากเห็นเหมือนกันครับ และยินดีด้วยครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้เด้มีโอกาศดินสีหญิง ที่สีลม

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

นึกว่าเสี่ยปาล์ม จะดูแต่รถโบราณอย่างเดียว...อย่างอื่นไม่สน em95

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

วันนี้เก็บกวาดบ้าน เก็บไปเก็บมา ไปเจอหัวไฟบ็อชค่อนข้างใหม่ ซื้อมาตอนไหนจำไม่ได้แล้วแต่ดีใจล่ะครับ แหมเสียดาย วันก่อนประมูลไดปั่นบ็อช ถ้าเจอก่อนหน้านี้ คงได้ไดปั่นใช้แบบครบชุด ทั้งหัว-ทั้งได มาใช้ ก็แบบนี้ล่ะครับ ดวงยังไม่เจอเนื้อคู่ ก็ต้องรอป่ายก่อง.....
    ขอให้พระคุ้มครอง

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

วันนี้เพื่อนที่ทำงานสนใจจักรยานโบราณเข้าซะแล้ว เราก็เปิดให้ดูจนเพื่อนตัดสินใจจะซื้อแน่ๆhaha
    เพื่อนผมหลายคนเห็นผมบ้ารถถีบอย่างสมำ่เสมอ จนมาเริ่มสนใจละครับเหมือนโรคระบาดเลย
    วงไคโจเนี่ยมีคนละคันสองคันแล้วครับ อิงแลนด์หรือแจแปนก็ดีผมไปซื้อกับเพื่อนในวงหมด rover yeild kangaroo schwin มีแต่ผมบ้าโบราณครับ อ้อ มือกีตาร์ผมเด็กเพชรก็มีโบราณ5คันครับ เค้าเล่นมาก่อนและแนะนำผมจนเดี๋ยวมันเก็บแต่กีตาร์แล ะเอฟเฟกต์วินเทจครับ นักร้องนำก็เก็บตังค์ซื้อเบียงชี่มือสองอยู่........ ........
    ภาพที่มาฝากวันนี้เป็นร้านจักรยานแบบtradebikeที่rot terdam ตอนมกราคม เพิ่งได้รูปจากพี่วิศิฏษ์ ศาสนเที่ยงวันนี้ครับ คันละ3หมื่นไม่รวมชิปปิ้ง ตอนนั้นสู้ไม่ไหว กะจะซื้อกระดิ่งพลิกดูเมดด์อินไต้หวัน
    ส่วนร้านใหญ่จริงๆชื่อเมก้าไบค์ตอนนั้นรีบไปหาร้านเด ินไป2กม.แถวcube houseฝนก็ตกแล้วก็รีบกลับไปทำงานเลยไม่ได้ถ่ายรูปร้า นมาครับ

รูป รูป  

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

จักรยานโบราณก็เป็นโรคติดต่อนะครับ ต้องระวังท่าทางจะร้ายกว่าไข้หวัดสายพันธุ์ใหม่2009 เพราะมันเป็นสายพันธุ์คลาสสิค ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    จักรยานโบราณก็เป็นโรคติดต่อนะครับ ต้องระวังท่าทางจะร้ายกว่าไข้หวัดสายพันธุ์ใหม่2009 เพราะมันเป็นสายพันธุ์คลาสสิค ครับ

ผมว่ามันเหมือนยาเสพติดเลยแหละพี่ Crank
    เริ่มแรก ก็เล่น รถที่ราคาเบาๆ ราคาหลัก 4-5 พัน คล้ายๆเล่นบุหรี่-กัญชา เล่นนานๆเข้าขยับ ตัวใหญ่ขึ้น เล่นไปเล่นมา เฮโลอีน ..... หลักหมื่น - ครึ่งแสน

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

คนนี้ก็เพิ่งไปโดนไวรัสตัวใหม่มา ติดจากบ้านเรานี่เอง ตัวนี้ไม่มีค่ารักษามีแต่ค่าติดไวรัส.../\7

รูป รูป    
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

สายพันธุ์ 2483

รูป รูป    

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ครับสายพันธุ์แคลสสิกhahaha
    ยินดีกับพี่วสันต์ด้วยครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ตะเกียบขาวเหรอครับพี่ งามได้ใจแต้ๆๆ
    .................................................. .................................................. .................................................. ...............................................
    ไวรัสตัวนี้บางคนก็หาย บางคนก้ดื้อยาครับ ผมนี่เรื้อรัง ระยะสุดท้ายแล้วมั้ง 555 เมื่อคืนได้นั่งคุยกับรุ่นพี่หลายๆคนในวงการศิลปะ ที่เป็นศิลปินใหญ่ๆหลายคนก็มีพี่สันติ ทองสุข, ไมตรี หอมทอง, ธวัชชัย หอมทอง ฯลฯพูดคุย แนวคิดการทำงาน และวิวัฒนาการของแนวทางศิลปะแบบต่างๆ จนเข้าใจได้ว่า ความสุขใจนี่เกิดจากข้างในจริงๆ คนที่ทำงานหรือสิ่งใดควบคู่กับความสุขก็ดีวิเศษสุด และจะทำได้อย่างไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อย

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

รถคันนี้ไม่ใช่ของพี่ครับ ของอีกคนหนึ่ง ไปถ่ายรูปรถเค้ามาให้ชมเฉยๆครับ

หน้าที่ 95 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 45 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 145 195 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks